๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:56:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจมาก ได้งานทำแล้ว(แบบต้องฟาดเคราะห์)  (อ่าน 8500 ครั้ง)
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:11:05 PM »

พักเที่ยงเลยถ่ายรูปหน้าห้องและในห้องทำงาน รวมทั้งชิ้นงานบางส่วนที่โรงงานผลิตครับ

หน้าห้องทำงาน

โต๊ะในห้องทำงานมีคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ต

ตัวอย่างบางส่วนของชิ้นงานที่โรงงานทำและอยู่ในความรับผิดชอบ
    ส่วนงานอื่นๆที่ได้รับมอบหมายให้ดูแล ก็สมกับตำแหน่งผู้จัดการทั่วไปเลยครับ
ทำทุกอย่าง ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าผู้จัดการ"ทั่วไป" ถ้าผมเชื่อมเหล็ก เดินสายไฟ พัน
มอเตอร์ ขับรถเครน/แบ็คโฮได้ สงสัยต้องทำด้วย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2010, 01:13:22 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:17:47 PM »

แฮ่ แฮ่ ...... MD ก๊ะ GM  ทำงานห้องเดียวกันแบบนี้ จะคุยกะเลขาสาวยังไงครับน้ารัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:31:30 PM »

แฮ่ แฮ่ ...... MD ก๊ะ GM  ทำงานห้องเดียวกันแบบนี้ จะคุยกะเลขาสาวยังไงครับน้ารัก

เลขา บัญชีและจัดซื้ออยู่อีกห้องถัดไปครับ มีช่องเล็กพอจะส่งแฟ้มและเอกสารประมาณ
1x2 ฟุต ตรงที่กั้นห้อง หากจะเข้าห้องเลขาและบัญชี ต้องเดินไปเปิดประตูอีกที่ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:54:42 PM »

เลขา บัญชีและจัดซื้ออยู่อีกห้องถัดไปครับ มีช่องเล็กพอจะส่งแฟ้มและเอกสารประมาณ
1x2 ฟุต ตรงที่กั้นห้อง หากจะเข้าห้องเลขาและบัญชี ต้องเดินไปเปิดประตูอีกที่ครับ
ทนเดินเอาหน่อยครับ น้ารัก เดี๋ยว เลขาเอย จัดซื้อเอย ก็เดินตามตูดน้ารักต้อยๆ ล่ะครับ ไม่แน่นา พ้นช่วงนี้ไป อาจไม่เป็นโสดอีกแล้วก็ได้ครับ น้ารัก  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:59:34 PM »

ทนเดินเอาหน่อยครับ น้ารัก เดี๋ยว เลขาเอย จัดซื้อเอย ก็เดินตามตูดน้ารักต้อยๆ ล่ะครับ ไม่แน่นา พ้นช่วงนี้ไป อาจไม่เป็นโสดอีกแล้วก็ได้ครับ น้ารัก  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
   สมพรปากเถอะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 02:07:14 PM »

ดีใจ ด้วยนะครับที่มีงานทำ ผมเชื้อ สาย หัวรอ อยุธยาครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 03:14:15 PM »

ดีใจ ด้วยนะครับที่มีงานทำ ผมเชื้อ สาย หัวรอ อยุธยาครับ
    บ้านที่ผมอยู่ หมู่ 1 ต.หัวรอครับ แต่อยู่ฝั่งตรงข้ามวิทยาลัยการต่อเรือ ฝั่งโรงเลื่อยเก่า
(ฝั่งสถานีรถไฟ-วัดป่าโค)

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 04:57:50 PM »

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสครับพี่ ดีใจด้วย  Grin Grin Grin    แต่มีแอบเล่นเวปด้วยกิกิกิ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 06:13:49 PM »

ยินดีด้วยครับ ขอให้เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงานนะครับ

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 10:57:50 AM »

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสครับพี่ ดีใจด้วย  Grin Grin Grin    แต่มีแอบเล่นเวปด้วยกิกิกิ
     MD ท่านก็ชอบอาวุธปืนเหมือนกันครับ ท่านมีลูกโม่เทารัส 4 นิ้วอยู่ 1 กระบอก
บางทีท่านกลับจากตีกอล์ฟ ท่านยังแอบๆฝากผมล้างปืนให้ด้วย ผมก็งง ไปตีกอล์ฟ
ยังไง ต้องล้างปืนด้วย
     ส่วนเข้าเวปก็ตอนว่างๆครับ เช้าอาจไม่ได้ออน แต่หลัง 10 โมงเคลียร์และสั่งงาน
เสร็จแล้วจึงจะได้มานั่งที่โต๊ะครับ
     ตอนนี้ พนักงานเพิ่มเป็น 75 คนแล้วครับ รับช่างเชื่อมและช่างสีเพิ่มอีก 10 กว่าคน
โรงงานในเขตนี้จะไม่รับคนพื้นที่เข้าทำงานครับ ถ้าทะเบียนบ้านอยู่อยุธยาคือปฏิเสธเลย
ยกเว้นยืนยันได้ว่ามาอาศัยอยู่เท่านั้น เช่นตัวผมเขาดูที่นามสกุลครับ บุรีรัมย์ของแท้
     เรื่องจริงนะครับ ในเขตอุตสาหกรรม ถ้าเป็นคนภาคอีสาน(และพักใกล้เขตนั้น)จะเป็น
ที่ต้องการของโรงงานในฝ่ายผลิตมาก นับว่าเป็นความภาคภูมิใจของลูกอีสานอย่างผมมาก
และที่นี่มีบ้านพักให้ด้วย คนทางพื้นนั้นจึงมาอยู่ทั้งครอบครัวเลยครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:27:33 AM »

พักเที่ยงเลยถ่ายรูปหน้าห้องและในห้องทำงาน รวมทั้งชิ้นงานบางส่วนที่โรงงานผลิตครับ

หน้าห้องทำงาน

โต๊ะในห้องทำงานมีคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ต

ตัวอย่างบางส่วนของชิ้นงานที่โรงงานทำและอยู่ในความรับผิดชอบ
    ส่วนงานอื่นๆที่ได้รับมอบหมายให้ดูแล ก็สมกับตำแหน่งผู้จัดการทั่วไปเลยครับ
ทำทุกอย่าง ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าผู้จัดการ"ทั่วไป" ถ้าผมเชื่อมเหล็ก เดินสายไฟ พัน
มอเตอร์ ขับรถเครน/แบ็คโฮได้ สงสัยต้องทำด้วย Grin Grin Grin

ในรูปดูหล่อกว่าตั้งเยอะ   ลูกพี่เรา ทำไม ด้ำ ดำ  Grin Grin Grin   พี่กับผม ไม่แตกต่างกัน เล้ย Grin หลงรัก หลงรัก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 11:39:30 AM »

MD ท่านก็ชอบอาวุธปืนเหมือนกันครับ ท่านมีลูกโม่เทารัส 4 นิ้วอยู่ 1 กระบอก
บางทีท่านกลับจากตีกอล์ฟ ท่านยังแอบๆฝากผมล้างปืนให้ด้วย ผมก็งง ไปตีกอล์ฟ
ยังไง ต้องล้างปืนด้วย
     ส่วนเข้าเวปก็ตอนว่างๆครับ เช้าอาจไม่ได้ออน แต่หลัง 10 โมงเคลียร์และสั่งงาน
เสร็จแล้วจึงจะได้มานั่งที่โต๊ะครับ
     ตอนนี้ พนักงานเพิ่มเป็น 75 คนแล้วครับ รับช่างเชื่อมและช่างสีเพิ่มอีก 10 กว่าคน
โรงงานในเขตนี้จะไม่รับคนพื้นที่เข้าทำงานครับ ถ้าทะเบียนบ้านอยู่อยุธยาคือปฏิเสธเลย
ยกเว้นยืนยันได้ว่ามาอาศัยอยู่เท่านั้น เช่นตัวผมเขาดูที่นามสกุลครับ บุรีรัมย์ของแท้
     เรื่องจริงนะครับ ในเขตอุตสาหกรรม ถ้าเป็นคนภาคอีสาน(และพักใกล้เขตนั้น)จะเป็น
ที่ต้องการของโรงงานในฝ่ายผลิตมาก นับว่าเป็นความภาคภูมิใจของลูกอีสานอย่างผมมาก
และที่นี่มีบ้านพักให้ด้วย คนทางพื้นนั้นจึงมาอยู่ทั้งครอบครัวเลยครับ
        ลูกอิสานเฮา อึด ทน ทึก
อยู่แล้ว ครับ  ท่านมหาฯ........ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GPISIT รักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 04:26:29 PM »

ดีใจด้วยครับ ผมเห็นและได้อ่านได้ความรู้จากกระทู้พี่มาสักพักแล้ว  ไม่รู้ว่าพี่จะยังมีเวลา Post และ โต้ตอบกระทู้เหมือนเคยรึเปล่า
guide452
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 07:22:23 PM »

ดีใจด้วยครับ ที่ผ่านช่วงที่ลำบากมาได้ ถือซะว่าเป็นประสบการณ์และบททดสอบชีวิตของเราก็แล้วกันครับ
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 06:59:52 AM »

ดีใจด้วยครับ จะยังติดตามศึกษาหาความรู้จากพี่ต่อไป หวังว่าคงมีเวลานะครับ  ไหว้

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์