๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:17:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Slide เป็นสนิมขุม (Pitting Corrosion) จะแก้ไขอย่างไร  (อ่าน 2138 ครั้ง)
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:47:52 PM »

Slide เป็นสนิมขุมดำๆเป็นจุดๆดำๆ (Pitting Corrosion) จะแก้ไขอย่างไรครับ
Slide เป็น Stainless รมดำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 08:35:00 PM โดย AmataBKK » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 08:22:45 PM »

เป็นแล้วแก้ไม่ได้ครับ  ไม่เหมือนรถยนต์ทำปะผุโป้วพ่นสี  ......  ชลออย่าให้เกิดขึ้นมากกว่าเดิมครับ

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 08:31:46 PM »

ปืนผมเป็นสเตนเลส เคยคิดว่า ไม่น่าเป็นสนิมแต่ผิดคาดครับ มีครั้งเอาออกมาดูพบสนิมขุมเป็นจุดๆ
เลยครับ (เนื่องจากเอาออกมาจับถือ แต่ไม่เช็ดเก็บก็เลยเจอซะ)

ผมเลยใช้ยางลบปากกา (ก้อนน้ำเงิน) ค่อยๆขูดสนิมขุมออก ก็ออกครับ แต่ผิวปืนบางส่วนเป็นรอยกระด้าง
ไปเลย หลังจากนั้น ทุกครั้งที่หยิบจับ ต้องใช้ผ้าชุบน้ำมันบางๆเช็ดทุกครั้งครับ "กลัว"  ไหว้
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 08:39:24 PM »

ปืนผมเป็นสเตนเลส เคยคิดว่า ไม่น่าเป็นสนิมแต่ผิดคาดครับ มีครั้งเอาออกมาดูพบสนิมขุมเป็นจุดๆ
เลยครับ (เนื่องจากเอาออกมาจับถือ แต่ไม่เช็ดเก็บก็เลยเจอซะ)

ผมเลยใช้ยางลบปากกา (ก้อนน้ำเงิน) ค่อยๆขูดสนิมขุมออก ก็ออกครับ แต่ผิวปืนบางส่วนเป็นรอยกระด้าง
ไปเลย หลังจากนั้น ทุกครั้งที่หยิบจับ ต้องใช้ผ้าชุบน้ำมันบางๆเช็ดทุกครั้งครับ "กลัว"  ไหว้
รอยด่างๆนั้นจะแก้ยังไงดีครับ ลองใช้ G96 Blue Creme แล้วก็ดีขึ้นแต่ไม่กลมกลืน  มีรอยด่างขาว สแตนเลส ปรากฏอยู่เป็นหย่อมๆ
หรือต้องทำใจ?
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 09:58:11 PM »

รอยด่างๆนั้นจะแก้ยังไงดีครับ ลองใช้ G96 Blue Creme แล้วก็ดีขึ้นแต่ไม่กลมกลืน  มีรอยด่างขาว สแตนเลส ปรากฏอยู่เป็นหย่อมๆ
หรือต้องทำใจ?

ทำใจครับ

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 11:36:56 PM »

ผมใช้เข็มเย็บผ้ามาแซะสนิมออกจากขุมสนิมครับ

ยิ่งปล่อยไว้ ผมกลัวว่ามันจะกินลึกลงไปครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์