๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:23:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบว่าปืนขนาด 9 มม.อันไหนดีที่สุด  (อ่าน 31327 ครั้ง)
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:43:20 PM »

สำหรับผม Glock 19 ครับ ระบบปฏิบัติการง่ายไม่ซับซ้อน..ทน..Maintenance ต่ำ ที่สำคัญผมมีแต่ Glock น่ะ...แฮะ แฮะ...

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 01:32:27 AM »

ผมเองใช้ G19 เป็นส่วนใหญ่ G26 รองลงมา ก้อไม่กล้าตอบว่ากล๊อกดีที่สุดเพราะปัจจุบันก้อยังจอง Kimber ไปอีกกระบอก
ปืนดีที่สุดก้อคงเป็นปืนที่เรายิงได้ดีที่สุดนั่นแหละครับ ส่วนปืนเทพยังไม่เคยเห็นครับ เพราะเพื่อน ๆ ที่สนามก้อไม่มีใครชื่อ เทพ  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
ส่วนป๋าเทพ ( โพธิงาม ) ก้อไม่เคยเจอแกที่สนามยิงปืนซะด้วย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
ปืนดีก้อคงเป็นปืนที่เรายิงได้ดี ๆ ละครับ
ปืนเทพนี้ตอบไม่ได้จริง ๆ ครับ
ขออภัย  ไหว้  ไหว้  ไหว้ ท่าน จขกท นะครับที่อาจตอบกวน ๆ ผมแย่เล่น ขำ ๆ นะครับ ตามประสาชาว อวป นะครับ  คิก คิก  คิก คิก

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 10:51:45 AM »

ผมเองใช้ G19 เป็นส่วนใหญ่ G26 รองลงมา ก้อไม่กล้าตอบว่ากล๊อกดีที่สุดเพราะปัจจุบันก้อยังจอง Kimber ไปอีกกระบอก
ปืนดีที่สุดก้อคงเป็นปืนที่เรายิงได้ดีที่สุดนั่นแหละครับ ส่วนปืนเทพยังไม่เคยเห็นครับ เพราะเพื่อน ๆ ที่สนามก้อไม่มีใครชื่อ เทพ  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
ส่วนป๋าเทพ ( โพธิงาม ) ก้อไม่เคยเจอแกที่สนามยิงปืนซะด้วย  ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย
ปืนดีก้อคงเป็นปืนที่เรายิงได้ดี ๆ ละครับ
ปืนเทพนี้ตอบไม่ได้จริง ๆ ครับ
ขออภัย  ไหว้  ไหว้  ไหว้ ท่าน จขกท นะครับที่อาจตอบกวน ๆ ผมแย่เล่น ขำ ๆ นะครับ ตามประสาชาว อวป นะครับ  คิก คิก  คิก คิก

นี่แหละครับ..........ป๋าเทพ....ตัวเจรง หลงรัก หลงรัก หลงรัก คิก คิก
rbn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 01:14:43 PM »

ปืนดีหมดครับ  แต่ผมชอบ สไตเออร์ M9-A1 ครับ  ต่างคน ต่างจิต ต่างใจ  ครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 02:13:12 PM »

ปืนดีหมดครับ  แต่ผมชอบ สไตเออร์ M9-A1 ครับ  ต่างคน ต่างจิต ต่างใจ  ครับ
ก็มีแค่ตัวนี้      ยิงดีครับ
ปืนดีที่สุดก็คือปืนที่พร้อมจะช่วยเรายามมีภัยครับ
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 04:26:33 PM »

ปืนเทพ... ต้องมีรูจมูกรูปคางหมู ๒ รูครับ... Grin Grin Grin

เทพกว่า คือตัวสีทอง ครับ  ท่าน jungle เคยเห็นหรือเปล่า

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 05:31:45 PM »

ผมคิดว่า ปืนที่เรารู้จักมันดีที่สุด คุ้นเคยกับมันดีที่สุด ดูแลมัน กระบอกนั้นแหละจะเป็นปืนที่ดีที่สุดสำหรับเจ้าของ ครับ เยี่ยม
guitar7311
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 07:57:03 PM »

คำว่าปืนเทพไม่มีหรอกนะครับ..ปืนแต่ละกระบอกแต่ละยี่ห่อผลิตมาต่างกันใช้งานต่างกันก็คือมันดีทุกยี่ห่อครับ......มีตัวไหนอยู่ตัวนั้นแหละดีเพราะคุณเป็นคนใช้มันครับ.....ปืนจะดีหรือไม่นั้นอยู่ที่คนใช้ในทางที่ดีหรือทางที่ไม่ดี.........เอาเปนว่าปืนนั้นดีทุกกระบอกครับแต่คนที่ใช้จะเป็นเทพใช้หรือจะเป็นภูตใช้........
บุคคลทั่วๆไป
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:33:51 PM »

ปืนดี..ต้องยิงออก..เวลาคุณต้องการใช้..
ดูแล..กระบอก..ที่มีอยู่..ให้ดี..
มันจะเป็น..ปืนที่ดี..ให้คุณเอง..
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:37:15 PM »

............................ถ้าเราชอบหรือเป็นของเราดีที่สุดครับ............................................................... ขำก๊าก

เห็นด้วยกับข้อนี้ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
Chan2519
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:53:22 PM »

ผมว่าปืนที่เราเก็บตังค์ซื้อมาด้วยตัวเอง
อดทนรอเพื่อมัน
นั่นแหลครับ ปืนเทพ
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:55:27 PM »

ผมว่าดีพอพอกันนะครับ อยู่ที่คนใช้มันครับ หลงรัก หลงรัก
ไบร์อั้น
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 11:15:56 PM »

ผมว่าปืนผมเทพสุดครับ s&m 5906 TSW  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
PTour
ความสงบอยู่ที่ใจ มีปืนไว้ ก็ไม่ได้ยิง
Jr. Member
**

คะแนน 14

วางใจ Colt .38 Super ขึ้นลำ ลดนก

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 05:50:22 AM »

สำหรับผม

คุณเจ้าของกระทู้ชอบอะไรถนัดอะไร

นั้นแหละครับ ปืนที่ดีที่สุดของคุน

มีหลายครั้งที่เราตามหา แต่ความรักกลับหนีเราไป

และมีหลายครั้งที่เราไม่สนใจ แต่ความรัก กลับเดินเข้ามา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์