๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:48:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องลูกซองครับ  (อ่าน 3105 ครั้ง)
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:41:23 PM »

ไหว้ สวัสดีครับ ขออนุญาตแวบมาโผล่แถวนี้ดูบ้าง ระหว่างที่ศึกษาข้อมูล ของปืนสั้นพกพาและปืนยาวลูกกรด ก็ได้เก็บเกี่ยวเอาความสงสัยและสนใจในปืนลูกซองมาสอบถามขอความรู้เพิ่มเติมดังนี้ครับ
            1.เกี่ยวกับเรื่องระบบของปฏิบัติการของปืน เช่น เดี่ยว แฝด คู่ ปั๊ม แก้ส หรือโช้ค เป็นต้น โดยเฉพาะเรื่องของโช้คของแบบละเอียดหน่อยนะครับ คือแบบว่างงมาก เช่น มีโช้คให้/ให้เลือก 3 ตัว โช้คแบบนี้เหมาะกับ/สำหรับใช้ยิงแบบนี้กับลูกแบบนี้ ไม่เข้าใจครับ
            2.เกี่ยวกับลักษณะการใช้/การยิง เช่น ยิงแบบสกีต และแบบต่าง ๆ เป็นต้น
            3. เกี่ยวกับขนาดความยาวของลำกล้องมีความสำคัญ/สัมพันธ์กับประสิทธภาพในการใช้ปืนหรือไม่ และขนาด/ประเภทของลูกปืน เช่น ลูกปราย ลูกโดด ลูกเก้า และอีกสารพัดลูก โดยเฉพาะลูก 3นิ้ว หรือ 3.5 นิ้ว เนียะนะมีรูปแบบ/ลักษณะทางกายภาพเป็นอย่างไร
            4.แล้วเวลาขอ ป3 จะต้องเขียนว่าอย่างไรครับ (ถามไว้ก่อนล่วงหน้า) 
            ก็เอาเป็นว่าขอรบกวนเท่านี้ก่อนครับ  และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้รับความอนุเคราะห์จากท่านสมาชิกผู้สันทัดกรณีด้วยดีเช่นดีเคยผ่านมาครับ ขอขอบคุณครับ::014::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2010, 01:43:31 PM โดย krisanapong » บันทึกการเข้า
kumphee
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 04:55:05 PM »

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมครับ ตอนนี้กำลังรอ ป.3
NewShot
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 12:05:17 AM »

ขอยากไหมครับ อยากได้สัก 1-2 กระบอก เอาไว้ต้อนรับภาค2

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้าน...
หน้า: [1]
  พิมพ์