๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:08:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะครับ....จะซื้อปืนลง Standard Division  (อ่าน 12016 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 03:35:56 PM »

รู้สึกตอนนี้จะไม่มีของนะครับ

ถ้าไม่มี..ก็ต้องร้องเพลงรอครับ  Wink

ผมร้องจนเสียงหายแล้วครับพี่ทิม สั่งตั้งแต่มิถุนายน ยามนี้ยังไร้วี่แววอยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน เห็นใจครับ เห็นเวลาที่พี่ๆ เค้าไม่มีกระสุนใช้กัน เค้าก็เปลี่ยนไปยิงขนาดที่หาได้ครับ

บังเอินมันไม่มีทั้ง 38 super ทั้ง .40 เลยอ่ะสิครับ พี่ทิม ไอ้ที่มีสำรองไว้ก็ร่อยหรอแล้วด้วยอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะไปเล่น Production ก็ไม่มีปืน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อสิครับ...เอาหินมาแลกกับเหล็กคุ้มจะตายไป Grin Grin

พระอาจารย์นานๆมาทีเล่นซะจุกเลยนะครับ โดนชก โดนชก โดนชก

เป็นคันรถเลยนะ คิก คิก

เป็นขบวนรถไฟมากกว่าครับ ถ้าเมื่อก่อนพอว่า เดี่ยวนี้ราคาไปไหนแล้วก็ไม่รู้ สงสัยอีกตัวท่าจะไม่ไหวครับ

แค่ที่มีอยู่นี่ก็หากระสุนป้อนไม่ทันแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ไหวนะ ยิงอย่างเดียวมิใช่เหรอ คนออกตังค์ยังไม่บ่นเลย  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
TULATULA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:22:54 PM »

p14ลงแข่งคลาสนี้ได้มั้ยครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:39:53 PM »

ลงได้ครับ แต่ต้องมีแม็กอย่างน้อย 4 อันนะครับ เดี๋ยวส่วนต่างของขนาด .45 กับ .40 รอพระอจารย์รองกับพี่ๆท่านอื่นมาเติมครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 07:54:52 PM »

สอ บอ มอ = สบายมากครับ ถ้าเราตัดคู่แข่งที่ใช้ปืน STI ขนาด .40 ออกไป 1 ตัวเลือก
เหลือแต่ปืนอื่นๆ โดยเทียบกับขนาดกระสุนที่เท่ากัน para p14 ก็ไม่เป็นรองใครเรื่องความจุกระสุน
และถ้าเปลี่ยนก้นแม๊กด้วยท่านก็จะมีกระสุน .45 เท่ากับ 15 นัด/แม๊ก (และ + 1 นัดในรังเพลิง สำหรับ condition 1 )
ใส่บ่อแม๊กให้ตรงรุ่นอีกหน่อย ก็จัดว่าอุปกรณ์ของท่านไม่ได้เสียเปรียบปืนอื่นใดในดิวิชั่นนี้อีกแล้ว

ที่เหลือก็อยู่ที่ฝีมือเพียวๆแล้วครับ  เยี่ยม

samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 01:07:48 PM »

ผมความรู้น้อยด้อยศึกษา  ขออนุญาตมาอ่านเพื่อเพิ่มความรู้นะครับ
kru sn
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 08:55:41 PM »

ไฟฉายติดปลายปืน CZ 75 P 07 มีขายที่ไหน ราคา เท่าไร.. ไหว้ Huhขอบคุณคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 01:22:56 PM โดย kru sn » บันทึกการเข้า

ปัญญาประดุจดัง       อาวุธ
กุมสติต่างโล่ห์ป้อง    อาจแกล้วกลางสนาม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์