๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:56:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 48
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 179611 ครั้ง)
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:16:49 AM »

ของผมมีอยู่เท่านี้แหละครับ

อาทิตย์หน้านี้ จะขี่ honda c-65 คันนี้ไป ลาว ครับ

ออกเดินทางจาก จ.นครศรีธรรมราช - กทม. - หนองคาย -ลาว

ท่านใดมีประสบการณ์ในการขี่ข้ามไปเที่ยว ประเทศลาว

ขอความกรุณารบกวนช่วยแบ่งปันข้อมูลเพื่อเป็นความรู้ด้วยนะครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:20:00 AM »

งั้นก็ว่ากันไปครับ  เราชาวอวป.ให้เกียรติกันเสมอ  ใช้มั้ยครับลุงปู คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:31:30 AM »

อาทิตย์หน้านี้ จะขี่ honda c-65 คันนี้ไป ลาว ครับ

ออกเดินทางจาก จ.นครศรีธรรมราช - กทม. - หนองคาย -ลาว

ท่านใดมีประสบการณ์ในการขี่ข้ามไปเที่ยว ประเทศลาว

ขอความกรุณารบกวนช่วยแบ่งปันข้อมูลเพื่อเป็นความรู้ด้วยนะครับ...

กว่าจะถึงลาวคงนั่งจนตูดด้านแน่ ๆ  คิก คิก

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:42:20 AM »

งาน handmade TRIAL MOTORCYCLE ตั้งแต่ต้นจนจบ ประกอบเองของเพื่อนผม ครับ 

อีกไม่นาน ผมคงมีสักคันไว้ลุยครับ (ไม่เหมาะสำหรับขี่เล่นในป่าคอนกรีตครับ  Grin)

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:30:38 AM »

Cheesy สวัสดีครับ คุณ Bank ได้ทักทายกันในบอร์ด อวป. สักทีน่ะครับ Cheesy

Cheesy กำลังสร้าง PROJECT MINI BIKE เอาไว้ขี่เล่น ๆ อยู่ตคันนึงครับ ตอนนี้ ใกล้จะถึงฝั่งฝันแล้ว ซฏ

อันนี้เป็นวันแรกที่เพิ่งเอาโครงมาเลย

จากนั้นก็เริ่มซื้อ อาร์มหลัง และ ชุดโช๊คหน้า มาใส่

หลังจากนั้นก็สั่งซื้อ ล้อหน้าหลัง ของ KSR จากในเน็ตมา ต่อเติม เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 07:34:00 AM »

กำลังเก็บตังค์ซื้อฮอนด้าC70อยู่ครับ....ไปดูมาแล้วราคา 20 - 30Kใกล้เคียงรถใหม่เลยรอๆอยู่ครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 08:21:19 AM »

Grin  มีHonda wave ครับ    Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 09:07:17 AM »

ผมก็มีฮอนด้าดรีม.......อยู่คันหนึ่งครับ Grin

ขับขี่ไปทำงานสมัยก่อน.... เป็นรถที่ร่วมสุขร่วมทุกข์กันมาหลายปี เยี่ยม

มีอยู่ครั้งรีบขับไปรับแฟน รีบมากจนแหวนหักยังขี่ต่อไปได้อีกหลายวัน...ทนโครตๆครับ(ทนใช้)

ตอนนี้จอดสนิทมากว่า5-6ปีแล้ว จูบบบบ

woglock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 09:21:31 AM »

ผมชอบรถย่อส่วน    เคยใช้(เขาเอามาฝาก ค้ำประกันเงิน คริ คริ ) NSR80R หน้าตาคล้าย ๆ รูปล่าง แต่สีแดง ล้อดำ

ก็เลยติดใจรถแบบนี้ พอดีว่าผมตัวเล็กกะเปี๊ยก ก็เลยเหมาะกับรถขนาดนี้
ปัจจุบัน ใช้ Honda NICE แต่งวิบากพองาม ขับเล่นเย็น ๆ หลังกินข้าว ช่วยย่อยอาหาร  Smiley
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:09:35 PM »

Grin  มีHonda wave ครับ    Grin

ผมด้วยครับ

Narong Ph
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:10:50 PM »

yamaha tw 200cc หน้าฝนไม่ได้ขี่ น้ำ ดิน โคลนเต็มศีรษะครับ ยิ้มีเลศนัย
Narong Ph
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:13:09 PM »

รูปไม่มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2010, 01:17:00 PM โดย Narong Ph » บันทึกการเข้า
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:38:58 PM »

มีพี่น้องท่านใดยังใช้Enduroบ้างครับ....จะไปซื้อซากรถมาแต่งอะครับ

Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 08:21:53 PM »

กว่าจะถึงลาวคงนั่งจนตูดด้านแน่ ๆ  คิก คิก

เคยขี่ไปแค่เพชรบุรี ตูดก็ชาไปหมดแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่รอบนี้ไป ลาว ไม่รู้จะเป็นยังไง...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 08:31:02 PM »

Cheesy สวัสดีครับ คุณ Bank ได้ทักทายกันในบอร์ด อวป. สักทีน่ะครับ Cheesy

Cheesy กำลังสร้าง PROJECT MINI BIKE เอาไว้ขี่เล่น ๆ อยู่ตคันนึงครับ ตอนนี้ ใกล้จะถึงฝั่งฝันแล้ว ซฏ

อันนี้เป็นวันแรกที่เพิ่งเอาโครงมาเลย

จากนั้นก็เริ่มซื้อ อาร์มหลัง และ ชุดโช๊คหน้า มาใส่

หลังจากนั้นก็สั่งซื้อ ล้อหน้าหลัง ของ KSR จากในเน็ตมา ต่อเติม เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง

สวัสดีครับพี่โต้ง ได้ทักทายกันในเวป อวป. แล้ว

คันนี้เสร็จออกมาคงสวยน่าดู ถ้ามีโอกาสคงได้พบปะตัวเป็นๆกันซักครั้งนะครับ

อาทิตย์หน้าผมไปลาวแล้ว ลางานยาวเลย 7-9เม.ย. ลา ส่วนวันที่ 12 ป่วย

แล้วจะเก็บภาพสาวลาว เอ้ย! บรรยากาศในลาวมาฝากนะครับพี่

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 48
  พิมพ์