๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:52:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 อีกแล้วครับ  (อ่าน 1462 ครั้ง)
siridech52
Newbie
*

คะแนน 4

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:03:01 AM »

ขอเล่าให้เกิดความสบายใจหน่อยครับ หน่วยงานผมพึ่งจะได้รับอนุญาต ใหเข้าโครงซื้อปืนของกรมการปกครองระยะ3
และเมื่อ วันที่ 14 ก.ย.52 ผมได้ไปยื่นขอ ป.3 นายอำเภอถามผมว่า มีปืนอยู่หริอไม่ ผมตอบว่ามีครับ .32 (เป็นปืนมรดก สภาพ
โทรมมากพวกห้วน๊อตแตกเกลียวหวาน)ท่านตอบผมว่านโยบายให้มีสั้น 1 ยาว 1 ไม่อนุญาต หรือไม่ต้องไปจำหน่ายออกก่อน
หรือไม่ก็นำมามอบให้หลวง ผมก็บอกว่าปืนสภาพไม่ดีครับมันเป็นของมรดกขอเก็บไว้เป็นที่ระลึก โปรดอนุโลมผมด้วยครับ
ท่านก็ยืนยันคำเดิม ผมจึงเดินออกจากห้อง พอผมเดินออกจากห้อง หน้าห้องก็เดินตามผมออกมาแล้วบอกผมว่าใจเย็นๆพี่
(พูดหลายอย่างด้วยความเห็นใจ)ที่คนอื่นมีตั้งหลายกระบอกไม่เห็นว่าอะไร ของพี่มีคุณสมบัติครบมีผู้รับรองถูกต้อง  เดี๋ยวท่านก็จะย้ายแล้ว ค่อยขอกับนายใหม่ คือผมจองสมิทฯMP9 9มม.ครับ จอง10 % สัญญาตอบ-รับ เรียบแล้ว เห็นรูปปืนแล้วใจมันอยาก
โทรถามคุณตุ๊ แล้วก็บอกว่ามารับได้เลย  เมื่อ ป.3 ไม่ผ่านกลุ่มครับ ใครพอทราบบ้างครับว่า นายอำเภอทางตะวันออกพื้นที่ที่มีการค้า
กับเพื่อนบ้านที่ใหญ่ที่สุดท่านนี้จะได้ย่ายหรือเปล่าครับ...

a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:06:21 AM »

มาตรฐานคำว่า "ดุลยพินิจ" ของนายทะเบียนไม่เหมือนกันครับ...และบางครั้งอาจใช้ 2 มาตรฐานครับ.... ไหว้
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:10:51 AM »

เหนื่อยครับ 2 มาตราฐาน   เศร้า
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:47:03 PM »

ขอเล่าให้เกิดความสบายใจหน่อยครับ หน่วยงานผมพึ่งจะได้รับอนุญาต ใหเข้าโครงซื้อปืนของกรมการปกครองระยะ3
และเมื่อ วันที่ 14 ก.ย.52 ผมได้ไปยื่นขอ ป.3 นายอำเภอถามผมว่า มีปืนอยู่หริอไม่ ผมตอบว่ามีครับ .32 (เป็นปืนมรดก สภาพ
โทรมมากพวกห้วน๊อตแตกเกลียวหวาน)ท่านตอบผมว่านโยบายให้มีสั้น 1 ยาว 1 ไม่อนุญาต หรือไม่ต้องไปจำหน่ายออกก่อน
หรือไม่ก็นำมามอบให้หลวง ผมก็บอกว่าปืนสภาพไม่ดีครับมันเป็นของมรดกขอเก็บไว้เป็นที่ระลึก โปรดอนุโลมผมด้วยครับ
ท่านก็ยืนยันคำเดิม ผมจึงเดินออกจากห้อง พอผมเดินออกจากห้อง หน้าห้องก็เดินตามผมออกมาแล้วบอกผมว่าใจเย็นๆพี่
(พูดหลายอย่างด้วยความเห็นใจ)ที่คนอื่นมีตั้งหลายกระบอกไม่เห็นว่าอะไร ของพี่มีคุณสมบัติครบมีผู้รับรองถูกต้อง  เดี๋ยวท่านก็จะย้ายแล้ว ค่อยขอกับนายใหม่ คือผมจองสมิทฯMP9 9มม.ครับ จอง10 % สัญญาตอบ-รับ เรียบแล้ว เห็นรูปปืนแล้วใจมันอยาก
โทรถามคุณตุ๊ แล้วก็บอกว่ามารับได้เลย  เมื่อ ป.3 ไม่ผ่านกลุ่มครับ ใครพอทราบบ้างครับว่า นายอำเภอทางตะวันออกพื้นที่ที่มีการค้า
กับเพื่อนบ้านที่ใหญ่ที่สุดท่านนี้จะได้ย่ายหรือเปล่าครับ...

ถ้ายายตามฤดูกาลก็คงจะย้ายตั้งแต่ 1 ต.ค. แล้วละครับ
ส่วนเรื่อง ป.3 ผมก็เห็นใจครับ   ก็ต้องทำใจครับ 
หลายท่านสภาพเดียวกัน  อยู่ที่แจ็กพ็อตจะลงที่อำเภอไหน
บางที่ก็ง่าย  บางที่ก็เงิน  บางที่ก็ไม่ให้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 10:40:42 PM »

ตอนแรกนึกว่าหน้าห้องจะตามมาเสนอให้ใช้ตัวช่วยซะอีก...
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 09:33:29 AM »

แกจะเกษียณในอีกไม่กี่วัน แสดงว่าแกเป็นคนโบราณ ไม่รับรู้เลยว่าตอนนี้ ศาลปกครองได้ตัดสินแล้วว่า
คำสั่งสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง เป็นคำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฏหมาย ริดรอนสิทธิและเสรีภาพของประชาชนในการครอบ
ครองอาวุธปืน
      คำสั่งนี้มิได้ลงประกาศในหนังสือราชกิจจานุเบกษา จึงนำมาบังคับใช้ให้เป็นคุณหรือเป็นโทษแก่ผู้ใดมิได้
การที่นายทะเบียนนำเอาคำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฎหมายมาบังคับใช้กับประชาชน จึงเป็นการใช้ดุลพินิจที่ไม่ชอบ
ด้วยกฎหมายครับ
      หากนำเรื่องนี้ไปฟ้องต่อศาลปกครองอีกครั้ง ส่วนมากจะได้รับใบป.3 ก่อนคดีสิ้นสุดครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
บุคคลไปทั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 9

ศรัทธาสิ่งใด สิ่งนั้นศักดิ์สิทธิ์

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 05:37:38 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 05:52:43 PM โดย Mr.Guns » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์