๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:28:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1091651 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #435 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 08:49:37 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #436 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 08:52:08 PM »

แหมเสียดายจังท่ามีเวลาว่างต้องแวะไปลองชิมซะหน่อยครับ น้ำลายหก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #437 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 08:54:53 PM »

แหมเสียดายจังท่ามีเวลาว่างต้องแวะไปลองชิมซะหน่อยครับ น้ำลายหก
ว่าแต่คนขับรถกลับมารึยังล่ะพี่มนตรี หรือว่าโดนเมียตีตายไปแล้วครับพี่ คิก คิก คิก คิก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #438 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 08:56:04 PM »

นิทานก่อนนอนวันนี้ เรื่องวันสงกรานต์ ......

ผมมีความหลังกับวันสงกรานต์เมื่อย้อนไปเกือบยี่สิบปี ผมจำวันสงกรานต์ครั้งนั้นได้ไม่มีวันลืม
จากวันสงกรานต์ครั้งนั้น ย้อนไปอีกเกือบ 2 ปี ขณะที่ผมกำลังศึกษาในรั้วมหาวิทยาลัย
ผมขับรถกินลมเล่นผ่านหน้าโรงเรียนปรินส์ถนนแก้วนวรัฐ ตอนนั้นเป็นเวลาประมาณเกือบ 4 โมงเย็น
จำนวนรถราบนท้องถนนในตอนนั้นไม่ค่อยมากเหมือนทุกวันนี้ ปกติถ้าผมเหงา ๆ ผมจะชอบ
ขับรถเล่นไปตามท้องถนน ไปเรื่อย ๆ ถ้าว่างมาก ๆ ก็ไปถึงภูเก็ตโน้นเลยก็เคยแล้ว

วันนั้นผมขับรถไปด้วยความเร็วไม่มากนักประมาณ 40 กิโลเมตรต่อชั่วโมง มันแทบจะเรียกว่าเป็นการคลานไป
บนท้องถนนซะมากกว่า  ขณะเดียวกันมีนักเรียนหญิงมัธยมปลายขับมอเตอร์ไซต์ยามาฮ่าเบลล์ 80 ซีซี
สวนทางมา เธอสวยน่ารักมาก สวยหวานแบบไทย ๆ  ดูหน้าตาแล้วเป็นคนเรียบร้อย  ผมหลงรักเธอทันที
ในตอนนั้นผมรีบจอดรถเพื่อจะกลับรถขับตามเธอไป  แต่เหมือนฟ้าจะแกล้งผมไม่ให้ได้พบกับเธอในวันนั้น
จำนวนรถที่ไม่มากในตอนแรกนั้นกลับมีรถจากไหนไม่ทราบขับตามผมมาและแซงไปอย่างไม่ขาดตอน
กว่าผมจะกลับรถได้และขับตามไปจนติดไฟแดงสี่แยกเชิงสะพานนครพิงค์ ผมก็ไม่ทราบว่านักเรียนสาว
มัธยมปลายคนสวยเธอเลี้ยวซ้าย หรือขวา หรือว่าตรงไป หากผมตรงไป ผมก็ต้องพบกับสี่แยกฝั่งโน้นอีก
ทำไงดี แค่เห็นครั้งเดียวผมก็อยากรู้จักเธอมาก  แวบหนึ่งของความคิดผมไปดักพบเธอที่โรงเรียนเลยดีไหม
แต่ก็เกรงใจมาสเซอร์ ครั้งสุดท้ายที่ผมโดนสารวัตรทหารจับในโรงเรียนก็เกือบ 7 ปีย้อนไปตอน
ผมเรียนช่างยนต์ปี 1 และมาเที่ยวงานประจำปีที่โรงเรียนแล้วก็มีเรื่องกับกลุ่มนักเรียนเกเรที่เรียนซ้ำชั้น
ตอนนั้นผมวิ่งหนีตายจากการโดนไล่ยิงวิ่งสุดชีวิตเข้ามาในงานเพราะผมรู้ดีว่าพวกนักเรียนเกเรไม่กล้า
ไล่ตาม ผมกระโดดไปตามเก้าอี้นั่งจนล้มลงไปหน้าผู้อำนวยการ และสารวัตรทหารก็หิ้วผมไปสอบใต้
ต้นมะพร้าว พอรู้ว่าผมเป็นนักศึกษาของสถานศึกษาแห่งหนึ่งถึงกับสะดุ้งถามว่ามากันกี่คน ผมตอบว่า
มาคนเดียวครับ ผมโดนรุมกระทืบมา วันนั้นมอเตอร์ไซต์ผมเละเทะโดนกรีดเบาะขูดสี ทุบไมล์
ดีมันไม่เจาะยางแถมให้ด้วย  ผมต้องบอกสารวัตรทหารไปส่งเอามอเตอร์ออกมาจากหอพักหญิง
ดังนั้นความคิดที่ผมจะไปรอเธอที่หน้าโรงเรียนเป็นอันเลิกคิดไปได้ เหตการณ์ในวันนั้นผมอายอาจารย์
ยังไม่หาย จบ ม.ศ.3 มาได้ด้วยคะแนน 50 เปอร์เซนต์ก็บุญโขแล้ว

จนกระทั่งเวลาผ่านไปหลังจากที่ผมพบเธอหน้าโรงเรียนปรินส์ก็ประมาณเกือบปีกว่า ๆ แล้ว
ตอนนั้นเป็นซัมเมอร์ของมหาวิทยาลัย อากาศค่อนข้างร้อนมันเป็นช่วงเดือนเมษายน ผมไป
ว่ายน้ำที่สระรุจิรวงศ์เวลาบ่ายสี่โมงกว่า ผมไม่ต้องเสียค่าเข้าสระเพราะมีบัตรนักศึกษา ช่วงนั้น
จำนวนคนที่มาว่ายน้ำมีไม่มากนัก  ในขณะที่ผมกำลังว่ายเข้าขอบสระด้านสตาร์ท พลันสายตาก็เหลือบเห็น
นักเรียนหญิงนั่งพับเพียบที่ขอบสระ เธอกำลังวักน้ำสาดเด็กชายที่ลอยคออยู่ในสระ สายตาผม
เบิกกว้างหัวใจเต้นตูมตาม ช..ช.. ใช่เธอคนที่ผมเห็นเมื่อวันนั้นแน่นอน เธอสวยมาก ผมเห็นใกล้ ๆ
จะทักก็ไม่กล้า เพราะนอกจากเด็กชายที่อยู่ในสระ อาจมีพ่อเธอนั่งอยู่ตรงไหนก็ได้  แม้ว่าไม่มีพ่อมาคุม
ผมก็มีอาการประหม่าชัดเจน ธรรมดาผู้หญิงทั่วไปผมปากหมาพอสมควร จะให้ว่าเป็นลิงเป็นชะนีผม
ก็ว่าได้ไม่มีเกรงใจกัน แต่ตอนนี้ทำไมความกล้าของผมหายไปไหนหมด นี่คนอย่างผมถึงกับยอม
สยบแทบเท้าของเธอโดยที่ยังไม่รู้จักกันแล้วหรือนี่... มันคงเป็นรักแท้แน่เชียว

ผมรีบกระซิบบอกเพื่อนว่า คนนี้กูรอมาเป็นปีแล้ว รักจริงโว้ย..ย.. รีบขึ้นเดี๋ยวขับรถตามไปดูบ้าน
วันหลังคิดถึงจะได้ไปหาที่บ้านเลย

เราสองคนรีบขึ้นจากสระทั้งที่ยังลงได้ไม่ถึงสิบนาที อาบน้ำแต่งตัว หวีผมทั้งที่ทุกครั้งไม่เคยหวี
กว่าจะออกห้องน้ำได้ยืนหน้ากระจกเอียงซ้ายขวา กลัวจะสะเหร่อต่อหน้าสาวน้อยคนนั้น
ทำไมผมกลายเป็นคนสำอางไปได้วะ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน

ออกจากห้องน้ำก็รีบเดินมาที่เคาเตอร์เพื่อคืนบัตรตู้เก็บของและรับบัตรนักศึกษาคืน สายตาก็มองหา
สาวเจ้าคนนั้น แต่ก็ไม่เห็นแม้แต่เงา  เอาวะนั่งรอสักพัก น้องชายเข้าคงเข้าไปอาบน้ำยังไงเธอก็ต้อง
อยู่แถวนั้น ผมนั่งรอกับเพื่อนจนเกือบห้าโมงครึ่ง ก็ไม่เห็นแม้แต่เงาทั้งพี่ทั้งน้อง  วันนันผมแห้วอีก
ตามเคย แล้วนี่ผมจะได้เจอเธออีกเมื่อไหร่....ฟ้าเท่านั้นจะบอกได้

หลังจากผมศึกษาจบจากรั้วมหาลัย ก็ทำงาน 6 เดือนและตระเวณเที่ยวทั่วไทยอีก 6 เดือน
จึงมาสมัครเป็นนักศึกษาในรั้วมหาลัยอีกครั้ง ในเทอมแรก ผมไปวิ่งที่สนามเฉลิมพระเกียรติข้างมอชอ
ผมวิ่งเป็นประจำทุกวัน บางวันก็วิ่งไปสวนสัตว์ ครูบาศรีวิชัยและวิ่งกลับมาที่สนามวิ่ง

และแล้ววันหนึ่ง หลังจากผมเลิกวิ่งกำลังขับรถย้อยกลับมาทางฝั่งแพทย์ กำลังจะพ้นประตู
สายตาก็เห็นนักศึกษาหญิงคนหนึ่งซ้อนท้ายเพื่อนผู้หญิงสวนเข้ามาทางสนามวิ่ง  ใจของผมบอกว่าใช่แล้ว
ผมรีบเบรกหยุดรถทันทีและบีบแตรเสียงดังยาวให้เธอได้รู้ตัวว่าผมเรียก  ในช่วงเวลานั้นใจของผมบอกว่า
เป็นไงเป็นกัน ถ้าพลาดวันนี้ก็คงอีกเป็นปีหละมั๊งกว่าจะได้เจอกันอีก ยังไงก็ต้องขอรู้จักไว้ก่อน

ผมรีบเปิดประตูรถและข้ามถนนไปหาเธอที่นั่งซ้อนท้ายทำหน้างง ๆ   ประโยคแรกผมพูดออกไปว่า
"พี่ตามหาน้องมาเป็นปีแล้ว ขอให้พี่ได้ทำความรู้จักบ้างเถอะ"  ผมพูดออกไปประมาณนี้
ตอนนั้นเธอกลายเป็นนักศึกษาสาวไปแล้ว แต่ก็ยังน่ารักเหมือนเดิม คราวนี้เห็นใกล้ ๆ บะเซ็กซี่ซะด้วย
น่ารักแบบนี้ก็ประมาณดาวมหาลัยได้เลยนะนั้น  ขณะที่เธอยังงง ๆ ผมก็ถามจนรู้จักว่าบ้านเธอ
อยู่ตรงไหน มันหาไม่ยากเพราะบ้านเธออยู่หลังตึกแถวพาณิชย์ของแม่เธอที่ปลูกให้เช่า

หลังจากวันนั้นผมบุกถึงบ้าน อีกไม่กี่อาทิตย์เธอมีงานถูกรับน้องที่มหาลัยของเธอ
ผมก็ไม่ส่งไปเฝ้ารอรับกลับ  ความสนิทสนมผมกับเธอเป็นไปได้ด้วยดี บางครั้งเธอ
กับเพื่อนก็ไปอ่านหนังสือที่มหาลัยผมแล้วเธอก็ขี่มอเตอร์ไซต์แวบมาหาผมที่อาคารเรียน
ทำให้บรรดาเพื่อน ๆ ที่มีอายุมาก ๆ แบบว่าลาศึกษาต่อ ทั้งหนุ่มน้อยใหญ่ซิ๊ดซาดปากกันไม่หยุด

จากการที่คบกันทำให้ผมทราบว่าเธอต้องกลับบ้านที่กรุงเทพทุกอาทิตย์ ผมไปส่งสนามบินทุกครั้ง
ไปรับทุกหน คุณพ่อเป็นตำรวจสันติบาล ท้องที่ไหนที่มีอิทธิพล ทีมของคุณพ่อจะต้องถูกส่งไปปราบ
ดังนั้นเธอจึงอยู่ลำพังที่บ้านคอยเก็บค่าเช่าไปส่งให้บ้านที่กรุงเทพ

และแล้ววันนั้นก็มาถึง มันเป็นวันสงกรานต์ วันที่ผมจำไม่ลืมเลือน  ขณะที่รถติดเป็นตังเม
แถวประตูท่าแพ รถวิ่งเป็นวันเวย์ ผมกำลังไปทางถนนรอบคูเมืองด้านนอก คือวิ่งไปทาง
พาณิชย์การเชียงใหม่ แต่ตอนนั้นรถอยู่ประมาณประตูท่าแพ  ผมเป็นคนขับ หน้ารถ
เป็นรถกระบะ มีถังน้ำ มีคนนั้นอยู่หลังกระบะคอยสาดน้ำใส่คนโน้นคนนี้ ดูแล้วน่าสนุก

ขณะที่รถก็ค่อยๆ คืบคลานตามกันไป ผมก็สังเกตุเห็นว่าบนท้ายกระบะคันหน้ามีผู้หญิงคนหนึ่งหน้าคุ้น ๆ
ผมเพ่งดูให้แน่ชัด ชิดรถเข้าไปอีก พอหญิงสาวหลังรถกระบะหันหน้ามาทางผม  โอ้คุณพระช่วย
ผมรีบหันไปมองดูเธอคนที่นั่งข้างผม แล้วผมหันไปดูหน้าหญิงที่เล่นน้ำสงกรานต์ท้ายรถกระบะ
จำได้ว่าผมหันไปหันมาไม่น้อยกว่าสิบครั้ง  ใช่แล้ว คนที่เล่นน้ำหลังรถกระบะคันหน้าคือคนที่ผมตามหา
คนที่ผมขับรถสวนหน้าโรงเรียนปรินส์   แต่คนที่นั่งข้างผมที่ผมคิดว่าใช่ กลับไม่ใช่คนที่ผมตามหา
จากที่ผมดูหน้าเทียบกันกลับไปมาร่วมสิบรอบ ก็ไม่เห็นว่าหน้าเธอ 2 คนจะเหมือนกัน คนที่นั่งข้างผม
สวยแบบเปรี้ยวคม ดุ   แต่คนที่นั่งหลังรถกระบะ สวยแบบเรียบร้อย สวยแบบไทย ๆ

ในตอนนั้นเมือผมแน่ใจว่าผมจีบผิดคน  ผมจึงร้องดังลั่นในรถ ทำเอาเธอคนที่ผมจีบผิดคนที่กำลัง
ดูคนอื่นเล่นน้ำสงกรานต์สะดุ้งและหันมาถามว่า "พี่เป็นอะไรคะ"  ผมจึงตอบว่า "ผิดคน ผิดคน"
ผมตอบแค่นั้น แต่ก็ไม่ได้พูดอะไรไปมากกว่านั้น  จะเฉลยก็ไม่ได้ เพราะเธอคนนี้จะเสียใจ

หลังจากสงกรานต์วันนั้น ผมก็ไม่เคยได้พบเธออีกเลย......

เขียนเล่าได้น่าติดตามมากครับ บรรยายได้บรรยากาศสำหรับคนเคยอยู่ชม.เลยครับ
ทำได้ไง พรสวรรคนะนี่ อย่าทิ้งมันนะครับ

จริงแล้วท

พี่วานิชเคยอยู่ มอ ชอ หรือครับ
ไม่ได้เรียน มอชอ ครับ
แต่เคยมีความหวานชื่น ที่น่าจดจำที่นั่นครับ....นี่..คุยซะเลย
เรื่องมันเศร้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #439 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 08:57:49 PM »

ว่าแต่คนขับรถกลับมารึยังล่ะพี่มนตรี หรือว่าโดนเมียตีตายไปแล้วครับพี่ คิก คิก คิก คิก

ยังไม่มาเลยครับสงใสผมคงหาใหม่ดีกว่าครับแต่ยังหาไม่ได้เลยครับ อ๋อย

V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #440 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:31:55 PM »

ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวันครับ กลับไปเยี่ยมครอบครัว และไปทำภาระกิจสันทานาการงานเวทีดนตรี ของกองผ้าป่าสามัครคีให้กับวัดที่บ้านต่างจังหวัดมา 9 วันเต็มๆครับ เลยถือโอกาสหอบบุญมาฝากแด่สมาชิก อวป. (มุมปืนอัดลม) ขอให้มีความสุขกันทุกๆ ท่านด้วยนะครับ...

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #441 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:33:34 PM »

สงกรานต์ปีนี้สงสัยเงียบเหงาไม่ค่อยมีใครเอาบรรยากาศเล่นน้ำแบบนี้มาฝากเลย บู่ บู่

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #442 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:36:28 PM »

จะมีก็แต่แบบนี้  อ๋อย อ๋อย ไม่รู้ที่อื่นเป็นยังไงบ้าง

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #443 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:37:40 PM »

ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวันครับ กลับไปเยี่ยมครอบครัว และไปทำภาระกิจสันทานาการงานเวทีดนตรี ของกองผ้าป่าสามัครคีให้กับวัดที่บ้านต่างจังหวัดมา 9 วันเต็มๆครับ เลยถือโอกาสหอบบุญมาฝากแด่สมาชิก อวป. (มุมปืนอัดลม) ขอให้มีความสุขกันทุกๆ ท่านด้วยนะครับ...

สาธุ สาธุ สาธุ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #444 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:38:19 PM »

สงกรานต์ปีนี้สงสัยเงียบเหงาไม่ค่อยมีใครเอาบรรยากาศเล่นน้ำแบบนี้มาฝากเลย บู่ บู่

มันทำบุญกันด้วยไข่ต้มรึไงเด็กสมัยนี้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #445 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:40:46 PM »

มีแบบเนี๊ยะ..ชอบมะ..ชอบม้า...

* 21.jpg (74.49 KB, 469x700 - ดู 200 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #446 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:44:31 PM »

ถ้าจะถ่ายภาพให้ได้บรรยากาศแบบนี้ต้องทำไงบ้างครับ
คนถ่ายเค้ากะจังหว่ะยังไงครับ Huh Huh

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #447 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:46:28 PM »

มีแบบเนี๊ยะ..ชอบมะ..ชอบม้า...

นี่แหละหนา...ไม่ทวงไม่ยอมเอามาโชว์ กะเก็บไว้ดูคนเดียวล่ะสิครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ว่าแต่มีอีกหรือปล่าววว หลงรัก หลงรัก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #448 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:47:49 PM »

ก่อนอืนต้องใจกล้าก่อนครับ  เอาถุงพลาสติกมาหุ้มกล้อง-เลนส์ให้ดี...ไม่งั้นงานเข้า..
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #449 เมื่อ: เมษายน 18, 2010, 09:49:56 PM »

shuter speed สูงๆใว้ก่อนเลยครับคุณอู๋ แต่แสงต้องพอนะครับ
เหมือนที่เค้าชอบกระโดดแล้วถ่ายอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 09:56:04 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 555
  พิมพ์