๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 07:44:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอน ใบป4 และปืนให้บุตร อายุ 20 ปี จะได้ไหมครับ  (อ่าน 5499 ครั้ง)
andre2030
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 12:15:43 PM »

อยากถามผู้รู้ เหมือนกันครับ
ถ้าเปิดบัญชี ใหม่
แล้วโอนเงินเข้าทุกเดือน เดือนละ10,000บาท

พอครบ1ปี
สามารถนำไปเป็นหลักฐาน การเงิน
ในการขอใบ ป.3
จะได้หรือไม่ครับ (เพียงพอไหมครับ)

ปล.อีกอย่างคือ บัญชีเงินฝาก แบบ2ชื่อ (และ/หรือ)
ที่เราฝากไว้กับพ่อ สามารถนำไปเป็นหลักฐานการเงิน ได้เพียงพอหรือไม่ครับ
ศักย์ชัย
เพราะคนเราไม่เท่ากัน โลกจริงและฝันเข้ากันไม่ได้ จึงยังมีคนผิดหวังมากมาย ชีวิตไม่ง่ายดายอย่างที่เป็น
Jr. Member
**

คะแนน 5

ฝันไว้แล้วไปให้ถึง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 02:23:44 PM »

ลำบากมากเลยครับเวลาคุยกับเจ้า หน้าที่เนี้ย เราไม่มีอาชีพจริงๆด้วยอะดิเนี้ย  ไปถามที่ ร้านปืน หจก เพื่อนปืน จังหวัดตรังครับ ผมอยู่ตรังครับ

ที่ร้านบอกว่า ต้องอายุ 25 ปี ครับ ถึงจะขอปืนได้หนะครับ  อยากจะถามพี่ๆหน่อยครับ 25 ปี จริงๆหรือป่าวครับเพราะผมอ่านในกฏหมายบอกรุนิติภาวะ ก็สามารถขอได้ครับ ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรเลยครับเรื่องปืน
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 05:35:54 PM »

... เอ..อ.. เป็นนักศึกษา..
แต่ถ้าจะอ้างว่า "เพื่อการกีฬา" ละครับ... คิก คิก คิก คิก

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
ศักย์ชัย
เพราะคนเราไม่เท่ากัน โลกจริงและฝันเข้ากันไม่ได้ จึงยังมีคนผิดหวังมากมาย ชีวิตไม่ง่ายดายอย่างที่เป็น
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:17:48 PM »

แต่ถ้าจะอ้างว่า "เพื่อการกีฬา" ละครับ... คิก คิก คิก คิก

วิธีนี้ก็น่าจะลองอยู่เหมือนกันนะครับเนี้ย น่าจะเอาไปลองครับ ผมคิดว่าถ้าไป คงต้อง วางเงินให้เค้าซัก 10000 บาท แบบนี้ก็ดีนะครับ ถ้าเรามี เงิน
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:54:25 AM »

วิธีนี้ก็น่าจะลองอยู่เหมือนกันนะครับเนี้ย น่าจะเอาไปลองครับ ผมคิดว่าถ้าไป คงต้อง วางเงินให้เค้าซัก 10000 บาท แบบนี้ก็ดีนะครับ ถ้าเรามี เงิน

แสดงว่าอยากได้ปืนมากกว่าป้องกันชีวิต ยิ้มีเลศนัยถ้าเพือการกีฬาคุณจะเอามาพกพาไม่ได้ศึกษาการขอป.3ในพื้นที่ท่านก่อนคุณอายุ20ปีสามารถมีและใช้อาวุธได้แล้วในตามกฎหมายถ้าคุณอยู่เมืองหลวงก้ยังพอคุยกันได้ครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:09:49 AM »

มาอ่านกันครับ
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:51:59 PM »

... ถ้าเพื่อการกีฬา..จะเอามาพกพาไม่ได้.... ??
ความเห็นของผมนะครับ... "เพื่อการกีฬา".."ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน" .. "ใช้ในการปฏิบัติหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อย" .."ใช้ในงานป้องกันปราบปราม"
.. มันคือเหตุผลของการขอมีอาวุธปืนต่อนายทะเบียนนะครับ..
เมื่อได้มาแล้ว .. แบบ ป.๔                ครุฑ
                                           ใบอนุญาต
                                         ให้มีและใช้อาวุธปืน
                                       ให้มีอาวุธปืนไว้เพื่อเก็บ
                        ให้มีและใช้อาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนชั่วคราว

***  ไม่ได้ระบุว่า "เฉพาะเพื่อการกีฬา" จึงใช้ในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินได้นี่ครับ
...ส่วนจะนำเงินหมื่นไปตกหายที่ไหน .. ไม่สนับสนุนครับ...

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
ศักย์ชัย
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:11:44 AM »

ขอบคุณ ทุกๆท่าน มากครับ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:39:51 AM »

... ถ้าเพื่อการกีฬา..จะเอามาพกพาไม่ได้.... ??
ความเห็นของผมนะครับ... "เพื่อการกีฬา".."ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน" .. "ใช้ในการปฏิบัติหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อย" .."ใช้ในงานป้องกันปราบปราม"
.. มันคือเหตุผลของการขอมีอาวุธปืนต่อนายทะเบียนนะครับ..
เมื่อได้มาแล้ว .. แบบ ป.๔                ครุฑ
                                           ใบอนุญาต
                                         ให้มีและใช้อาวุธปืน
                                       ให้มีอาวุธปืนไว้เพื่อเก็บ
                        ให้มีและใช้อาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนชั่วคราว

***  ไม่ได้ระบุว่า "เฉพาะเพื่อการกีฬา" จึงใช้ในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินได้นี่ครับ
...ส่วนจะนำเงินหมื่นไปตกหายที่ไหน .. ไม่สนับสนุนครับ...

อ๋อพอจะเข้าใจแล้วครับ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:24:09 AM »

ขอบคุณ ทุกๆท่าน มากครับ

ลองขึ้นไปขอที่อำเภอ ครับ ถ้าไม่ได้ ไม่เป็นไร มีการมีงานทำค่อยไปขอใหม่

ปืนนั้นถ้ามีเหตุเราใช้ได้ยามจำเป็น เพราะเป็นปืนของคุณแม่ สามารถใช้ปกป้องครอบครัวได้ ครับ

Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 03:44:35 PM »

ลองไปขอเพื่อการกีฬาแล้วหรือยังครับ
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:54:03 AM »

จริงมั๊ยครับ ที่ว่าเมืองฝรั่งอเมริกา  คนอายุ 18 ซื้อเหล้าบุหรี่ยังไม่ได้  แต่ซื้อปืนได้เองแล้ว
SIRABHOP
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:19:57 PM »

........เห็นโจรเดินขึ้นหลังงบ้านบ่อยๆมันเป็นป่าครับ....
กระบอกเดียวไม่พอมั๊งครับ
19green
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:56:34 PM »

เรียกว่า มีอาชีพประกอบธุรกิจการค้าไม่ได้หรือครับ
อาจแนบเอกสารการจดทะเบียนการค้า
บัญชีธนาคาร และเอาคุณแม่ไปนั่งให้ปากคำด้วย
เอารูปถ่าย แผนที่ บ้าน กิจการไปแสดงด้วย
ผมว่าไม่น่ามีปัญหา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์