๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 10:45:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1090604 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #405 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:00:54 PM »

โอเห็นปืนกระบอกนี้แล้วอยากได้จังเลยครับ คุณตุ้ย คงจะแม่นมากๆเลยครับ  หลงรัก น้ำลายหก

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #406 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:24:45 PM »

พี่ครับ ไฟว์ 5 ทุ่มครึ่ง กท-ชม. มีที่นั่งว่างไหมครับ....... น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #407 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:29:53 PM »

พี่ครับ ไฟว์ 5 ทุ่มครึ่ง กท-ชม. มีที่นั่งว่างไหมครับ....... น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่ต้องคิดนาน...ถอยรถออกบ้านมาเลย.. เช้าก็ถึง....ไม่งั้นอด..จริงๆนะเอ้า...

* 3.jpg (50.91 KB, 287x500 - ดู 271 ครั้ง.)

* 9.jpg (55.99 KB, 282x500 - ดู 263 ครั้ง.)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #408 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:31:20 PM »

ขาวๆทั้งน้าน..น...น....ทั้งด้านหน้า....ทั้งด้านหลัง...

* 6.jpg (51.31 KB, 297x500 - ดู 267 ครั้ง.)

* 14.jpg (61.57 KB, 354x500 - ดู 269 ครั้ง.)
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #409 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:44:47 PM »

โอ้ย..........ฟันกราม โยกแล้วพี่   หลงรัก  หัวเราะร่าน้ำตารินหัวเราะร่าน้ำตาริน

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #410 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:56:41 PM »

ไม่อยากจะบอกเลย...ว่าไอ้ภาพที่ถ่ายๆมาทั้งหมดเนี่ย..คนใช้ผมเป็นคนถ่ายให้ทั้งนั้น...

มี BATMAN ด้วยนะเอ้อ...

* 11.jpg (65.42 KB, 457x500 - ดู 261 ครั้ง.)

* 16.jpg (53.5 KB, 335x500 - ดู 253 ครั้ง.)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #411 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 11:03:19 PM »

ใครอยากดื่ม มาลีบ้าง...เอามาฝาก สี่เต้า..เอ๊ย...สี่กล่อง....

* 20.jpg (64.14 KB, 464x500 - ดู 268 ครั้ง.)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #412 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 11:24:22 PM »

คิดถึงชม.
เมื่อก่อนเคยขึ้นลงทุกอาทิตย์ เป็นเวลา 1 ปีเต็ม
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #413 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:40:36 AM »

คิดถึงชม.
เมื่อก่อนเคยขึ้นลงทุกอาทิตย์ เป็นเวลา 1 ปีเต็ม

คิดถึง"เมือง" หรือคิดถึง"คน" ล่ะครับพี่...วันนี้ยังทันนะครับพี่ โทรหาคุณ AJ 6080  แล้วแวะรับกัน ออกเดินทางเลย......
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #414 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 04:34:25 PM »

คิดถึงชม.

คิดถึง"เมือง" หรือคิดถึง"คน" ล่ะครับพี่...วันนี้ยังทันนะครับพี่ โทรหาคุณ AJ 6080  แล้วแวะรับกัน ออกเดินทางเลย......

เกรงว่าเดี๋ยวติดใจแล้วกลับมาไม่ทัน 17 นี้ครับพี่ตุ้ย

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #415 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 06:37:11 PM »

ไม่ต้องคิดนาน...ถอยรถออกบ้านมาเลย.. เช้าก็ถึง....ไม่งั้นอด..จริงๆนะเอ้า...

ชุดสีส้มนี่สวยจังเลยครับสงใสต้องหามาให้คนใช้ผมที่บ้านมาใส่บ้างแล้วครับ หลงรัก เยี่ยม เยี่ยม

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #416 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:59:19 PM »

"ชุด"สวย ใช่ไหมครับพี่มนตรี....
  ว่าแล้วก็มีเรื่องอยากถามพี่มนตรีครับ  เอาว่าถามทางPMดีกว่านะครับ...
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #417 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:45:54 PM »

สงกรานต์ปีนี้พาครอบครัวไปเที่ยวบ้านพี่เมืองน้อง ตอนนี้อยู่ที่อำเภอโขงเจียมรอดูพระอาทิตย์ขึ้นพรุ่งนี้เช้าก็จะเดินทางกลับ กทม. ครับ

เอาตัวอย่างภาพมาให้ดูครับ รูปแรกคือน้ำตกตาดเฮือง

นี่คือด้านข้างที่พัก

น้ำตกอีกที่ครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #418 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:48:36 PM »

โถ่...พี่สำราญ จะเอารูปสีส้มๆเปียกๆเหมือนรูปของพี่ตุ้ย แถวนั้นมีบ้างมั้ยครับพี่ คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #419 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 10:03:20 PM »

นิทานก่อนนอนวันนี้ เรื่องวันสงกรานต์ ......

ผมมีความหลังกับวันสงกรานต์เมื่อย้อนไปเกือบยี่สิบปี ผมจำวันสงกรานต์ครั้งนั้นได้ไม่มีวันลืม
จากวันสงกรานต์ครั้งนั้น ย้อนไปอีกเกือบ 2 ปี ขณะที่ผมกำลังศึกษาในรั้วมหาวิทยาลัย
ผมขับรถกินลมเล่นผ่านหน้าโรงเรียนปรินส์ถนนแก้วนวรัฐ ตอนนั้นเป็นเวลาประมาณเกือบ 4 โมงเย็น
จำนวนรถราบนท้องถนนในตอนนั้นไม่ค่อยมากเหมือนทุกวันนี้ ปกติถ้าผมเหงา ๆ ผมจะชอบ
ขับรถเล่นไปตามท้องถนน ไปเรื่อย ๆ ถ้าว่างมาก ๆ ก็ไปถึงภูเก็ตโน้นเลยก็เคยแล้ว

วันนั้นผมขับรถไปด้วยความเร็วไม่มากนักประมาณ 40 กิโลเมตรต่อชั่วโมง มันแทบจะเรียกว่าเป็นการคลานไป
บนท้องถนนซะมากกว่า  ขณะเดียวกันมีนักเรียนหญิงมัธยมปลายขับมอเตอร์ไซต์ยามาฮ่าเบลล์ 80 ซีซี
สวนทางมา เธอสวยน่ารักมาก สวยหวานแบบไทย ๆ  ดูหน้าตาแล้วเป็นคนเรียบร้อย  ผมหลงรักเธอทันที
ในตอนนั้นผมรีบจอดรถเพื่อจะกลับรถขับตามเธอไป  แต่เหมือนฟ้าจะแกล้งผมไม่ให้ได้พบกับเธอในวันนั้น
จำนวนรถที่ไม่มากในตอนแรกนั้นกลับมีรถจากไหนไม่ทราบขับตามผมมาและแซงไปอย่างไม่ขาดตอน
กว่าผมจะกลับรถได้และขับตามไปจนติดไฟแดงสี่แยกเชิงสะพานนครพิงค์ ผมก็ไม่ทราบว่านักเรียนสาว
มัธยมปลายคนสวยเธอเลี้ยวซ้าย หรือขวา หรือว่าตรงไป หากผมตรงไป ผมก็ต้องพบกับสี่แยกฝั่งโน้นอีก
ทำไงดี แค่เห็นครั้งเดียวผมก็อยากรู้จักเธอมาก  แวบหนึ่งของความคิดผมไปดักพบเธอที่โรงเรียนเลยดีไหม
แต่ก็เกรงใจมาสเซอร์ ครั้งสุดท้ายที่ผมโดนสารวัตรทหารจับในโรงเรียนก็เกือบ 7 ปีย้อนไปตอน
ผมเรียนช่างยนต์ปี 1 และมาเที่ยวงานประจำปีที่โรงเรียนแล้วก็มีเรื่องกับกลุ่มนักเรียนเกเรที่เรียนซ้ำชั้น
ตอนนั้นผมวิ่งหนีตายจากการโดนไล่ยิงวิ่งสุดชีวิตเข้ามาในงานเพราะผมรู้ดีว่าพวกนักเรียนเกเรไม่กล้า
ไล่ตาม ผมกระโดดไปตามเก้าอี้นั่งจนล้มลงไปหน้าผู้อำนวยการ และสารวัตรทหารก็หิ้วผมไปสอบใต้
ต้นมะพร้าว พอรู้ว่าผมเป็นนักศึกษาของสถานศึกษาแห่งหนึ่งถึงกับสะดุ้งถามว่ามากันกี่คน ผมตอบว่า
มาคนเดียวครับ ผมโดนรุมกระทืบมา วันนั้นมอเตอร์ไซต์ผมเละเทะโดนกรีดเบาะขูดสี ทุบไมล์
ดีมันไม่เจาะยางแถมให้ด้วย  ผมต้องบอกสารวัตรทหารไปส่งเอามอเตอร์ออกมาจากหอพักหญิง
ดังนั้นความคิดที่ผมจะไปรอเธอที่หน้าโรงเรียนเป็นอันเลิกคิดไปได้ เหตการณ์ในวันนั้นผมอายอาจารย์
ยังไม่หาย จบ ม.ศ.3 มาได้ด้วยคะแนน 50 เปอร์เซนต์ก็บุญโขแล้ว

จนกระทั่งเวลาผ่านไปหลังจากที่ผมพบเธอหน้าโรงเรียนปรินส์ก็ประมาณเกือบปีกว่า ๆ แล้ว
ตอนนั้นเป็นซัมเมอร์ของมหาวิทยาลัย อากาศค่อนข้างร้อนมันเป็นช่วงเดือนเมษายน ผมไป
ว่ายน้ำที่สระรุจิรวงศ์เวลาบ่ายสี่โมงกว่า ผมไม่ต้องเสียค่าเข้าสระเพราะมีบัตรนักศึกษา ช่วงนั้น
จำนวนคนที่มาว่ายน้ำมีไม่มากนัก  ในขณะที่ผมกำลังว่ายเข้าขอบสระด้านสตาร์ท พลันสายตาก็เหลือบเห็น
นักเรียนหญิงนั่งพับเพียบที่ขอบสระ เธอกำลังวักน้ำสาดเด็กชายที่ลอยคออยู่ในสระ สายตาผม
เบิกกว้างหัวใจเต้นตูมตาม ช..ช.. ใช่เธอคนที่ผมเห็นเมื่อวันนั้นแน่นอน เธอสวยมาก ผมเห็นใกล้ ๆ
จะทักก็ไม่กล้า เพราะนอกจากเด็กชายที่อยู่ในสระ อาจมีพ่อเธอนั่งอยู่ตรงไหนก็ได้  แม้ว่าไม่มีพ่อมาคุม
ผมก็มีอาการประหม่าชัดเจน ธรรมดาผู้หญิงทั่วไปผมปากหมาพอสมควร จะให้ว่าเป็นลิงเป็นชะนีผม
ก็ว่าได้ไม่มีเกรงใจกัน แต่ตอนนี้ทำไมความกล้าของผมหายไปไหนหมด นี่คนอย่างผมถึงกับยอม
สยบแทบเท้าของเธอโดยที่ยังไม่รู้จักกันแล้วหรือนี่... มันคงเป็นรักแท้แน่เชียว

ผมรีบกระซิบบอกเพื่อนว่า คนนี้กูรอมาเป็นปีแล้ว รักจริงโว้ย..ย.. รีบขึ้นเดี๋ยวขับรถตามไปดูบ้าน
วันหลังคิดถึงจะได้ไปหาที่บ้านเลย

เราสองคนรีบขึ้นจากสระทั้งที่ยังลงได้ไม่ถึงสิบนาที อาบน้ำแต่งตัว หวีผมทั้งที่ทุกครั้งไม่เคยหวี
กว่าจะออกห้องน้ำได้ยืนหน้ากระจกเอียงซ้ายขวา กลัวจะสะเหร่อต่อหน้าสาวน้อยคนนั้น
ทำไมผมกลายเป็นคนสำอางไปได้วะ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน

ออกจากห้องน้ำก็รีบเดินมาที่เคาเตอร์เพื่อคืนบัตรตู้เก็บของและรับบัตรนักศึกษาคืน สายตาก็มองหา
สาวเจ้าคนนั้น แต่ก็ไม่เห็นแม้แต่เงา  เอาวะนั่งรอสักพัก น้องชายเข้าคงเข้าไปอาบน้ำยังไงเธอก็ต้อง
อยู่แถวนั้น ผมนั่งรอกับเพื่อนจนเกือบห้าโมงครึ่ง ก็ไม่เห็นแม้แต่เงาทั้งพี่ทั้งน้อง  วันนันผมแห้วอีก
ตามเคย แล้วนี่ผมจะได้เจอเธออีกเมื่อไหร่....ฟ้าเท่านั้นจะบอกได้

หลังจากผมศึกษาจบจากรั้วมหาลัย ก็ทำงาน 6 เดือนและตระเวณเที่ยวทั่วไทยอีก 6 เดือน
จึงมาสมัครเป็นนักศึกษาในรั้วมหาลัยอีกครั้ง ในเทอมแรก ผมไปวิ่งที่สนามเฉลิมพระเกียรติข้างมอชอ
ผมวิ่งเป็นประจำทุกวัน บางวันก็วิ่งไปสวนสัตว์ ครูบาศรีวิชัยและวิ่งกลับมาที่สนามวิ่ง

และแล้ววันหนึ่ง หลังจากผมเลิกวิ่งกำลังขับรถย้อยกลับมาทางฝั่งแพทย์ กำลังจะพ้นประตู
สายตาก็เห็นนักศึกษาหญิงคนหนึ่งซ้อนท้ายเพื่อนผู้หญิงสวนเข้ามาทางสนามวิ่ง  ใจของผมบอกว่าใช่แล้ว
ผมรีบเบรกหยุดรถทันทีและบีบแตรเสียงดังยาวให้เธอได้รู้ตัวว่าผมเรียก  ในช่วงเวลานั้นใจของผมบอกว่า
เป็นไงเป็นกัน ถ้าพลาดวันนี้ก็คงอีกเป็นปีหละมั๊งกว่าจะได้เจอกันอีก ยังไงก็ต้องขอรู้จักไว้ก่อน

ผมรีบเปิดประตูรถและข้ามถนนไปหาเธอที่นั่งซ้อนท้ายทำหน้างง ๆ   ประโยคแรกผมพูดออกไปว่า
"พี่ตามหาน้องมาเป็นปีแล้ว ขอให้พี่ได้ทำความรู้จักบ้างเถอะ"  ผมพูดออกไปประมาณนี้
ตอนนั้นเธอกลายเป็นนักศึกษาสาวไปแล้ว แต่ก็ยังน่ารักเหมือนเดิม คราวนี้เห็นใกล้ ๆ บะเซ็กซี่ซะด้วย
น่ารักแบบนี้ก็ประมาณดาวมหาลัยได้เลยนะนั้น  ขณะที่เธอยังงง ๆ ผมก็ถามจนรู้จักว่าบ้านเธอ
อยู่ตรงไหน มันหาไม่ยากเพราะบ้านเธออยู่หลังตึกแถวพาณิชย์ของแม่เธอที่ปลูกให้เช่า

หลังจากวันนั้นผมบุกถึงบ้าน อีกไม่กี่อาทิตย์เธอมีงานถูกรับน้องที่มหาลัยของเธอ
ผมก็ไม่ส่งไปเฝ้ารอรับกลับ  ความสนิทสนมผมกับเธอเป็นไปได้ด้วยดี บางครั้งเธอ
กับเพื่อนก็ไปอ่านหนังสือที่มหาลัยผมแล้วเธอก็ขี่มอเตอร์ไซต์แวบมาหาผมที่อาคารเรียน
ทำให้บรรดาเพื่อน ๆ ที่มีอายุมาก ๆ แบบว่าลาศึกษาต่อ ทั้งหนุ่มน้อยใหญ่ซิ๊ดซาดปากกันไม่หยุด

จากการที่คบกันทำให้ผมทราบว่าเธอต้องกลับบ้านที่กรุงเทพทุกอาทิตย์ ผมไปส่งสนามบินทุกครั้ง
ไปรับทุกหน คุณพ่อเป็นตำรวจสันติบาล ท้องที่ไหนที่มีอิทธิพล ทีมของคุณพ่อจะต้องถูกส่งไปปราบ
ดังนั้นเธอจึงอยู่ลำพังที่บ้านคอยเก็บค่าเช่าไปส่งให้บ้านที่กรุงเทพ

และแล้ววันนั้นก็มาถึง มันเป็นวันสงกรานต์ วันที่ผมจำไม่ลืมเลือน  ขณะที่รถติดเป็นตังเม
แถวประตูท่าแพ รถวิ่งเป็นวันเวย์ ผมกำลังไปทางถนนรอบคูเมืองด้านนอก คือวิ่งไปทาง
พาณิชย์การเชียงใหม่ แต่ตอนนั้นรถอยู่ประมาณประตูท่าแพ  ผมเป็นคนขับ หน้ารถ
เป็นรถกระบะ มีถังน้ำ มีคนนั้นอยู่หลังกระบะคอยสาดน้ำใส่คนโน้นคนนี้ ดูแล้วน่าสนุก

ขณะที่รถก็ค่อยๆ คืบคลานตามกันไป ผมก็สังเกตุเห็นว่าบนท้ายกระบะคันหน้ามีผู้หญิงคนหนึ่งหน้าคุ้น ๆ
ผมเพ่งดูให้แน่ชัด ชิดรถเข้าไปอีก พอหญิงสาวหลังรถกระบะหันหน้ามาทางผม  โอ้คุณพระช่วย
ผมรีบหันไปมองดูเธอคนที่นั่งข้างผม แล้วผมหันไปดูหน้าหญิงที่เล่นน้ำสงกรานต์ท้ายรถกระบะ
จำได้ว่าผมหันไปหันมาไม่น้อยกว่าสิบครั้ง  ใช่แล้ว คนที่เล่นน้ำหลังรถกระบะคันหน้าคือคนที่ผมตามหา
คนที่ผมขับรถสวนหน้าโรงเรียนปรินส์   แต่คนที่นั่งข้างผมที่ผมคิดว่าใช่ กลับไม่ใช่คนที่ผมตามหา
จากที่ผมดูหน้าเทียบกันกลับไปมาร่วมสิบรอบ ก็ไม่เห็นว่าหน้าเธอ 2 คนจะเหมือนกัน คนที่นั่งข้างผม
สวยแบบเปรี้ยวคม ดุ   แต่คนที่นั่งหลังรถกระบะ สวยแบบเรียบร้อย สวยแบบไทย ๆ

ในตอนนั้นเมือผมแน่ใจว่าผมจีบผิดคน  ผมจึงร้องดังลั่นในรถ ทำเอาเธอคนที่ผมจีบผิดคนที่กำลัง
ดูคนอื่นเล่นน้ำสงกรานต์สะดุ้งและหันมาถามว่า "พี่เป็นอะไรคะ"  ผมจึงตอบว่า "ผิดคน ผิดคน"
ผมตอบแค่นั้น แต่ก็ไม่ได้พูดอะไรไปมากกว่านั้น  จะเฉลยก็ไม่ได้ เพราะเธอคนนี้จะเสียใจ

หลังจากสงกรานต์วันนั้น ผมก็ไม่เคยได้พบเธออีกเลย......

หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 555
  พิมพ์