๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 03:04:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอความรู้เกี่ยวกับ ลูกซอง winchester 1897 ครับ  (อ่าน 3433 ครั้ง)
Rak gun-รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 12:02:08 AM »

สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ แต่ชอบปืนรุ่นเก่า ครับ อยากถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับลูกซอง วินเชสเตอร์ 1897 ว่ามีประวัติความเป็นมาอย่างไร ในบ้านเราเคยมีขายที่ไหน ทางวินเชสเตอร์ได้ผลิตซ้ำหรือเปล่าครับเพราะผมชอบปืนรุ่นนี้มาก หรือผู้รู้ท่านใดมีรูปสวยๆมาแบ่งให้ดูด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 06:34:00 AM »

ลองดูประวัติที่นี่่นะครับ [ur]http://en.wikipedia.org/wiki/Winchester_Model_1897[/url]
ปืนรุ่นนี้ Winchester ไม่ได้ผลิตขึ้นมาใหม่   แต่บริษัท Norinco ได้ทำเลียนแบบขึ้นมา  ก็ใช้ได้ครับลอกแบบมาทุกอย่างเลย  ปืน Winchester 97 ( และ Norinco 97) สามารถยิงซ้ำได้โดยอุบไกไว้  แล้วกระชากกระโจมมือ
ผมก็มีอยู่กระบอกนึงรูปข้างล่าง

Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:03:54 AM »

ขอบคุณคุณ.40s&wมากๆครับ ไหว้ปืนสวยทั้งชุดเลย ดูท่าจะชอบปืนเก่าเหมือนกัน ขออณุญาตถามต่อนะครับ นอริงโก้ 97เป็นโช้คอะไรยิงลูกโดดได้ใหมครับ จากห้างใหนราคาเท่าไหร่ครับ แล้ววินเชสเตอร์ในบ้านเราไม่มีเลยใช่ใหมครับ[ถ้ามีก็คงไม่มีไครอยากปล่อย Grin ยิ้มีเลศนัย] ไหว้ ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:16:49 AM »

ขอบคุณคุณ.40s&wมากๆครับ ไหว้ปืนสวยทั้งชุดเลย ดูท่าจะชอบปืนเก่าเหมือนกัน ขออณุญาตถามต่อนะครับ นอริงโก้ 97เป็นโช้คอะไรยิงลูกโดดได้ใหมครับ จากห้างใหนราคาเท่าไหร่ครับ แล้ววินเชสเตอร์ในบ้านเราไม่มีเลยใช่ใหมครับ[ถ้ามีก็คงไม่มีไครอยากปล่อย Grin ยิ้มีเลศนัย] ไหว้ ไหว้
Norinco97 เป็น cylinder barrel/bore ครับ ยิงลูก Slug ได้ครับ พานท้ายจะไม่มียางรองนะครับ  ถ้าจะยิง slug ก็ประทับบ่าให้แน่นๆด้วย
เมืองไทยมีขายไหม  ไม่ทราบจริงๆครับผมไม่ได้อยู่เมืองไทยครับ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:29:02 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้โหอยู่เมืองนอกก็ยิงปืนเพลินเลยสิครับ เพราะดูตามเว็บต่างประเทศ  ตามยูทุบ เห็นไปยิงตามทุ่ง ป่าเขา เป็นที่ หนุกหนาน ถ้าเป็นบ้านเราคงคุยกับตำรวจยาวแน่ๆ   อ๋อยส่วนเรื่อง winchester  97 ผมคิดว่าในบ้านเราคงไม่มีเพราะในนิตยสาร หรือในเว็บบ้านเราก็ไม่เคยเจอ อาจจะเป็นเพราะว่าเป็นปืนที่ใช้ในสงคราม การที่จะนำเข้ามา[อย่างถูกต้องนะ]คงจะลำบาก ซึ่งต่างจากเจ้า ม้าศึก M1911A1 หรือรุ่นอื่นๆ ซึ่งทหาร จีไอ พกติดตัวเข้ามา[จุดนี้ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่าถ้าผิดก็ขออภัย]  ส่วนนอริงโก้ 97 ในบ้านเราก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ  ถ้าอยากได้คงต้องสั่ง ราคาคงไม่แรงมาก   หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่วนนอริงโก้ของท่านถ้าแต่งตัวให้ครบชุดคงจะดุขื้นอีกเยอะเลยนะครับ[ที่เสียบดาบปลายปืน,ตะแกงระบายความร้อนลำกล้อง] ไหว้ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์