๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:12:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1091743 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #585 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 11:07:45 PM »

ส่วนผมตั้งแบบไกของปืน Anschutz ครับคุณตุ๊ ผมชอบแบบไม่มีช่วงลากครับผมชอบแบบแตะแล้วลั่นครับเพราะมันจะรู้สึกหน่อยครับว่าปืนจะลั่นตอนไหนครับ
แบบพี่มนตรีไม่ไหวครับ ออกรอบลั่นหลายครั้งแล้วครับพี่
แต่ยิงเป้ากระดาษแจ๋ว เยี่ยม

ออกรอบก็ไม่ลั่นครับเพราะมันไม่เบาถึงขนาด Anschutz ครับเพียงแต่มันจะไม่มีช่วงลากครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #586 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 11:10:36 PM »

ขอบคุณ คุณอู๋ คุณตุ๊ มากครับที่ช่วยชี้แนะ ไหว้
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #587 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:30:44 AM »

ตามนี้ครับพี่ศักดา A B C

ยังไม่ใด้ขึ้นลำ

ขึ้นลำแล้ว เซียร์เกาะ

ผมก็อยากรู้ แต่ยังงงครับ
ถ้าจะตั้งให้ลากนิดเดียว แล้วแตะลั่นเลยทำไงครับ
ต้องถอดมาขัดเปล่าครับ
ไม่อยากถอด กลัวใส่ไม่เข้าไม่เป็น
(เหมือนเรื่องอื่นเลย ถอดแล้วเมื่อก่อนเอาเข้า เดี๋ยวนี้ อายุมากเอาไม่ค่อย....เลย......เศร้าวะ)
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #588 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 03:13:55 AM »

ถ้าจะตั้งให้ลากนิดเดียว แล้วแตะลั่นเลยทำไงครับ
ไม่อยากถอด กลัวใส่ไม่เข้าไม่เป็น
(เหมือนเรื่องอื่นเลย ถอดแล้วเมื่อก่อนเอาเข้า เดี๋ยวนี้ อายุมากเอาไม่ค่อย....เลย......เศร้าวะ)

คงไม่ต้องถอดออกมาหลอกครับขั้นตอนก็ไม่ยุ่งยากครับผมใช้วิธีนี้ครับ
1.ผมปรับแรงดันลมเอาไว้ที่เบอร์1ก่อนครับเพราะเวลาปรับไกคงต้องยิงลมทิ้งฟรีด้วยครับ
2.ไขน๊อตในรูปตัว A ออกมาให้อยู่ประมาณในรูปครับ
3.ขึ้นลำปืนแบบพร้อมยิงแล้วเอาไขควงมาไขตัว B จนกว่าปืนจะลั่นครับพอปืนลั่นไปแล้วเราก็จะรู้ว่าตรงจุดนี้ทำให้ปืนลั่นแล้วเราก็ไขกลับมาหน่อยนึงครับเอาแค่ที่ขึ้นลำแล้วปืนไม่ลั่นครับพอเสร็จแล้วเราก็เอามือลองแตะไกปืนดูครับว่ามีช่วงที่ไกว่างขยับแค่ใหนครับแล้วเราก็มาค่อยๆไขน๊อตตัว C ให้ไกมันเหลือช่องว่างในการขยัยให้น้อยที่สุดหรือไกไม่ขยับเลยแต่ในการไขก็ต้องขึ้นลำเอาไวด้วยนะครับเพราะท่าไขมากไปปืนก็จะลั่นเหมือนกันครับ

4.แต่ที่บอกไปนี่ก็จำไม่ค่อยได้แล้วเหมือนกันครับระหว่างเจ้าน๊อตตัว B กับ C เนียมันตัวไหนก่อนแน่นะครับเพราะลืมครับ คิก คิก คิก คิกแต่คงเป็นไปตามนั้นแหละครับ  อ๋อย แต่ท่ายังไงก็โทรดีกว่าครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2010, 03:16:15 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #589 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 08:11:09 AM »

พี่มนตรีตื่นเช้าจัง...หรือยังไม่ได้นอนครับ
ได้คนขับรถคนใหม่ยังครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #590 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 08:33:53 AM »

พี่มนตรีตื่นเช้าจัง...หรือยังไม่ได้นอนครับ
คุณหน่องไม่ลองติดต่อให้พี่มนตรีซักคนเหรอครับ
จะได้ไปออกรอบพร้อมกัน

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #591 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 09:01:54 AM »

คุณหน่องไม่ลองติดต่อให้พี่มนตรีซักคนเหรอครับ
จะได้ไปออกรอบพร้อมกัน
ผมกลัวจะพางานพี่มนตรีเสียนะซิครับ....

คนขับของผมส่วนใหญ่จะรักสบายครับ.....พอขับแท็กซี่ได้เงินเหลือเยอะหน่อย...หยุดขับวันสองวันเมายันเงินหมด...ไม่เคยคิดที่จะเก็บตังเลย....
แล้วค่อยมาขับรถหาเงินใหม่ครับ...แม่งกวนฉิบ...เลยครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #592 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 09:21:58 AM »

คงไม่ต้องถอดออกมาหลอกครับขั้นตอนก็ไม่ยุ่งยากครับผมใช้วิธีนี้ครับ
1.ผมปรับแรงดันลมเอาไว้ที่เบอร์1ก่อนครับเพราะเวลาปรับไกคงต้องยิงลมทิ้งฟรีด้วยครับ
2.ไขน๊อตในรูปตัว A ออกมาให้อยู่ประมาณในรูปครับ
3.ขึ้นลำปืนแบบพร้อมยิงแล้วเอาไขควงมาไขตัว B จนกว่าปืนจะลั่นครับพอปืนลั่นไปแล้วเราก็จะรู้ว่าตรงจุดนี้ทำให้ปืนลั่นแล้วเราก็ไขกลับมาหน่อยนึงครับเอาแค่ที่ขึ้นลำแล้วปืนไม่ลั่นครับพอเสร็จแล้วเราก็เอามือลองแตะไกปืนดูครับว่ามีช่วงที่ไกว่างขยับแค่ใหนครับแล้วเราก็มาค่อยๆไขน๊อตตัว C ให้ไกมันเหลือช่องว่างในการขยัยให้น้อยที่สุดหรือไกไม่ขยับเลยแต่ในการไขก็ต้องขึ้นลำเอาไวด้วยนะครับเพราะท่าไขมากไปปืนก็จะลั่นเหมือนกันครับ

4.แต่ที่บอกไปนี่ก็จำไม่ค่อยได้แล้วเหมือนกันครับระหว่างเจ้าน๊อตตัว B กับ C เนียมันตัวไหนก่อนแน่นะครับเพราะลืมครับ คิก คิก คิก คิกแต่คงเป็นไปตามนั้นแหละครับ  อ๋อย แต่ท่ายังไงก็โทรดีกว่าครับ Grin

สกรู A สำหรับตั้งไก หนักเบา ถ้าคลายออก ไกจะเบา ถ้าหมุนเข้าไกจะหนัก (ไม่เกี่ยวกับปืนลั่นไม่ลั่น)

สกรู B สำหรับ ตั้งไกลั่น

สกรู C สำหรับระยะลากไก หมุนเข้า ระยะลากน้อยลง หมุนออก ระยะลากมากขึ้น

สกรู B กับ C ต้องตั้งให้สัมพันธ์กันจึงจะทำงานได้ดี ไม่งั้นมีปืนลั่นได้เองแน่ ๆ แค่ดันลูกเลื่อนกลับแรงก็ลั่นได้ครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #593 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 11:03:28 AM »

สกรู A สำหรับตั้งไก หนักเบา ถ้าคลายออก ไกจะเบา ถ้าหมุนเข้าไกจะหนัก (ไม่เกี่ยวกับปืนลั่นไม่ลั่น)

สกรู B สำหรับ ตั้งไกลั่น

สกรู C สำหรับระยะลากไก หมุนเข้า ระยะลากน้อยลง หมุนออก ระยะลากมากขึ้น

สกรู B กับ C ต้องตั้งให้สัมพันธ์กันจึงจะทำงานได้ดี ไม่งั้นมีปืนลั่นได้เองแน่ ๆ แค่ดันลูกเลื่อนกลับแรงก็ลั่นได้ครับ
เข้าใจแล้วครับ
ขอบคุณครับ
เดี๋ยวจะลองดู
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #594 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 11:58:24 AM »

พี่สิทธาครับ ไกของAir ArmเทียบกับHW100 แล้ว Air Armพอจะสู้ใด้มั้ยครับ

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #595 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 12:31:18 PM »

อ้างถึง

พีตุ้ย ตั้งกล้อง
พี่วานิช ตั้งไก  ....พี่ครับตั้งไกไหวไหมครับ หรือต้องน้องๆมาช่วยตั้ง....ตั้งแล้ว.....ตั้งได้นานไหมครับ ( อันนี้เฮฮานะพี่นะ ) .. คิก คิก คิก คิก

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #596 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:20:34 PM »

อ๋อตอนที่โพสยังไม่ได้นอนครับ แต่ตอนนี้ผมเพิ่งตื่นครับ;D

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #597 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:32:53 PM »

พี่สิทธาครับ ไกของAir ArmเทียบกับHW100 แล้ว Air Armพอจะสู้ใด้มั้ยครับ

เดิม ๆ จากโรงงาน สู้ไม่ได้ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #598 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 02:31:38 PM »

มาแล้วครับคุณตุ๊การบ้านของผม
กว่าจะครบทั้ง 25 เป้าเล่นเอาตาลายครับ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

พี่อู๋ + พี่ตุ๊ ยิงกันกี่เมตรครับ เดี๋ยวน้องขอลองบ้างครับ เพื่อจะได้ดูรูปหรือถ่ายรูปก็ยังไม่รู้เลย....

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #599 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 03:00:03 PM »

30เมตรคร้าบ... Grin

หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 555
  พิมพ์