๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 10:05:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บัญชี ชมรมเพื่อคนรักปืนอัดลม( เปลี่ยนบัญชีใหม่ หน้าแรก)  (อ่าน 152882 ครั้ง)
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:55:15 AM »

ง่ายที่สุดคือ หากพอมีทุนรอน ก็ทำเสื้อชมรมรุ่นที่ 1 ออกมาจำหน่าย
ราคากำไรไม่ควรเกิน 25 เปอร์เซนต์ของต้นทุน

พอทำเสื้อขายได้ทุน ก็ทำหมวกออกมา พยายามหาสไตล์ของชมรมให้ได้
หมวกมีหลายแบบ หมวกแก็ป หมวกแบบทหารพราน หมวกแบบสตรี
ต่อไปก็แจ๊กเก็ต

ทำอะไรก็ได้ให้อยู่ในปัจจัยสี่ ที่จำเป็นต่อคนเรา อาหาร ยารักษาโรค ที่อยู่อาศัย เครื่องนุ่งห่ม
แต่เราคงทำได้อย่างเดียวคือ เครื่องนุ่งห่ม ซึ่งเป็นสิ่งจำเป็นต่อคนเรา

ลองประมาณการว่ามีคนรักปืนอัดลมกี่คน ผมว่าเกิน 50 คน
ก็ทำมา 50 ตัว หมดก็ทำใหม่

ถ้ากลัวว่าทำมาจะขายไม่ได้ ก็รวมชื่อกันก่อนสั่งทำ จะเป็นการการันตีว่าขายได้แน่นอน

แนวคิดผมก็คิดได้เท่านี้ครับ

ขออณุญายกมือเห็นควรด้วยครับ ถ้ามีเสื้อติดป้ายชมรมปืนลมก็คงดีครับ ผมกับคุณนายที่บ้านจองคนละ 1 ตัวครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2010, 09:00:11 AM โดย V6 » บันทึกการเข้า

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 09:03:17 AM »

ขอบคุณน้องเต้ยมากครับที่รับภาระนี้ไปดูแล ไหว้ ไหว้
ที่จริงเราน่าจะหาวิธีทำให้มันงอกเงยขึ้นมาอีกนะครับ
แต่ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะทำแบบไหน Undecided Undecided
ใครมีแนวคิดดีๆก็แนะนำกันได้นะครับ Grin Grin

ง่ายที่สุดคือ หากพอมีทุนรอน ก็ทำเสื้อชมรมรุ่นที่ 1 ออกมาจำหน่าย
ราคากำไรไม่ควรเกิน 25 เปอร์เซนต์ของต้นทุน

เสื้อเหล่านี้ คนที่เป็นสมาชิก หรือไม่ได้เป็นก็สามารถสั่งซื้อได้

รูปแบบของเสื้อ แนะนำว่าเหล่าบรรดาคนเล่นปืนก็เป็นที่พอจะรู้ว่าพอมีกินมีใช้
ไม่งั้นคงซื้อปืนอัดลมมายิงเล่นไม่ได้  ดังนั้นควรใช้เสื้อที่มีเนื้อผ้าดี
มีเกรด หากรู้แหล่งจะได้เสื้อดีราคาถูก อย่างเช่นเสื้อจากโรงงาน
ครั้งพอได้มา ก็เอามาปักโลโก้ชมรมคนรักปืนอัดลม

ตอนนี้ โลโก้เรายังไม่มี
ถ้าจะมีจะเลือกต้องคิดกันให้หนักเพราะจะไปเปลี่ยนภายหลังก็
จะทำให้เสื้อรุ่นแรกไม่มีความหมาย

พอทำเสื้อขายได้ทุน ก็ทำหมวกออกมา พยายามหาสไตล์ของชมรมให้ได้
หมวกมีหลายแบบ หมวกแก็ป หมวกแบบทหารพราน หมวกแบบสตรี

ทำอะไรก็ได้ให้อยู่ในปัจจัยสี่ ที่จำเป็นต่อคนเรา อาหาร ยารักษาโรค ที่อยู่อาศัย เครื่องนุ่งห่ม
แต่เราคงทำได้อย่างเดียวคือ เครื่องนุ่งห่ม ซึ่งเป็นสิ่งจำเป็นต่อคนเรา

ลองประมาณการว่ามีคนรักปืนอัดลมกี่คน ผมว่าเกิน 50 คน

ถ้ากลัวว่าทำมาจะขายไม่ได้ ก็รวมชื่อกันก่อนสั่งทำ จะเป็นการการันตีว่าขายได้แน่นอน

+1 1/2  ดีครับ แต่ว่าชื่อชมรมยังไม่มีเลยครับ และโลโกก็ยังไม่มีเลยเหมือนกัน หน้าจะทำก่อนครับ และเอามาดูกันครับ (และซาวเสียงกันอีกทีครับ)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 09:45:40 AM »

ขอบคุณน้องเต้ยมากครับที่รับภาระนี้ไปดูแล ไหว้ ไหว้
ที่จริงเราน่าจะหาวิธีทำให้มันงอกเงยขึ้นมาอีกนะครับ
แต่ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะทำแบบไหน Undecided Undecided
ใครมีแนวคิดดีๆก็แนะนำกันได้นะครับ Grin Grin

เสื้อเหล่านี้ คนที่เป็นสมาชิก หรือไม่ได้เป็นก็สามารถสั่งซื้อได้

รูปแบบของเสื้อ แนะนำว่าเหล่าบรรดาคนเล่นปืนก็เป็นที่พอจะรู้ว่าพอมีกินมีใช้
ไม่งั้นคงซื้อปืนอัดลมมายิงเล่นไม่ได้  ดังนั้นควรใช้เสื้อที่มีเนื้อผ้าดี
มีเกรด หากรู้แหล่งจะได้เสื้อดีราคาถูก อย่างเช่นเสื้อจากโรงงาน
ครั้งพอได้มา ก็เอามาปักโลโก้ชมรมคนรักปืนอัดลม

ตอนนี้ โลโก้เรายังไม่มี
ถ้าจะมีจะเลือกต้องคิดกันให้หนักเพราะจะไปเปลี่ยนภายหลังก็
จะทำให้เสื้อรุ่นแรกไม่มีความหมาย

ตัวนี้ผมสามารถช่วยได้ครับ มีญาติทำขายสงไปขายที่โบเบ๊ครับ

พร้อมทั้งรับปักโลโก้ครับ

ราคา คงต้องดูที่แบบและโลโก้ด้วยครับ

ขอคิดราคาแค่ต้นทุน+ค่าจัดส่งเท่านั้นครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 02:18:45 PM »

อันดับต่อไปหลังจากตั้งชมรมฯก็หาที่ดินโดยการเช่าเพื่อสร้างสนามที่ทำการของทางชมรมฯ ผมมองไว้คือที่ดินแม่ยายคุณสิทธา น่าจะโอเคและสะดวกในการเข้าดูแลกิจการ โดยสมาชิกทางแดนอีสานมีกันหลายคน คือ ผม สิทธา ศักดา  น้องต้น ทั้ง 4 คนนี้อยู่ใกล้ที่สุดและคิดว่ามีเวลาเข้ามาดูแลได้คุณสิทธาก็คงเข้ามาดูได้บ่อยที่สุด แล้วก็ผมเพราะมีวันหยุดเสาร์ อาทิตย์และหยุดปิดภาคเรียน  ส่วนท่านอื่นๆ ก็แล้วแต่จะมีเวลาว่างจริงๆ ค่อยมาดูแลช่วยกัน  พอได้สนามก็จัดแข่งมันทุกๆ เดือน  ให้มีเฮกันได้ตลอดทั้งปี และจะมีการตระเวนแข่งตามภูมิภาคต่างๆ ด้วยครับ  เอาแบบนี้ดีไหม
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 02:26:54 PM »

อันดับต่อไปหลังจากตั้งชมรมฯก็หาที่ดินโดยการเช่าเพื่อสร้างสนามที่ทำการของทางชมรมฯ ผมมองไว้คือที่ดินแม่ยายคุณสิทธา น่าจะโอเคและสะดวกในการเข้าดูแลกิจการ โดยสมาชิกทางแดนอีสานมีกันหลายคน คือ ผม สิทธา ศักดา  น้องต้น ทั้ง 4 คนนี้อยู่ใกล้ที่สุดและคิดว่ามีเวลาเข้ามาดูแลได้คุณสิทธาก็คงเข้ามาดูได้บ่อยที่สุด แล้วก็ผมเพราะมีวันหยุดเสาร์ อาทิตย์และหยุดปิดภาคเรียน  ส่วนท่านอื่นๆ ก็แล้วแต่จะมีเวลาว่างจริงๆ ค่อยมาดูแลช่วยกัน  พอได้สนามก็จัดแข่งมันทุกๆ เดือน  ให้มีเฮกันได้ตลอดทั้งปี และจะมีการตระเวนแข่งตามภูมิภาคต่างๆ ด้วยครับ  เอาแบบนี้ดีไหม

ดีมากๆๆเลยครับ ว่าแต่คุณสิทธา โอเค มั้ย อิอิ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 04:00:29 PM »

ขออนุญาตเห็นต่างในเรื่องสถานที่จะทำสนามหลักของชมรม
ผมอยากให้อยู่ทางภาคกลางโดยมีเหตุผลดังนี้
1 เพื่อให้การเดินทางของสมาชิก ตจว. สะดวกเนื่องจากไม่ต้องเดินทางหลายต่อและใช้เวลาเดินทางไม่นานเกินไป
2 สมช. ส่วนใหญ่ผมคิดว่าน่าจะอยู่ภาคกลาง จึงมีโอกาศความเป็นไปได้สูงที่จะรวมกันเป็นกลุ่มใหญ่
โดยคร่าวๆเท่าที่เห็นก็จะมี พี่มนตรี คุณตุ๊ คุณโอ๋ คุณหน่อง พี่สำราญ พี่สมพล น้องเต้ย พี่ดุก คุณนพ พี่วานิช
พี่suchi พี่แม๊ก พี่mk 

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 04:25:10 PM »

ขออนุญาตเห็นต่างในเรื่องสถานที่จะทำสนามหลักของชมรม
ผมอยากให้อยู่ทางภาคกลางโดยมีเหตุผลดังนี้
1 เพื่อให้การเดินทางของสมาชิก ตจว. สะดวกเนื่องจากไม่ต้องเดินทางหลายต่อและใช้เวลาเดินทางไม่นานเกินไป
2 สมช. ส่วนใหญ่ผมคิดว่าน่าจะอยู่ภาคกลาง จึงมีโอกาศความเป็นไปได้สูงที่จะรวมกันเป็นกลุ่มใหญ่
โดยคร่าวๆเท่าที่เห็นก็จะมี พี่มนตรี คุณตุ๊ คุณโอ๋ คุณหน่อง พี่สำราญ พี่สมพล น้องเต้ย พี่ดุก คุณนพ พี่วานิช
พี่suchi พี่แม๊ก พี่mk 

--------------------------------------------------------------------------------------------------
มันก็ดีอยู่หรอกครับคุณอู๋  แต่เราจะไปหาสถานที่ตรงไหนที่กว้างขวางตั้ง 8 ไร่ ที่สามารถสร้างสนามฟิลด์ทาร์เก็ตขนาด 64 เป้าได้ มีที่ทำลานจอดรถได้นับ 30 คันสร้างเพิงกันแดดกันฝนได้และเจ้าของเขาไม่ได้ทำประโยชน์อะไรแบบนี้ อีกอย่างค่าเช่าก็อาจจะไม่แพงด้วย  สมาชิกของเราก็มีส่วนเป็นเจ้าของเผลอๆ อาจจะได้ใช้ประโยชน์ฟรีๆ ก็ได้คุณสิทธาเป็นคนดี เป็นที่รักของคนใช้และแม่ของคนใช้รวมทั้งญาติๆ ของคนใช้ด้วย  ก็ถือเสียว่าเดินทางมาเที่ยวโคราชซะปีละครั้งก็แล้วกัน  ส่วนแมทช์อื่นๆ ก็จะตระเวนไปทั่วทุกภูมิภาคอยู่แล้วครับ  ยังไงถ้าคิดว่าหาที่ดินที่กว้างขวางขนาด 8 ไร่แถวภาคกลางได้และค่าเช่าไม่แพงเกินไป  ค่าจ้างพนักงานไม่แพงเกินไปและใครจะเป็นผู้แวะเข้าไปดูแลเพราะทุกคนก็มีงานของตัวเองที่ยุ่งยากพออยู่แล้ว แต่ถ้าหาได้ก็โอเคครับ  เอาที่ดินแม่ยายคุณสิทธาเป็นตัวเลือกสุดท้ายก็แล้วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2010, 04:28:03 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 09:06:31 PM »

สำหรับการจัดแข่งขันแบบเป็นแม็ทช์ แต่ละแม็ทช์ก็ค่อยหาสถานที่โดยให้คณะกรรมการของชมรมเป็นผู้จัดหาอย่างเช่น
 - การจัดแข่งขันสนามที่ 1 สนามแข่งที่โคราชตามที่พี่ทศเสนอ..
 - สนามที่ 2 กทม.อาจจะเป็นที่บ้านพี่สำราญก็ได้
 - สนามที่ 3 สุพรรณบุรี (อาจจะเป็นที่แถวบ้านพี่ นะครับ ก็ดี เพราะมีที่กว้าง 40 ไร่ อันนี้ต้องรอพี่ นะครับ มายืนยันอีกที )
 - สนามที่ 4 ......(ค่อยๆหาจากสมาชิกชมรม)
 เสร็จแล้วก็เก็บแต้มรวมแล้วมาจัดแข่งขันแม็ทช์ใหญ่ประจำปี โดยปีหนึ่งอาจจะจัดแข่งขันทั้งหมด 6-10 สนามก็ได้

ส่วนค่าใช้จ่ายก็จ่ายเฉพาะช่วงที่มีการจัดแข่งขันของแต่ละสนาม อาจจะเช่าที่เพื่อให้สมาชิกได้ซ้อม+จัดแข่งแต่ละสนามช่วงละ 7-30 วันหรือตามแต่ความสะดวก เพื่อจะได้ไม่เป็นการสิ้นเปลืองงบของชมรม
 แต่ถ้ากรณีของพี่ทศ ที่ดิน 8 ไร่ของแม่ยายพี่สิทธาก็ทำเป็นสนามแข่งแม็ทช์ใหญ่ๆได้เลย อาจจะใช้เป็นสนามตอนเปิดและปิดการแข่งขันประจำปีได้
 เพราะสามารถจัดได้เต็ม 64 เป้า
อ้างถึง
และถ้าค่าเช่าก็อาจจะไม่แพงด้วย  สมาชิกของเราก็มีส่วนเป็นเจ้าของเผลอๆ อาจจะได้ใช้ประโยชน์ฟรีๆ ก็ได้คุณสิทธาเป็นคนดี เป็นที่รักของคนใช้และแม่ของคนใช้รวมทั้งญาติๆ ของคนใช้ด้วย
ก็ใช้เป็นสนามประจำชมรมเลยยิ่งดีครับ

ปล...เป็นเพียงความคิดเห็นครับ
         ไหว้ ต้องขอโทษทีเอ่ยนามของพี่ๆที่อ้างชื่อถึงครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 09:41:46 AM »

สำหรับการจัดแข่งขันแบบเป็นแม็ทช์ แต่ละแม็ทช์ก็ค่อยหาสถานที่โดยให้คณะกรรมการของชมรมเป็นผู้จัดหาอย่างเช่น
 - การจัดแข่งขันสนามที่ 1 สนามแข่งที่โคราชตามที่พี่ทศเสนอ..
 - สนามที่ 2 กทม.อาจจะเป็นที่บ้านพี่สำราญก็ได้
 - สนามที่ 3 สุพรรณบุรี (อาจจะเป็นที่แถวบ้านพี่ นะครับ ก็ดี เพราะมีที่กว้าง 40 ไร่ อันนี้ต้องรอพี่ นะครับ มายืนยันอีกที )
 - สนามที่ 4 ......(ค่อยๆหาจากสมาชิกชมรม)
 เสร็จแล้วก็เก็บแต้มรวมแล้วมาจัดแข่งขันแม็ทช์ใหญ่ประจำปี โดยปีหนึ่งอาจจะจัดแข่งขันทั้งหมด 6-10 สนามก็ได้

ส่วนค่าใช้จ่ายก็จ่ายเฉพาะช่วงที่มีการจัดแข่งขันของแต่ละสนาม อาจจะเช่าที่เพื่อให้สมาชิกได้ซ้อม+จัดแข่งแต่ละสนามช่วงละ 7-30 วันหรือตามแต่ความสะดวก เพื่อจะได้ไม่เป็นการสิ้นเปลืองงบของชมรม
 แต่ถ้ากรณีของพี่ทศ ที่ดิน 8 ไร่ของแม่ยายพี่สิทธาก็ทำเป็นสนามแข่งแม็ทช์ใหญ่ๆได้เลย อาจจะใช้เป็นสนามตอนเปิดและปิดการแข่งขันประจำปีได้
อ้างถึง
และถ้าค่าเช่าก็อาจจะไม่แพงด้วย  สมาชิกของเราก็มีส่วนเป็นเจ้าของเผลอๆ อาจจะได้ใช้ประโยชน์ฟรีๆ ก็ได้คุณสิทธาเป็นคนดี เป็นที่รักของคนใช้และแม่ของคนใช้รวมทั้งญาติๆ ของคนใช้ด้วย
ก็ใช้เป็นสนามประจำชมรมเลยยิ่งดีครับ

ไหว้ ต้องขอโทษทีเอ่ยนามของพี่ๆที่อ้างชื่อถึงครับ

ขอบคุณคุณหน่อง ที่ช่วยให้ข้อเสนอแนะครับ  + 1 ให้เลยครับ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 03:07:02 PM »

อ้างถึง

สนามที่ 3 สุพรรณบุรี ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สนามนี้พิเศษหน่อย เป็นการแข่งขันสอยนกพิราบ ในพื้นที่ 40 ไร่ จะมีนกให้สอยตลอดเวลา จับเวลาโดยนำนกที่ได้มาเป็นแต้ม เดียวจะถ่ายรูปสถานที่จริงมาให้ดู(การกำจัดพาหะนำเชื้อโรคไม่บาป) Smiley Smiley Smiley ไหว้

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 12:44:42 PM »

อ้างถึง

สนามที่ 3 สุพรรณบุรี ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สนามนี้พิเศษหน่อย เป็นการแข่งขันสอยนกพิราบ ในพื้นที่ 40 ไร่ จะมีนกให้สอยตลอดเวลา จับเวลาโดยนำนกที่ได้มาเป็นแต้ม เดียวจะถ่ายรูปสถานที่จริงมาให้ดู(การกำจัดพาหะนำเชื้อโรคไม่บาป) Smiley Smiley Smiley ไหว้
เมื่อไหรๆๆ จัดเลยๆๆ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 08:08:21 PM »

วันนี้ได้ฤกษ์งามยามดี โอนเข้าบัญชีไปแล้วนะครับ 500.86 ตามเลข tui086 ครับผม..
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:27:11 PM »

เยี่ยมมากครับ เยี่ยม เยี่ยม
-ROOM-
พรุ่งนี้ไม่มีอยู่จริง
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:25:19 PM »

โอนตัง ให้แล้วนะครับ  500.61 บาท ที่เวลา 19:01
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:33:13 PM »

ขอบคุณครับ Grin ไหว้

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 17
  พิมพ์