๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:41:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1070698 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1065 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:03:12 PM »

อร่อยๆก็ กระท้อนค่ะ เลยสี่แยกมาหน่อยนึง
เลยมาอีกนิดก็ใบไม้ร่าเริง เหมาะกับไปเป็นแก๊ง
เลยศรีเอี่ยมมาจะมี สมพงษ์ อร่อยดีค่ะ
เลยราม 2 ไปแล้วเลี้ยวซ้ายตามป้ายไปอ่อนนุช มี บึงช่อน อร่อยค่ะ ถูกด้วย
ครัวตายาย หรืออะไรซักอย่างก็ดีค่ะ ร้านเล็กกว่าหน่อย อยู่ใกล้ๆกัน
เลยไปตรงทางเข้าสุวรรณภูมิมีครัวเจ้าสมุทรค่ะ อันนี้ยังไม่เคยไปกิน เคยผ่าน บรรยากาศครอบครัวดีค่ะ
ส่วนทางขวามือมีมังกรหลวง ไม่ได้ไปกินหลายปีแล้ว ยังอร่อยอยู่รึเปล่าไม่รู้ค่ะ
ขยับไปไกลเหมือนกัน มีหัวปลาช่องนนทรี แซ่บบบบบค่ะ
ในซอยหลังเซ็นทรัลก็จะมีร้านหัวโค้งริมคลอง หรืออะไรซักอย่าง อร่อยค่ะ แต่ ยุงเยอะชะมัด - -"
ถ้ามาจากบางนา ลอดใต้สะพานศรีเอี่ยม เลี้ยวซ้ายแล้วเจอป้ายรถด้านขวา เลี้ยวเข้าซอยข้างๆสมพงษ์ จะเป็นร้านอาหารสไตล์บาหลี ชื่อ บาหลีการ์เดนท์ มั๊ง เมนูแปลกๆ แต่ยุงพอสมควร ทางร้านก็เลยจุดยากันยุงพอสมควร จนผมเมาแต่บรรยากาศโอเคนะ
ถ้าเลยร้านมาแล้วก็วกขึ้นสะพานศรีเอี่ยมไปทางเทพารักษ์ แต่อย่าขึ้นสะพานลาซาลนะครับ เลี้ยวซ้ายที่แยกซักนิดจะเจอที่จอดรถ เพราะตรงที่แยกลาซาลหัวมุมจะมีร้านหัวปลาหม้อไฟเหมือนกัน ถ้าไม่อยากไปไกล
อ้าวดันพามาศรีนครินทร์ ซะแล้ว งั้นไม่เป็นไร กลับรถตรงหน้าร้านเกาะยอนั่นแหละ วิ่งทวนกลับมา วิ่งไปยันซีคอน ขึ้นสะพานกลับรถ แต่ไม่เลี้ยวซ้ายออกศรีนครินทร์ เลี้ยวขวาเข้าไปในซอยข้างซีคอน ผ่านกลุ่มร้านขายสัตว์เลี้ยงและอุปกรณ์ วิ่งตรงไปสุดจะเจอ ไรเดอร์รีสอร์ต มีทั้ง ด้านนอกติดสวนหลวง และด้านในบรรยากาศร้านอาหาร ถ้าเมามาก ข้างบนมีห้องเปิดนอนด้วย ดนตรีแนวฟังสบาย แจ๊สบ้าง เล่นดีครับ
อ้าวนั่น เลี้ยวซ้าย ออกศรีนครินทร์ไปอีกแล้ว ถ้างั้นพอเลยซีคอนก็ชะลอๆ มองซ้ายเจอ บึงวาปี ก็เลี้ยวซ้ายไปจอดข้างๆซีคอนน่ะแหละ บรรยากาศ แพๆน้ำๆ นั่งเรื่อยๆ
อ้าว ถ้าเลยอีกแล้วก็ไปยันสะพานศรีเอี่ยมเลย วนกลับรถวิ่งขึ้นไปทางบางนาขาเข้า จะแวะ 13 เหรียญก็ได้นะ ถ้าสนใจ ถ้าเลยก็กลับรถใกล้แยกบางนา วิ่งขาออก

ส่วนตัวแล้ว แถวๆนั้น
ชอบร้านบัวค่ะ ติดกับเสรีฯ
ร้านบึงวาปี อยู่ระหว่างซีค่อนกับเสรีฯ
ร้านฝ้ายคำ(ร้านธรรมดา แต่อาหารอร่อย ไม่แพง) อยู่ตรงข้ามเซ็นทรัล บางนา(ไปบ่อยมากร้านนี้ คิดไม่ออก หม่ำที่ไหนดี ไปร้านนี้ทุกที)

ข้อความลอกเค้ามาครับ  ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1066 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:04:59 PM »

พี่สำราญว่างไปมั้ยครับ

ก็ว่าจะไปครับคุณตุ๊ พาครอบครัวไปด้วยได้ไหมกะจะเลยไปเยี่ยมญาติแถวเทพารักษ์ด้วยครับ  ร้านจะไม่หรูไปเหรอครับอีกอย่างนัดกันใกล้วันเกินไปสมาชิกท่านอื่น ๆ จะเคลียเวลาทันเหรอครับ ไหว้

ดีเหมือนกันครับ  เยี่ยมผมว่าจะขอเสนอร้าน "บัว" ใกล้ๆซีคอนสแควร์  มังกือหลวง มันหรูไปครับ ตอนนี้แบงค์มันปิดครับไม่มีตุงค์ครับ อ๋อย เศร้า ขำก๊าก
พี่มนตรีแกจองร้านใว้แล้วครับพี่ดุก

คุยกันแล้วครับ  ยกเลิกได้ครับ  มังกือหลวง 5566  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ไหว้
lookdok
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1067 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:13:47 PM »

พรุ่งนี้พอดีเข้ากรุงเทพ ขอร่วมสังสรรค์กับพวก พี่ ๆ ด้วยนะครับ พรุ่งนี้ผมจะรบกวนโทรหาพี่มนตรี เรื่องสถานที่อีกทีนะครับ
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #1068 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:17:23 PM »

แนะนำว่าน่าจะเป็นที่   ร้านสมพงษ์   ถนนศรีนครินทร์ ใกล้ๆการไฟฟ้าสมุทรปราการ  

อร่อย  น้ำลายหก  และราคาเบา  เยี่ยม
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1069 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:20:55 PM »

พรุ่งนี้พอดีเข้ากรุงเทพ ขอร่วมสังสรรค์กับพวก พี่ ๆ ด้วยนะครับ พรุ่งนี้ผมจะรบกวนโทรหาพี่มนตรี เรื่องสถานที่อีกทีนะครับ

ยินดีมากครับ ลงชื่อร่วมบริจาค  สมทบทุนหรือยังครับ  ฮิฮิ คิก คิก ขำก๊าก ไหว้

บ๊วยไม่ต้องแล้วค่อยเจอกันครับ5566 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1070 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:24:35 PM »

แนะนำว่าน่าจะเป็นที่   ร้านสมพงษ์   ถนนศรีนครินทร์ ใกล้ๆการไฟฟ้าสมุทรปราการ  

อร่อย  น้ำลายหก  และราคาเบา  เยี่ยม

ร้าน  สมพงษ์ เลยทางแยกที่จะเลี้ยววัดศรีเอี่ยม เค้าก็ว่าดีครับพี่ สมศักดิ์
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #1071 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 07:51:59 PM »

Grinเคลียร์ตารางบินเรียบร้อยครับ พรุ่งนี้ไปแจมด้วยคน เด่วผมติดแฮนด์ปั้มไปให้พี่ดุกด้วยเลยนะครับ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1072 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:27:34 PM »

เชิญพูดคุยได้ครับห้องสวิงกิ้งเอ้ย..ห้องคุยรวมครับ...ประมาณ 22.00 น.รอประธานมาเปิดห้องครับ.... Cheesy Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1073 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 08:46:52 PM »

Grinเคลียร์ตารางบินเรียบร้อยครับ พรุ่งนี้ไปแจมด้วยคน เด่วผมติดแฮนด์ปั้มไปให้พี่ดุกด้วยเลยนะครับ ไหว้

ยินดีครับ   ตกลงเป็น  ภัตตาคารสมพงษ์ นะครับ  หรือ  บึงช่อนก็ดีครับ 
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1074 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:42:06 PM »

ร้านไหนก้ได้หมดนะครับ ไปได้หมดครับ
ไม่เอามังกรก็ดีครับหลู่เก่าๆเหมาะคุยธุระกิจ
เอานั่งสบายสำหรับมิตรสหายก็ดี

รีบสรุปครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1075 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:00:45 PM »

ร้านไหนก้ได้หมดนะครับ ไปได้หมดครับ
ไม่เอามังกรก็ดีครับหลู่เก่าๆเหมาะคุยธุระกิจ

รีบสรุปครับ

สวนอาหารบึงช่อน : : :
8/2 หมู่ 8 ถ.วงแหวนรอบนอกตะวันออก
แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพมหานคร
 สวนอาหารบึงช่อน

จำหน่ายอาหารตามสั่ง
  ราคาอาหารเริ่มต้นที่ 80 บาท ถึง ราคา 280 บาท
  เวลาเปิด 11.00 - 24.00 น.
  อยู่บนเนื้อที่กว้างขวางเกือบ 40 ไร่
  มีเจ็ตสกีไว้บริการสำหรับท่านที่ชื่นชอบกีฬา ประเภทนี้

* กรณีพิเศษสำหรับลูกค้าที่มีสุนัขตัวโปรด *
  สามารถนำสุนัขเข้ามาในบริเวณร้านกันได้เลย
 ( มีหลายโซนให้เลือก สำหรับคุณและสัตว์เลี้ยง )
วันนี้เรามาทำความรู้จักกับสถานที่ ที่มีทั้งอาหารหลากหลายเมนูเด็ด ๆ
และสถานที่พักผ่อนตากอากาศไปในตัว ณ บริเวณเดียวกัน บนเนื้อที่เกือบ 40 ไร่
พร้อมที่จะรองรับลูกค้าได้อย่างเพียงพอครบทุกโซน ถูกจัดแต่งไว้ในทุก ๆ ความต้องการ

ไม่ว่าจะมาเป็นส่วนตัว แบบครอบครัว หรือแบบสังสรรค์ ในวันสำคัญ ๆ ของคุณ ๆ
มี เจ็ตสกี ไว้บริการสำหรับท่านที่ชื่นชอบกีฬาประเภทนี้อยู่แล้ว
และท่านที่สนใจแต่ยังลังเลเกี่ยวกับด้านความปลอดภัย ขอให้ท่านหายห่วงได้เลย
คุณ ประพันธ์ เตชะนิธินันท์ ( เจ้าของกิจการ ) เป็นนักกีฬาเจ็ตสกี
ที่ได้คว้า แชมป์ประเทศไทย จากการแข่งขัน
มี ประสบการณ์ทางกีฬาประเภทนี้เป็นอย่างดี
เพราะฉะนั้นกฎเกณฑ์ในการบริการทั้งหมด รวมถึงการดูแลความปลอดภัย
จะเป็นกฎระเบียบกับทางครูฝึกและพนักงานทุก ๆ คน ที่มีส่วนในการดูแลและรับผิดชอบ
ทีมงานรวบรวมข้อมูลมาอย่างชัดเจน โดยเฉพาะท่านที่ต้องการจะให้บุตรหลานท่าน
มาเล่นกีฬาประเภทนี้ จะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น และไม่ต้องกังวลกันอีกต่อไป
ก็คงจะสะดวกกายสะดวกใจ ที่จะมาใช้บริการกันแล้วใช่ไหม !
นอกจากคุณพ่อ คุณแม่ ได้นั่งทานอาหาร ลูก ๆ หลาน ๆ ก็ยังได้ออกกำลังกาย
เล่นกีฬากันอีกด้วย ถ้ายังไม่หายเป็นห่วง ก็เลือกโซนอาหารที่ใกล้ ๆ อยู่ข้าง ๆ บึงเลย
ก็ได้อีกเช่นกัน รับประทานอาหารกันเสร็จแล้ว
ไม่ต้องเกรงว่าจะเดินไกล กว่าจะถึงลานจอดรถ
ทางร้านเตรียมความสะดวกสบายไว้ให้คุณแล้ว
จะมีรถรับส่งไว้บริการรอรับคุณ อยู่ข้าง ๆ
ส่งถึงปลายทางที่จอดรถของทุกโซน
บอกกันอย่างนี้แล้ว ก็คงจะมองเห็นความสุขอยู่ใกล้ ๆ แล้วนะคะ
รีบมาตักตวงความสุขอย่างครบถ้วนกันได้เลยจากที่นี่... สวนอาหารบึงช่อน
ความสุขที่ทุก ๆ คนมีได้

เมนูจานเด็ดของร้าน

1. ปลากะพงราดน้ำปลา
2. ปลาช่อนสมุนไพร
3. ยำตะไคร้
4. กุ้งภูเขาไฟ
5. ห่อหมกทะเล

ราคาอาหารเริ่มต้นที่ 80 บาท ถึง ราคา 280 บาท

โทรศัพท์ :   02-3167899 , 02-3167199
สถานที่ตั้ง
 8/2 หมู่ 8 ถ.วงแหวนรอบนอกตะวันออก แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพ ฯ
 การเดินทางมาร้าน
ใช้เส้นทางถนน บางนา - ตราด มาถึง กม.ที่ 8
  สังเกตุเห็น ห้างเทสโก้โลตัส ออกทางขนาน เห็นป้ายบอกทาง อ่อนนุช - บางปะอิน
  วิ่งเลี้ยวซ้ายเข้าถนนวงแหวนรอบนอกตะวันออก
  เห็นทางออกจุดแรก เลี้ยวซ้ายมือออก มุ่งหน้า สวน อาหารบึงช่อน
  ( ทางออกจุดที่สองของเส้นทางได้ปิดแล้ว )
  แตะเบรคพบความสุขที่ครบถ้วนกันที่ ...สวนอาหาร บึงช่อน

หรือจะเลือก  บึงช่อน ครับ เอาคุณ ตุ๊ ขอความเห็นด้วยครับ เยี่ยม หลงรัก น้ำลายหก

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1076 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:05:23 PM »

รีบสรุปครับ

สวนอาหารบึงช่อน : : :
8/2 หมู่ 8 ถ.วงแหวนรอบนอกตะวันออก
แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพมหานคร

จำหน่ายอาหารตามสั่ง
  เวลาเปิด 11.00 - 24.00 น.
  อยู่บนเนื้อที่กว้างขวางเกือบ 40 ไร่
  มีเจ็ตสกีไว้บริการสำหรับท่านที่ชื่นชอบกีฬา ประเภทนี้

* กรณีพิเศษสำหรับลูกค้าที่มีสุนัขตัวโปรด *
  สามารถนำสุนัขเข้ามาในบริเวณร้านกันได้เลย
 ( มีหลายโซนให้เลือก สำหรับคุณและสัตว์เลี้ยง )
วันนี้เรามาทำความรู้จักกับสถานที่ ที่มีทั้งอาหารหลากหลายเมนูเด็ด ๆ
และสถานที่พักผ่อนตากอากาศไปในตัว ณ บริเวณเดียวกัน บนเนื้อที่เกือบ 40 ไร่
พร้อมที่จะรองรับลูกค้าได้อย่างเพียงพอครบทุกโซน ถูกจัดแต่งไว้ในทุก ๆ ความต้องการ

ไม่ว่าจะมาเป็นส่วนตัว แบบครอบครัว หรือแบบสังสรรค์ ในวันสำคัญ ๆ ของคุณ ๆ
มี เจ็ตสกี ไว้บริการสำหรับท่านที่ชื่นชอบกีฬาประเภทนี้อยู่แล้ว
และท่านที่สนใจแต่ยังลังเลเกี่ยวกับด้านความปลอดภัย ขอให้ท่านหายห่วงได้เลย
คุณ ประพันธ์ เตชะนิธินันท์ ( เจ้าของกิจการ ) เป็นนักกีฬาเจ็ตสกี
ที่ได้คว้า แชมป์ประเทศไทย จากการแข่งขัน
มี ประสบการณ์ทางกีฬาประเภทนี้เป็นอย่างดี
เพราะฉะนั้นกฎเกณฑ์ในการบริการทั้งหมด รวมถึงการดูแลความปลอดภัย
จะเป็นกฎระเบียบกับทางครูฝึกและพนักงานทุก ๆ คน ที่มีส่วนในการดูแลและรับผิดชอบ
ทีมงานรวบรวมข้อมูลมาอย่างชัดเจน โดยเฉพาะท่านที่ต้องการจะให้บุตรหลานท่าน
มาเล่นกีฬาประเภทนี้ จะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น และไม่ต้องกังวลกันอีกต่อไป
ก็คงจะสะดวกกายสะดวกใจ ที่จะมาใช้บริการกันแล้วใช่ไหม !
นอกจากคุณพ่อ คุณแม่ ได้นั่งทานอาหาร ลูก ๆ หลาน ๆ ก็ยังได้ออกกำลังกาย
เล่นกีฬากันอีกด้วย ถ้ายังไม่หายเป็นห่วง ก็เลือกโซนอาหารที่ใกล้ ๆ อยู่ข้าง ๆ บึงเลย
ก็ได้อีกเช่นกัน รับประทานอาหารกันเสร็จแล้ว
ไม่ต้องเกรงว่าจะเดินไกล กว่าจะถึงลานจอดรถ
ทางร้านเตรียมความสะดวกสบายไว้ให้คุณแล้ว
จะมีรถรับส่งไว้บริการรอรับคุณ อยู่ข้าง ๆ
ส่งถึงปลายทางที่จอดรถของทุกโซน
บอกกันอย่างนี้แล้ว ก็คงจะมองเห็นความสุขอยู่ใกล้ ๆ แล้วนะคะ
รีบมาตักตวงความสุขอย่างครบถ้วนกันได้เลยจากที่นี่... สวนอาหารบึงช่อน
ความสุขที่ทุก ๆ คนมีได้

เมนูจานเด็ดของร้าน

1. ปลากะพงราดน้ำปลา
2. ปลาช่อนสมุนไพร
3. ยำตะไคร้
4. กุ้งภูเขาไฟ
5. ห่อหมกทะเล

โทรศัพท์ :   02-3167899 , 02-3167199
สถานที่ตั้ง
 8/2 หมู่ 8 ถ.วงแหวนรอบนอกตะวันออก แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพ ฯ
 การเดินทางมาร้าน
ใช้เส้นทางถนน บางนา - ตราด มาถึง กม.ที่ 8
  สังเกตุเห็น ห้างเทสโก้โลตัส ออกทางขนาน เห็นป้ายบอกทาง อ่อนนุช - บางปะอิน
  วิ่งเลี้ยวซ้ายเข้าถนนวงแหวนรอบนอกตะวันออก
  เห็นทางออกจุดแรก เลี้ยวซ้ายมือออก มุ่งหน้า สวน อาหารบึงช่อน
  ( ทางออกจุดที่สองของเส้นทางได้ปิดแล้ว )
  แตะเบรคพบความสุขที่ครบถ้วนกันที่ ...สวนอาหาร บึงช่อน

หรือจะเลือก  บึงช่อน ครับ เอาคุณ ตุ๊ ขอความเห็นด้วยครับ เยี่ยม หลงรัก น้ำลายหก

ร้านนี้ ขอบอกครับ อร่อย ใช้ได้ทีเดียวครับ
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1077 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:07:25 PM »

หรือจะเลือก  บึงช่อน ครับ เอาคุณ ตุ๊ ขอความเห็นด้วยครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1078 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:20:27 PM »

หรือจะเลือก  บึงช่อน ครับ เอาคุณ ตุ๊ ขอความเห็นด้วยครับ
บึงช่อนครับป๋า

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1079 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 10:23:22 PM »

บึงช่อนครับป๋า
ได้เลย  ดี  เหมาะจะก้ง
แต่จะบอกมนตรีได้ไง ไ่ม่รู้จองมังกรไปยัง
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 555
  พิมพ์