๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:29:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 179616 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #660 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 06:22:13 AM »

Insomnia อีกคนหรือครับเนียคุณคาร์ คิก คิก

โรคของ สว.

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #661 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 07:06:28 AM »

ยกมาสอบถามเล่นๆนะครับ

ตอนบ่ายๆค่ำๆจะเห็นพวกขี่มอเตอร์ครอสวิ่งไปวิ่งมาแถวๆบ้านอยู่บ่อยๆ ไม่กี่วันก่อนเจอจอดที่เซเว่นฯกลุ่มใหญ่ทนสงสัยไม่ไหวเลยถาม

โดนน้องๆเขามองเหมือนเจอมนุษย์ต่างดาว แล้วบอกว่าเขาซ้อมไว้แข่ง สนามซ้อมอยู่ใกล้บ้านพี่แบบเขวี้ยงหินก็ถึง ถ้าสนใจก็ยินดีจะสอนให้

เลยนึกสงสัยตัวเองว่าถ้าจะริมาหัดรถแนวนี้ขึ้นมาผมจะเหมาะกับรถอะไร ?

สูง183 หนัก78-82 อายุใกล้หลักสี่

เจตนาหัดเพราะแค่อยากเป็น ไม่สนใจจะลงแข่ง , ถ้าซื้อเป็นพวก250ซีซีมือสองราคาไม่เกินแสนตามที่เขาแนะนำให้ไปหา น่าจะเป็นรุ่นอะไร แล้วมันเอามาใส่ไฟหน้าเพื่อขี่บนถนนแบบถอดๆใส่ๆจะยากบ่ครับ?

ตอนไปคุยกับน้องๆเขาสังเกตุร่างกายเขาหรือเปล่าครับ ว่าประกอบไปด้วยมัดกล้ามที่แข็งแรงสุดๆ ..............

ไม่ไหวหรอกน้าจ้าว ถ้าจะขับขี่ในลักษณะโมโตครอสอย่างแท้จริง ...............เพราะด้วยวัยและความแข็งแกร่งของร่างกาย

ที่ยังไหวก็คือการขับขี่แบบเอนดูโร่ คือขับขี่แบบท่องเที่ยวไปตามถนนในป่าเขา หรือออกนอกถนนบ้างในที่ๆไม่โหดนัก แบบนี้สนุก ...............รถพวกนี้ที่ตอบสนองได้ในตลาดบ้านเราก็มี ฮอนด้า กับ คาวา อย่างที่รู้กัน

แต่ก็นะ ............... รถพวกนี้ใช้หม้อน้ำ ถ้าขับขี่ท่องเที่ยวธรรมดาๆ ก็สบายๆครับ แต่ถ้าออกลูกโหดหน่อย เห็นมีปัญหาเรื่องฮีท เพราะออกแบบและสร้างมาแบบไม่ได้ให้ใช้แบบโหดจริง

พวกที่ถือว่าเหมาะที่สุดก็ต้องเป็นพวกเครื่องยนต์ระบายความร้อนด้วยอากาศ+ออยล์คูลเลอร์ และใช้แคร้งน้ำมันเครื่องแบบดรายซัม พวก Honda XR หรือ Yamaha TW แต่หาดีๆตอนนี้ยากแล้ว ................ ในวงเอนดูโร่แบบขี่ท่องเที่ยวเขาใช้รถแบบนี้กันมาก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #662 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:49:09 AM »

ช่วงเดินทางใช้ความเร็ว 110-120 ครับ ..................แต่ไม่ยก(ในช่วงที่ทำความเร็วระดับนี้ได้) ลากยาวระดับนี้ไปเรื่อยๆ 

PCX ตามได้ครับ แต่อาจจะพัง ถ้าลากยาวๆ..................ลากสัก100 กม./ชม. ยาว50-60 กม. ไหวไหมครับ

กะว่าพีซีเอ็กซ์ผ่อนหมดจะเอาทัวร์ริ่งสักคันครับ คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #663 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:50:16 AM »

ช่วงเดินทางใช้ความเร็ว 110-120 ครับ ..................แต่ไม่ยก(ในช่วงที่ทำความเร็วระดับนี้ได้) ลากยาวระดับนี้ไปเรื่อยๆ 

PCX ตามได้ครับ แต่อาจจะพัง ถ้าลากยาวๆ..................ลากสัก100 กม./ชม. ยาว50-60 กม. ไหวไหมครับ

กะว่าพีซีเอ็กซ์ผ่อนหมดจะเอาทัวร์ริ่งสักคันครับ คิก คิก
คราวนี้ให้น้องคนไหนอีกล่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #664 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:04:05 AM »

คราวนี้ให้น้องคนไหนอีกล่ะ
นั่นมันลุงปู แกไม่ซื้อสดกลัวเด็กทิ้ง ถ้ามีผ่อนระยะยาวสัก 10 ปี แกก็เอา ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #665 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:50:00 AM »

ตอนบ่ายๆค่ำๆจะเห็นพวกขี่มอเตอร์ครอสวิ่งไปวิ่งมาแถวๆบ้านอยู่บ่อยๆ ไม่กี่วันก่อนเจอจอดที่เซเว่นฯกลุ่มใหญ่ทนสงสัยไม่ไหวเลยถาม

โดนน้องๆเขามองเหมือนเจอมนุษย์ต่างดาว แล้วบอกว่าเขาซ้อมไว้แข่ง สนามซ้อมอยู่ใกล้บ้านพี่แบบเขวี้ยงหินก็ถึง ถ้าสนใจก็ยินดีจะสอนให้

เลยนึกสงสัยตัวเองว่าถ้าจะริมาหัดรถแนวนี้ขึ้นมาผมจะเหมาะกับรถอะไร ?

สูง183 หนัก78-82 อายุใกล้หลักสี่

เจตนาหัดเพราะแค่อยากเป็น ไม่สนใจจะลงแข่ง , ถ้าซื้อเป็นพวก250ซีซีมือสองราคาไม่เกินแสนตามที่เขาแนะนำให้ไปหา น่าจะเป็นรุ่นอะไร แล้วมันเอามาใส่ไฟหน้าเพื่อขี่บนถนนแบบถอดๆใส่ๆจะยากบ่ครับ?

ตอนไปคุยกับน้องๆเขาสังเกตุร่างกายเขาหรือเปล่าครับ ว่าประกอบไปด้วยมัดกล้ามที่แข็งแรงสุดๆ ..............

ไม่ไหวหรอกน้าจ้าว ถ้าจะขับขี่ในลักษณะโมโตครอสอย่างแท้จริง ...............เพราะด้วยวัยและความแข็งแกร่งของร่างกาย

ที่ยังไหวก็คือการขับขี่แบบเอนดูโร่ คือขับขี่แบบท่องเที่ยวไปตามถนนในป่าเขา หรือออกนอกถนนบ้างในที่ๆไม่โหดนัก แบบนี้สนุก ...............รถพวกนี้ที่ตอบสนองได้ในตลาดบ้านเราก็มี ฮอนด้า กับ คาวา อย่างที่รู้กัน

แต่ก็นะ ............... รถพวกนี้ใช้หม้อน้ำ ถ้าขับขี่ท่องเที่ยวธรรมดาๆ ก็สบายๆครับ แต่ถ้าออกลูกโหดหน่อย เห็นมีปัญหาเรื่องฮีท เพราะออกแบบและสร้างมาแบบไม่ได้ให้ใช้แบบโหดจริง

พวกที่ถือว่าเหมาะที่สุดก็ต้องเป็นพวกเครื่องยนต์ระบายความร้อนด้วยอากาศ+ออยล์คูลเลอร์ และใช้แคร้งน้ำมันเครื่องแบบดรายซัม พวก Honda XR หรือ Yamaha TW แต่หาดีๆตอนนี้ยากแล้ว ................ ในวงเอนดูโร่แบบขี่ท่องเที่ยวเขาใช้รถแบบนี้กันมาก

จริงครับพี่ แต่ละคนไม่ได้ล่ำใหญ่กระไรนัก แต่ดูแข็งเหนียวอย่างกับเชือกเรือเปียกน้ำ โดนพวกล๊อคตีเข่าได้ไม่ต้องหวังจะแกะออก  เยี่ยม

หันมาเหล่แนวนี้เพราะมันอยากได้หัด อยากเป็นไว้บ้างหน่ะครับ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #666 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:54:43 AM »

ชอบแนวคล้ายๆผม ตัวนี้น้าสนครับ Kawasaki KLX250 รถบ้านเราทำที่โรงงานคาวาปลวกแดง/ระยอง ป้ายแดงราคา ราวๆแสนห้า
ไม่ใช่ตัว KX ที่เป็นโมโตครอสพันธ์แท้ ไม่แรงบ้าเลือดตะกุยกรวดกระจายแบบนั้น จดทะเบียนได้ ขี่บนถนนได้ เหมาะสำหรับขี่แนวลำบาก แต่ไม่เหาะ ไม่เหิร
รูปร่างหน้าตาได้ฟิลโมโตครอส แต่ขี่ทุกวันได้จริง ค่าบำรุงรกษาต่ำ ไม่ต้องนับชั่วโมงเปลี่ยนใส้ในกันแบบโมโตครอสพันธ์แท้
จัดได้ จัดเลยครับน้า เยี่ยม คิก คิก

แจ๋วเลยครับน้าดุลย์ ที่อยากได้คือประมาณนี้แหละ

เมื่อเช้าเสิร์ชหาข้อมูลเล่นๆ พบว่าของฮอนด้ามีข้อติกันสนั่นว่าน้ำหนักรถสาหัสจนคุมยาก โช๊คกระด้างจนไข่ระบมจะลุยจริงต้องเปลี่ยนสถานเดียว

KTMก็ราคาแพงแสนสาหัส

มาเจอคาวาฯตัวนี้น่าสนมาก เป็นตัวเดียวกับที่เจอเขาขายมือสองกัน8-9หมื่น ราคารถใหม่ถ้าแสนก็ก็ยังพอเอื้อมเป็นค่าหาวิชาไหว  เยี่ยม

แต่ผมยังหารีวิวของมันไม่เจอแฮะ

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #667 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:08:58 AM »

***แสนห้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #668 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:09:35 AM »

เขามีคลับกลุ่มคนเล่นเค้าอยู่ครับน้าจ้าวทั้ง D-Tracker และ KLX ลองค้นดูมีข้อมูลเพียบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #669 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:17:45 AM »

คาวานั่นแหละราคาเป็นมิตรกว่าใครที่สุดแล้ว อย่าง ยามาฮ่า เทียบในเอ็นดูโร่เหมือนกันขนาดประกอบไม่มีทะเบียนนะ สองแสนกว่าเลย

ของยามาฮ่า รุ่นที่เทียบเคียงกันได้ก็น่าจะเป็น YAMAHA WRX250 แต่ยามาฮ่ามักจะเป็นรถเทพๆ ราคาก็เทพ

ส่วนรถตระกูลโมโตครอสแท้ ที่เอาไปแข่ง รหัสรุ่นมักจะเป็นสองตัวอักษรครับ เช่น

Kawasaki KX
Suzuki RM
Yamaha YZ
Honda CR

นี่ยุคเก่าสองจังหวะครับ

พอสมัยนี้ก็เติม F เข้าไปทุกยี่ห้อ เป็นยุคสี่จังหวะ มีอะไรกันมั่งไม่คุ้นแล้ว เลยวัย เลยไม่ค่อยติดตามเท่าไหร่แล้ว

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #670 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:26:51 AM »

ตอนแรกว่าจะเอาไปใส่กระเป๋าแบบนี้ นึกๆไปว่าถ้าออกต่างจังหวัดคงไม่มันส์  Grin

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #671 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:37:22 AM »

ซื้อเอนดูโร่มาตั้งแก็งค์กันไหมน้าจอย น้าจอยซื้อวันไหนผมจะซื้อตามภายใน48ชั่วโมง

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #672 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:40:06 AM »

คาวานั่นแหละราคาเป็นมิตรกว่าใครที่สุดแล้ว อย่าง ยามาฮ่า เทียบในเอ็นดูโร่เหมือนกันขนาดประกอบไม่มีทะเบียนนะ สองแสนกว่าเลย

ของยามาฮ่า รุ่นที่เทียบเคียงกันได้ก็น่าจะเป็น YAMAHA WRX250 แต่ยามาฮ่ามักจะเป็นรถเทพๆ ราคาก็เทพ

ส่วนรถตระกูลโมโตครอสแท้ ที่เอาไปแข่ง รหัสรุ่นมักจะเป็นสองตัวอักษรครับ เช่น

Kawasaki KX
Suzuki RM
Yamaha YZ
Honda CR

นี่ยุคเก่าสองจังหวะครับ

พอสมัยนี้ก็เติม F เข้าไปทุกยี่ห้อ เป็นยุคสี่จังหวะ มีอะไรกันมั่งไม่คุ้นแล้ว เลยวัย เลยไม่ค่อยติดตามเท่าไหร่แล้ว

งั้นก็คาวาฯแหละครับน้าดุลย์ ถูกกว่าเกือบครึ่ง ตัดสินใจง่ายดี  คิก คิก

ซื้อเอนดูโร่มาตั้งแก็งค์กันไหมน้าจอย น้าจอยซื้อวันไหนผมจะซื้อตามภายใน48ชั่วโมง

เอาหน่อยน่า....พี่โหน่งมีแล้ว พี่เอ้ก็แล้ว ถ้าเพิ่มพี่จอยกับผมอีก2คน มีลุ้นว่าจะมีหันมาเล่นด้วยกันอีกหลายคัน  หลงรัก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #673 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:20:45 PM »

กิ๊กซ้อนท้ายลำบากหนะสิ คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #674 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:30:54 PM »

โครงการระยะยาววววมากกกกก   เวอร์ซิส   ขำก๊าก ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48
  พิมพ์