๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:41:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล SIG P230 คำจำกัดความของปืน + ข้อดี - เสีย  (อ่าน 2959 ครั้ง)
NPI - SHOP
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:13:35 AM »

พอดีเพิ่งไปเอาปืนที่ฝากไว้ที่พ่อมาคับ SIG P230

เมื่อก่อนผมไม่ค่อยได้สนใจปืนซักเท่ารัย ซื้อไว้ก็เพราะอยากมีไว้ป้องกันตัว

แต่ตอนนี้อยากจะลองศึกษาข้อมูลของคับ เลยอยากได้ข้อมูลรอบด้านหน่อย

เพราะปืน SIG คนแถวบ้านผมต่างจังหวัดไม่ค่อยรู้จักกัน

และที่สำคัญมีคนขอซื้อต่อด้วยคับ ใจก็อยากเปลี่ยนแต่สภาพมันสวยอยู่เลยอยากรู้จักมันมากขึ้นอ่ะคับ

ไม่อยากเปลี่ยนใจอ่ะ ขอราคากลางของรุ่น 230 ด้วยนะคับ

ขอบคุณมากๆคับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 06:57:22 AM »

Sig ชื่อชั้นก็บ่งบอกแล้วครับ
ข้อเสีย คือ มิติใหญ่กว่า วอลเธอร์ นิดนึง
คนมือใหญ่ ก็ว่า เต็มมือดี กลายเป็นข้อดี
ระบบการน้าวไก ราบเรียบ ลื่น
การถอดประกอบ ง่าย ไม่กี่ขั้นตอน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 08:06:10 AM »

ปืนกระบอกนี้จับถนัดมือดีมากกระบอกนึงนะครับ(PPK/S ก็ถนัดมือ)... สำหรับนายสมชายแล้วเรื่องจับถนัดมือนี่เป็นเรื่องใหญ่ครับ...

ถ้าเป็นสมัยก่อนหน้านี้สัก 10 ปี ก่อนที่ Kahr จะออกรุ่น K9(รุ่นตัวเต็มยาวตลอดตัว 6 นิ้วถ้วน) นี่กระบอกตามกระทู้กับ PPK/S คือปืนอันดับหนึ่งของโลกปืนกระเป๋าเลยนะครับ... แต่พอมี K9 แล้วสำหรับนายสมชายว่าทั้ง 230 และ PPK โดนเบียดครับ...
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 03:54:43 PM »

SIG SAUER ปืนมันดีอยู่แล้ว เก็บไว้เถอะ ...

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
หน้า: [1]
  พิมพ์