๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 12:29:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บัญชี ชมรมเพื่อคนรักปืนอัดลม( เปลี่ยนบัญชีใหม่ หน้าแรก)  (อ่าน 152011 ครั้ง)
ทิฟฟี่
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 08:31:47 AM »

ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านค่ะ ที่ช่วยตอบคำถาม แต่ปืนชักยิงแบบที่ว่านี้ก็คือ ปืนที่ต้องชักลูกเลื่อนทีละครั้ง แล้วก็ยิง พอยิงเสร็จก็ชักลูกเลื่อนอีก แล้วก็ยิงครั้งต่อไป คือแบบว่ามี glock 17 แบบชักยิงแบบที่ว่านี่อยู่ 1 กระบอก เป็นของคู่กาย ยังไม่มีปัญญาหาแบบอัดแก๊สมาเล่น กำลังสะสมทุนทรัพย์อยู่จ๊ะ เพื่อที่จะไปถอยแบบอัดแก๊สมาเล่น ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ดีค่ะ

ผมเคยมีแบบอัดแก๊สรุ่น EG 720 ทรงยูเอสอาร์มี่ M1911A1  ยิงดีมากแต่ขายไปแล้วเพราะจะเล่นรุ่นโครงเหล็กครับ

ปืนอัดลมจริงๆ แบบที่ต้องชักยิงทีละนัดก็มีครับ แต่มันไม่น่าจะเรียกว่าชักยิง มันเป็นการดึงลูกเลื่อนง้างนก บรรจุกระสุนเข้าลำกล้อง ปิดลูกเลื่อนแล้วค่อยเล็งยิงครับ ไม่รู้จะใช่แบบที่หมายถึงหรือเปล่า เพราะมันเป็นปืนแข่งขันยิงเป้าระบบสากลระยะ 10 เมตรนั่นเองครับ

ขอบอกว่า อย่างที่คุณ Throphyx แนะนำนั่นแหละค่ะ แต่มันจะยิงได้ทีละลูก พอจะยิงลูกต่อไปก็ต้องเลื่อนไสลด์ใหม่ทุกครั้งที่จะยิงค่ะ อย่างนี้จะเรียกว่าปืนระบบ แอร์ คอร์คกิ้ง หรือป่าว แต่เราเรียกแบบที่เคยได้ยินมาว่า ชักยิง
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #166 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 04:24:09 PM »

ไหว้รบกวนถาม    ครับ
   -บัตรสมาชิกชมรมจะออกให้เมื่อไหร่ครับ?
       -ค่าสมัครเท่าไหร่ครับ?

ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 04:26:00 PM โดย motหัดยิง » บันทึกการเข้า

T.  081 4390538 T. 089 0599898
mk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #167 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:57:51 PM »

ร่วมด้วยครับ 1,111.- วันที่23/08/53........ Grin

------------------------------       ( เดินทางสายกลาง)       ------------------------------
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #168 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:31:24 PM »

ร่วมด้วยครับ 1,111.- วันที่23/08/53........ Grin

ขอบคุณมากๆครับ....พี่หรั่งMK...

+ 1 ครับ....

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #169 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:07:27 PM »

ผมมีไอเดียหาเงินเข้าชมรม แต่มันเป็นงานที่ล่อแหลมอ่อนไหวพอสมควร
คือมันเป็นงานหารายได้จากบุคคลนอกชมรมหรือประชาชนที่มีความสนใจทั่วไป
แต่ถ้ามีการเสียภาษีที่ถูกต้องก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ

กิจกรรมที่ผมคิดจะเป็นกิจกรรมหนึ่งปีมีหนเดียว เหมือนมอเตอร์โชว์นั้นหละครับ
เริ่มแรกควรเป็นงานวันเดียวจบ แต่เปิดแต่เช้า จะปิดค่ำสักหน่อยก็ไม่เป็นไร
นานไปพอดังแล้วจะเปิดหลายวันก็ไม่ว่า

กิจกรรมที่จัดจะมีกิจกรรมซ้อนแต่อยู่ในงานเดียวกัน คือ
กิจกรรมที่ 1. การขายเป้าของสนามยิงปืน หรือ ของชมรม ตามตกลงกัน ให้แก่ผู้สนใจเข้าทดลองปืนอัดลม
กิจกรรมที่ 2. การขายกระสุนของสนามยิงปืน หรือ ของชมรม ให้แก่ผู้สนใจเข้าทดลองปืนอัดลม ตามตกลงกัน
กิจกรรมที่ 3. การสมัครและแข่งขันของสมาชิกชมรมปืนอัดลม (ผู้สมัครนำกระสุนมาเองได้ไม่ต้องซื้อ
แต่เป้าต้องซื้อ จะแข่งแบบพาณิชย์ หรือ แข่งจริง ก็แยกกันให้ออกนะ ผมว่าควรมีทั้งสองแบบ
เพราะเป็นงานหารายได้ อาจรวบการแข่งจริงเป้าเดียวจบในวันนั้นเลยก็ได้ )
กิจกรรมที่ 4. การขายของที่ระลึกในงาน เช่น เสื้อชมรม
กิจกรรมที่ 5. การรับสมัครสมาชิกชมรม ซึ่งต้องมีค่าสมัครเข้า (เรื่องสิทธิของสมาชิกชมรม ค่อยหารายละเอียด
ภายหลัง  เช่น การสั่งซื้ออุปกรณ์เกี่ยวกับปืนอัดลมจากต่างประเทศ การขอความช่วยเหลือซ่อมปืนอัดลมจาก
นายช่าง เป็นต้น )

คนที่หลากหลาย มีจุดหมายต่างกิจกรรม แต่มารวมตัวกันที่แห่งเดียว มันจะทำให้สถานที่แห่งนั้น
คึกคักมีชีวิตชีวา ทำให้คนที่มีจุดหมายกิจกรรมหนึ่งอาจได้เถลไถลไปสนใจในกิจกรรมอื่น
ทำให้เกิดความคุ้มค่าในการมาร่วมกิจกรรมในวันนั้น

ปัญหาและอุปสรรค
1. วันที่จะจัดกิจกรรมควรเป็นวันไหนดี
     วันที่จะกำหนดเปรียบได้เหมือนทำเล ถ้ากำหนดวันผิดกิจกรรมจะไม่ประสบ
ความสำเร็จเท่าที่ควร  ผมคิดว่าเป็นวันหยุดนักขัตฯ หรือ วันหยุดสุดสัปดาห์ อยู่ในช่วงปิดเทอมหรือเปล่า
อยู่ในช่วงปีใหม่ดีไหม อยู่ในช่วงสงกรานต์  หรือ วันวาเลนไทม์  จะเป็นหน้าร้อน หรือ หน้าหนาว
วันที่จะกำหนดนี้จะต้องช่วยกันคิด

2. การประชาสัมพันธ์ 
    หลายคนตกกิจกรรมเพราะไม่ทราบข่าวประชาสัมพันธ์ ดังนั้นคนส่วนใหญ่ที่มาร่วม
กิจกรรมจึงมีคนหน้าเก่า ๆ เสมอ ในการประชาสัมพันธ์จะต้องเน้นไปที่ให้ผู้ได้รับข่าวสารทราบว่า
จะมีปืนอัดลมรุ่นใดบ้างที่จะนำมาให้ผู้ไปในงานได้ทดลองยิงปืนกระบอกนั้น การยิงปืนแบบสไนเปอร์
การยิงปืนอัดลมยาวแบบศูนย์รู ศูนย์เปิด ปืนอัดลมสปริง PCP  การยิงปืนสั้นอัดลม เป็นต้น
โดยมีเงื่อนไขว่าผู้เข้าทดลองยิงเขาจะต้องซื้อเป้าและกระสุนจากในงานเท่านั้น และต้องใช้ให้หมด
ห้ามนำกลับเพราะจะผิดกฏหมาย ประชาชนผู้เข้าร่วมงานที่ซื้อกระสุนต้องทราบข้อนี้ด้วย

3. อัตราค่าเป้า และ กระสุน ค่าสมัครสมาชิก
    ผมคิดไม่ออกว่าจะกำหนดราคาค่าเป้า ค่ากระสุน เท่าไหร่ดี จึงจะเหมาะสม มีกำไรเข้าชมรม
ทุกอย่างต้องมีใบเสร็จนะครับ โปร่งใสตรวจสอบได้ เพื่อการเสียภาษี ซึ่งจะมีผลดีต่อชมรมเองในภายหลัง
ปืน 1 ตำแหน่งยิง จะสามารถทำเงินได้เท่าไหร่ในเวลา 1 ชั่วโมง ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับการยิงเร็วช้าของ
ผู้ยิง

4. จำนวนปืน จำนวนรุ่น ความหลากหลาย ปืนสั้น ปืนยาว

5. ใบนำปืน ใบนี้เป็นใบรับรองของกรมตำรวจท้องถิ่นที่จัดกิจกรรม
เพื่อให้เจ้าของปืนสามารถนำพาปืนทั้งหมดที่นำไปร่วมกิจกรรมและนำกลับ ได้อยากปลอดภัย
จากการถูกตรวจค้นของเจ้าหน้าที่ในระหว่างการเดินทาง

ผมอยากให้กิจกรรมที่จะจัดในหนึ่งปีมีหนเดียว ไม่ควรจัดถี่เกินไป เดียวงานจะหมดความสำคัญ
อยากให้เป็นกิจกรรมที่มีการรอคอยแห่งปี
กิจกรรมจะเน้นให้ความรู้แก่ผู้มีความสนใจในการยิงปืนอัดลม
แค่ได้มาเดินชมปืนอัดลม เหมือนมามอเตอร์โชว์ ก็นับว่าได้ประสบการณ์การเห็นปืนแล้ว
ถ้าเขาสนใจมากกว่านั้นก็ไปซื้อเป้าซื้อกระสุนมา แล้วมาลองยิงกับปืนที่สนใจ ถ้าไปถูกใจ
ก็ไปซื้อเป้าใหม่กระสุนใหม่ ไปลองยิงปืนอีกกระบอก งานนี้เพลินครับ คนมางานหลายคน
อาจหมดตูดไม่รู้ตัว  วิน วิน วิน วิน ครับ วินแรก ประชาชนได้ความรู้ความเพลิดเพลิน
ซึ่งเป็นจุดประสงค์ของกิจกรรม  วินสองเจ้าของสถานที่มีรายได้  วินสาม ได้มีการจัดการแข่งขัน
ระหว่างสมาชิก  วินสี่ มีรายได้เข้าชมรมและชมรมเป็นที่รู้จักมากกว่าเดิม
ในการจัดกิจกรรมเราอาจจัดให้มีพนักงานดูแลห้องน้ำให้สะอาดเป็นพิเศษโดยเฉพาะตลอดวัน
เพื่อความประทับใจ

สุดท้ายถ้ามีกำไรมาก ๆ หลังหักภาษีแล้ว อาจมีของที่ระลึกแก่เจ้าของปืนที่นำไปร่วมในงาน
ก็แล้วแต่ตกลงกัน

ไม่ต้องรีบทำกันเร็วเดี๋ยวจะพลาด  ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ บันทึกทำกันไป หาจุดอ่อน จุดบกพร่อง
แล้วอุดให้หมด สุดท้ายมันจะเป็นแผนงานที่ดีและดำเนินการได้ต่อเนื่องทุกปี

ก็แค่วันนี้ว่างอยู่บ้านเลยจุดชนวนความคิด ของสมาชิกชมรมทั้งหลายครับ
ถ้ากิจกรรมเป็นลักษณะนี้ ขนาดผมเองไม่อยากออกบ้านไปไหน ยังอยากจะไปเลยครับ
อยากไปยิงปืน ฮานซาน ปืนคุณอู๋  ปืนเดย์สเตท  ปืนทีเอกซ์  เอชดับบลิวร้อยเค
สไตเออร์  ปืนสั้นอีกมากมาย  งานเขาดีจริง ๆ ครับ ไปครั้งเดียวได้ยิงปืนหลายแบบ
ที่ไม่เคยได้สัมผัสและคิดว่าในชีวิตนี้อาจไม่มีโอกาสได้สัมผัสหากพลาดการไปงานนี้

บางคนอ่านแล้วอาจคิดว่าผมพร่ำเพ้อเหมือนคนบ้า จินตนาการไปเรื่อยเปื่อย
ผมขอบอกว่าผมเป็นคนบ้าจริง ๆ ครับ

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #170 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 03:20:12 PM »

^
^
^
...อ่านแล้วรู้สึกว่าอยากไปเหมือนกันครับ....งานระดับนี้..แต่ไม่ง่ายเลยที่จะจัดได้..แล้วก็คงไม่ยากเกินกว่าที่จะจัดได้
แนวความคิด แจ๋วดีครับ....+ 1 เลยพี่สิทธา... เยี่ยม เยี่ยม

motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #171 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:16:35 PM »

ไหว้ดีครับพี่sitta  ผมเห็นด้วย จินตนาการนี่แหละเป็นตัวนำ   มีกิจกรรมหารายได้เข้าชมรม  ชมรมจะได้เอาไปจัดกิจกรรมคืนสู่สังคม
    ชมรมเราถ้ามีให้สังคมมากเท่าไหร่  ความแข็งแกร่งของชมรมก็ย่อมมีมากขึ้น  เกิดการยอมรับและเกรงใจ  สิ่งดีๆที่จะตามมาอีกมากมาย
    ซึ่งแล้วแต่ว่า   ชมรมเราจะให้สังคมได้แค่ไหน    ให้อย่างไร   ชมรมจะมีรายได้มาจากไหน  ตอนนี้อาจจะยังกว้าง  มองไม่เห็นขอบ
    อนาคต พื้นที่ในขอบอาจไม่พอกันอยู่ก็ได้นะครับ     ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย    ขอเพียงเราช่วยกัน      "ช่วยอย่างไร"

" หนึ่งความคิดหนึ่งการกระทำ "    ในใจผมมีแผนใว้แล้วแต่ยังเปิดเผยไม่ได้ เกริ่นๆ "คำพูดให้เป็นนาย"  ใว้ก่อน  จะได้ไม่ลืมว่าตัวเองยังต้องมีเรื่องให้ทำให้สำเร็จ     เรื่องอะไรนั้นผมขออุบใว้ก่อน  ได้ลงมือเป็นรูปธรรมเมื่อไหร่   จะมาชี้แจงและขออนุญาติ   ท่านประธานชมรม
และสมาชิกชาว   "ชมรมคนรักปืนอัดลม"  ทุกท่านในการขอใช้    โลโก้     ในโอกาสต่อไป

ตั้งใจใว้ว่าจะ"ทำก่อนพูด"ซะหน่อย   พี่ สิทธา   หยอดมาโดนใจเลย.................ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย ไหว้ ไหว้ ไหว้

T.  081 4390538 T. 089 0599898
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:36:18 AM »

การจัดแบบงานมอเตอร์โชว์ตามที่คุณสิทธาเสนอก็เข้าท่าดีเหมือนกัน  แต่คงจะเป็นงานใหญ่มากสำหรับคณะกรรมการที่จะดำเนินงาน เพราะเราก็รู้อยู่แล้วว่าทุกท่านต้องทำมาหากิน มีภาระหน้าที่ที่แตกต่างกันออกไปคงจะมาทุ่มเทกับงานแบบนี้ได้ไม่เต็มที่นัก แค่นัดพบปะสังสรรค์สานสัมพันธ์ในวันที่ 21สิงหาคมที่ผ่านมาก็ยังไม่ได้ไปเลยครับสำหรับตัวผม หรือแค่จะนัดรวมพลแต่ละภูมิภาคยังเป็นได้ยากเลยในตอนนี้ แม้แต้ท่านเลขาภาคตะวันออกเฉียงก็เคยพูดกับผมว่า คงจะเป็นไปร่วมแข่งขันได้ยากเพราะหาเวลาว่างไม่ได้เลย

ในครั้งแรกที่จัดการแข่งขันก็อยากจัดให้มีความสนุกสนานครี้นเครง เป็นการพบปะสังสรรค์ในกลุ่มผู้รักปืนอัดลมและสนใจปืนอัดลมก่อนเป็นอันดับแรก  เมื่องานดำเนินการไปได้ด้วยดีพอรู้แนวทางแล้วจึงจัดงานใหญ่ตามที่คุณสิทธานำเสนอไว้ในลำดับต่อไป

และในปีถัดไปการแข่งขันควรจะจัดแมทช์ย่อยๆ ปีละหลายครั้งตามภูมิภาคต่างๆ แล้วจัดแมทช์ใหญ่ประจำปี 1 ครั้งอย่างนี้เป็นต้น  เพื่อเป็นการเปิดโอกาสในกับผู้ที่สนใจในภูมิภาคต่างๆ ที่สนใจได้สัมผัสกับการกีฬายิงปืนอัดลมในแบบต่างๆ ที่ไม่ใช่ระบบสากล (ต้องขอย้ำว่าไม่ใช่ระบบสากล เพราะระบบสากลมีสมาคมการกีฬาแห่งประเทศไทย และชมรมฯอื่นๆ อีกมากมายรองรับอยู่แล้ว และมีผู้เชี่ยวชาญในระบบสากลมากมายก่ายกอง เราจึงไม่เข้ายุ่งเกี่ยวเพราะว่าไม่มีความถนัดในระบบสากล)

ส่วนใครจะเข้ามาหาความรู้เรื่องปืนลมและอุปกรณ์เพื่อการข้ามไปสู่ระบบสากลเราก็ไม่ว่ากระไรเพราะเปิดกว้างอยู่แล้ว แต่ผมไม่มีความรู้ในเรื่องยิงปืนระบบสากลเลยเพราะผมไม่ชอบกรอบสี่เหลี่ยมชอบคิดอะไรที่มันอยู่นอกกรอบมากกว่า

และการแข่งขันในครั้งแรกคงจะจัดในราวปลายเดือนตุลาคมถึงต้นเดือนพฤศจิกายน  ในรูปแบบ Field Target ตามคำแนะนำของอาจารย์ผณิศวร ชำนาญเวช  เดี๋ยวผมจะค่อยๆ ทยอยลงรายละเอียดเกี่ยวกับกติกาของ Field Target  ในโอกาสต่อไปครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 07:57:43 AM »

ขออนุญาต..แจ้งข่าวและโอนเงิน ครับ
  ด้วยลูกชายผมได้จัดทำสติกเกอร์ล้วนๆเป็นโลโก้ของชมรมฯจำนวน 10 แผ่น มีขนาดกว้าง 8 ยาว 13 cm. โดยมีตัวอักษรสีดำและพื้นสีขาว(ตามรูปแบบในเวปนี้) ซึ่งเป็นงานละเอียด,ปราณีตและคงทน เหมาะสำหรับติดหน้ารถยนต์ของพวกเราในราคาเพียง 100฿เท่านั้น
  ผมได้นำไปปรึกษาท่านประธานฯและคณะทำงานในงานทดสอบปืนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา  ทางท่านประธานฯเห็นสมควรจัดทำได้ แต่ควรมีตัวอักษรสีขาวด้วยเป็นตัวเลือก(เหมือนโลโก้ในเสื้อสีดำของชมรมฯ) โดยไม่มีสีพื้น...จากนั้น..แผ่นสติกเกอร์โลโก้ของชมรมฯตัวอย่าจำนวน 10 แผ่น ก็ถูกขายหมดอย่างรวดเร็วในงานทดสอบปืนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
  ดังนั้นในเช้าวันนี้เวลา 07.00 น.ผมจึงโอนเงิน 30%ของรายรับเป็นจำนวนเงิน 300฿   มาเป็นทุนสนับสนุนให้กับชมรมคนรักปืนอัดลมอันเป็นที่รักของพวกเรา ตามที่ผมได้ตั้งใจไว้ ครับ
                                                                                                                     ขอบคุณ

ปล.ส่วนสมาชิกฯที่ต้องการสติกเกอร์โลโก้ของชมรมฯ  ทางท่านประธานฯจะนำสติกเกอร์โลโก้ของชมรมฯ(ตัวอย่าง)...ไปลงเวปเพื่อเปิดให้สมาชิกฯได้จับจองต่อไป
Narupol
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #174 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:49:52 PM »

-บัตรสมาชิกชมรมจะออกให้เมื่อไหร่ครับ?

ผมก็ตามติด รายละเอียดนี้อยู่ด้วยคนนะครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #175 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 02:19:00 PM »

ผมก็ตามติด รายละเอียดนี้อยู่ด้วยคนนะครับ

รอซักระยะนะครับ คณะกรรมการกำลังปรึกษากันว่าจะออกให้ในคณะกรรมการชุดนี้เลยหรือจะรอคณะกรรมการชุดใหม่ หากจะจัดทำในคณะกรรมการชุดนี้คงเริ่มทำบัตรชุดแรกในวันจัดแข่งขันแมทซ์แรกครับ ในวันที่ 31 ตุลาคม นี้ครับ  ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:31:18 AM »

อุปกรณ์ชิ้นนี้ของชมรมเราครับ Grin

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:15:34 AM »

อุปกรณ์ชิ้นนี้ของชมรมเราครับ Grin

เดี๋ยวยืมมาใช้กับฮัทซานด้วยนะคร้าบ... Grin Grin

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:18:52 AM »

เดี๋ยวยืมมาใช้กับฮัทซานด้วยนะคร้าบ... Grin Grin

...เอาไปจับความเร็ว..ปืนฮัทซาน..แรงดันสูง หรือครับ (Modify..สุดๆ)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 12:12:14 PM »

...เอาไปจับความเร็ว..ปืนฮัทซาน..แรงดันสูง หรือครับ (Modify..สุดๆ)
ตั้งชมรมฯมาต้องนาน มีสมบัติของตนเองซะที(แค่นี้นะ...อิ อิ)
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์