๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:00:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์  (อ่าน 30349 ครั้ง)
a14
คนเราทุกคนมีจุดยืนที่เดียวกันคือที่......เท้า........ จริงมั้ย? หรือใครจะเถียง
Jr. Member
**

คะแนน 12

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:49:02 AM »

จองปืนสวัสดิการ (สน.สก.) ผ่านหจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ โดยส่งเอกสารจองทางไปรษณีย์ ไม่ต้องวางมัดจำ 10% เมื่อเดือนที่แล้ว ตอนนี้ได้หนังสือตอบรับให้ไปขอ ป.3 เพื่อใช้เบิกที่จ้องไว้ เป็นขนาด .45 ยี่ห้อ LOCK ISLAND ARMORY ทางร้านแจ้งขั้นตอนการเบิกปืนว่า ผมต้องโดยโอนเงินเต็มจำนวนราคาปืน 44,000 แล้วนำใบโอนเงินพร้อมใบ ป.3 และเอกสารอื่นๆ ส่งให้ทางร้ายแล้วทางร้านจะดำเนินการเบิกปืนให้ แล้วจะโทรศัพท์นัดให้ไปรับปืนภายหลัง เลยอยากถามว่าลักษณะการซื้อขายเช่นนี้ ถูกต้องหรือเปล่า ผมรู้สึกว่าระยะเวลาตั้งแต่ส่งใบจอง แล้วได้ใบตอบรับ มันรวดเร็วเกินไป เลยสงสัย ประกอบกับการลงนามของผู้มีอำนาจในใบตอบรับ ไม่ใช่การลงนามจริงเป็นคล้ายๆกับการสแกนลายมือชื่อ เลยไม่แน่ใจไปกันใหญ่ แล้ว หจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ มีอยู่จริงแล้วเป็นตัวแทนจำหน่ายปืนโครงการ จริงหรือไม่ ช่วยตอบให้ผมกระจ่างหน่อยนะครับ รอคำตอบอยู่เพื่อดำเนินการครับ ขอบคุณครับ
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:07:11 PM »

วันนี้ก็โทรไปสอบถามมาเช่นกันยี่ห้อ LOCK ISLAND ARMORY เห็นว่าจะเข้ามีนาคม (คงช่วงปลายเดือนมั้ง ) ส่วนรุ่นอื่นที่เข้ามาค้างอยู่สุวรรณภูมิ ห้ามเคลื่อนย้ายช่วงนี้ เลยได้แต่รอเช่นกัน ยังไม่กล้ายื่นเอกสารครับ
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:12:34 PM »

กรณีของ คุณพ่อผม เจ็บกว่าครับ    เรื่องผ่านตลอด  ได้ ใบ ป.3 เรียบร้อย จองไว้ 3 กระบอก   แต่พอจะไม่ซื้อที่ร้าน    ร้านค้าไม่ยอมขายให้  และบอกว่า  คุณพ่อผม เกษียณ อายุราชการแล้ว ซื้อไม่ได้ ราคา สวัสดิการ ครับ    (  อย่างนี้เจ็บกว่าไหมครับ )   แล้วที่ อส.รักษาดินแดน เป็น ลูกจ้างชั่วคราว ทำไมซื้อได้ ราคาสวัสดิการ   และ ผู้ใหญ่บ้าน รวมถึงสมาชิก องค์การบริหารส่วนตำบล  ที่มีอายุการบริหารงานเป็นวาระ วาระไป     ทำไม จึงซื้อราคาสวัสดิการได้ครับ   งง  มากๆ   ใครมีความคิดอย่างไร   ช่วยกันบอกผมหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 01:17:09 PM โดย samchevy » บันทึกการเข้า
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:16:42 PM »

จองปืนสวัสดิการ (สน.สก.) ผ่านหจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ โดยส่งเอกสารจองทางไปรษณีย์ ไม่ต้องวางมัดจำ 10% เมื่อเดือนที่แล้ว ตอนนี้ได้หนังสือตอบรับให้ไปขอ ป.3 เพื่อใช้เบิกที่จ้องไว้ เป็นขนาด .45 ยี่ห้อ LOCK ISLAND ARMORY ทางร้านแจ้งขั้นตอนการเบิกปืนว่า ผมต้องโดยโอนเงินเต็มจำนวนราคาปืน 44,000 แล้วนำใบโอนเงินพร้อมใบ ป.3 และเอกสารอื่นๆ ส่งให้ทางร้ายแล้วทางร้านจะดำเนินการเบิกปืนให้ แล้วจะโทรศัพท์นัดให้ไปรับปืนภายหลัง เลยอยากถามว่าลักษณะการซื้อขายเช่นนี้ ถูกต้องหรือเปล่า ผมรู้สึกว่าระยะเวลาตั้งแต่ส่งใบจอง แล้วได้ใบตอบรับ มันรวดเร็วเกินไป เลยสงสัย ประกอบกับการลงนามของผู้มีอำนาจในใบตอบรับ ไม่ใช่การลงนามจริงเป็นคล้ายๆกับการสแกนลายมือชื่อ เลยไม่แน่ใจไปกันใหญ่ แล้ว หจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ มีอยู่จริงแล้วเป็นตัวแทนจำหน่ายปืนโครงการ จริงหรือไม่ ช่วยตอบให้ผมกระจ่างหน่อยนะครับ รอคำตอบอยู่เพื่อดำเนินการครับ ขอบคุณครับ

ผมก็เป็นลูกค้า เหมือนกันครับ ร้านมีตัวตนจริงครับ เพื่อน สมช. ไปรับมาหลายท่านแล้วครับผม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:22:43 PM »

แต่ที่ผมพูดมา ไม่เกี่ยวกับ ร้าน กันส์ เซอร์วิส นะครับ  แต่ผมพูด เพราะไม่แน่ใจ กับการประสานงาน ระหว่าง ร้านค้า กับหน่วยงานราชการ (เพราะของคุณพ่อผม   กรอกใบจอง กันที่ สำนักงานเลขาธิการสำนักนายกรัฐมนตรี นะครับ   ) เเล้วผลที่ได้ยังมั่วกันขนาดนี้เลยนะครับ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:35:15 PM »

แต่ที่ผมพูดมา ไม่เกี่ยวกับ ร้าน กันส์ เซอร์วิส นะครับ  แต่ผมพูด เพราะไม่แน่ใจ กับการประสานงาน ระหว่าง ร้านค้า กับหน่วยงานราชการ (เพราะของคุณพ่อผม   กรอกใบจอง กันที่ สำนักงานเลขาธิการสำนักนายกรัฐมนตรี นะครับ   ) เเล้วผลที่ได้ยังมั่วกันขนาดนี้เลยนะครับ

เห็นด้วยครับผม..ของผมปืนไม่นำเข้าได้แต่รอ..เงินกว่าจะหาได้แต่ละ..บาท..แต่ความเดือดร้อนเกิดกับผู้บริโภคหน่วยงานรัฐกลับทำอะไรร้านไม่ได้เลย..เป็ดจริงๆครับผม บู่ บู่ บู่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 08:34:10 PM »

ผมก็เป็นลูกค้า เหมือนกันครับ ร้านมีตัวตนจริงครับ เพื่อน สมช. ไปรับมาหลายท่านแล้วครับผม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้
ผมก็รับมาแล้วเหมือนกันครับ
ร้านนี้ไว้ใจได้
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:42:46 PM »

รับ glock มาแล้ว 2  Grin  รูปอยู่ในกระทู้ gun.in.th

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
guns_express@hotmail.com
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:48:26 AM »

แน่เสียยิ่งกว่าแช่แป้งครับ....กลัวอย่างเดียวว่าจะปั๊มเงินกันทันหรือเปล่า   เพราะมีปืนมากมายให้ลูกค้าในราคาสวัสดิการ   หากท่านใดไม่ได้จองใว้หรือจองไม่ทัน
ติดต่อผมได้ครับ( วันเดียวรับปืน)  ผมเป็นตัวแทนรับปืนสวัสดิการ(สน.สก.) จากร้านต่างๆ รวมทั้งร้านนี้ด้วย  มาให้ลูกค้าที่สัตหีบหลายกระบอกแล้ว  ขอคอนเฟิร์มว่าร้านเค้าแน่นอนครับ
e20pat
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:09:12 AM »

ลองไปดู http://www.gunsservice.com/  ร้านมีอยู่จริง แต่ให้โอนเงินเต็มจำนวนเพื่อเบิกปืนอันนี้แปลกๆหรือเขาเปลี่ยนวิธีการก็ไม่ทราบ แต่ในเว็บบอร์ดเพื่อนบ้านให้จ่ายในวันรับปืน (ระวังโดนมีผู้แอบอ้างนะครับ) ลองดูในนี้ http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=31704.0
เคยซื้อกับร้านในเครือครับ นครบาลกันส์ CZ75COMPACK ส่งใบจอง ขอ ป.3 ปืนมา ถือเงินพร้อม ป.3 ไปจ่ายรับของได้เลย
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:16:00 AM »

ประเด็นว่าร้านมีอยู่จริงหรือป่าวนั้น...มีอยู่จริงครับ ที่ติดต่อและที่อยู่ตามเว็บไซต์ที่เพื่อนสมาชิกโพสต์ไว้เลยครับ(http://www.gunsservice.com/)
แต่ประเด็นวิธีการโอนเงินและเบิกปืนนั้น...ขอให้ลองตรวจสอบดูก่อนนะครับ โดยอาจโทรไปเบอร์ Tel.081-3569240, 086-3278831, 086-9859977, 086-3362373, 083-3541542 ที่ปรากฏในเวปไซต์เพื่อสอบถามดูรายละเอียด (เข้าใจว่าขั้นตอนการจ่าย-รับปืน ของทางร้านชัดเจน โดยปรากฏอยู่ในเว็บไซต์อยู่แล้วนะครับ)

Smiley Smiley Smiley

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 10:46:21 AM »

ไปรับปืนที่ร้านเองเลยครับ  ไม่ต้องโอนเงินไปก่อนถ้าสะดวก  ร้านนี้ผมรับมา 3 กระบอกแล้ว

manoon dgr
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:35:09 AM »

มั่นใจได้ครับท่าน ร้านกันส์เซอร์วิสจริงใจไม่ลอกอ ติดตามถามข่าวโทรหาได้คำตอบที่อบอุ่นดีครับ  เวลาคนเราอยากได้อะไรเนี่ยใจร้อนครับผมก็เป็น  เมื่อวานเพิ่งไปรับ beretta m9a1มาครับ  ที่จริงจองตัวอื่นไว้แต่ใจร้อนครับเลยโทรไปถามที่ร้านว่ารุ่นใหนพร้อมสนองกิเลสของผมบ้าง พอได้คำตอบก็วิ่งจากระยองไปที่ร้านเลยครับ แต่ทีแรกตั้งใจไปดูว่า แม่มดกันส์เซอร์วิสคนใหน แต่ไปถึงแล้วมีแต่นางฟ้าครับ พอได้ปืนก็กลับบ้านเลยลืมเอกสารไว้ที่ร้านอีก  เลยให้เขาส่งมาให้ครับ   ยืนยันอีกครั้งบริการดีครับ (เอกสารตั้งแต่เริ่มจองผมส่งไปรษณีย์ทั้งหมดครับ ไปด้วยตัวเองคือวันที่รับปืน)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:55:31 AM »

คู่เขยผมก็ซื้อร๊อคไอแลนด์.45 จุ 14 นัดมาจากร้านนี้เหมือนกัน  ยิงลูกหมดไปหลายกล่องแล้วครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 11:59:53 AM »

หจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ ค้าปืน สน.สก.  แฟร์ ดีครับ  เสียดายที่ก่อนหน้า ผมไปใช้บริการ ที่ร้านสิงห์ฯ จึงพลาดไม่มองร้านอื่นอีก  กิ๊วก๊าว

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์