๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 06:28:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Nikon Day ครั้งที่ 13  (อ่าน 7079 ครั้ง)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:27:43 AM »

ดูท่าทางหัวข้อกระทู้นี้จะกลายพันธุ์จาก Nikon Day ไปเป็น Nikon Dies แล้วมั้งครับ อิอิ   ขำก๊าก

โชคดีที่ผมคบ CANON มาตั้งแต่เล็ก  แต่ไม่ยักโชคดีเรื่องการบริการแบบพิเศษๆอย่างที่พี่ๆเพื่อนๆเคยเจอมา  เจอแค่ธรรมดากับครั้งนึงเคยเจอไม่ค่อยดีอย่างที่เคยเล่าสู่กันฟังไปเมื่อนานมาแล้ว  แต่เสียงส่วนใหญ่ก็ได้บริการที่ดีก็ดีครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 08:19:40 PM »

เดินยุโรป กับออสเตรเลีย เจอแต่คนหิ้วหนอนครับ

ก้อนๆ นี่แทบไม่เห็น..

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 12:37:34 AM »

อ่านแล้วดีใจจังที่ตัดสินใจใช้หนอน.... Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 01:04:15 AM »

อ่านแล้วดีใจจังที่ตัดสินใจใช้หนอน.... Grin

เห็นด้วยครับ  เยี่ยม

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:14:20 PM »

วัน ศุกร์ที่ 12 ผมจะเอา 40D ไปถ่ายรูป ในงาน มาให้ชม ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขากลับ จะถ่ายภาพ แถว ๆ สวนลุม ฯ. มาให้ดูด้วย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 12:25:44 AM »

วัน ศุกร์ที่ 12 ผมจะเอา 40D ไปถ่ายรูป ในงาน มาให้ชม ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขากลับ จะถ่ายภาพ แถว ๆ สวนลุม ฯ. มาให้ดูด้วย

พี่ช่วยแถมวันที่ ๑๓ กับ ๑๔ ด้วยสิครับ... Cheesy
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 05:53:27 AM »

อ่านแล้วชักอยากได้         คือ..... อยากได้กล้อง compact น่ะครับมีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:53:47 AM »

อ่านแล้วชักอยากได้         คือ..... อยากได้กล้อง compact น่ะครับมีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ

ต้องถามก่อน ว่า เอาไปถ่ายอะไร ครับ เพราะ กล้อง Compact มีหลายรุ่น หลาย ราคา ถ้าบอกว่า กล้อง อะไร ดีที่สุด ไม่มีหรอกครับ อยู่ที่ว่า เราต้องการเอาไป ถ่ายรูปอะไรมากกว่า

กล้องที่ซูมได้เยอะ มักจะตัวใหญ่ พกไปไหนลำบาก กล้องที่พกสดวก ก็มักจะซูมได้น้อย หรือ บางรุ่น ซูมไม่ได้เลย แต่ เอาติดตัวไปได้ทุกที่ บางตัว เอาลงไปถ่ายใต้น้ำด้วยก็ได้

กล้อง Compact มีหลายขนาด หลายราคาครับ ถ้าจะให้แนะนำ คงต้องดูความเหมาะสม กับ ตัวเราเองมากกว่า ว่า เราชอบถ่ายภาพ อะไร? ชอบตัวเล็กหรือตัวใหญ่? ราคาอยู่ที่เท่าไหร่? ซูมได้มาก หรือ น้อย? เลือก ยี่ห้อ หรือไม่? สีของตัวกล้อง ชอบ สีอะไร?

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:56:38 PM »

ไปมาแล้ว ครับ งาน นิคอน คราวนี้ ค่อนข้าง จะมีคนเข้าชมน้อยกว่า ปีก่อน ๆ เพราะ ข้างล่าง มี ม๊อบ เสื้อแดง ผ่าน สยาม พอดี ผมก็ เข้าไป จับ ๆ กล้องที่เค้าเอามาโชว์ นิด ๆ หน่อย ๆ แล้วก็ไปถ่ายรูป ม๊อบ ต่อ

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 03:06:55 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ อวป.ทุกท่าน
ผมเองก็เจอเองกับตัวครับทั้งๆตัวเองก็ทำงานอยู่ในสายนี้มานานพอสมควรครับ
ผมเอากล้องไปซ่อมที่ศูนย์Nikonเป็นกล้องNikon CoolPix 5000 ไปซ่อมแต่พอซ่อมเสร็จนำไปใช้ได้ยังไม่หมดเวลารับประกันหลังการซ่อม
พอผมนำกล้องไปเครมเพื่อจะให้ซ่อมใหม่กลับบอกว่ากล้องที่ผมนำกลับไปเครมหลังการซ่อมกลับบอกผมว่ากล้องที่ผมนำไปเครมซ่อมนั้น
ไม่ได้ซ่อมกับเขาเลยต้องเสียเงินซ่อมอีกที่ครับ(มีใบรับประกันหลังการซ่อม)คนที่รับเรื่องก็ไม่ได้ถามอะไรผมเลยครับคุณมีใบรับรับประกันหลังการซ่อม
อะไรหรือเปล่าครับจะคิดเงินค่าซ่อมอย่างเดียวเลยครับพอผมนำรับประกันหลังการซ่อมมาให้ดูกลับเปลี่ยนคนละเรื่องเลยครับคะครับเดียวดูให้อีกที่นะคะครับดูๆเขาทำครับเรื่องนี้ผมโดนมาสองปีแล้วได้ครับก็เลยนำมาเล่าให้ฟังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์