๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 08:07:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมือถือและเทคนิคมือถือ ฟังทางนี้ upตลอดครับ  (อ่าน 24729 ครั้ง)
feen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:02:07 AM »

ผม มีอาชีพ ซ่อมมือถือไวรัสช่วงนี้ระบาดหนัก อยากให้พี่ๆระวัง
ไวรัสมีอถือมีหลายประเภท ครับ
 ประเภทแรก จะทำให้มือถือ เกิดอาการร่วน เช่น โทรออกเองเจอน้อยมาก ส่งข้อความเองเยอะมาก
 ไวรัส ที่ส่งข้อความเอง  การทำงานของมันก็คือ ถ้าพี่ๆ ใช้ระบบเติมเงิน  ไวรัส จะทำการส่งข้อความ ออกเองโดย
 อัตโนมัติ   ถ้าพี่ๆ เติมเงิน 300 ขึ้นอยู่ที่พี่ๆใช้โปรอะไร สมมุติ ส่งข้อความครั้งละ  3บาท มันจะส่งออกเอง จนกว่า
หมดเงิน เริ่มจาก  ก - ฮ หรือ a-Z ส่งข้อความออกจนเงินหมด ไม่เท่าไรครับ แต่เจ็บใจ ข้อความที่มันส่ง
 ซิครับ  ข้อความว่า  ฟักยู เป็นภาษาอังกฤษ ทีนี้แหละครับ งานเข้าเจ้าของเครื่องเป็นใคร รับผิดชอบเอาเองครับ
 เคยมี ท่านผู้กำกับท่านหนึ่ง(ไม่ขอออกนาม)ยศ พ.ต.อ  ท่านได้เอามือถือของท่านมาให้ผมเช็ค ปรากฎว่าเจอไวรัสตัวนี้
 และผมก็ทำการล้างเครื่องให้  ในเครื่องของท่าน มีชื่อ ที่มียศ ต่างๆ ตั้งแต่ พล.อ  พล.ท.  พ.ต.อ ต่ำที่สุด  ร.ต.ท 
 ปกติ ในเครื่องโนเกียสามารถเก็บเบอร์ได้ 1000 ชื่อ  แล้วยศที่ว่า ในเครื่อง มีประมาณ 60 เปอร์เซน จาก 650รายชื่อ
 ผมไม่อยากนึกเลยครับ ว่าอะไรจะเกิด
  ไวรัสประเภทที่สอง    ตัวไวรัสจะทำการก็อปปี้ตัวเอง เป็นทวีคูณ   เช่นถ้าเครื่อง มีเพลงอยู่ 10เพลง มันจะก็อปเป็น 20  40  80 160
ทวีคูณครับ  แล้วมือถือจะฟ้องว่า   หน่วยความจำเต็ม ตลอดเลย ทั้งที่ไม่มีอะไรอยู่เลย 
ไวรัสประเภทที่สาม    ถ้าพี่ๆส่งบลูทูล ภาพ เพลง อะไรก็แล้วแต่ โหลดเสร็จ เปิดไม่ได้  หน้าตาของไวรัสตัวนี้ เมื่อเอาแมมใส่คอม
จะเห็น โฟนเดอร์ เป็นภาษา มั่วๆ อ่านไม่ออก  ไวรัสตัวนี้ เท่าที่ทำมา แมมโมรี่ พังทุกอัน ต่อให้พี่ๆ ฟอแมทกี่สิบครั้ง
พอใส่ข้อมูลลงไปมันก็จะกลับมา
 3 ตัวก่อนนะครับ  นิ้วชาหมดแล้ว แล้วจะหามาฝากอีก
 ลืมบอกครับ   ไวรัสส่วนมากมาจาก
 1  การส่งบลูทูซ
 2  มาจากคอมที่มีไวรัส
 3 การนำแมมโมรี่ไปใส่เครื่องเพื่อน แล้วเอามาใส่เครื่องของเราต่อ
   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ระวัง แมมโมรี่ ของตัวเองให้ดีนะครับ  ถ้าเผลอไม่ถ่าย อะไรไว้ ละก้อ ถึงแม้ว่าจะฟอแมต ซัก 100ครั้งก็ตาม ช่างๆทั้งหลาย
สามารถกู้ข้อมูลได้อย่างน้อย  70 เปอร์เซน นะครับ
เวลาเอามือถือไปซ่อม ถ้าให้ดี ไม่ควรอย่างยิ่ง ที่จะให้แมมโมรี่ไปด้วย เอาเก็บไว้กับตัวดีที่สุด 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2010, 12:08:00 AM โดย ศักดา ครับ » บันทึกการเข้า
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:00:50 AM »

ไหว้ 
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:08:32 AM »

ถ้าโดนประเภทแรกเข้าไปยิ่งกว่างานเข้าอีกนะครับ........... Huh
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:10:00 AM »

งั้นผมคงเจอไอ้ตัวที่ 3 เข้าแล้วครับ nokia n70 music edition ของผมเป็นอาการอย่างที่ว่าเลย
เมม 1 กิ๊กโหลดเพลงไปมันบอกว่าหน่วยความจำเต็ม หรือโหลดได้พอเอาไปใส่ในเครื่อง มันเล่นได้
แต่ฟังไม่เป็นภาษาเลย
   อีกเครื่อง i mobile 533 รุ่นสองซิมดูทีวีได้ ถ้ามีข้อความเ้ข้าามาแม้แต่ข้อความเดียว เครื่องจะร้อน
เหมือนเรากำลังโทรออก และจะร้อนแบบนั้นจนกว่าแบตจะหมด
    เครื่องหลังนี่กลุ้มใจมาก เพราะไม่รู้ว่าวันๆจะมีข้อความข่าวที่เราไม่เคยสมัครเลยเข้ามาตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 02:26:01 AM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:33:36 AM »

งั้นผมคงเจอไอ้ตัวที่ 3 เข้าแล้วครับ nokia n70 music edition ของผมเป็นอาการอย่างที่ว่าเลย
เมม 1 กิ๊กโหลดเพลงไปมันบอกว่าหน่วยความจำเต็ม หรือโหลดได้พอเอาไปใส่ในเครื่อง มันเล่นได้
แต่ฟังไม่เป็นภาษาเลย
   อีกเครื่อง i mobile 533 รุ่นสองซิมดูทีวีได้ ถ้ามีข้อความเ้ามาแม้แต่ข้อความเดียว เครื่องจะร้อน
เหมือนเรากำลังโทรออก และจะร้อนแบบนั้นจนกว่าแบตจะหมด
    เครื่องหลังนี่กลุ้มใจมาก เพราะไม่รู้ว่าวันๆจะมีข้อความข่าวที่เราไม่เคยสมัครเลยเข้ามาตลอด

เครื่อง n70 ปิดเครื่องเปิดใหม่ในขณะที่เปิดให้กด  ดอกจัน เลข 3 ปุ่มโทรออก ค้างไว้ก่อน จนกว่า รูปจับมือกัน ขึ้นแล้วเลือก กรุงเทพ ประเทศไทยเขียนเป็น  ภาษาอังกฤษ ครับ
 รับรองหาย 1000000% ครับ แต่คัดลอกเบอร์โทรก่อนนะครับ มันหายไปด้วย  กดแบบนี้ผมคิดอยู่ 150 บาท
 ถ้าเป็น รุ่นเก่า เช่น 6600 7610  กดเหมือนกัน  แต่ จะขึ้น  ฟอร์แมท วิ่ง จากหน้าจอ ขาว เป็น ดำ จนสุด ถึงเสร็จ ครับ
 เพื่อพี่ๆชาว อวป ยังน้อยนิดครับ จากความรู้ที่พี่ๆให้
  เครื่อง ไอโมบาย คาดว่า น่าจะเข้าศูนย์ ครับ หรือแฟลเครื่องใหม่   น่าจะเป็นที่ ซ๊อบแวร์ครับ
 เขียนผิดขออภัยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2010, 07:48:20 PM โดย ศักดา ครับ » บันทึกการเข้า
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:58:02 AM »

เทคนิค  รู้ไว้ใช่ว่า
ยืดอก พกถุงครับ  ถุงแกงครับ
 ในกรณี ที่เราขับรถมอเตอร์ไซค์ แล้วฝนตก  แล้วจำเป็นต้องลุยฝน
 ให้พี่ๆ ใช้ถุงแกง (ถุงร้อน) ใส่มือถือลงไป ในถุงแล้วรัดปากถุงให้แน่นเหมือนผูกแกงนั้นแหละครับ
 เท่านี้ ก็สามารถ โทรกลางฝนได้เลยครับ ควรใส่ 2 ชั้น ครับกันรั่ว
 เสียงจะออกหรือไม่ ลองดูครับ   ยืนยัน  ชัดเจนเปลี่ยน
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 02:16:16 AM โดย feen » บันทึกการเข้า
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 02:28:03 AM »

โอ...ขอบคุณมากครับกับวิธีการอันแรก ได้ผลเป็นไงเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 02:39:18 AM »

งั้น ผมปูเสื่อ รอฟังครับ
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 03:04:58 AM »

ตอน    โทรศัพท์หายทำไงดี
    ถ้าถูกขโมย น้อยคนที่ได้คืน  ทำใจ
  แล้วเบอร์โทรศัพท์ ล่ะ 
   ก่อนเครื่องจะหาย หรือยังไม่ทันหาย ในพี่ๆ เอาซิมการด์ไปที่ศูนย์ บริการมีแต่ของ เอไอเอส  แล้วบอกเค้าว่า
   ผมมาฝากเบอร์ โทรศัพท์ ครับ   เท่านี้ ก็หมดเรื่อง ทำซิมใหม่เบอร์เดิม ได้เบอร์โทรเหมือนเดิมด้วย
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin 
chanakrid - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 04:19:47 AM »

ขอบคุณมากน่ะครับ ทั้งเรื่องไวรัสมีอถือและเรื่องฝากเบอร์โทรศัพท์น่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=sOaL6RhAVJ0 รักในหลวง - ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 06:53:06 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ที่มาแบ่งปันกัน เยี่ยม   ในหน่วยงานผมอย่างน้อยต้องมี 2 คนที่โทรศัพท์เจอไวรัสประเภทแรก เพราะโทรมาหาผมค่อนข้างบ่อย พอผมกดรับก็ไม่พูดผมรอจนผมต้องกดตัดสาย แล้วโทรกลับไปเขาบอก "ไม่ได้โทรจะโทรทำไม โทรศัพท์ก็วางเฉย ๆ อยู่บนโต๊ะเนี่ยะ"  ยี๊
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:19:53 AM »

ไหว้........ เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
surat09-รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:37:01 AM »

ขอบตุณครับ
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:59:38 AM »

ผมเคยโดนไวรัสตัวแรกเล่นงานครับ ส่งข้อความเองโดยที่ผมไม่รู้ เงินในเครื่อง300บาทหายไปในพริบตา

มารู้ตัวตอนที่เครื่องส่งข้อความกลับมาว่า เบอร์นี้ไม่สามารถส่งข้อความใด้ ผมก็มานั่งคิด ตูไปส่งข้อความหาใคร

เมื่อไหร่ฟ่ะ Huh พอมาดูเบอร์ที่ส่ง มันเบอร์บ้านนี่นา กว่าจะรู้ตัวเงินเกลี้ยงเลย อ๋อย การกำจัดไวรัส ผมใช้การโหลดโปรแกรม

ฆ่าไวรัสของรุ่นโทรศัพย์ที่ใช้อยู่ครับ เยี่ยม
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 08:03:07 AM »

ขอบคุณครับ มีความรู้มาแงปันกัน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์