๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:49:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1070699 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #255 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:23:56 PM »

อ้างถึง
ปากห่างตัวใหญ่จริงๆครับ ตัวเกือบๆเท่าสุนัขเลยครับ แต่ก็ทนความแรงของ AS410 ปรับแรงสุด ใช้ลูก JSB 18 เกรน ระยะเผาขน 10เมตรได้ ยิงมุมจากใต้ต้นไม้ขึ้นบนในมุมประมาณ75องศา เล็กกลางตัวครับเนื่องจากกล่องมัวมากๆ เพราะระยะไกล้เกินไป และผมปรับกำลังขยายที่10x ครับ

ทริปที่ผ่านมาคุณเต้ยสอยด้วยระยะประมาณ 35 เมตร ล่วงครับ ผมลงไปซ้ำ 2 นัดยังไม่ตายเลย.....ตัวเท่าไก่ชน (ยังไม่กางปีกนะครับ) ใหญ่จริงๆ เห็นสภาพแล้วสงสารเลย..........
ถ้าโดนจุดสำคัญนกกระยางไม่เกิน 1 นาทีก็เรียบร้อยครับ
แต่ถ้าเป็นนกเป็ดน้ำใช้เวลานานมากครับกว่าจะตาย
พี่ระพินเดี๋ยวหลังสงกรานต์ พี่อู๋ขึ้นมาไปที่บ้านพี่ นะครับ ด้วยกันไหมเช้าไปเย็นกลับ สถานการณ์น่าจะดีกว่าดี....
สงสัยผมจะไม่ได้เอา AA ขึ้นไปด้วยนะครับ เพราะป่านนี้แล้วยังไม่ได้รับใบคู่มือปืนเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #256 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:27:46 PM »

ยังไม่ได้เหมือนกันครับคุณอู๋  สงสัยจะต้องไปยืมคนอื่นยิงเหมือนกันครับ หลงรัก หลงรัก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #257 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:30:16 PM »

ยังไม่ได้เหมือนกันครับคุณอู๋  สงสัยจะต้องไปยืมคนอื่นยิงเหมือนกันครับ หลงรัก หลงรัก
ผมกะจะยืมของพี่สำราญครับพี่ทศ แต่สงสัยว่าจะมีคนจองซะแล้ว Undecided Undecided

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #258 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:30:33 PM »

ผมก็ยังไม่ใด้ครับ ถึงใด้ก็เอาปืนไปตรวจไม่ใด้อยู่ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่แว่วๆว่านายช่างใหญ่ใด้แล้วนะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #259 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:32:37 PM »

ผมก็ยังไม่ใด้ครับ ถึงใด้ก็เอาปืนไปตรวจไม่ใด้อยู่ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่แว่วๆว่านายช่างใหญ่ใด้แล้วนะครับ
ช่วงนี้นายช่างใหญ่เงียบไปเลยนะครับ
เห็นว่ากำลังทำงานพิเศษหารายได้เสริมอยู่ครับคุณตุ๊

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #260 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:55:07 PM »

อ้างถึง
ปากห่างตัวใหญ่จริงๆครับ ตัวเกือบๆเท่าสุนัขเลยครับ แต่ก็ทนความแรงของ AS410 ปรับแรงสุด ใช้ลูก JSB 18 เกรน ระยะเผาขน 10เมตรได้ ยิงมุมจากใต้ต้นไม้ขึ้นบนในมุมประมาณ75องศา เล็กกลางตัวครับเนื่องจากกล่องมัวมากๆ เพราะระยะไกล้เกินไป และผมปรับกำลังขยายที่10x ครับ

ทริปที่ผ่านมาคุณเต้ยสอยด้วยระยะประมาณ 35 เมตร ล่วงครับ ผมลงไปซ้ำ 2 นัดยังไม่ตายเลย.....ตัวเท่าไก่ชน (ยังไม่กางปีกนะครับ) ใหญ่จริงๆ เห็นสภาพแล้วสงสารเลย..........
ถ้าโดนจุดสำคัญนกกระยางไม่เกิน 1 นาทีก็เรียบร้อยครับ
แต่ถ้าเป็นนกเป็ดน้ำใช้เวลานานมากครับกว่าจะตาย
พี่ระพินเดี๋ยวหลังสงกรานต์ พี่อู๋ขึ้นมาไปที่บ้านพี่ นะครับ ด้วยกันไหมเช้าไปเย็นกลับ สถานการณ์น่าจะดีกว่าดี....
สงสัยผมจะไม่ได้เอา AA ขึ้นไปด้วยนะครับ เพราะป่านนี้แล้วยังไม่ได้รับใบคู่มือปืนเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมกะจะยืมของพี่สำราญครับพี่ทศ แต่สงสัยว่าจะมีคนจองซะแล้ว Undecided Undecided

หลังสงกรานต์ พี่ๆคงต้องโทรมาสอบถามที่ร้านดูครับ
แต่ถ้าจะเอาขึ้นมา กทม. ก็ส่งไปรษณีย์มาก่อนแล้วมารับได้ไหมเอ่ย.? เสร็จแล้วก็ส่งกลับ....บ้านเหมือนเดิม

ผมรักในหลวง...ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #261 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:27:48 PM »

ไม่มีปัญหาครับคุณอู๋ยังไงผมก็เอาไป 2 กระบอกอยู่แล้วครับ ไม่มีใบป.4 ไม่เป็นไรถ้าเจอด่านก็จะบอกว่าพึ่งผ่าน ป.3 มาจะขึ้น ป.4 ตอนเปิดเทอมกลางพฤษภาฯ ช่วงนี้ปิดเทอมโรงเรียนไม่ออกใบให้ครับ  ตกใจ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #262 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:35:58 PM »

ไม่มีปัญหาครับคุณอู๋ยังไงผมก็เอาไป 2 กระบอกอยู่แล้วครับ ไม่มีใบป.4 ไม่เป็นไรถ้าเจอด่านก็จะบอกว่าพึ่งผ่าน ป.3 มาจะขึ้น ป.4 ตอนเปิดเทอมกลางพฤษภาฯ ช่วงนี้ปิดเทอมโรงเรียนไม่ออกใบให้ครับ  ตกใจ
ไปแบบไม่มีน้ำแบบนั้นเลยนะครับพี่สำราญ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #263 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:38:25 PM »

อ้างถึง

หลังสงกรานต์ พี่ๆคงต้องโทรมาสอบถามที่ร้านดูครับ
แต่ถ้าจะเอาขึ้นมา กทม. ก็ส่งไปรษณีย์มาก่อนแล้วมารับได้ไหมเอ่ย.? เสร็จแล้วก็ส่งกลับ....บ้านเหมือนเดิม

เกรงใจไปรษณีย์ครับ เดี๋ยวท่านจะแถมบริการพิเศษให้ผมอีก ตกใจ ตกใจ
ดักโค้งลำกล้อง หรือทำลายที่เลนส์กล้องเล็ง หน่ะครับ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #264 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:52:12 PM »

อ้างถึง

นกปากห่างเป็นยังไงหนอ ผมไม่แน่ใจว่าเหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อนหรือเปล่า แต่เคยเหนนกตัวนึงอยู่แถวสถานีประมง บินลงมาจากต้นยูคาตัวใหญ่มากไม่รู้ว่านั่นใช่นกปากห่างหรือเปล่าครับ

สงสัยว่าถ้าจะยิงให้อยู่หมัดคงต้อง Head Shot แล้วหล่ะครับ รับรองได้ว่า AA เอาอยู่แน่นอนต่อให้เป็นนกกระจอกเทศก็คงต้องหมอบ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #265 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:56:06 PM »

ถามนักล่านกพิราบทุกท่าน ถ้ายิงกันได้ส่วนมากนำไปทำอะไรกันหรือครับ เขานิยมกินกันหรือเปล่า

ผมไม่เคยกิน ไปภัตตาคารเห็นพิราบน้ำแดงก็ไม่กล้าสั่ง กลัวเป็นตัวที่เรายิง
ไม่ลองชิมดูก่อนหล่ะครับ ถึงมือภัตตาคารเเล้วแสดงว่าต้องไม่ธรรมดาแน่ๆเลย แต่ถ้าเป็นตัวที่เรายิงได้คงภูมิใจแย่เลย
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #266 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:07:03 AM »

ส่งให้ปลัดอำเภอใจ ลอกทะเบียบเรียบร้อยครับ วันพุทธที่  7 ไปรับ ป.4 แล้วเตียมขึ้นชั้น ป.5 ครับ ฮิฮิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก  (ขอ ป.3 ต่อเลยครับ) ก็คิดแบบคุณ ตุ๊ อยู่นั้นแหละ555 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #267 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 08:25:55 PM »

ส่งให้ปลัดอำเภอใจ ลอกทะเบียบเรียบร้อยครับ วันพุทธที่  7 ไปรับ ป.4 แล้วเตียมขึ้นชั้น ป.5 ครับ ฮิฮิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก  (ขอ ป.3 ต่อเลยครับ) ก็คิดแบบคุณ ตุ๊ อยู่นั้นแหละ555 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ทำไมมันง่ายกันจริงๆ ทีผม ป.3ยังไม่รู้เรื่องเลย(ผมมี ป.6 ยังทำอะไรไม่ได้เลย)ต้องกลับไปเรียน ป.3 ใหม่
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #268 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 06:49:04 AM »

เนื่องจากหนุ่มเหลือน้อยจากแดนใต้ เดินทางจากหาดใหญ่ไปหลงทางอยู่ กทม.
เห็นบอกว่าเบื่ออาบน้ำแถวนี้แล้ว อยากเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง คิก คิก คิก คิก
ชื่อ Padang ตอนนี้อยากเจอเพื่อนๆ พี่ๆ มาก
วันนี้กลุ่มนนฯ หรือกลุ่ม บางนา มีนัดกันหรือเปล่าถ้ามีช่วยลองโทรติดต่อเพื่อนัดเจอกันดูนะครับ ไหว้ ไหว้
0815416865

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #269 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 05:07:44 PM »

เมื่อวานไปธุระที่บางเลนเสร็จตอนเที่ยง ก็เลยพาคนใช้+เจ้านายอีก 2 นาย ไปเที่ยวต่อที่ศาลหลักเมืองสุพรรณบุรีต่อ
สังเกตุตลอดทางเลยว่ามีนกพิราบแทบจะทุกหลังคาบ้านเลย ยิ่งถ้าเป็นลานตากข้าวไม่ต้องนับเลยเป็นร้อยครับ... ตกใจ ตกใจ
เห็นแล้วมันน่าเล็งจริงๆ.....เลย   Undecided Undecided

วันนี้เลยเอาปืนออกมาตั้งกล้องที่ ระยะ 40 เมตรซักหน่อย เพื่อไว้เอายิงที่บ้านพี่นะครับ........ น้ำลายหก น้ำลายหก
เที่ยวนี้ต้องแก้มือซะหน่อย Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2010, 05:26:50 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 555
  พิมพ์