๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:17:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลมต่างแบรนด์  (อ่าน 9999 ครั้ง)
genocide_ps
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 03:45:53 PM »

นอกจากแบรนด์ Air Arms,Feinwerkbau-FWB,Walther,HATSAN
แบรนด์อื่น ไม่แม่นหรือครับ ถึงไม่กล่าวถึงกัน
สนใจแบรนด์ Gamo,AirForce,Beeman แต่ไม่เห็นใครๆกล่าวถึงเลย
สงสัยว่า ไม่ดี ไม่แม่น หรือไม่เป็นที่นิยกันครับ (แม่นหรือเปล่าครับ)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 03:56:25 PM »

นอกจากแบรนด์ Air Arms,Feinwerkbau-FWB,Walther,HATSAN
แบรนด์อื่น ไม่แม่นหรือครับ ถึงไม่กล่าวถึงกัน
สนใจแบรนด์ Gamo,AirForce,Beeman แต่ไม่เห็นใครๆกล่าวถึงเลย
สงสัยว่า ไม่ดี ไม่แม่น หรือไม่เป็นที่นิยกันครับ (แม่นหรือเปล่าครับ)

ที่ไม่ค่อยกล่าวถึงผมว่าไม่ใช่ปืนยี่ห้ออื่นนอกจาก Air Arms,Feinwerkbau-FWB,Walther,HATSAN ไม่แม่นหรือไม่ดีหรอกครับผมว่า แต่ปืนแบรนด์อื่นไม่ค่อยมีมาขายตามร้านปืนทั่วไปมากกว่าครับคือปืนอัดลมบ้านเราไม่มีให้เลือกมากเท่านั้นแหละครับอย่างปืน Air Arms กับ HATSAN ก็เพิ่งจะพูดถึงกันไม่นานเท่าไรครับที่พูดถึงกันก็เพราะเริ่มมีปืนเข้ามาขายหรือร่วมตัวกันสั่งให้ร้านเอาเข้ามาให้ถึงได้มีใช้กันและถึงได้พูดถึงกันครับไม่งั้นเมื่อก่อนก็เงียบเหมือนกันครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 03:59:02 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 09:20:36 PM »

ปัจจุบันวงการปืนอัดลมในบ้านเรายังถือว่าเล็กมากครับและแทบไม่ค่อยมีการพัฒนาไปจากอดีตเท่าที่ควร เหตุผลหลักๆก็คือ

1. ไม่ค่อยมีร้านปืนสั่งนำเข้าปืนอัดลมเข้ามาขายหรือมีให้เลือกซื้อมากนัก ถ้าร้านไหนขายก็จะขายแต่อะไรเดิมๆที่คิดว่าขายได้ ประมาณว่า20ปีที่แล้วขายอัดลมสปริงเดียน่าได้ ทุกวันนี้ตรูก็จะขายมันแต่แบบเดิมๆไม่มีการพัฒนา อาจจะสั่งรุ่นใหม่ๆเข้ามาบ้างแต่ก็จะเป็นยี่ห้อเดิมๆ จนทุกวันนี้โลกเค้าก้าวกันไปไกลมีปืนอัดลมหลากหลายยี่ห้อ หลายชนิดเช่นปืนสปริง ปืนอัดอากาศ ปืนลมco2เอย ไนโตรเจนเอย มีทั้งแบบแข่งขัน10เมตร แข่งFT ปืนลมล่าสัตว์ มีทั้งแบบโหลดทีละนัด แบบมีแมกกาซีน ยิงทีละนัด กึ่งอัตโนมัติ หรือแบบอัตโนมัติ ลูกกระสุนต่างประเทศเค้าก็มีให้เลือกใช้เยอะแยะหลายยี่ห้อ หลายแบบ หลายขนาด แต่ร้านปืนบ้านเราก็หลับหูหลับตาสั่งแต่แบบเดิมๆมาขายเพราะคิดอยู่แต่ว่า ตรูเคยขายแบบนี้ได้ตรูก็จะสั่งมันแต่แบบนี้แหละ ผมคิดว่าถ้าในอนาคตโลกเรามีเทคโนโลยีที่สร้างปืนเลเซอร์มาขายตามร้านปืนทั่วไปแล้ว แต่ร้านปืนเมืองไทยเรามันก็ยังจะหลับหูหลับตาสั่งแต่ปืนลมสปริงเดียน่ากับลูกRWSมาขายอยู่เหมือนเดิมแหละครับ ที่พูดแบบนี้ไม่ได้หมายความว่าปืน+ลูกของเค้าไม่ดีนะครับ แต่มันมีอะไรอย่างอื่นอีกมากมายที่มีให้เลือกซื้อและนำเข้าครับ ง่ายๆก็คือ คนเล่นไม่ได้ขาย คนขายไม่ได้เล่น ร้านปืนเค้าก็ไม่รู้ว่าควรจะสั่งปืนและกระสุนยี่ห้อหรือแบบไหนมาขายดี

2. เมืองไทยมีกฏหมายควบคุมปืนอัดลมถูกจัดว่าเป็นอาวุธเหมือนๆปืนดินขับทั่วไป ถ้าจะทำการซื้อต้องขออนุญาต เดินเรื่อง+งานเอกสารวุ่นวายเหมือนปืนดินขับ ทั้งที่อเมริกามันวางขายปืนอัดลมกันตามห้างสรรพสินค้าเลยด้วยซ้ำ มีแค่บัตรประชาชนก็ซื้อได้แล้วเพราะเค้าคิดว่ามันเป็นเหมือนของเล่นหรืออุปกรณ์กีฬาเท่านั้น และราคาปืนอัดลมก็ใกล้เคียงหรือบางรุ่นที่ดีๆราคาแพงสามารถซื้อปืนลูกกรดได้2-3กระบอกกันเลยทำให้คนคิดว่าถ้าราคาเท่าๆกัน+ต้องขออนุญาตเหมือนกันงั้นเล่นปืนดินขับไปเลยดีกว่า

3. เรื่องระบบโควต้าร้านปืน จำนวนจำกัดร้านปืนคิดว่าขายปืนลมได้กำไรน้อยกว่าปืนดินขับก็เลยไม่ค่อยอยากสั่งเข้ามา

แต่ที่พูดมาทั้งหมดนีิ้ไม่ได้หมายความว่าสังคมปืนลมบ้านเราจะไม่สามารถพัฒนาไปไกลได้นะครับ อดใจรออีก 2 เดือนผมรับรองว่ามีอะไรดีๆมาให้พี่ๆน้องๆเราได้สนุกได้เลือกซื้อเลือกใช้กันอีกเยอะเลยครับ คราวนี้รับรองได้ว่า คนขายเป็นคนเล่นเองครับ จึงรู้อยู่แล้วว่าอะไรดีไม่ดีอย่างไร อะไรน่าเล่นน่าสนใจ ความต้องการของชาวปืนลมเป็นแบบไหน อยากได้กระสุนแบบใดหนักเท่าไหร่ และปืนลมที่น่าเล่นแต่ไม่เคยมีขายในบ้านเรารับรองว่าได้เห็นกันแน่ครับ อดใจรออีก 2 เดือนเท่านั้นครับพี่น้อง เยี่ยม ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 12:12:21 AM »

ปัจจุบันวงการปืนอัดลมในบ้านเรายังถือว่าเล็กมากครับและแทบไม่ค่อยมีการพัฒนาไปจากอดีตเท่าที่ควร เหตุผลหลักๆก็คือ

1. ไม่ค่อยมีร้านปืนสั่งนำเข้าปืนอัดลมเข้ามาขายหรือมีให้เลือกซื้อมากนัก ถ้าร้านไหนขายก็จะขายแต่อะไรเดิมๆที่คิดว่าขายได้ ประมาณว่า20ปีที่แล้วขายอัดลมสปริงเดียน่าได้ ทุกวันนี้ตรูก็จะขายมันแต่แบบเดิมๆไม่มีการพัฒนา อาจจะสั่งรุ่นใหม่ๆเข้ามาบ้างแต่ก็จะเป็นยี่ห้อเดิมๆ จนทุกวันนี้โลกเค้าก้าวกันไปไกลมีปืนอัดลมหลากหลายยี่ห้อ หลายชนิดเช่นปืนสปริง ปืนอัดอากาศ ปืนลมco2เอย ไนโตรเจนเอย มีทั้งแบบแข่งขัน10เมตร แข่งFT ปืนลมล่าสัตว์ มีทั้งแบบโหลดทีละนัด แบบมีแมกกาซีน ยิงทีละนัด กึ่งอัตโนมัติ หรือแบบอัตโนมัติ ลูกกระสุนต่างประเทศเค้าก็มีให้เลือกใช้เยอะแยะหลายยี่ห้อ หลายแบบ หลายขนาด แต่ร้านปืนบ้านเราก็หลับหูหลับตาสั่งแต่แบบเดิมๆมาขายเพราะคิดอยู่แต่ว่า ตรูเคยขายแบบนี้ได้ตรูก็จะสั่งมันแต่แบบนี้แหละ ผมคิดว่าถ้าในอนาคตโลกเรามีเทคโนโลยีที่สร้างปืนเลเซอร์มาขายตามร้านปืนทั่วไปแล้ว แต่ร้านปืนเมืองไทยเรามันก็ยังจะหลับหูหลับตาสั่งแต่ปืนลมสปริงเดียน่ากับลูกRWSมาขายอยู่เหมือนเดิมแหละครับ ที่พูดแบบนี้ไม่ได้หมายความว่าปืน+ลูกของเค้าไม่ดีนะครับ แต่มันมีอะไรอย่างอื่นอีกมากมายที่มีให้เลือกซื้อและนำเข้าครับ ง่ายๆก็คือ คนเล่นไม่ได้ขาย คนขายไม่ได้เล่น ร้านปืนเค้าก็ไม่รู้ว่าควรจะสั่งปืนและกระสุนยี่ห้อหรือแบบไหนมาขายดี

2. เมืองไทยมีกฏหมายควบคุมปืนอัดลมถูกจัดว่าเป็นอาวุธเหมือนๆปืนดินขับทั่วไป ถ้าจะทำการซื้อต้องขออนุญาต เดินเรื่อง+งานเอกสารวุ่นวายเหมือนปืนดินขับ ทั้งที่อเมริกามันวางขายปืนอัดลมกันตามห้างสรรพสินค้าเลยด้วยซ้ำ มีแค่บัตรประชาชนก็ซื้อได้แล้วเพราะเค้าคิดว่ามันเป็นเหมือนของเล่นหรืออุปกรณ์กีฬาเท่านั้น และราคาปืนอัดลมก็ใกล้เคียงหรือบางรุ่นที่ดีๆราคาแพงสามารถซื้อปืนลูกกรดได้2-3กระบอกกันเลยทำให้คนคิดว่าถ้าราคาเท่าๆกัน+ต้องขออนุญาตเหมือนกันงั้นเล่นปืนดินขับไปเลยดีกว่า

3. เรื่องระบบโควต้าร้านปืน จำนวนจำกัดร้านปืนคิดว่าขายปืนลมได้กำไรน้อยกว่าปืนดินขับก็เลยไม่ค่อยอยากสั่งเข้ามา

แต่ที่พูดมาทั้งหมดนีิ้ไม่ได้หมายความว่าสังคมปืนลมบ้านเราจะไม่สามารถพัฒนาไปไกลได้นะครับ อดใจรออีก 2 เดือนผมรับรองว่ามีอะไรดีๆมาให้พี่ๆน้องๆเราได้สนุกได้เลือกซื้อเลือกใช้กันอีกเยอะเลยครับ คราวนี้รับรองได้ว่า คนขายเป็นคนเล่นเองครับ จึงรู้อยู่แล้วว่าอะไรดีไม่ดีอย่างไร อะไรน่าเล่นน่าสนใจ ความต้องการของชาวปืนลมเป็นแบบไหน อยากได้กระสุนแบบใดหนักเท่าไหร่ และปืนลมที่น่าเล่นแต่ไม่เคยมีขายในบ้านเรารับรองว่าได้เห็นกันแน่ครับ อดใจรออีก 2 เดือนเท่านั้นครับพี่น้อง เยี่ยม ไหว้

ตายระหว่า โครงการ 6 ของจะเข้าแล้ว แต่ยังทันครับจะได้ไม่ต้องรีบซื้อลูกอีก2 เดีอนจะมียี่ฮ้อใหม่มาแล้ว หนักด้วย แต่ราคาซิครับจะเป็นยังงัยครับ
genocide_ps
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 08:40:53 AM »

[/quote]

[/quote]
-ขอบคุณครับ สนใจปืนลมตั้งแต่มีกระทู้90กว่าหน้าจนตอนนี้มีบอร์ดแล้วยังซื้อไม่ได้เลย
 ปีก่อนเกือบได้อยู่แล้วดันไปติดไข้เลือดออกนอนเป็นเดือนตังเกือบหมด
 ปีที่แล้วไปสมัครที่สนามบางบัวทอง คิดว่าต้องซื้อได้แน่ ก็มีปัญหาที่บ้าน เลยไปออกจักยานยนต์ซะเลย
 ตังค์เหลือนิดหน่อยก็ไปซื้อ bb gun แก้เครียส สิ้นปีนี้ส่งรถหมดพอดี
 จะลองใหม่อีกหน อยากมีวาสนาได้เล่นมั่ง
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 08:50:10 AM »

ถ้าอย่างนั้นไปลงชื่อจองที่โครงการที่ 7 ไว้เลยครับ  ปืนจะเข้าก็ประมาณ  ปลายปีนี้ละครับ  แต่ถ้าหาโควต้าที่เร็วกว่านี้ได้ก็จะได้เร็วขึ้นนะครับ
MarshalLek
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 11:06:06 PM »

เท่าที่เจอมา หายากนะ ยี่ห้อถูกๆแต่คุณภาพดีๆ มันก็สมราคาแหละผมว่านะ ไม่อย่างงั้นยี่ห้อแพงๆก็ขายไม่ได้เลยซิ่
อย่างยี่ห้อ Benjamin รุ่น Marauder ก็น่าเล่น และก็มีรุ่นใช้สปริงอื่นๆของยี่ห้อนี้ก็น่าเล่น ราคาก็ไม่แพงมาก ทรงก็สวย แต่ตอนนี้รู้สึกว่ายี่ห้อนี้ขายให้ Crosman หรือเปล่าไม่แน่ใจ   อย่าง Benjamin รุ่น Marauder ราคาถูกกว่า Air arm s 410 มากเลยทีเดียว มีคนรู้จักใช้อยู่เขาก็บอกว่าไม่มีปัญหาอะไรนะ ผมก็ชอบทรงรุ่นนี้เหมือนกัน ถ้ามีตังค์เหลืออยากลองๆเหมือนกัน

http://www.airgunsbbguns.com/Benjamin_Marauder_Air_Rifle_p/bnj-bp1763.htm
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:44:26 AM »

เรื่องปืนลมนี่เป็นอะไรที่พูดกันได้ยากพอสมควร  ร้านปืนก็ไม่กล้าสั่งปืนแปลกใหม่เข้ามาขายในบ้านเราเพราะเรื่องโค้วต้ามีน้อย สั่งมาแล้วกลัวขายไม่ออก ขายไม่ได้ เพราะคนไม่รู้จักไม่คุ้นเคย  เคยขายอะไรก็จะขายแบบเดิมๆ มันไม่มีให้เลือกตามใจฉันหรอกนะครับ ถ้าจะหารุ่นที่ต้องการก็ขอใบ ป. 2 นำเข้าเอง หรือรวมตัวกันแบบนี้แล้วไปติดต่อร้านปืนที่จะนำเข้าจึงจะได้ปืนที่ต้องการ

ผมก็รู้ว่ามีการรวมตัวกันเพื่อสั่งซื้อปืนลมมาแล้วถึง 4 โครงการ แต่มารู้ทีหลังจึงไม่ได้จองกับเขา เพราะไปยิงธนูอยู่เกือบ 2 ปี  เห็นเขามีHW 97 ก็อยากได้เหมือนกันและคิดจะหาปืนมือสองในรุ่นนี้ เลยเข้ากระทู้ปืนลมจนกระทั่งเริ่มโครงการ 5 และประสบผลสำเร็จอย่างล้นหลามและก็ต่อเนื่องจนถึงโครงการ 7   

แรกๆ ผมก็สนใจปืนจากจีนแดงที่ขายในอเมริกาในชื่อ BAM B50 และ B51ซึ่งเป็นปืนโคลน Daystate harrier ที่ยิงแม่นพอๆ กับแอร์อาร์ม  ราคาถูกกว่ามาก แต่ก็จนปัญญาที่จะหาซื้อมาใช้ ต่อมาก็ไปอ่านเจอ Benjamin Marauder ของCrosman USA  ก็อยากได้อีกนั่นแหละราคา 599 USD.  คุณภาพเทียบได้กับ BMW  ในขณะที่  Air Arms S410 เทียบได้กับโรลสรอยด์แห่งปวงปืน แต่ราคาก็แพงกว่ากัน 2 เท่า เมื่ออยากได้ปืน PCP มาใช้มันก็ต้องรวมตัวกันซื้อแล้วไปหาร้านปืนสั่งให้ ทำอย่างไรจึงจะมีคนมาสนใจร่วมลงชื่อสั่งจอง  ผมเลยต้องทำหน้าที่นำเสนอข้อมูลเพื่อเรียกร้องความสนใจ และในที่สุดก้เกิดโครงการ 5 และมีผู้สนใจล้นหลามจวบจนทุกวันนี้ 

แม้ปืนที่เราอยากได้นั้นจะมีราคาถูก และคุณภาพสมราคาก็ใช่ว่าจะสามารถหาซื้อได้ง่ายๆ นะครับ การรวมตัวกันจะต้องมีผู้สนใจตามจำนวนที่ร้านค้ากำหนดด้วยเช่น 25 คนขึ้นไป ซึ่งไม่ใช่เรื่องง่ายเลยที่จะทำอย่างนั้น และเมื่อได้ปืนราคาถูกจากจีน หรือเกาหลีมาใช้สักระยะก็จะมีความต้องการปืนที่ดีกว่า สวยกว่า ฝีมือประณีตกว่าจากทางอเมริกาหรือเยอรมัน อังกฤษมาใช้อยู่ดีเสียเงินหลายต่ออีกต่างหาก  ผมได้เสาะแสวงหาปืนที่ดีสุดราคาถูกที่สุดมานำเสนอสมาชิก โดยการเปรียบเทียบทั้งคุณภาพและราคาให้เห็นกันแบบจะๆ ไปเลย

ใครไม่อยากได้ปืนราคาถูกหละครับ  ทุกวันนี้ผมยังมีความต้องการปืน BAM B50/B51 ของจีนที่ราคา 320 USD. อยู่เลยครับ  มีใครสามารถนำเข้าให้ผมได้บ้างครับ ผมเสนอราคา 20,000 บาทเลยครับ

เพราะเหตุนี้แหละครับ ว่าทำไมเขาจึงพูดถึงแต่ AirArms,  FWB, Anschutz, Walther, Diana or Styer  ก็เพราะมีร้านนำเข้ามาขายหรือนำเข้ากันเองหรือรวมตัวกัน  และก็นับเป็นครั้งแรกที่มีการนำเข้าปืนจากอังกฤษและจะมีอีกต่อๆ ไปจนถึงโครงการ 7 หรือ.....

นี่ขนาดคุณ coko อยากได้ CZ 200S ยังสู้กระแส AirArms S400 MPR-FT ไม่ได้เลยครับ
MarshalLek
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 06:18:35 PM »

ขอบคูณสำหรับความรู้ใหม่เรื่อง Bamผมก็พึ่งจะได้รู้เองนะนี่ว่า Bam เป็นของจีน ผมไม่ชอบBam อย่างเดียวคือ ชอบก๊อปปี้ยี่ห้ออื่น อย่าง Bam b40/Air arm tx200, Bamb50/ Airarm s410 และที่อยากรู้อีกอย่างผมลองๆหาหลายเวปแล้วหาไม่เจอระหว่าง Air arm tx200 กับ Weihrauch HW 97K ใครสร้างก่อนกันครับ เห็นว่า Weihrauch เก่าแก่มาก ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 11:26:33 PM »

ผมไม่เค้าใจเลยว่า ปืนลม(ปืนแข่งขัน) ทำไมจะต้องมีทะเบียน รูปร่างหน้าตาแม่งใครเห็นก็ฮา(ถ้าเอาไปก่อคดี)ยิงได้ทีล่ะนัด เซง แถมขอใบป.3 ยังต้องเอาเอกสารทรัพสิน(ผมอายุ22)จะมีอะไรว่ะ มีแค่เงินติดกระเป๋าอันน้อยนิด แล้วยัง ส่งตรวจลายนิ้วมืออีก กำ ไม่ได้ขอ9หรือ11เลยน่ะเนีย แล้วระบบราชการไทย ถ้าไม่มีพักพวกก็ได้เรื่องช้ามาก เซงกับระบบราชการไทยจัง

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:44:50 AM »

มีองค์กรกีฬาไหนบ้างที่ช่วยผลักดันให้ปืนอัดลม ออกจาก พ.ร.บ.อาวุธปืน  และช่วยเรื่องภาษี่ที่สูงลิ่วขัดกับนโยบายการพัฒนากีฬาของชาติ  องค์กรที่สามารถเอาเข้ามาได้โดยของดภาษีเป็นกรณีพิเศษ เพื่อการกีฬาก็กลับมาเป็นพ่อค้าทำกำไรเสียเองพูดยากนะ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:20:45 PM »

มีองค์กรกีฬาไหนบ้างที่ช่วยผลักดันให้ปืนอัดลม ออกจาก พ.ร.บ.อาวุธปืน  และช่วยเรื่องภาษี่ที่สูงลิ่วขัดกับนโยบายการพัฒนากีฬาของชาติ  องค์กรที่สามารถเอาเข้ามาได้โดยของดภาษีเป็นกรณีพิเศษ เพื่อการกีฬาก็กลับมาเป็นพ่อค้าทำกำไรเสียเองพูดยากนะ

WELLCOME TO THAILAND เจ้า....... มีแต่บ้านเราเท่านั้นแหละครับที่เห็นผลประโยชน์มาก่อน ต่างประเทศเค้าถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับกีฬาเค้าจะส่งเสริมและช่วยผลักดันนักกีฬาของเค้าอย่างเต็มที่ ไม่ได้เห็นแต่ผลประโยชน์เหมือนบ้านเราหรอกครับพี่ คิดแล้วเศร้า.....  หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า ยี๊ บู่

OSK119 (๓๙๗๘๒)
ungkran
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:22:14 PM »

โครงการ7 จองที่ไหนอย่างไรครับพี่ๆ ผมมือใหม่ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:28:48 PM »

โครงการ 7 ยังไม่เริ่มครับ ไม่มีกำหนดแน่นอน ต้องติดตามข่าวเรื่อยๆครับ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:37:37 PM »

โครงการ7 จองที่ไหนอย่างไรครับพี่ๆ ผมมือใหม่ครับ

ยังไม่ได้เริ่มจองกันเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์