กองทัพอากาศไทย

<< < (6/6)

prawin -รักในหลวง-:
คุณ tarvor ครับ

ที่กองบิน 21ไม่มีเครื่องบินเหรอครับ  ผมอยู่แถวนี้ไม่ยอม ช่วยลงรูปให้ด้วย

เอาใจช่วยในการสอบนะครับ  ทำจิตใจให้สงบ มีจิตบริสุทธิ์ จะเกิดบุญกุศล

ปล.ลืมบอกไปผมเป็นคนให้คะแนนแรกคุณ  อิอิ

Tarvor(รักในหลวง):
อ้างจาก: prawin ที่ กุมภาพันธ์ 18, 2010, 01:35:07 PM

คุณ tarvor ครับ

ที่กองบิน 21ไม่มีเครื่องบินเหรอครับ  ผมอยู่แถวนี้ไม่ยอม ช่วยลงรูปให้ด้วย

เอาใจช่วยในการสอบนะครับ  ทำจิตใจให้สงบ มีจิตบริสุทธิ์ จะเกิดบุญกุศล

ปล.ลืมบอกไปผมเป็นคนให้คะแนนแรกคุณ  อิอิ

เย้ๆๆ ขอบคุณครับ  ::014::
คุณขอมา ผมก็จัดไป
บ.ข.18ข/ค หรือ F-5E/F ในรูปเป็น บ.ข.18ข หรือ F-5E จากฝูงบิน 211 กองบิน 21 อุบลราชธานี

F-5 ฝูงนี้ เป็น F-5 ที่ทันสมัยที่สุดในเมืองไทยครับ เพราะ ทอ. ได้ให้อิสราเอล ปรับปรุงระบบให้
นักบิน F-5 ฝูงนี้จะใส่หมวก DASH หรือ หมวกบินติดศูนย์เล็ง นั่นเองครับ

ว้าว...ผมอยากขับเครื่องF-5Fของฝูง 211 จัง รูปร่างก็สวย ระบบก็ทันสมัย  ::011::  :VOV: พอเจอศัตรูมา ก็กดปุ่มยิง python-4 ซะเลย โฮะๆโฮ่...  :DD

General Lee:
ิอยากทราบว่าไทยมี Predator Drone ไหมครับ อยากเห็นว่าหน้าตาจะเหมือนของ US หรือเปล่า?

Tarvor(รักในหลวง):
อ้างจาก: General Lee ที่ กุมภาพันธ์ 18, 2010, 05:33:47 PM

ิอยากทราบว่าไทยมี Predator Drone ไหมครับ อยากเห็นว่าหน้าตาจะเหมือนของ US หรือเปล่า?

เจ้ายาน UAV หรือ unmanned aircraft vehicle (อากาศยานไร้คนขับ) เช่น
MQ-1 Predator  ::002::

MQ-9 Reaper :OO

RQ-4 Global Hawk :o  ::003::

ในไทยนั้น เท่าที่ผมทราบ มีแต่UAVลำเล็กๆน่ะครับ ลำก็ไม่ใหญ่ไปกว่าเครื่องบินบังคับที่ใช้น้ำมันทั่วๆไปครับ และมันก็เป็น Home Made ด้วยนะครับ ดูจากลักษณะแล้วก็น่าจะเป็น Hand Made ด้วยครับ ;D แล้วก็มีของ อิสราเอลเป็นผู้ผลิต แต่มันก็ไม่ใหญ่ไปกว่าคนเลยครับ แต่จะเป็นของทบ.ทั้งคู่นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว