๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:21:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบว่าปืนขนาด 9 มม.อันไหนดีที่สุด  (อ่าน 31317 ครั้ง)
กอดเมืองไทย..รักในหลวง
เกียรติยศย่อมเกิดจากการกระทำที่สุจริต
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:08:36 PM »

ปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุดครับ ใช้คุ้น คล่องมือ วางใจได้ ในทุกเหตุการณ์ คนพร้อม ปืนพร้อม ลูกพอ  ที่เหลือว่ากันที่หลังครับ

ผู้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือ ผู้ที่ทำตนให้เล็กที่สุด ผู้ที่เล็กที่สุดก็จะกลายเป็นผู้ที่ใหญ่ที่สุด ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 04:02:47 PM »

อ้างถึง
Re: ผมอยากทราบว่าปืนขนาด 9 มม.อันไหนดีที่สุด
« ตอบ #15 เมื่อ: วันนี้ เวลา 03:08:36 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

ปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุดครับ ใช้คุ้น คล่องมือ วางใจได้ ในทุกเหตุการณ์ คนพร้อม ปืนพร้อม ลูกพอ  ที่เหลือว่ากันที่หลังครับ

ใช่ครับ ผมกระบอกนี้ครับ  เล็ก-ใหญ่ ไปด้วยกัน ....ดีกว่าไม่มีอะไร แบร่ แบร่
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:27:03 PM »

กระบอกไหน ?  ยี่ห้อไหน ? ที่คนใช้มากที่สุดในขนาด ๙ มม.
   - ไม่ทราบครับ
กระบอกไหนถือว่าเป็นปืนเทพ ?
   - ไม่ทราบครับ

รู้แต่ว่าปืนที่ดีที่สุดสำหรับผม  คำตอบนี้เฉพาะผมคนเดียวนะครับ
ตอบ เมาเซอร์ ๙๐ดีเอ ( ไว้ยิงแลกเหล้า  แลกเบียร์กินได้ครับ  ไม่เกิน ๑๕ ม. ผลงานไม่ขี้เหร่ครับ )

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:44:36 PM »

ผมอยากทราบว่าปืนกระบอกไหนยี่ห้อไหนคนใช้มากที่สุดในขนาด 9 มม.
และกระบอกไหนถือว่าเป็นปืนเทพ
ถ้าได้ภาพด้วยยิ่งดีครับ
ขอบคุณมากนะครับทุกคน
+1 ตามทุกคนครับ

ปืนดีหรือไม่ ไม่เกี่ยวนะครับ สำคัญว่าคุณยิงถูกไหมต่อให้ปืนดีแต่ยิงไม่ถูกปืนนั้นก็ไม่มีความหมาย ต่อให้คุณใช้ปืนยืนห้ออะไรแต่หมั่นฝึกซ้อมต่อให้ยี่ห้อนั้นไม่ชื่อดัง ก็กินขาดแล้ว ปืนปัจจุบัน มีอยู่สองโลก คือ สองคอมมิวนิส และ ประชาธิปไตย สองขั่วอำนาจนี้จะสร้างปืนที่เห็นกันแตกต่างกันชัดเจน อย่างเช่นตัว สไล  ทางคอมมิวนิส นิยมสร้างราง ครอบสไล แต่อีกขัว สไลครอบราง ข้อดีข้อเสียก็แตกต่างกันไป มันขึ้นอยู่กับการใช้งานมากกว่า ถ้าใช้งานทั่วไป ก็ควรเป็นเหล็กไว้ก่อน ความแน่นอนกว่าและเป็นมรดกตก ทอด แต่หากเน้นใช้งานอย่างเช่นสงครา ปืนเหล็ก คงตกร่น สู้ปืนระดับพอร์ลิเมอร์ไม่ได้ อย่างกล็อคเป็นปืนระบบฉับพลัน ที่ชักเร็วยิงเร็ว อัตราการยิงต่อเนื่องสูง  รับรองกินขาด
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:52:33 PM »

ปืน 9 mm อันไหนดีที่สุด แบบนี้ต้องปืนใครปืนมันครับ แฮ่...ก็ปืนของแต่ละคนที่มีใช้กันแหละครับ..หรือตอบอีกอย่างก็คงต้องเป็นปืนแต่งพิเศษแม่นเป็นพิเศษอะไรทำนองนั้น ส่วนระดับเทพนั้นคงต้องเป็นปืนในดวงใจของแต่ละคนล่ะครับ ชอบและรักแบบไหน สรุปแล้วก็ปืนที่เราครอบครองนี่แหละครับที่ดีที่สุด
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 03:15:59 PM »

ปืนเทพผมไม่มีครับ

แต่ปืนที่ดีที่สุดสำหรับผม คงเป็นปืนที่พกติดตัวครับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 03:27:55 PM »

ปืนเทพ... ต้องมีรูจมูกรูปคางหมู ๒ รูครับ... Grin Grin Grin

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 04:45:48 PM »

ปืนมันดีทุกกระบอกแหละครับ มันขึ้นอยู่ที่คนใช้มากกว่า
ผมใช้ Bul M5

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 05:28:19 PM »

ปืนดีที่สุดในโลก ไม่มีหรอกครับ...
อยู่ที่คนชอบ คนใช้ มากกว่า  นานาจิตตัง  ปืนแต่ละยี่ห้อย่อมมีจุดเด่น  จุดด้อยแตกต่างกัน....
        อยู่ที่ตัวเราเองชอบ.....       ไม่ชอบ ....   มากกว่า ....สำหรับผม  เชียร์ cz ครับ...  เยี่ยม
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 06:02:44 PM »

เห็นด้วยครับ

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:18:37 PM »

ปืนที่อยู่ในมือเราดีที่สุดครับ...

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:33:23 PM »

ปืนที่เราครอบครองอยู่ คือปืนที่ดีที่สุดในโลกครับ ถึงแม้จะราคาไม่แพง  ยี่ห้อจะไม่ยอดนิยม
ลูกไม่ดกเหมือนของใครๆเขา แต่เมื่อเวลามีภัยอันตราย ปืนกระบอกนี้แหละครับ ช่วยเหลือเราได้
ให้ผ่านพ้นอันตรายเหล่านั้น

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:45:24 PM »

9 มม ที่ดีที่สุด (เท่าที่เคยได้สัมผัสมา)  ผู้ชนะคือ......
Glock 19 ครับ  หลงรัก

กระบอกอื่นก็ดีครับ แต่ว่า G19 ดีที่สุดเพราะแกะและประกอบได้ง่ายที่สุด  เยี่ยม
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:00:53 PM »

ผมว่าไม่มี 9 มม. กระบอกไหนดีที่สุดหรอกครับ เพราะปืนแต่ละกระบอกออกแบบมาจุดประสงค์การใช้งานต่างกัน เช่นพกซ่อน ยิงเป้า น่าจะอยู่ที่คนเลือกให้เหมาะสมกับจุดประสงค์การใช้งานมากกว่าครับ แต่ละท่านที่เล่นปืนเลยแก้ปัญหาด้วยการมีกันคนละหลายกระบอกซะเลย  Grin
yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:32:39 PM »

คือกระบอกที่

เราถนัดมือสุด
เราใช้ได้ดีสุด
เรา....มีตังคืซื้อได้ดีที่สุด

ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์