๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:33:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่างรู ต่างอารมณ์  (อ่าน 38982 ครั้ง)
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 06:15:55 PM »

วันนี้คงไม่ได้คุยเรื่องรู แต่อยากให้ดูเรื่องของอารมณ์ของคนรักปืนมากกว่าครับ
กาแฟยามเช้า เคล้าด้วยเรื่องสนทนาภาษาปืน ก่อนไปทำงาน...สุดยอดครับ เยี่ยม

]
กาแฟอวป.เข้ม กลมกล่อม ครับ เยี่ยม
คุยกันยามเช้าที่ซุ้ม(กาแฟ)พี่ดิ  โอลดิ์ สยาม ครับ    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
ท่านใดแวะเที่ยว  แวะพัก จังหวัดประจวบฯ ให้พี่ดิ  โอลดิ์ สยาม ดูแลอาหารพร้อมที่พักให้สิครับ อาจมียามเช้าดีๆ แบบนี้ครับ  เยี่ยม Grin

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:55:50 PM »

อยากไปเที่ยวที่ประจวบฯจัง  Grin หลายครั้งที่ไปเที่ยวก็หยุดอยู่แค่หัวหิน ไม่ได้เลยไปถึงตัวจังหวัดประจวบฯเลยครับ ต้องหาเวลาไปชิมกาแฟที่ซุ้ม(กาแฟ)ของพี่ดิ โอลด์ สยามให้ได้ครับ  เยี่ยม

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:39:03 PM »

อยากไปเที่ยวที่ประจวบฯจัง  Grin หลายครั้งที่ไปเที่ยวก็หยุดอยู่แค่หัวหิน ไม่ได้เลยไปถึงตัวจังหวัดประจวบฯเลยครับ ต้องหาเวลาไปชิมกาแฟที่ซุ้ม(กาแฟ)ของพี่ดิ โอลด์ สยามให้ได้ครับ  เยี่ยม
เลยมาอีก 90 กิโลเมตรครับ...ยินดีต้อนรับเสมอ หลงรัก หากมีโอกาส ขอเชิญนะครับ หลงรัก
เมืองจะเงียบๆสักหน่อย แต่หากมีเป้าหมาย เพื่อการผ่อนคลาย ผมว่าโอเคครับ ยิ่งถ้าหนีหนี้ด้วยแล้ว...สุดยอด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ที่นี่ อาหารดี ดนตรี เปิดวิทยุที่บ้านฟังดีกว่า ขำก๊าก
เช้าทำบุญ เย็นทำบาป เครียดก็ยิงปืน ตื่นก็เล่นเน็ต วิถีชีวิตผม เป็นอย่างนี้จึงอยู่ได้ตามสภาพครับ ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
หนู ประจวบฯ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:04:42 AM »

อยากไปกินกาแฟที่ซุ้มประจวบฯบ้างจัง  Grin Grin Grin
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #154 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 04:10:32 PM »

อยากไปกินกาแฟที่ซุ้มประจวบฯบ้างจัง  Grin Grin Grin

ท่านหนูลองไปพักดูสักคืน 2 คืนสิครับ  เยี่ยม เยี่ยม ค่ำคืนที่แสนจะผ่อนคลาย รุ่งสางกับกาแฟ และเสียงนกร้อง(นกจริงๆไม่ใช้น้องนกเมือคืนนะ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย )ชุดอาหารเช้าที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะที่ซุ้ม(กาแฟ)ประจวบฯ ครับ Grinไม่แน่นะท่านหนูอาจได้สถานที่ มี๊ทติ้ง สมาชิกในกลุ่มเวปกันอิน  ที่ราคาเป็นกันเองก็ได้ เพราะที่นี่ พี่ดิโอลดิ์ สยาม เขาคุมซุ้ม(กาแฟ)อยู่ครับ  Grin Grin Grin:: เยี่ยม เยี่ยม

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
หนู ประจวบฯ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #155 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:55:23 AM »

ท่านหนูลองไปพักดูสักคืน 2 คืนสิครับ  เยี่ยม เยี่ยม ค่ำคืนที่แสนจะผ่อนคลาย รุ่งสางกับกาแฟ และเสียงนกร้อง(นกจริงๆไม่ใช้น้องนกเมือคืนนะ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย )ชุดอาหารเช้าที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะที่ซุ้ม(กาแฟ)ประจวบฯ ครับ Grinไม่แน่นะท่านหนูอาจได้สถานที่ มี๊ทติ้ง สมาชิกในกลุ่มเวปกันอิน  ที่ราคาเป็นกันเองก็ได้ เพราะที่นี่ พี่ดิโอลดิ์ สยาม เขาคุมซุ้ม(กาแฟ)อยู่ครับ  Grin Grin Grin:: เยี่ยม เยี่ยม

ดีเลยอย่างงั้น วันที่มีแข่งยิงปืนที่ด่านสิงขรถ้ามีพี่ๆในคลับมาแข่งยิงปืนแล้วต้องการที่พักเดี่ยวจะแนะนำ ของ พี่ดิโอลดิ์ สยาม ให้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แต่ว่าส่วนตัวก็อยากแอบไปคนเดียวอยู่เหมือนกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แล้ววันอาทิตย์นี้ว่างปล่าวครับ พี่ PockZA

ว่าจะเอาลูกปืนไปปล่อยที่สนามทางหลวงทับสะแกซักหน่อยถ้าว่างก็เข้ามาเที่ยวน๊ะ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2010, 10:59:13 AM โดย หนู ประจวบฯ » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #156 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 07:46:48 PM »

ดีเลยอย่างงั้น วันที่มีแข่งยิงปืนที่ด่านสิงขรถ้ามีพี่ๆในคลับมาแข่งยิงปืนแล้วต้องการที่พักเดี่ยวจะแนะนำ ของ พี่ดิโอลดิ์ สยาม ให้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แต่ว่าส่วนตัวก็อยากแอบไปคนเดียวอยู่เหมือนกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แล้ววันอาทิตย์นี้ว่างปล่าวครับ พี่ PockZA

ว่าจะเอาลูกปืนไปปล่อยที่สนามทางหลวงทับสะแกซักหน่อยถ้าว่างก็เข้ามาเที่ยวน๊ะ Grin Grin Grin

[/quote]เสียดายจัง ผมเพิ่งเอากระสุนไปทิ้งที่สนามทับสะแก เมื่อวันพุธนี้เอง เศร้า
วันอาทิตย์ก็ดันติดภารกิจขึ้นสายเหนือเสียอีก..แว่วๆ ที่ด่านแข่งวันไหนครับ.. Huh
อยากดู แต่ไม่เคยแข่ง กลัวตรงกับวันผีออก เพราะฝีมือผม เขาเรียกว่าผีเข้า ผีออกครับ ยิงแก้เครียด ตามประสา คนก้าวร้าวน่ะ::008:: ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:44:53 PM »

ประจวบเมืองสามอ่าว  อากาศดี น่าอยู่ เขาว่า บรรดาผู้ว่าวัยใกล้เกษียณ จะไปเกษียณอายุราชการเอาที่ประจวบครับ
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 04:41:32 AM »

ประจวบเมืองสามอ่าว  อากาศดี น่าอยู่ เขาว่า บรรดาผู้ว่าวัยใกล้เกษียณ จะไปเกษียณอายุราชการเอาที่ประจวบครับ
ประจวบคีรีขันธ์...ประจันคีรีเขต  หลงรัก ดวงอาทิตย์โผล่จากขอบทะเลยามเช้า พลบค่ำลับทิวเขาทางทิศตะวันตก หลงรัก
มีทั้งทะเล ภูเขา...หาดทรายยาวที่สุด ผ่านทุกอำเภอ เหมือนสถานีรถไฟที่ผ่าน...ในตัวเมือง มีทั้งทะเล ภูเขา อ่าวมะนาวสวยงาม...ความเจริญ ยังไม่เกินพอดี สำหรับวิถีชีวิตของมนุษย์ ที่แสวงหาความสุข...สรุปว่า ใครคิดจะเลี้ยงเมียน้อย ต้องที่นี่ เพราะ ยังไม่มีห้างใหญ่ ให้เกิดกิเลสล้างผลาญตลอดเวลา...ห่างปราณบุรี 70 โลเมตร ห่างหัวหิน 90 กิโลเมตร วันใดอยากเปลี่ยนบรรยากาศ ก็วิ่งไปช็อบปิ้งสบายแฮ...น่าอยู่ครับ ไหว้

watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 03:12:09 PM »

ประจวบคีรีขันธ์...ประจันคีรีเขต  หลงรัก ดวงอาทิตย์โผล่จากขอบทะเลยามเช้า พลบค่ำลับทิวเขาทางทิศตะวันตก หลงรัก
มีทั้งทะเล ภูเขา...หาดทรายยาวที่สุด ผ่านทุกอำเภอ เหมือนสถานีรถไฟที่ผ่าน...ในตัวเมือง มีทั้งทะเล ภูเขา อ่าวมะนาวสวยงาม...ความเจริญ ยังไม่เกินพอดี สำหรับวิถีชีวิตของมนุษย์ ที่แสวงหาความสุข...สรุปว่า ใครคิดจะเลี้ยงเมียน้อย ต้องที่นี่ เพราะ ยังไม่มีห้างใหญ่ ให้เกิดกิเลสล้างผลาญตลอดเวลา...ห่างปราณบุรี 70 โลเมตร ห่างหัวหิน 90 กิโลเมตร วันใดอยากเปลี่ยนบรรยากาศ ก็วิ่งไปช็อบปิ้งสบายแฮ...น่าอยู่ครับ ไหว้

ถ้าผมได้ไปหัวหินเพื่อไปเยี่ยมเพื่อนที่เป็น ผจก.ร้านโกลเด้นเพลส   จะแวะไปสวัสดีและขอฝากตัวกับพี่ ดิโอลด์ สยาม ที่ประจวบฯสักทีครับ

ปล. ที่ตัวเมืองประจวบฯ มีโจทย์เก่าครับ สงสัยต้องรบกวนให้พี่ดิ โอลด์ สยาม ไปไกล่เกลี่ยให้สักหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2010, 03:20:27 PM โดย watch รักในหลวง » บันทึกการเข้า

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 03:04:34 AM »

ถ้าผมได้ไปหัวหินเพื่อไปเยี่ยมเพื่อนที่เป็น ผจก.ร้านโกลเด้นเพลส   จะแวะไปสวัสดีและขอฝากตัวกับพี่ ดิโอลด์ สยาม ที่ประจวบฯสักทีครับ
ปล. ที่ตัวเมืองประจวบฯ มีโจทย์เก่าครับ สงสัยต้องรบกวนให้พี่ดิ โอลด์ สยาม ไปไกล่เกลี่ยให้สักหน่อย

[/quote]ยินดีต้อนรับครับ ไหว้ มารับประทานอาหารร่วมกันสักมื้อ...เอาแค่รูจมูกดำ ค่อยกลับ ยิ้มีเลศนัย
เรื่องโจทย์เก่า ถ้าไม่ยากนัก แค่ระดับ ป.1- ป.2 คงพอได้...แต่ป.3 น่ะ ตอนนี้ นายบ่นเบื่อผมแล้ว Huh
นอกจากโจทย์เก่า แก้ไม่ได้แล้ว อาจจะหาโจทย์ใหม่ ให้ปวดหัวอีกก็ได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก..
ยินดีต้อนรับ เพื่อยืนยันซ้ำอีกครั้งครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

march17
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:30:04 PM »

สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ กิเลสมาเลยผม
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 01:59:17 PM »

หนาวนี้จะไปตกปลาทะเลที่ประจวบพอดี ก่อนไปจะโทรหาครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 07:38:38 PM »

หนาวนี้จะไปตกปลาทะเลที่ประจวบพอดี ก่อนไปจะโทรหาครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
    ถ้าตกปลาน้ำจืด ต้องตกตามเขื่อน ช่วงนี้น้ำแห้งครับ ยิ้มีเลศนัย
ถ้าตกในทะเล คงต้องเช่าเรือไปตกกลางทะเล ถึงจะพอมีปลาขนาดตัวเขื่องๆให้เห็น(สะใจ แต่ไม่คุ้ม...มันในอารมณ์อย่างเดียว)
แต่ถ้าตกตามหัวสะพานขึ้นปลา ผมว่าไม่คุ้มค่าเหม็นปลาเน่า  บางรายไม่คุ้มค่าเบียร์กระป๋องด้วยซ้ำไป ยิ้มีเลศนัย
   ผมเองไม่ถนัดยิงนกตกปลา  ผมจัดอยู่ในประเภท วางเบ็ด เช็ดปืนซะมากกว่า
หากมีอะไรให้ได้รับใช้ เพื่อความสะดวกในพื้นที่ ผมยินดีเสมอครับ ไหว้

หนู ประจวบฯ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 03:47:17 PM »

ขอเรียนเชิญเข้าร่วมแข่งขันยิงปืน
"ชิงถ้วยรางวัลเกียรติยศ สส.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รมต.กระทรวงแรงงาน (ประธานกรรมาธิการกรมตำรวจ)"
รายการชิงแชมป์ยิงปืนภาคกลางตอนใต้ ครั้งที่ 3
วันที่ 28 - 29 สิงหาคม 2553
ณ สนามยิงปืนตำรวจตระเวณชายแดนที่ 146 ( ด่านสิงขร) อ.เมือง จ.ประจวบคีรีขันธ์
ประเภทของการแข่งขัน

1.ปืนสั้นมือใหม่ระยะ 10 ม. (ลูกโม่)                                                                        จำนวน  5  รางวัล

2.ปืนสั้นมือใหม่ระยะ 10 ม. (ออโต)                                                                        จำนวน  5  รางวัล

3.ปืนสั้นมือทั่วไป ระยะ 10 ม. (ลูกโม่)                                                                     จำนวน  5  รางวัล

4.ปืนสั้นมือทั่วไป ระยะ 10 ม. (ออโต)                                                                     จำนวน  5  รางวัล

5.ปืนสั้นมือใหม่ ระยะ 10 ม. (รวมปืน)  เฉพาะชาวประจวบฯ                                        จำนวน  5  รางวัล

6.ปืนสั้นมือทั่วไป ระยะ 15 ม. (ลูกโม่)                                                                      จำนวน  5  รางวัล

7.ปืนสั้นมือทั่วไป ระยะ 15 ม. (ออโต)                                                                      จำนวน  5  รางวัล

8.ปืนสั้น (สำหรับสุภาพสตรี) ระยะ 10 เมตร (รวมปืน )                                               จำนวน  3  รางวัล

9.ปืนสั้นมือโปร ระยะ 15 ม. (รวมปืน)                                                                       จำนวน  3  รางวัล

10.ปืนสั้นมือทั่วไป ระยะ 25 ม.(รวมปืน)                                                                    จำนวน  3  รางวัล

11.ปืนสั้นมือโปร ระยะ 25 ม.(รวมปืน)                                                                       จำนวน  3  รางวัล

12.ปืนสั้น speed Event มือทั่วไป                                                                            จำนวน  3  รางวัล

13.ปืนสั้น Speed Event มือโปร                                                                              จำนวน  3  รางวัล

14. ปืนสั้นสิงห์ปืนไว (ลูกโม่)                                                                                    จำนวน  3  รางวัล

15.ปืนสั้นสิงห์ปืนไว (ออโต)                                                                                    จำนวน  3  รางวัล

16. ปืนลูกซอง(ปั๊มแอ๊คชั่น)                                                                                       จำนวน  3  รางวัล

17.ปืนลูกซอง(ออโต)                                                                                              จำนวน  3  รางวัล

18.ถ้วยรางวัลพิเศษ ใบใหญ่ มอบให้ผู้อุปการะคุณซื้อชุดยิงมากที่สุด                              จำนวน  1  รางวัล เท่านั้น

*** ค่าสมัครทุกประเภท ชุดละ 100 บาท ซื้อ 10 แถม 1
       ส่วนรายการที่14,15 ราคาชุดละ 50 บาท ซื้อ10 แถม 1ทุกรายการไม่จำกัดชุดยิง

มีอาหารกลางวัน-น้ำ บริการ ฟรี ทั้ง 2 วัน

**ถ้านักกีฬาท่านใด จองชุดยิงล่วงหน้า 100 ชุด
      พร้อม โอนเงิน เรามีบริการ ห้องพักให้ ฟรี 1 ห้อง

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ชมรมฯ โทร.        085-4087-672
                                        หรือ นายวีระ นามแสง        087-4940-732
                                        และนายบรรณกิจ เจริญพร 087 - 0708 -759

เย็นวันอาทิตย์ที่ 29 สิงหาคม 53 เชิญนักกีฬาร่วมรับประทานอาหารและรับถ้วยรางวัลโดยพร้อมเพรียงกัน

**หวังว่า เราคงได้รับเกียรติจากท่าน ผมจะคอยต้อนรับท่านอยู่ที่สนามยิงปืนนะครับ
        วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 28-29 สิงหาคม53 เราพบกันนะครับ

ท่านใดมาสนามไม่ถูกโทรแจ้งมาเราพร้อมที่จะส่งรายละเอียดให้กับท่าน
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์