๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 11:51:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถาม เทคนิค ท่านั่งยิงสบายๆหน่อยครับ  (อ่าน 6325 ครั้ง)
MarshalLek
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:09:29 PM »

คือว่า ผมมีปัญหาท่านั่งยิงที่แบบพวกฝรั่งเขานิยมกัน ผมลองๆฝึกดูแต่ฝึกไม่ได้นานมันปวดตามาก แต่ยอมรับท่านี้นิ่งพอสมควร แต่ผมรู้สึกลำบากกับท่านี้มาก หรือว่าผมเป็นคนขาสั้นเกินไป ผมสูง162เซ็นเอง
อีกอย่างตอนผมอายุประมาณซัก12ก็เริ่มติดท่านั่งยองๆมาจนทุกวันนี้ ปกติผมจะออกล่าบ่อยเวลาไปยิงตามทุ่งเจอพื้นเปียกๆ ก็จะนั่งยองๆจนชิน พอๆมาลองฝึกท่านี้ดูมันก็นิ่งดีนะครับ แต่ผมปวดตาและเมื่อยเร็วมาก ไม่เกิน10นัดผมปวดตาแล้ว คือท่านั่งปกติที่ผมใช้มันมีข้อเสียคือถ้ายิงเป้าเท่าเหรียญ10บาทระยะ30เมตรกลุ่มกระสุนจะกว้าง แต่ก็ยังเข้าเป้าอยู่ แต่พอยิงเป้าเท่าเหรียญบาทเล็กจะไม่ค่อยแม่นมีพลาดบ้าง เพื่อนๆพี่ๆมีเทคนิคท่านั่งเจ๋งๆใหมครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยยิ่งดีครับ  ขอบคุณครับ
Shooting Position (Air Rifle) - Principles
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:43:52 PM »

คือว่า ผมมีปัญหาท่านั่งยิงที่แบบพวกฝรั่งเขานิยมกัน ผมลองๆฝึกดูแต่ฝึกไม่ได้นานมันปวดตามาก แต่ยอมรับท่านี้นิ่งพอสมควร แต่ผมรู้สึกลำบากกับท่านี้มาก หรือว่าผมเป็นคนขาสั้นเกินไป ผมสูง162เซ็นเอง
อีกอย่างตอนผมอายุประมาณซัก12ก็เริ่มติดท่านั่งยองๆมาจนทุกวันนี้ ปกติผมจะออกล่าบ่อยเวลาไปยิงตามทุ่งเจอพื้นเปียกๆ ก็จะนั่งยองๆจนชิน พอๆมาลองฝึกท่านี้ดูมันก็นิ่งดีนะครับ แต่ผมปวดตาและเมื่อยเร็วมาก ไม่เกิน10นัดผมปวดตาแล้ว คือท่านั่งปกติที่ผมใช้มันมีข้อเสียคือถ้ายิงเป้าเท่าเหรียญ10บาทระยะ30เมตรกลุ่มกระสุนจะกว้าง แต่ก็ยังเข้าเป้าอยู่ แต่พอยิงเป้าเท่าเหรียญบาทเล็กจะไม่ค่อยแม่นมีพลาดบ้าง เพื่อนๆพี่ๆมีเทคนิคท่านั่งเจ๋งๆใหมครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยยิ่งดีครับ  ขอบคุณครับ
Shooting Position (Air Rifle) - Principles

ท่ายิงฟิลด์ทาร์เก็ตก็ตามนี้แหละครับ  พยายามฝึกเอาไว้แล้วไปลุยกับเขาด้วย HW97K กระบอกเก่งนั่นแหละ
MarshalLek
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 12:55:58 AM »

จะลองๆทนฝึกดูครับ ท่านี้เมื่อยมากเลยพี่ ที่สำคัญก้มคอต่ำแล้วทำให้ปวดตามาก หรือผมอาจไม่ชิ้นมั้ง จะพยายามอีกครับพี่
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 02:50:51 PM »

จะลองๆทนฝึกดูครับ ท่านี้เมื่อยมากเลยพี่ ที่สำคัญก้มคอต่ำแล้วทำให้ปวดตามาก หรือผมอาจไม่ชิ้นมั้ง จะพยายามอีกครับพี่

ปวดตาเมื่อก้มคอต่ำ
เกี่ยวกับเส้นประสาทต้นคอหรือกล้ามเนื้อต้นคอ ต้องปรึกษาผู้เชียวชาญเรื่องกล้ามเนื้อต้นคอครับ รีบไปรักษา

ผมเองก็เป็นหน้ามืดบางครั้งเมื่อก้มหัวลงต่ำ ๆ ครับ 

พิจารณาดูก็ทราบว่า สาเหตุมาจากสาวห้างขายเครื่องสำอางใส่กระโปรงสั้นเป็นต้นเหตุ
คืออีตอนผมก้มต่ำเพื่อเลือกเครื่องสำอางให้ภรรยา ตู้เครืองสำอางมันทำด้วยกระจกใส
ก็เลยมองผ่านทะลุไปได้  ก็เลยทำให้มีอาการหน้ามืดบางครั้ง พอโงหัวขึ้นมาก็มีอาการแทรกซ้อน
เดินยืดตัวไม่ได้ ต้องโก่งตัวเดิน อาการตรงนี้ไม่ได้เป็นเพราะเอ็นหลังไม่ดี
แต่เป็นเพราะมีอาการเลือดคั่งไม่ไหลกลับ  ทำให้แข็งไม่ยอมล้ม ปวดปืนครับ เซ็งเป๊ดเลยจริง ๆ

คงต้องปรึกษาผู้เชียวชาญด้านบริหารกล้ามเนื้อต้นคอแล้วหละครับ
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 11:30:44 PM »

😆😆😆  แล้วตกลงให้ปรึกษาใครดีครับ

"I'm  here."
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 03:17:01 PM »

พี่ขุดกระทู้มาเล่าต่อ. สุดยอด
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 06:37:08 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241034.0

ก็ลองเข้าไปเลือกท่านั่งยิงในนี้ดูได้ครับ  ชอบแบบไหน  ของใคร ก็ปรึกษากับคนนั้นได้เลยครับ  เซียนทั้งนั้นละครับ
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 12:09:25 PM »

ไม่เห็นมันจะสบาย สักทำ....

พี่ม้า...ขา
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 09:32:15 AM »

ไม่เห็นมันจะสบาย สักทำ....

ถ้ามันสบาย  ใครเขาจะมาแข่งกันละท่าน  มันต้อง โหด มันถึงจะฮา  ไช่เปล่าท่าน แตง...โมมมมมมมมม
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 01:58:08 PM »

ไม่ใช่...การแข่ขันมันต้อง แสนสบาย...........นะจ๊ะ คุณน้า MAGNUM-60

พี่ม้า...ขา
โมกข์น้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 11:33:33 AM »

ปวดตาเมื่อก้มคอต่ำ
เกี่ยวกับเส้นประสาทต้นคอหรือกล้ามเนื้อต้นคอ ต้องปรึกษาผู้เชียวชาญเรื่องกล้ามเนื้อต้นคอครับ รีบไปรักษา

ผมเองก็เป็นหน้ามืดบางครั้งเมื่อก้มหัวลงต่ำ ๆ ครับ 

พิจารณาดูก็ทราบว่า สาเหตุมาจากสาวห้างขายเครื่องสำอางใส่กระโปรงสั้นเป็นต้นเหตุ
คืออีตอนผมก้มต่ำเพื่อเลือกเครื่องสำอางให้ภรรยา ตู้เครืองสำอางมันทำด้วยกระจกใส
ก็เลยมองผ่านทะลุไปได้  ก็เลยทำให้มีอาการหน้ามืดบางครั้ง พอโงหัวขึ้นมาก็มีอาการแทรกซ้อน
เดินยืดตัวไม่ได้ ต้องโก่งตัวเดิน อาการตรงนี้ไม่ได้เป็นเพราะเอ็นหลังไม่ดี
แต่เป็นเพราะมีอาการเลือดคั่งไม่ไหลกลับ  ทำให้แข็งไม่ยอมล้ม ปวดปืนครับ เซ็งเป๊ดเลยจริง ๆ

คงต้องปรึกษาผู้เชียวชาญด้านบริหารกล้ามเนื้อต้นคอแล้วหละครับ
อาการใกล้เคียงกับผมเลยครับ แต่ผมเพิ่มอาการเจ็บศรีษะด้วย เพราะเมียแอบเห็นเลยลงโทษไปหลายตุ๊บ ^_^
หน้า: [1]
  พิมพ์