๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:05:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจมาก ได้งานทำแล้ว(แบบต้องฟาดเคราะห์)  (อ่าน 8505 ครั้ง)
pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 10:53:46 PM »

ยินดีด้วยนะครับ เยี่ยม

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 12:36:16 AM »

เยี่ยม เยี่ยมยินดีด้วยครับ เยี่ยม

S76C+,C++
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 12:40:49 AM »

ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับงานที่ทำ   เยี่ยม

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 02:53:23 AM »

ยินดีด้วยครับ ผมเคยตกงานอยู่หนึ่งปี แต่ได้รับเงินชดเชย (severance pay) และเงินประกันการตกงาน (unemployment insurance) ได้รับเงินทางบ้านช่วย ได้รับเงินส่วนเกินจากเงิน pension ที่รัฐบาลบังคับให้บริษัทคืนให้ ภรรยามีงานทำ แต่ย่ำแย่ด้านจิตใจ
ผมเข้าใจคุณ Therak ดีครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 10:24:38 AM »

ยินดีด้วยครับ
ชีวิต เกิดมาในแต่ละช่วง
มาทั้งลำบาก และสะบาย
สู้ๆ ต่อไปครับ
marine-รักในหลวงอย่างไม่มีเงื่อนไขครับ
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 10:55:54 AM »

ยินดีด้วยครับ และขอให้สนุกกับงานด้วยนะครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 11:07:20 AM »

ยินดีด้วยครับ สำหรับการเริ่มต้นใหม่ ขอให้มีความสุขกับการทำงานนะครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 11:42:08 AM »

ตกงาน....นอกจากเรื่องรายได้แล้ว....จิตใจก็จะแย่ไปด้วย...

คุณรักเข้มแข็งมากครับ......

ผมเคยอยู่ว่างๆ1เดือน.....รู้ซึ้งความรู้สึกนี้ดี....แม้จะผ่านมานานแล้ว...ก็ยังจําได้ไม่เคยลืม...

ยินดีด้วยครับกับงานใหม่....ขอให้ก้าวหน้าในหน้าที่การงานใหม่ครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 02:43:59 PM »

ซาบซึ้งกับคำว่าตกงานครับ
ผมตกงานช่วงปี40 นาน..น...น...มากเป็นปีครับ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 03:48:44 PM »

เรียนรู้จากสิ่งผิดพลาดในอดีต เริ่มต้นกับหนทางใหม่

ขอให้สนุกกับงานใหม่นะครับ คุณรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 07:58:38 PM »

ยินดีด้วย ผมเคยอดข้าวตั้งสองวันกินแต่น้ำอย่างเดียว บางวันก็ได้กินพออยู่ได้  ขอคนอื่นก็ได้แต่ผมไม่เอ่ยปากครับ 
เคยธุรกิจที่ทำเจ๊งมารอบหนึ่ง ตกงานไปเดือนนึงเต็มๆ  ทรมาณสุดๆเวลาไม่มีอะไรทำ

รสชาติความจนนี่มันสุดยอดครับ 

ท่านสู้ชีวิต ชีวิตท่านไม่อับจนแน่นอนครับ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 08:10:21 PM »

สิ้นเดือนนี้ก็ครบ 7 วันทำการพอดี  ......  คืน 31 เอาอะไรสนุกๆมาเล่าให้ฟังกันนะครับคุณรัก

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 08:17:34 PM »

ยินดีด้วยครับคุณเดอะรัก ผมหลงอ่านชื่อของคุณเป็นเดอะรุคตั้งนานทำไมไม่สะกดด้วยตัวเอล่ะครับ Cheesy ว่าแต่ท่านเป็นคนจังหวัดไหนหรือครับถึงมีนามเรียกขานเลข3แต่คำขัวญเป็นของอยุธยา

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 08:50:50 PM »

ยินดีด้วยครับคุณเดอะรัก ผมหลงอ่านชื่อของคุณเป็นเดอะรุคตั้งนานทำไมไม่สะกดด้วยตัวเอล่ะครับ Cheesy ว่าแต่ท่านเป็นคนจังหวัดไหนหรือครับถึงมีนามเรียกขานเลข3แต่คำขัวญเป็นของอยุธยา

ผมอังกฤษอ่อนแอ ..... เคยถาม จขกท.แล้ว ว่าใช่ " ที่รัก " หรือเปล่า  ......   อิ อิ  ท่านเซย์ โน่ 5555

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 10:30:44 PM »

สิ้นเดือนนี้ก็ครบ 7 วันทำการพอดี  ......  คืน 31 เอาอะไรสนุกๆมาเล่าให้ฟังกันนะครับคุณรัก

ครับ พยายามปรับตัวให้เข้ากับระบบโรงงาน เคยทำงานในร้านที่ทั้งซ่อมและขายอุปกรณ์อีเล็กทรอนิกส์
พอไปอยู่ในโรงงาน ระบบทุกอย่างต่างกัน ถึงเวลาทำงานทุกคนก็อยู่ในแผนกตัวเอง ถึงเวลาพักทุกคนก็จะ
ออกจากไลน์การผลิตกันหมด ถึงเวลาเลิกงาน ทุกคนจะรีบไปตอกบัตรและกลับบ้านใครบ้านมัน สังคมที่นี่
จึงเหมือนต่างคนต่างอยู่ ไม่มีใครสนใจใคร
    ด้วยความที่ผมทำงานเกี่ยวกับอิเล็กทรอนิกส์ แต่มาสมัครใหม่ในฝ่ายบุคคล งานซ่อมบำรุงเครื่องจักรที่
เกี่ยวข้องกับชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์จึงหลีกเลี่ยงไม่ได้
   ผมเกิดที่จังหวัดบุรีรัมย์ คุณพ่อคุณแม่ท่านเป็นคนที่นี่โดยกำเนิดครับ แต่ตัวผมย้ายมาเรียนที่อยุธยา แต่ไม่ได้ย้ายชื่อ
ในทะเบียนบ้านมาด้วยครับ สอบนักวิทยุสมัครเล่นและขอนามเรียกขานจึงได้เป็นเขต 3

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์