๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:06:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นางนก กับ เงินประกันตัว 1 ล้านบาท  (อ่าน 6489 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 02:51:20 AM »

กราบขอบพระคุณครับคุณผองพัฒ   ไหว้ ผมขอกล่าวสัจวาจา ไหว้ ต่อหน้าเวป  ผมจะต่อสู้กับพวกชั่วค้ายานรก ถ้ามันจะหมายชีวิตผม ให้รีบๆมาโดยด่วน  เพราะผมรออยู่....   เกิดมาไม่เคยรังแกใคร   เป็นอะไรไปไม่พ้นคนค้ายา 
ผมแจ้งเบาะแสให้เอามั๊ยครับ ถ้าอยากได้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 03:12:02 AM »

ผมมองไปถึงการระบาดของยาเสพติด
ในขณะที่ทุกคนมองตลกหญิงเป็นผู้เสพเป็นผู้ผิด  ผมนั่งสาปแช่งผู้ผลิต ผู้ค้าอยู่ทุกวัน

ยาแพงๆพวกนี้ คงมีคนที่มีความพร้อมทางเศษฐกิจ มีที่เสพ ที่มั่ว ยากจะเข้าถึงจับกุม

ยังไงก็ขอให้กำลังใจจนท.ที่ปฎิบัติงานทุกท่านครับ ที่เสี่ยงเป็นเสี่ยงตาย เพื่อบ้านเมือง

ไม่อยากให้ปราณีผู้ค้า คนพวกนี้ทำลายครอบครัวคนอื่น ทำลายสังคมและประเทศชาติ

กรณีเธอผู้นี้ ไม่ขอออกความเห็น โตป่านนี้ ควรจะคิดได้เอง ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 03:13:37 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 07:07:30 AM »

ยาแพงๆพวกนี้ คงมีคนที่มีความพร้อมทางเศษฐกิจ มีที่เสพ ที่มั่ว ยากจะเข้าถึงจับกุม

ยังไงก็ขอให้กำลังใจจนท.ที่ปฎิบัติงานทุกท่านครับ ที่เสี่ยงเป็นเสี่ยงตาย เพื่อบ้านเมือง

ไม่อยากให้ปราณีผู้ค้า คนพวกนี้ทำลายครอบครัวคนอื่น ทำลายสังคมและประเทศชาติ

กรณีเธอผู้นี้ ไม่ขอออกความเห็น โตป่านนี้ ควรจะคิดได้เอง ..

...เห็นด้วยเลยครับ ผมเป็นห่วงสังคมไทยในปัจจุบันเป็นอย่างยิ่ง กลุ่มคนบางกลุ่มเข้าถึงได้ยาก แถมยังมีอิทธิพลทำให้เจ้าหน้าที่ไม่สามารถดำเนินการได้ ยิ่งไปกว่านั้นการกฎหมายที่ระบุว่าผู้เสพฯ ถือเป็นผู้ป่วยและต้องได้รับการบำบัดนั้น ผมอยากทราบตัวเลขจริงๆ ครับว่า มีผู้เสพฯ ที่ได้รับการบำบัดแล้วกี่เปอร์เซนต์ที่กลับเข้ามาสู่วงจรชั่วๆ และสร้างปัญหาให้สังคมอีก ผมคิดว่ามีเป็นจำนวนมากที่กลับเข้ามา ผมเลยตั้งคำถามกับตัวเองอยู่เสมอๆ เวลาได้ยินเรื่องทำนองนี้ว่า ถึงเวลาที่รัฐควรจะทบทวนบทลงโทษให้หนักกว่าที่เป็นอยู่หรือไม่ ถึงเวลาที่รัฐควรจะปรับรูปแบบของการบำบัดผู้เสพฯ หรือไม่ และระบบการคุมประพฤติที่ใช้อยู่ในปัจจุบันนั้นได้ผลหรือไม่...   

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 07:09:00 AM »

Cheesy..ครั้งนี้.ได้ติดคุกจริงแน่ๆ.. ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:19:27 AM »

ผมกำลังคิดว่าเด็กและผู้ใหญ่ในบ้านเราบางคนโง่กว่าพวกชนกลุ่มน้อยที่ไม่มีหนังสือ ไม่มีไฟฟ้า เพราะพวกมัน

ทำอย่างอื่นได้เงินช้า ปัญหาเยอะ เลยทำยามาขายในประเทศแถวนี้ คนที่ราบอย่างเราก็โง่อุดหนุนช่วยมันอีก

พวกค้ารายใหญ่ ยิงแม่มโล้ด พวกทำลายประเทศ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 10:22:37 AM »

อ้างว่าเครียดงานน้อย
แต่มีเงินไปเข้าบ่อน ไปซื้อยา
ป่านนี้ยังไม่มีใครไปประกันตัวเลยครับ

สบายดี.........
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 10:28:12 AM »

ถ้าผมเป็นญาติผมก็ไม่ประกัน  อ้างสารพัดแหละพวกนี้  ไม่เข้าใจว่ามันมีอภิสทธิ์ชนเหนือคนไทยคนอื่นๆอะไรนักหนา

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:48:11 AM »

ถ้าผมเป็นญาติผมก็ไม่ประกัน  อ้างสารพัดแหละพวกนี้  ไม่เข้าใจว่ามันมีอภิสทธิ์ชนเหนือคนไทยคนอื่นๆอะไรนักหนา
ให้เขาประกันหน่อยเหอะปู่ เผื่อเค้าจะสั่งเสียอะไรกับญาติ เพราะคราวนี้ น่าจะติดนาน  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 12:58:03 PM »

ให้เขาประกันหน่อยเหอะปู่ เผื่อเค้าจะสั่งเสียอะไรกับญาติ เพราะคราวนี้ น่าจะติดนาน  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไม่ งอน

ไม่ใช่ญาติผมสักหน่อย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 01:14:55 PM »

นี่ถ้าไทยมีกองทัพที่แข็งแรงมากๆพวกเราเข้าไปจัดระเบียบ พม่า-เขมร เสียทีน่าจะดีนะครับ  ดูอย่างกะรายได้หลักของประเทศพวกมันเอามาจากการค้าการผลิตยาเสพติดลูกเดียว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 02:56:08 PM »

..ว่าจะไม่คอมเม๊นต์อะไรแล้ว ขอหน่อยเถอะ เดี่ยวตกกลุ่มไป หุหุ"พระท่านบอกว่าธรรมชาติของหมา ยังงั้ยมันก็ต้องกินขี้ ฉันใด".. ไหว้ คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 04:12:36 PM »

ผมก็คนหนึ่งครับ... ที่เกลียดยาเสพติดมากๆ  โบราณว่าโจรปล้นสิบครั้งยังไม่เท่าไฟไหม้ครึ้งเดียว... ไฟไหม้สิบครึ้งยังไม่เท่าการพนัน... และผมขอต่อเติมว่า... สิบการพนันยังไม่เท่าเศษเสี้ยวหนึ่งของยาเสพติดครับ...

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 05:02:21 PM »

ผมไม่ได้เกลียดที่เขาติดยาเสพติด ไหว้

แต่ผมเกลียดที่เขาไม่รักษาคำพูด ไหว้

เกลียดที่ไม่รักครอบครัวจริง  ไหว้

เกลียดที่กล้าพูดโกหกคนทั้งประเทศ..ว่าจะเลิกยุ่งกับยาเสพติด ไหว้

ทั้งฯที่คนส่วนใหญ่เคยให้อภัย...คราวนี้คงไม่มีใครโง่เชื่ออีกแล้ว ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 05:05:04 PM »

ดูชูศรี เชิญยิ้ม อดีตสามีให้สัมภาษณ์แล้วสงสารก็แต่ลูกเค้าน่ะครับ...เฮ้อ..เวรกรรมแท้ที่มีแม่แบบนี้.. เศร้า

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 06:11:08 PM »

สงสารลูกสาวเช่นกันครับ..

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์