๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:03:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 179608 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #690 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 03:37:46 PM »

ล้านฝ่าๆ

ขับผ่านโชว์รูมทุกวัน เคยน้ำลายหยดจนแทบเยิ้ม เดี๋ยวนี้ก็ยังเห็นทุกวันแต่เลิกอยากได้แล้ว  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #691 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 03:38:52 PM »

คืนนี้โทรหาพี่เข้ม.....

กดไลค์ตรงไหนนิ  พี่เข้มครับเอาให้หนักครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #692 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 07:41:06 PM »

ชีวิตมันง่ายกว่านั้นเยอะครับพี่จอยถ้าจะขนเอ็นดูโร่คันเก่งไปเที่ยวป่าเขาด้วย
 เยี่ยม คิก คิก
ค้นหาคำว่า motocross carrier rack ดูครับ จะสั่งซื้อ หรือเอาไอเดียไปให้ร้านช่างเหล็ก
ทำให้ก็น่าจะได้ เคยเห็นอยู่แบบหนึ่งคนออกแบบทำได้เทพดี และอุปกรณ์ก็ง่ายๆ แต่ได้ผลดีสุดๆคือ
 พี่แกใช้หลักการ คานดีด คานงัด โดยใช้แจ็คที่ใช้เปลี่ยนล้อยางนี่แหละ เข็นรถเอ็นดูโร่
คันเก่งเรามาขึ้นราง จากนั้นแกก็เอาแจ็คไฮดรอลิค แจ็คขึ้นไปจนได้ระดับ แล้วล็อค เอาแจ็คออกเก็บ
ทีนี้ก็ขับไปได้ทั่วไทย พอถึงที่หมายจะเอาลงก็ไม่ยากอี เอาแจ็คมาสวมเข้าไป แล้วก็ปลดล็อค
 ทำการไขแจ็คลง เข็นรถออกไปขี่ได้เลย แบบนี้ผมดูดีสุดเวิร์คสุดแล้ว คือ ไม่ต้องออกแรง
ยกรถอะไรมากเลย แค่เข็นเข้ารางบนพื้นราบๆเท่านั้น น่าก็อปไอเดียมาใช้มากๆ

รูปนี้แค่ประกอบครับ ผมยังหาแบบไฮดรอลิคแจ็คไม่เจอ

ผมแหละ เคยเอาลงไว้ เวบนี้แหละ

ฝากรูปใหม่ เวบฝากมันบอก (duplicate)

ไม่ใช่แบบนี้ ไม่ใช่ผมเห็นจากรู้ของน้า ผมหากูเกิ้ลเอาเอง แบบของน้าซับยังรุ่มร่ามอยู่ถึงแม้จะคอนเซ็ปเดียวกัน
เพราะมันยื่นยาวออกมาเยอะเกินไปทำให้ไม่มั่นคงและน้ำหนักกด ต่อคานที่ต่อออกมาค่อนข้างเยอะ อายุการใช้งานไม่นาน
โดน นน.กด ไม่นานเหล็กคงหักได้
  ที่ผมเคยเจอมันแบบแนบฝากระบะหลัง แบบคาวาสีเขียวรูปบนและต่อคานจากแชสซีสองข้างไม่ใช่ตรงกลางอันเดียวแบบนี้
และแม่แรงถอดเก็บได้ จะแย็คขึ้นก็เอามาสอด ขึ้นสุดก็เอาสลักเหล็กกลมสอด
จะเอาลงก็เอาแจ็คมาสอดใหม่ ถอดสลัก แย็คลง

ไปหามาใหม่..เดี๊ยะๆๆๆๆ บู่ คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #693 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 07:21:05 PM »

สดๆร้อนๆอุ่นจุ้นลุ้นครับ หมวยลี่ เอ็กครอส๒๐๐ แรงสมราคาครับเกียร์สองกระแทกคันเร่งมีตะกุยดินให้เห็นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #694 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:58:09 PM »

รบกวนสอบถามในนี้แล้วกัน Honda CB400 ซักปี2000 สภาพสวยๆขายกันอยู่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Tec 1 สวยๆจบๆ ราคา Inv. ประมาณแสนต้นๆครับ...........

ขอบคุณมากครับ พี่มะขิ่น  ไหว้ ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #695 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 08:30:21 AM »

สดๆร้อนๆอุ่นจุ้นลุ้นครับ หมวยลี่ เอ็กครอส๒๐๐ แรงสมราคาครับเกียร์สองกระแทกคันเร่งมีตะกุยดินให้เห็นครับ

เขาให้แรคท้าย+การ์ดมือมาจากศูนย์เลยหรือเปล่าครับ?

เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #696 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:05:41 AM »

เขาให้แรคท้าย+การ์ดมือมาจากศูนย์เลยหรือเปล่าครับ?

เยี่ยม
การ์ดมือซื้อใส่ครับ๓๕๐บาท ส่วนแร็คท้ายของติดรถครับ เดี๋ยวต้องเอาไปปาดเบาะลงให้พ่อผมครับคันนี้ซื้อเพราะพ่ออยากได้ครับ ขาท่านไม่ถึงแต่ใจรักวิบากครับ เท่าที่ลองขี่ดูเครื่องยนต์ของลี่ฟานความแรงก็พอใช้ได้ครับ เสียแต่ช๊อคอัพหน้าหลังเป็นรองรถยี่ปุ่นครับ แกนช็อคหน้าเล็กไปหน่อยช็อคหลังกระด้างไปหน่อยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #697 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:56:40 AM »

เมื่อกี้ผมพิมพ์ถามเรื่องอุปกรณ์ป้องกันเสียยาวเหยียดเลย ว่าเอาไว้หัดขี่แบบเอนดูโร่ไม่ได้จะโลดโผนอะไรมากมายควรใช้แบบ/ยี่ห้อ/รุ่นไหนกันบ้าง

แต่พิมพ์แล้วก็เห็นว่าตัวเองจะฟุ้งซ่านเกินไป รอไปจองรถแล้วค่อยมาถามดีกว่า  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #698 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 06:16:14 PM »

เดิมๆมันไม่สวยบ่ายนี้เลยเอาไปแปลงโฉมนิดหน่อยดูดีขึ้นอีกเป็นกองเลยเดี๋ยวจะอัปรูปมาอวดครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #699 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 08:51:45 AM »

ซีคอนสแควร์มีงานมอเตอร์ไซค์โชว์ครับ สัปดาห์นี้....

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #700 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:01:55 AM »

กลัวมองไม่เห็นครับ...

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #701 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:00:40 AM »

แปลงโฉมมาแล้วหล่อมาอีกหน่อยนึงครับ ไม่ได้คิดเองหรอกนะครับพอดีไปเห็นในเวปเลยมาทำตามครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #702 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 03:18:02 PM »

ทำอะไรไปบ้างครับน้าแปฯ ?

เมื่อคืนลุ้นว่าจะไปใส่กันแคร๊ง แต่ไม่เห็นใส่มาแฮะ  Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #703 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 03:22:50 PM »

บังโคลนหน้าเอ็มทีเอ็ก หน้ากากไฟหน้าเคแอลเอ็ก ตัวดันโซ่ ปาดเบาะนิดหน่อยครับ กันแคร้งค์ว่าจะใส่แต่ไม่มีขายครับ กำลังคิดหาวัสดุมาทำเองอยู่ครับ

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #704 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 08:38:19 PM »

น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 09:09:48 PM โดย TIDDY » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48
  พิมพ์