๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 03:26:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นเกี่ยวกับการเก็บวัตถุต้องสงสัยแถวบ้านครับ  (อ่าน 1583 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 12:31:57 AM »

จะขอบ่นหน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่า

คุณพ่อคุณแม่ของเพื่อนผม เค้าซื้อบ้านในซอยบ้านผมทิ้งไว้ 2 หลัง ติดกันครับ (เป็นซอยย่อยไม่ลึกมาก ห่างจากบ้านผมไปซัก 5-6หลัง)
ทิ้งร้างไว้เป็น 10 ปี ไม่เคยมาอยู่ พอมาดูอีกทีเลยอยากซ่อมบ้าน ก็เลยวานผมพาช่างให้เข้าไปดูครับ

ผม คุณแม่เพื่อน ช่าง จึงไปเจอกันที่หน้าบ้าน แล้วก็ตกลงกันไป
ก่อนกลับผมก็เหลือบไปเห็น ขวดเครื่องดื่มชูกำลังพันเทปกาวดำตั้งแต่ก้นขวด ไปถึงปากขวด
แล้วก็มีสายไปโผล่ออกมา 2 เส้น  มีเทปกาวดำพันอยู่อีก ซึ่งพอดีคุณแม่เพื่อนกลับพอดี ก็เลยหันไปลากัน
แล้วผมก็ลืมครับ ออกไปทานข้าวกับเพื่อนเลยแถวๆบ้าน ขากลับผ่านเจ้าหน้าที่ตำรวจที่มาประจำในซอยบ้านเลยนึกได้
เข้าไปบอกว่าเจอขวด อย่างงี้ๆๆๆ ตำรวจก็บอกว่า ไปดูให้ผมหน่อยว่ายังอยู่หรือไม่ ถ้าอยู่โทรบอกเค้า แล้วจะให้สายตรวจไปดู

ผมก็เดินเข้าไปดูให้ ปรากฎว่ายังอยู่เลยโทรไปหา ซัก 10 นาที ก็มีรถกระบะตำรวจขับเข้ามา มีเจ้าหน้าที่มา 3 คน
ผมก็เดินเข้าไป สวัสดี แล้วก็ชี้ให้ดู คนหนึ่งกลับรถอยู่ อีก 2 คนก็เอาไฟฉายมาส่อง ก้มๆ เงยๆ ด้อมๆ มองๆ กันอยู่นาน
แล้วก็คุยกัน ไม่มีอะไรม้าง.......ผมก็ถอยดูห่างๆ
แล้วคนนึงก็มาถามผมว่า........เห็นได้ยังไง อะไรยังไง ที่บ้านมียางรถเก่าๆมั้ย ผมก็บอกว่าไม่มี
แล้วเจ้าหน้าที่ก็เดินกลับไปดูกันอีกแล้วก็ยังคุยกัน มีอะไรมั้ยๆ
แล้วอยู่ดีๆเจ้าหน้าที่คนนึงก็ เอาเท้าไปลองเขี่ยซะอย่างงั้น แล้วก็บอกไม่มีอะไรนี่
เลยเดินไปถามอีกคนที่ขับรถอยุ่ คนในรถบอกว่า ก็โยนขึ้นมาหลังรถแล้วก็ไปได้แล้ว
พอเก็บไปแล้วก็ทำหน้าบอกบุญไม่รับใส่ผมอีก ผมก็เลยขอบคุณแล้วก็เดินกลับเข้าบ้านครับ

สิ่งที่ผมไม่เข้าใจคือ

-ถ้ามันเกิดเป็นระเบิดจริง พ่อเอาเท้าไปเขี่ยอย่างงั้น มันจะดีเหรอพ่อ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าไม่มั่นใจทำไมไม่ตรวจให้ละเอียดกว่านั้นก่อนจะไปยุ่งกะมัน
ที่รู้ว่าไม่มั่นใจเพราะ เท้าเขี่ยแบบแหยงๆ แล้วก็รีบหดกลับ Tongue (ถ้ามันตูม ก็ไม่ทันแล้วพ่อเอ๊ย....  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

- แล้วจะมาชักสีหน้าใส่ผมทำไมครับ ผมเห็นสิ่งผิดปกติ หน้าตาอย่างงี้ ผมก็ไม่กล้าไปยุ่งมัน
พี่มา พี่ยังส่องกันอยู่นาน สองนาน พอมันไม่ใช่ระเบิด จะมาหงุดหงิดผมได้ยังไงครับ Tongue

คือผมก็รู้สึกขอบคุณนะครับที่มาช่วยดูให้
แต่เห็นอย่างงี้แล้ว แอบเซ็งเหมือนกันครับ อ๋อย

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:35:52 AM »

เป็นผมๆก็เซ็งเหมือนกันครับ ..ตำรวจท่านนั้นทำตัวไม่สมกับเป็น"ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์"เลยครับ ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน.. ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:53:54 AM »

ผมอยากเห็นตำรวจเป็นที่พึ่งของประชาชนอย่างแท้จริงครับ อยากเห็นตำรวจที่เป็นมิตรกับประชาชน อยากเห็นรอยยิ้มของประชาชนเมื่อเจอตำรวจครับผม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:13:24 AM »

น่ากลัว......ท่าทางน่าจะเป็นระเบิดขวดแบบจุดชนวน  fink ตาดีมากยังว่าคนยังหนุ่มยังแน่นเนอะ  ลูกสาวผมพูดถึงfinkกับแฟน อยู่ผมไม่รู้จะตอบยังไง  เลยลูกสาวไปว่า"พ่อไม่รู้ว่าพี่เขาอยู่ไหน  พ่อมาวววววววว" คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:45:51 AM »

ทุกข์ของคนรวย ....... ทิ้งร้าง ไม่อยู่ ไม่ให้เช่า ...... ปล่อยเป็นแหล่งมั่วสุมพวกอาชญากร ยาเสพติด น่าวิตกครับ

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:57:55 AM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1231

--------------------------------------------------------------------------------

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1231

คะแนนผมกับลุงปูเท่ากันเลย แตกต่างที่อายุ  ลุงปูแก่กว่าผมประมาณ 20 กว่าปี คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 08:45:11 AM »

ที่ผมเจอฮากว่านั้นอีกครับ......ซัก 2 ปีมาแล้วผมกำลังยิงปืนอยู่ที่สนามค่ายลูกเสือศรีราชา อยู่ก็มีรถกระบะตำรวจขับเข้ามาบอกว่าขอใช้สนามหน่อย ผมก็ตกลงแล้วเดินไปดูใกล้.....โอ้ว!!พระเจ้าช่วยกล้วยตาก ตกใจ ตกใจ คือตำรวจแกเอาลูกระเบิดน้อยหน่ามาว่าไว้ที่กลางสนาม แล้วให้เจ้าหน้าที่อีกสองคนเอา M16 ยิงทำลายบอกว่าคนงานก่อสร้างขุดได้ตอนสร้างกำแพงบ้าน  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หากผมเป็นผบ.ตร.ผมจะมอบโล่ให้เลย โชคดีที่ยิงแล้วมันไม่ระเบิดแถมยังมีอารมณ์หัวเราะกันคิกคักอีก  บู่ บู่ ออกข่าวเคเบิลด้วยครับงานนั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 08:59:08 AM »

เอาระเบิดมาทำลายกลางสนามยิงปืนเนี่ยนะครับ คิดได้ยังไง สุดยอด น่าจะมอบโล่เหมือนท่าน  NOOM 19  ว่า จริง ๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:15:40 PM »

น่ากลัว......ท่าทางน่าจะเป็นระเบิดขวดแบบจุดชนวน  fink ตาดีมากยังว่าคนยังหนุ่มยังแน่นเนอะ  ลูกสาวผมพูดถึงfinkกับแฟน อยู่ผมไม่รู้จะตอบยังไง  เลยลูกสาวไปว่า"พ่อไม่รู้ว่าพี่เขาอยู่ไหน  พ่อมาวววววววว" คิก คิก

เฟิร์นก็บอกว่าลุกสาวพี่แป๋ง เป็นเด็กที่น่ารักมากเหมือนกันครับ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:24:26 PM »

ตอนนี้สูงขึ้นเยอะเลยครับ 159 ซม.แล้ว  เดือนพ.ค.นี้ขึ้นม.2  ถามหาคนนั้นคนนี้ตลอด  บางทีผมก็แกล้งโกหก-ว่าพี่ๆอาๆเขามาจากญี่ปุ่นบินกลับญี่ปุ่นหมดแล้ว  เอากับพ่อสิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:54:06 PM »

น้าฟิงก์บอกเพื่อนคุณแม่ยกบ้านให้ผมเหอะ .... จะไปบูรณะให้เรียบร้อยเอง  เหมือนจัดเรือนหอใหม่เร้ย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:04:56 PM »

น้าฟิงก์บอกเพื่อนคุณแม่ยกบ้านให้ผมเหอะ .... จะไปบูรณะให้เรียบร้อยเอง  เหมือนจัดเรือนหอใหม่เร้ย

ความคิดเข้าท่า  มาอบรมคราวหน้าศูนย์ฮอนด้าก็ว่างสิครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:07:04 PM »

ผมกำลังจีบขอเช่าทำโรงเรียนอยู่ครับ อิ อิ Grin

ตอนนี้สูงขึ้นเยอะเลยครับ 159 ซม.แล้ว  เดือนพ.ค.นี้ขึ้นม.2  ถามหาคนนั้นคนนี้ตลอด  บางทีผมก็แกล้งโกหก-ว่าพี่ๆอาๆเขามาจากญี่ปุ่นบินกลับญี่ปุ่นหมดแล้ว  เอากับพ่อสิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เด็กช่วงนี้โตเร็วครับ เป็นสาวแล้ว

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:56:10 PM »

ให้กินนม เยอะๆครับลุงแป๋ง เอาสัก 165 ซม ครับจะได้สมัครเป็น นางฟ้ากับ เค้าได้บ้าง ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:05:56 PM »

ให้กินนม เยอะๆครับลุงแป๋ง เอาสัก 165 ซม ครับจะได้สมัครเป็น นางฟ้ากับ เค้าได้บ้าง ครับ

น้าเหน่งครับ  .....  คิดไรอยู่หรอ  .......   คิก คิก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์