๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 03:19:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเพื่อการกีฬา  (อ่าน 5968 ครั้ง)
wanlop 39
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:30:03 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ อวป.ทุกคน ผมเป็นน้องใหม่สำหรับพี่ๆทุกคน ผมมีเรื่องรบกวนพี่ๆครับ คือว่าหลงรักP 229 กำลังจะตัดสินใจไปสู่ขออยู่ ผมอยากทราบว่าผู้มีประสบการณ์ในP229 เป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วยรบกวนถ่ายถอดให้ฟังด้วยนะครับ      ...ปล....ไปสอบราคามาเมื่อวานแรงเอาเรื่องครับ15k แพงไปมั้ยครับ เค้าบอกว่าถ้าเอากันจริงๆเดี๋ยวพิเศษให้... ขอบพระคุณมากครับ.....
Chan2519
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:32:13 AM »

15K หรือ 150K ครับ
wanlop 39
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:34:52 AM »

150k ครับพี่พิมพ์ตกไปครับ แบบว่าตื่นเต้นครับพี่ อิๆๆๆ
Chan2519
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:37:54 AM »

ผมไปดูก็ประมาณนี้แหละครับ
ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ก็ OK นะครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:44:10 AM »

ผมเห็นว่าเป็นเรื่องการเลี่ยงบาลีของนายทะเบียนครับ ................. เป็นผลจากการทำตามระเบียบ(บ้าๆบอ)ของมหาดไทยกับการใช้หลักรัฐศาสตร์...............ซึ่งจริงๆเป็นผลดีกับตัวผู้ขอ ป.3

มหาดไทยออกระเบียบงี่เง่า ซึ่งขัดกับรัฐธรรมนูญในเรื่องความเท่าเทียมกันในสิทธิเสรีภาพของประชาชน..............มากำหนดระเบียบบ้าๆบอๆว่าปืนพกขนาดใหญ่ ได้แก่ .45 .44 .40 .357 (ใหญ่แค่ไหนฟะ) ................ ให้มีครอบครองได้เฉพาะเจ้าหน้าที่ปราบปราม ทหาร ตำรวจ ................ประชาชนที่ไม่ได้รับราชการในจำพวกเจ้าหน้าที่ปราบปรามครอบครองไม่ได้ เว้นแต่มีเพื่อการกีฬา ............

ก็เลยมีการใช้หลักรัฐศาสตร์ ให้ประชาชนทั่วๆไป หากจะขอมีและใช้ปืนขนาดใหญ่ของเจ้าพ่อประคุณ ก็ต้องยื่นเรื่องว่าของเพื่อการกีฬา...................ก็เท่านั้นเอง

งี่เง่าชะมัด

ปล. ใครจะเอา .44 กับ .357 ไปยิงแข่งกันตามที่เขามีการจัดการแข่งขัน ..............
ท่านผู้การครับ  อย่างนี้แสดงว่าทางมหาดไทยไม่รู้ว่ากีฬายิงปืนสากลนั้นมีแต่ปืนขนาดเล็กใช่หรือไม่ครับ
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 02:56:01 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ +1 ให้ พี่ fink, พี่visith และผู้การมะขิ่นครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 03:30:53 PM »

ผมเห็นว่าเป็นเรื่องการเลี่ยงบาลีของนายทะเบียนครับ ................. เป็นผลจากการทำตามระเบียบ(บ้าๆบอ)ของมหาดไทยกับการใช้หลักรัฐศาสตร์...............ซึ่งจริงๆเป็นผลดีกับตัวผู้ขอ ป.3

มหาดไทยออกระเบียบงี่เง่า ซึ่งขัดกับรัฐธรรมนูญในเรื่องความเท่าเทียมกันในสิทธิเสรีภาพของประชาชน..............มากำหนดระเบียบบ้าๆบอๆว่าปืนพกขนาดใหญ่ ได้แก่ .45 .44 .40 .357 (ใหญ่แค่ไหนฟะ) ................ ให้มีครอบครองได้เฉพาะเจ้าหน้าที่ปราบปราม ทหาร ตำรวจ ................ประชาชนที่ไม่ได้รับราชการในจำพวกเจ้าหน้าที่ปราบปรามครอบครองไม่ได้ เว้นแต่มีเพื่อการกีฬา ............

ก็เลยมีการใช้หลักรัฐศาสตร์ ให้ประชาชนทั่วๆไป หากจะขอมีและใช้ปืนขนาดใหญ่ของเจ้าพ่อประคุณ ก็ต้องยื่นเรื่องว่าของเพื่อการกีฬา...................ก็เท่านั้นเอง

ปล. ใครจะเอา .44 กับ .357 ไปยิงแข่งกันตามที่เขามีการจัดการแข่งขัน ..............
ท่านผู้การครับ  อย่างนี้แสดงว่าทางมหาดไทยไม่รู้ว่ากีฬายิงปืนสากลนั้นมีแต่ปืนขนาดเล็กใช่หรือไม่ครับ

ผมว่ารู้ครับ ............ หน่วยงานขนาดนี้ เรื่องหลักการและกฎหมาย มีหน่วยระดับสำนักงานกฎหมายเลย ไม่รู้ไม่มีทางหรอกครับ

เพียงแต่ออกคำสั่งมาตามที่คิดโดยไม่ได้สนใจความเป็นจริงตามหลักการ.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 03:33:23 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 07:55:53 PM »

มันมีทั้งคนที่มีความรู้  และคนโง่แล้วอวดฉลาด + ขยัน ครับ
คนรู้  ก็ออกคำสั่งกำหนดประเภท และขนาดของปืนกีฬา ถูกต้องตามกติกาสากลทุกอย่าง  ดังภาพถ่ายราชกิจจานุเบกษาข้างล่าง
ส่วนพวกโง่ แล้วอวดฉลาด   ทำตรายางมาปั๊มใบ ป.๔ ให้แย้งกับคำสั่งรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย   ก็วิจารณ์กันเองนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 07:57:41 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 08:07:34 AM »

............................................... ไหว้..............ติดตามข่าวครับ......................... ไหว้
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 08:19:00 AM »

ขอบคุณท่านผู้การมะขิ่น และท่านผู้การสุพินท์มากครับ   ไหว้ แปลกแต่จริงนะครับ  เรื่องง่ายๆกลับกลายเป็นเรื่องยากๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์