๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:26:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์  (อ่าน 30387 ครั้ง)
jupjip
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 08:49:37 PM »

ผมเคยไปรับของตัวเองหนึ่งกระบอก ไปกับพี่ชายอีกหนึ่งกระบอก บริการดีครับ พี่ชายให้ทำ ป.3 ด้วย สองอาทิตย์รับปืนเลย

พี่ชาย ทะเบียนบ้านอยู่กรุงเทพฯหรือเปล่าครับ  ของผมอยู่กรุงเทพฯขอเองกว่าป.๓จะออก 1เดือน    รอไปรษณีย์บัตรอีกรวมเวลาทั้งสิ้น 50 วันครับ 

ไหว้อยู่กรุงเทพครับ พี่BIG BERETTA พี่ชายไปเอาปืนยี่ห้อเดียวกับ user name พี่นี่แหละครับ ตั้งแต่ยื่นหลักฐานจนเค้าโทรไปรับปืน ประมาณสองอาทิตย์(หรืออาจเกินนิดๆผมไม่แน่ใจ)แต่เร็วมาก ผมยังงงเลย เยี่ยม ไหว้
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:51:36 PM »

จองปืนสวัสดิการ (สน.สก.) ผ่านหจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ โดยส่งเอกสารจองทางไปรษณีย์ ไม่ต้องวางมัดจำ 10% เมื่อเดือนที่แล้ว ตอนนี้ได้หนังสือตอบรับให้ไปขอ ป.3 เพื่อใช้เบิกที่จ้องไว้ เป็นขนาด .45 ยี่ห้อ LOCK ISLAND ARMORY ทางร้านแจ้งขั้นตอนการเบิกปืนว่า ผมต้องโดยโอนเงินเต็มจำนวนราคาปืน 44,000 แล้วนำใบโอนเงินพร้อมใบ ป.3 และเอกสารอื่นๆ ส่งให้ทางร้ายแล้วทางร้านจะดำเนินการเบิกปืนให้ แล้วจะโทรศัพท์นัดให้ไปรับปืนภายหลัง เลยอยากถามว่าลักษณะการซื้อขายเช่นนี้ ถูกต้องหรือเปล่า ผมรู้สึกว่าระยะเวลาตั้งแต่ส่งใบจอง แล้วได้ใบตอบรับ มันรวดเร็วเกินไป เลยสงสัย ประกอบกับการลงนามของผู้มีอำนาจในใบตอบรับ ไม่ใช่การลงนามจริงเป็นคล้ายๆกับการสแกนลายมือชื่อ เลยไม่แน่ใจไปกันใหญ่ แล้ว หจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ มีอยู่จริงแล้วเป็นตัวแทนจำหน่ายปืนโครงการ จริงหรือไม่ ช่วยตอบให้ผมกระจ่างหน่อยนะครับ รอคำตอบอยู่เพื่อดำเนินการครับ ขอบคุณครับ

เชื่อถือได้ครับ ผมเป็นลูกค้า 2 กระบอกแล้วครับผม.. Grin Grin Grin เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 07:39:27 PM »

Smiley  คุณเดชให้คำปรึกษาและพูดจาดี รู้สึกประทับใจ เยี่ยม

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:32:22 PM »

มั่นใจได้ครับร้านนี้ผมรับปืนมาตั้งแต่ยังไม่มีปืนสวัสดิการเลยครับล่าสุดรับ CZ452 จาร์กัวมาอีกกระบอกแล้วครับแต่ผมอยู่เชียงใหม่ครับ
Kru_K6
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:49:57 AM »

ผมเคยไปรับของตัวเองหนึ่งกระบอก ไปกับพี่ชายอีกหนึ่งกระบอก บริการดีครับ พี่ชายให้ทำ ป.3 ด้วย สองอาทิตย์รับปืนเลย
ของผมให้ร้านดำเนินการให้2เดือนแล้วครับยังไม่มีทีท่าจะได้ของเลยครับ รอป.3นานมากครับ ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นครับ
hudsonhawk
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:42:00 PM »

ร้านนี้มีตัวตนจริงครับ แถมบริการดีด้วย ยืนยันอีกคน
ผมกับพี่ที่ทำงานจองพร้อมกัน พี่ที่ทำงานใช้วิธีส่งเอกสารไปก่อน พอร้านได้รับเอกสารก็จะโทรมาแจ้งให้โอนเงิน จากนั้นเมื่อเรายืนยันโอนเงินของมาส่งไม่เกิน 5 วันครับ พี่ที่ทำงานผมสั่ง รูเกอร์ LCP-EN ไป
ส่วนผม จองแล้วก็ไปรับปืนเองที่ร้านเนื่องจากไปอบรมที่กรุงเทพพอดี ก็เลยได้ไปเจอร้านเจอพนักงาน ยืนยัน พนักงานร้าน แหล่มมาก 555+ (นอกเรื่องไปนิด) ส่วนผมไปรับ บาเร็ตต้า M9A1 มาครับ
kamales
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:23:28 PM »

มีหลายท่านยืนยัน  น่าเชื่อถือครับ 
neng32
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 02:15:33 AM »

ชอบ ไปดูนางฟ้าที่ร้านครับ หลงรัก หลงรัก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:54:52 AM »

ชอบ ไปดูนางฟ้าที่ร้านครับ หลงรัก หลงรัก
เห็น คุณ ธิเดช วิเศษศิริ General Manager คุยนักคุยหนา คงต้องมีโอกาสไปเยี่ยมสักครั้ง คิก คิก

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 12:35:20 PM »

บริการดีครับร้านนี้ ใช้บริการมาแล้วและยืนยันอีกเสียงว่าน้องๆสาวๆที่นี้น่ารักจริงๆ  Grin Wink
jongrak52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 04:06:06 PM »

ยืนยัน  นั่งยัน  นอนยัน  คิก คิก คิก คิก คิก คิกรับมาแล้วครับผมเมื่อ สค. 53 เยี่ยม
sith
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 05:17:09 PM »

จองปืนสวัสดิการ (สน.สก.) ผ่านหจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ โดยส่งเอกสารจองทางไปรษณีย์ ไม่ต้องวางมัดจำ 10% เมื่อเดือนที่แล้ว ตอนนี้ได้หนังสือตอบรับให้ไปขอ ป.3 เพื่อใช้เบิกที่จ้องไว้ เป็นขนาด .45 ยี่ห้อ LOCK ISLAND ARMORY ทางร้านแจ้งขั้นตอนการเบิกปืนว่า ผมต้องโดยโอนเงินเต็มจำนวนราคาปืน 44,000 แล้วนำใบโอนเงินพร้อมใบ ป.3 และเอกสารอื่นๆ ส่งให้ทางร้ายแล้วทางร้านจะดำเนินการเบิกปืนให้ แล้วจะโทรศัพท์นัดให้ไปรับปืนภายหลัง เลยอยากถามว่าลักษณะการซื้อขายเช่นนี้ ถูกต้องหรือเปล่า ผมรู้สึกว่าระยะเวลาตั้งแต่ส่งใบจอง แล้วได้ใบตอบรับ มันรวดเร็วเกินไป เลยสงสัย ประกอบกับการลงนามของผู้มีอำนาจในใบตอบรับ ไม่ใช่การลงนามจริงเป็นคล้ายๆกับการสแกนลายมือชื่อ เลยไม่แน่ใจไปกันใหญ่ แล้ว หจก.กันส์ เซอร์วิส เซนเตอร์ มีอยู่จริงแล้วเป็นตัวแทนจำหน่ายปืนโครงการ จริงหรือไม่ ช่วยตอบให้ผมกระจ่างหน่อยนะครับ รอคำตอบอยู่เพื่อดำเนินการครับ ขอบคุณครับ
ผมซื้อร้านนี้มาสองกระบอกแล้วครับ กระบอกแรก CZ กระบอกสองก็ Kimber แล้วให้ร้านดำเนินการ ป.3 กับ ป.4 ให้ด้วย เนื่องจากผมทำงานต่างจังหวัด แต่มีทะเบียนบ้านที่กทม. ซึ่งหลังจากร้าน ดำเนินการป. 3 ได้แล้วก็โทรแจ้งให้ผมไปรับปืนที่ร้านพร้อมชำระเงินได้เลย แต่ทั้งสองกระบอก ผมก็ให้ส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียน เสียเพิ่มค่าส่งอีก 500 บาทเท่านั้น จากนั้นผมก็โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารที่ทางร้านแจ้ง แล้วผมก็ส่งfax หลักฐานโอนเงินให้ทางร้านไป วันสองวันก็ได้ปืนแล้วครับ เพราะเค้าส่งปืนตาม ปณ.ที่เราแจ้งในใบแฟกซ์ไปด้วย ปกติผมก็เข้าไปเวปของร้านดังกล่าว แล้วบันทึกเบอร์โทรศัพท์ของร้านไว้ในมือถือ เวลาเขาติดต่อกลับมา ก็ขึ้นเบอร์ร้านชัดเจนอยู่แล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ยังไงไปรับเองที่ร้านก็ดีผมว่า สบายใจ จ่ายตังค์พร้อมได้ปืน แลกหมูแมวไปเลยดีสุด

"คนเรา เมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมียศก็มีเสื่อมยศ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไรพระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐเลิศยิ่งกว่ามนุษย์และเทวดา ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน"เจ้าคุณนรฯ วัดเทพDS
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:40:46 PM »

อยากดูรูปลูกโม่เทารัส .357 รุ่น 66SS4  รุ่น 608SS4 เจาะพอร์ทด้วยหรือ คุณภาพเป็นยังไง

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
golf-fire
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 08:01:52 PM »

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=33642.msg0#new
sikarin
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 02:21:50 PM »

จองspartan3นิ้วไปแล้วนึกฝันถึงตลอดเวลาเอาไปเอามากลับบอกว่าไม่เข้าครับ เศร้าเลยไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นปืนไรดี
ที่ถูกใจก็แพง ที่ถูกๆก็บ่มั่นใจ...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์