๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:32:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1070814 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #150 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:33:00 AM »

คุณตุ๊ครับเดียววันเสาร์ก่อนไปสุพรรณผมว่าจะเข้าไปสนามราชนาวีบางนาหน่อยครับจะเอาเจ้า Anschutz 1813 superMatch กับเจ้า Air Arms ไปตั้งกล้องหน่อยครับท่าว่างแวะเอาปืนไปตั้งกล้องกันนะครับ
ใด้เลยคุณพี่ ว่าแต่สนามเค้าจะเปิดหรือครับ พวกแดงเค้าจะปิดกรุงเทพนะพี่ Grin

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #151 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:38:10 AM »

คุณตุ๊ครับเดียววันเสาร์ก่อนไปสุพรรณผมว่าจะเข้าไปสนามราชนาวีบางนาหน่อยครับจะเอาเจ้า Anschutz 1813 superMatch กับเจ้า Air Arms ไปตั้งกล้องหน่อยครับท่าว่างแวะเอาปืนไปตั้งกล้องกันนะครับ
ใด้เลยคุณพี่ ว่าแต่สนามเค้าจะเปิดหรือครับ พวกแดงเค้าจะปิดกรุงเทพนะพี่ Grin

อ่าวสงใสจะไม่ได้ไปอีกแล้วเรา อ๋อยเดียวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไปถามดูก่อนนะครับเดียวผมมาบอกอีกที่ครับ  Grin

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #152 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:40:40 AM »

อยากไปแตะไกหมุดเจ้าAnschutz 1813ของพี่มนตรีจริงๆเลย น้ำลายหก น้ำลายหก

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #153 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:44:47 AM »

อยากไปแตะไกหมุดเจ้าAnschutz 1813ของพี่มนตรีจริงๆเลย น้ำลายหก น้ำลายหก

ตั้งแต่ใส่มาผมยังไม่ได้ลองเลยครับ คิก คิก คิก คิก

แหมช่วงนี้มันช่างหาเวลาลองยากจริงๆเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 01:47:03 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #154 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:49:24 AM »

กล้องใหม่ ไกใหม่ ยังไงก็ต้องลองให้ใด้ครับพี่ น้ำลายหก น้ำลายหก

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #155 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:51:56 AM »

กล้องใหม่ ไกใหม่ ยังไงก็ต้องลองให้ใด้ครับพี่ น้ำลายหก น้ำลายหก

ได้เลยครับเดียวท่าโทรไปถามแล้วทางสนามเค้าว่ายังไงเดียวมาบอกอีกทีนึงครับเดียวไปช่วยกันลองนะครับ Grin

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 02:56:18 AM »

วันนี้ตอน 6โมงเย็นถ่ายรูปบ้านแม่อยู่กับน้องสาว นกพิราบเกาะอยู่บนหลังคาทั้งแถบตะวันออกและตะวันตก ผมนับดูประมาณ100กว่าตัวถ่ายมูลเต็มหลังคาสร้างความเดือดร้อนให้กับแม่ผมเป็นอย่างมาก Smiley Smiley Smiley

ขอตำแหน่ง GPS ด้วยครับ ชาวปืนอัดลมที่อยู่ละแวกใกล้เคียงเดี๋ยวถ้าว่างเขาคงไปหาเอง

ในรูปหลังคา ผมอยากจะส่องตัวซ้ายสุดก่อน ถ้ามันจะเป็นตัวผู้จ่าฝูงแนะ
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:48:28 AM »

คุณตุ๊ครับวันนี้ผมโทรไปถามที่สนามราชนาวีครับเค้าบอกว่ายังปิดอยู่ครับและผมถามเค้าว่าเปิดวันไหนเค้าบอกว่ายังไม่ทราบเหมือนกันคะแสดงว่าปิดแบบยังไม่มีกำหนดเปิดเลยแหละครับ ตกใจ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:52:36 AM »

คุณตุ๊ครับวันนี้ผมโทรไปถามที่สนามราชนาวีครับเค้าบอกว่ายังปิดอยู่ครับและผมถามเค้าว่าเปิดวันไหนเค้าบอกว่ายังไม่ทราบเหมือนกันคะแสดงว่าปิดแบบยังไม่มีกำหนดเปิดเลยแหละครับ ตกใจ
เซ็งเป็ดเลยท่านพี่แบบนี้ ยี๊ ยี๊

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:09:04 PM »

เซ็งเป็ดเลยท่านพี่แบบนี้ ยี๊ ยี๊

ผมก็เซ็งห่านเหมือนกันครับ อดทดสอบเหมือนกันครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #160 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:17:41 PM »

ผมก็เซ็งห่านเหมือนกันครับ อดทดสอบเหมือนกันครับ
ไป 33 ม.3 ก่อนดีกว่า
วันศุกร์ ดวงอาทิตย์ตรงหัว เจอกันที่จอดรถ คาร์ฟู บางใหญ่  ดีไหมครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #161 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:52:04 PM »

พี่ๆครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ผมว่าถึงยิงโดนก็ต้องซ่อมครับ เพราะขนาดนกกระยางที่30. ตอนเอามาทำผัดเผ็ดก็ยังหากระสุนในตัวนกไม่เจอเลยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

60 ม. ก็ยังหากระสุนไม่เจอครับคุณแซม   ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ที่60เมตร ผมหานกไม่เจอครับพี่อู๋ ไหว้ ยิงปุ๊บบินปั๊บ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นกพวกนี้เข้าไกล้ยากนะครับ ที่ผมยิงได้นี่ผมเล่นขับรถล่าเลยครับ คือตังผมอยู่ที่ต่ำเเหน่งคนขับ พอเจอนกก็ลดกระจกฝั่งคนนั่ง พาด เลง ยิง ครับ นกมันคงไม่คิดว่ารถวิ่งมาจอดจะปล่อยกระสุนได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอยิงได้1ตัว ผมก็จอดรถเลยครับ เพราะฝูงนกบินหนีไปไม่ไกลครับ ลงเดินล่าเลยครับ ที่นี้พอเห็นผมลงมาพร้อมปืนมันไม่ยอมให้เข้าไกล้ในระยะ50เมตรเลยครับ แล้วพี่ๆคิดถึงสภาพจริงในการล่าสิครับ นั่งยิงก็ยาก ยืนยิงก็ยาก ทุ่งนาไม่มีที่พาดปืนครับ ยิงยากมากครับไม่เหมือนพาดยิงเนียนๆครับ  นั่งยิงที่ประมาณน่าจะ60เมตรได้ครับ นกบินไปอีก ผมก็เดินตามไปยิงอีก ทีนี้ยืนยิงบ้างก็ไม่อยู่ (ไม่โดนมากกว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก)

ถ้าจะไปออกทิปล่าในทุ่งนี่ผมแนะนำให้ซ้อมนั่งยิง ยืนยิง ให้ดีครับ เพราะ AS410+กล้องนี้ หนักเอาการครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #162 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:57:56 PM »

ผมว่าถึงยิงโดนก็ต้องซ่อมครับ เพราะขนาดนกกระยางที่30. ตอนเอามาทำผัดเผ็ดก็ยังหากระสุนในตัวนกไม่เจอเลยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

60 ม. ก็ยังหากระสุนไม่เจอครับคุณแซม   ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ที่60เมตร ผมหานกไม่เจอครับพี่อู๋ ไหว้ ยิงปุ๊บบินปั๊บ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นกพวกนี้เข้าไกล้ยากนะครับ ที่ผมยิงได้นี่ผมเล่นขับรถล่าเลยครับ คือตังผมอยู่ที่ต่ำเเหน่งคนขับ พอเจอนกก็ลดกระจกฝั่งคนนั่ง พาด เลง ยิง ครับ นกมันคงไม่คิดว่ารถวิ่งมาจอดจะปล่อยกระสุนได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอยิงได้1ตัว ผมก็จอดรถเลยครับ เพราะฝูงนกบินหนีไปไม่ไกลครับ ลงเดินล่าเลยครับ ที่นี้พอเห็นผมลงมาพร้อมปืนมันไม่ยอมให้เข้าไกล้ในระยะ50เมตรเลยครับ แล้วพี่ๆคิดถึงสภาพจริงในการล่าสิครับ นั่งยิงก็ยาก ยืนยิงก็ยาก ทุ่งนาไม่มีที่พาดปืนครับ ยิงยากมากครับไม่เหมือนพาดยิงเนียนๆครับ  นั่งยิงที่ประมาณน่าจะ60เมตรได้ครับ นกบินไปอีก ผมก็เดินตามไปยิงอีก ทีนี้ยืนยิงบ้างก็ไม่อยู่ (ไม่โดนมากกว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก)

ถ้าจะไปออกทิปล่าในทุ่งนี่ผมแนะนำให้ซ้อมนั่งยิง ยืนยิง ให้ดีครับ เพราะ AS410+กล้องนี้ หนักเอาการครับ
ลงรถเดินล่า อย่าลืมถอดกุญแจก่อนลงรถนะครับ เดี๋ยวเดินล่าเพลิน พวกล่ารถจะยิ้มร่า คิก คิก
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 03:15:37 PM »

สนามบางบัวทองเปิดครับ โทรเช็ค 11.00น. วันนี้ มีแนะนำว่าให้ซ่อนให้มิดชิดหน่อยก็ดีครับ ปิดสนาม 17.00น. เร็วกว่าเดิม 1 ชม.
หรือจะตั้งกล้องเสร็จเลยไป 33 หมู่3 ต่อเลยดีครับ Wink Wink

วันเสาร์เดี๋ยวมีเวลาว่างจะขับรถไปร่อนซักรอบว่ามีด่านไหม (สงสัยต้องอ้างคนใช้ว่าจะไปซื้อกาแฟซะหน่อย พอดีที่บ้านมันหมดเกลี้ยงเลย )
ต้องไปซื้อแถว โลตัสสุพรรณ ดีไหมหว่า หลงรัก หลงรัก

ผมรักในหลวง...ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 05:28:01 PM »

ผมใช้อุปกรณ์เสริมแบบนี้ครับคุณแซม ในการออกภาคสนาม คิก คิก คิก คิก
เพราะยิ่งยิงไกลก็ยิ่งต้องนิ่งครับ

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 555
  พิมพ์