๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 11:47:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ง ช่างปืนไม่มาตราฐาน ทำเองซ๊ะเลย  (อ่าน 18259 ครั้ง)
pui99
Full Member

คะแนน 17

บ้าว่ะ แก่แต่หล่อฉิบ

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:21:40 PM »

สัปดาห์ที่แล้ว ได้ฝากเพื่อนให้นำน้องFEG .380ไปทำผิวเพื่อให้ดูดี
แต่ผลลัพท์ ออกมาเยื่ยม หรือเปล่า???
เมื่อนำกลับมาบ้าน แล้วง้างโกร่งไก เพื่อจะถอดไสลด์ ดูภายใน ก็แทบช็อคครับ
หว่งแขวนหมุด ขาดน่ะ
วันถัดมาก็เลยรีบไปปรึกษาช่างอีกที เขาก็พูดทำนองว่า ก่อนไปยังปรกติดีน๊ะ
เอาละผมตัดปัญหา ก็เลยถามว่าถ้าจะให้เชื่อมถมให้หนา เพื่อแก้ไข ตกประมาณเท่าไร?
ก็ได้คำตอบว่า ปืนตัวนี้ วัสดุทำจาก ตะกั่ว กร้ากๆๆๆๆคงจะยากกว่า บาร์เรทต้า น่าจะเกิน สี่ พันบาท
เศร้าครับ ที่มันทำด้วยตะกั่ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 12:09:19 AM โดย pui99 » บันทึกการเข้า

ถ้าเราปรับตัวเข้ากับปืนของเราแล้ว
เราจะรู้ว่าปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุด
pui99
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:28:08 PM »

แต่ด้วยความเจ๋ง+รั้นเป็นทุนเดิม และไม่อยากเสียเงินสียอารมณ์มากกว่านี้
ผมจึงแยกชิ้นส่วนมันซ๊ะให้รู้ไปเลย  ว่าใครจะแน่ ฮ่า5554555

ถ้าเราปรับตัวเข้ากับปืนของเราแล้ว
เราจะรู้ว่าปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:34:27 PM »

เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 08:38:34 AM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

pui99
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:37:02 PM »

แล้วรีบแจ้น ไปหา อาร์กอน อารค์ มือฉมังให้เขาแก้ปัญหาให้หน่อย
เพราะต้องการ พอกหนาเพื่อแก้จุดอ่อนของมัน
ออกมาแบบนี้น่ะ  นี่แหละที่ต้องการ
โอ้ย มีโครงการตามมาในสมองเลย ว่าจะโคร นิเกิล อโนได๊ซ์ ไหนดีน่ะ
เป็นคนใจร้อน เรื่องชุบรอนาน ทนไม่ไหว สงสัยแฟชั่นดีกว่า ตอนนี้เสร็จแล้ว ก็ดูบ้าบอดีครับ
จะลงโพสทะยอยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:42:16 PM »

ปืนรุ่นนี้ วัสดุ ไม่สู้ดีครับ เคยมีคนนำมาขาย พบว่าตัวรัดลำกล้องกับโครงปืน ขาดกลาง

ของคุณปุทะ ยังดีกว่าอีก  เป็นที่ตรงนี้. เอาใจช่วยแล้วกันครับ.  Wink

pui99
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:56:35 PM »

ก็พอรับได้พี่ศฐา  ผมก็อาศัยฝีมือวิชาช่างสมัย ปวช เรียนตะไบเหล็กก้อนให้เป็นชิ้นงาน
ก็นั่งขัดไสตะไบแต่งให้เป็นรูปร่างที่สวยงาม  ทนทานกว่าเดิมหน่อย Grin Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:00:54 PM »

Cheesy  นายปุทะ...  เดี๋ยวนี้ไว้ผมยาวหล่อจำแทบไม่ได้........555

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
pui99
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:25:46 PM »

ก็ วัยทองนี่ นายวุฒิ ต้องเมค กลบเกลื่อนร่องรอยอายุหน่อย หลงรัก หลงรัก หลงรัก
 เอออ แต่ที่ผม แปลกใจ ยังมีคนที่ทำหน้าที่ช่างที่พวกเราๆเชื่อใจเขา เข้าใจว่า อลูมินั่มผสม คือตะกั่ว หรือ
ยุคนี้มันปีอะไรแล้วครับ มีความเชื่อความคิดโบราณอีก ปืนออโต้อะไรใช้ตะกั่วทำเฟรม
ส่วนช่าง ที่มาตราฐานดีๆมีมากมาย แต่บังเอญ ผมฝากปืนให้เขาไปทำ เลยไปเจอช่างมือดีเข้า ปัดขัดเจียร์จน ห่วง-ผิว บางเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 11:30:01 PM โดย pui99 » บันทึกการเข้า

seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:36:58 PM »

ก็ วัยทองนี่ นายวุฒิ ต้องเมค กลบเกลื่อนร่องรอยอายุหน่อย หลงรัก หลงรัก หลงรัก
 เอออ แต่ที่ผม แปลกใจ ยังมีคนที่ทำหน้าที่ช่างที่พวกเราๆเชื่อใจเขา เข้าใจว่า อลูมินั่มผสม คือตะกั่ว หรือ
ยุคนี้มันปีอะไรแล้วครับ มีความเชื่อความคิดโบราณอีก ปืนออโต้อะไรใช้ตะกั่วทำเฟรม
ส่วนช่าง ที่มาตราฐานดีๆมีมากมาย แต่บังเอญ ผมฝากปืนให้เขาไปทำ เลยไปเจอช่างมือดีเข้า ปัดขัดเจียร์จน ห่วง-ผิว บางเลย

ช่างที่ไหนครับจะได้ไม่หลงเข้าร้านนี้ด้วย
pui99
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:52:06 PM »

ก็ไม่กล่าวพาดครับ ไม่ใช้ร้านใหญ่ๆครับ เป็นมือใหม่ อ๊อฟิศเล็กๆแคบ ประเภทแบบรับงานส่งต่อครับ

ซึ่งงานที่ผม สอบถามแค่ เชื่อมปะอย่างเดียว ไม่ต้องตกแต่งอีก แค่ต้องการใช้งานได้พอ แต่ราคานี่สิ
ผมก็เลย ต้องลงมือทำเองนี่แหละ เพราะไม่อยากพึ่งเขา แค่ไมรับผิดชอบผลงานผมก็เซ็งแล้ว
เอาว่า ปืนมันต้องทนสิครับไม่ใช่แค่ง้างปรกติ ก็แตกเป็นชิ้นนี่ครับ
งานมีที่ติควรจะแก้ใขให้ผมก็ยินยอมให้คิดราคา  แต่ราคา น่าจะทุนๆพอ ไม่ใช่ฟันลูกเดียว 555 Grin Grin Grin

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 12:15:07 AM »

ก็ไม่กล่าวพาดครับ ไม่ใช้ร้านใหญ่ๆครับ เป็นมือใหม่ อ๊อฟิศเล็กๆแคบ ประเภทแบบรับงานส่งต่อครับ

ซึ่งงานที่ผม สอบถามแค่ เชื่อมปะอย่างเดียว ไม่ต้องตกแต่งอีก แค่ต้องการใช้งานได้พอ แต่ราคานี่สิ
ผมก็เลย ต้องลงมือทำเองนี่แหละ เพราะไม่อยากพึ่งเขา แค่ไมรับผิดชอบผลงานผมก็เซ็งแล้ว
เอาว่า ปืนมันต้องทนสิครับไม่ใช่แค่ง้างปรกติ ก็แตกเป็นชิ้นนี่ครับ
งานมีที่ติควรจะแก้ใขให้ผมก็ยินยอมให้คิดราคา  แต่ราคา น่าจะทุนๆพอ ไม่ใช่ฟันลูกเดียว 555 Grin Grin Grin

ฝีมือตะไบเยี่ยมครับ เนียนเชียว

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 12:32:48 AM »

พี่ปุ๊ทำเองได้เจ๋งแฮะ...

ทำอโนได้ซ์ผิวสีทองต่อไปด้วยเลยพี่... เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 01:15:09 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 12:57:45 AM »

ฝีมือมากๆเลยครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 02:28:20 AM »

ฝีมือและใจเป็นเยี่ยมครับ เยี่ยม

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
chanakrid - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 02:43:09 AM »

ฝีมืออย่างกับช่างทำปืนมาเลยครับ เยี่ยมจริง

http://www.youtube.com/watch?v=sOaL6RhAVJ0 รักในหลวง - ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์