๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:01:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปยิงปืนที่สนามยิงปืนจะเริ่มยังไงดีคะ  (อ่าน 9282 ครั้ง)
mookjaa
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:33:54 PM »

ดีค่ะ  มุกนะคะ อายุ 30 แร่ะ  อยากจะไปหัดยิงปืนค่ะ อยู่ จ.กาญจนบุรี
ใกล้ ๆ ค่ายทหารนี่ค่ะ  แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง  ไม่มีเพื่อนด้วย  หาเพื่อน ๆๆ
ใครไปบ่อย ๆ แนะนำด้วยค่ะ

ใครพอจะแนะนำได้ปะคะ  จะเริ่มยังไงดี

(ปกติกลัวปืนนะคะ  แต่อยากลองหัดดู เห็นพี่ ๆ ในเวบดูเท่ดีค่ะ อยากฝึกความแม่นมั่ง
เผื่ออนาคตได้เอาไปใช้ประโยชน์ 55+)
mookjaa
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:35:13 PM »

เมล์มาได้ค่ะ   mook.jaa@hotmail.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:01:01 PM »

ดีค่ะ  มุกนะคะ อายุ 30 แร่ะ  อยากจะไปหัดยิงปืนค่ะ อยู่ จ.กาญจนบุรี
ใกล้ ๆ ค่ายทหารนี่ค่ะ  แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง  ไม่มีเพื่อนด้วย  หาเพื่อน ๆๆ
ใครไปบ่อย ๆ แนะนำด้วยค่ะ

ใครพอจะแนะนำได้ปะคะ  จะเริ่มยังไงดี

(ปกติกลัวปืนนะคะ  แต่อยากลองหัดดู เห็นพี่ ๆ ในเวบดูเท่ดีค่ะ อยากฝึกความแม่นมั่ง
เผื่ออนาคตได้เอาไปใช้ประโยชน์ 55+)

ยินดีต้อนรับครับ

ปกติสนามยิงปืนหลายๆสนาม จะมีครูฝึก หรือ จนท.สนามให้คำแนะนำครับ
ลองเข้าไปติดต่อที่สนามดูครับ

ส่วนความรู้ในเรื่องอาวุธ ค่อยๆศึกษาในเว็บนี้แหล่ะครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
kajjang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 12:04:28 AM »

อยากเรียนยิงปืนเหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้จะไปเรียนที่ไหนดี ใครแนะนำได้บ้างค่ะ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 08:07:24 PM »

อยากเรียนยิงปืนเหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้จะไปเรียนที่ไหนดี ใครแนะนำได้บ้างค่ะ

อยู่แถวไหนครับ

หากอยู่กรุงเทพฯ หลายๆ สนามมีเปิดสอนครับ เช่น สนาม ศรภ. (รามอินทรา 17) , สนาม ร.ด. (สวนเจ้าเชตุ) , สนามกองปราบปราม (โชคชัย4) ลองเข้าไปสอบถามดูครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:32:38 PM »

Grin  สนามบางบัวทอง  ก็ดีครับ  มีครูฝีกสอนแนะนำ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:33:54 PM »

Grin  สนามบางบัวทอง  ก็ดีครับ  มีครูฝีกสอนแนะนำ

สนามชินเขต ก็มีอดีตนักกีฬา IPSC คอยเป็นติวเตอร์และบริการทั้งรถและคนขับให้กั๊บ...คริ คริ
NapaNu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 10:15:09 PM »

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกคนค่ะ สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวด้วยค่ะ
สนามบางบัวทอง มีปืนให้เช่ามั้ยคะ และมีพี่ๆสอนด้วยใช่มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ
คนตัวเล็ก
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 12:27:57 AM »

อยู่แถวใหนครับที่ว่าสนามชินเขตน่ะ ช่วยเมลบอกทีครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:15:30 AM »

ดูแปลกๆนิ อยู่ๆก็มีสามสาวมาพร้อมกันเลยนิ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 08:18:50 PM »

ดูแปลกๆนิ อยู่ๆก็มีสามสาวมาพร้อมกันเลยนิ

คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์