ปืนลูกซอง

<< < (7/9) > >>

mat031:
จุดเด่นของลูกซองอีกข้ออนึงคือมีลูกให้เลือกมากสามารถเลือกลูกให้เหมาะสมกับสถานการณ์ได้ครับ
(หรือไม่พอใจจะทำเองก็ได้ครับ ผมชอบทำลูกถั่วเขียวกับลูกโดดควั่นปลอก)

อ้างจาก: krisanapong ที่ เมษายน 02, 2010, 03:42:42 PM

::014::
            2.เกี่ยวกับลักษณะการใช้/การยิง เช่น ยิงแบบสกีต และแบบต่าง ๆ เป็นต้น
            4.แล้วเวลาขอ ป3 จะต้องเขียนว่าอย่างไรครับ (ถามไว้ก่อนล่วงหน้า) 
            อาจจะดูเหมือนซ้ำแต่ก็ขอรบกวนด้วยนะครับ  และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้รับความอนุเคราะห์จากท่านสมาชิกผู้สันทัดกรณีด้วยดีเช่นดีเคยผ่านมาครับ ขอขอบคุณครับ ::014::

เรื่องยิงเป้าบิน ที่มาตรฐานก็มีสกีตกับแทรปครับ รายละเอียดลองไปอ่านบทความ ของพี่ Fabbri ครับ อ่านได้หลายวัน  http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=303.0

ป.3 ก็ เดี่ยวลูกซอง 1 นัด ขนาด 12 ----------- เดี่ยวหักลำขนาด 12
          แฝดลูกซอง 2 นัด ขนาด .....-----------  ก็เป็นแฝดทั้งซ้อนทั้งเคียงครับ
          เดี่ยวลูกซอง 5 นัด ขนาด 12 -----------  สำหรับปั๊มหรือออโต้ขนาด 12 ครับ
          แฝดลูกซอง 2 นัดขนาด 12 และ .308 ---------- สำหรับคอมบิเนชั้นครับ ขนาดอะไรก็ใส่เอาครับ

ว่าแต่ถ้าเป็นคอมบิเนชั่น 3-4 ลำกล้องจะเขียนว่าไงหว่า ยังไม่เคยขอ ;D

Thanapong รักในหลวง:
อ้างจาก: Jack The Cross ที่ เมษายน 03, 2010, 08:00:11 AM

+1 ครับพี่ ตอนนี้ก็รอ มิถุนา ได้ไซก้าอีกกระบอก แต่ก็กำลังมองหา แฝด ไว้ด้วย

ตอนนี้หลงรักปืนยาวมากกว่าสั้นไปเต็มตัวเสียแล้ว

ขอบคุณครับ +1 คืนให้ครับ  ขอต้อนรับเข้าสู่คนรักปืนยาวครับ

krisanapong - รักในหลวง:
 ::014:: ขอบคุณมากครับ  และ +1 ให้ท่าน thanapong และสมาชิกท่านทุกท่านที่ได้แบ่งปันข้อมูล/ความรู้ครับ ทำให้เกิดความสนใจในปืนลูกซองมากขึ้นจนอาจเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจในที่สุดของผมก็ได้ และสำหรับงบประมาณ 30,000-35,000 บาท อยากขอคำแนะนำว่าควรเลือกรุ่นไหนดีครับ ในใจชอบอยู่  2 ตัว คือ 870 เทคติคอล กับ 870 แม็ก (ฟูลออฟชั่น) แต่ก็ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรและอยู่ในงบประมาณนี้หรือไม่ ช่วยแนะนำด้วยครับ :VOV:

g 26 โต้ง...**รักในหลวง**:
+1 ให้ท่าน thanapong และสมาชิกท่านทุกท่านสำหรับข้อมูล/ความรู้ ที่สำคัญขยันพิมพ์ครับ ::014::

Sting รักในหลวง:
อ้างจาก: mat031 ที่ เมษายน 03, 2010, 08:31:05 AM

จุดเด่นของลูกซองอีกข้ออนึงคือมีลูกให้เลือกมากสามารถเลือกลูกให้เหมาะสมกับสถานการณ์ได้ครับ
(หรือไม่พอใจจะทำเองก็ได้ครับ ผมชอบทำลูกถั่วเขียวกับลูกโดดควั่นปลอก)

เสน่ห์ของการใช้ปืนลูกซอง.....จึงอยู่ทีการเลือก ลูก / โช๊ค / ความยาวลำกล้อง ให้เหมาะกับงาน

เป็น "ศิลป" การใช้ลูกซองครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว