๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:23:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ........นก...........  (อ่าน 9186 ครั้ง)
bean
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

เปรี้ยวปาก เหลือเิกิน

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:02:08 PM »

fz35 ถ่ายภาพตอนกลางคืน แสงดาวเดือนรำไรๆ ได้ไหมครับ ไม่ใช้ไฟแสงสว่างจากกล่องไม่รู้นกอะไรตัวเล็กสองตัวเกาะอยู่ต้นลักข้างรั่วบ้าน กลัวมันตกใจครับ

ผ่านมา พระนครศรีอยุธยา ก็แวะมาหากันบ้างครับ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:31:36 PM »

สวยจังค่ะ...ทั้งนกทั้งวิวเลย... เยี่ยม ไหว้

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:48:34 AM »

ฟูจิตัวใหม่กำลังจะมา  สำหรับท่านที่ไม่รังเกียจกล้องตัวใหญ่เซนเซอร์เล็ก
และต้องการเทเลยาวๆ .... ซูม 30 เท่า จาก 24 ถึง 720 !!
แถมวีดิโอ 1000 เฟรม/วินาที เท่าคาซิโอของท่านผู้การสุพินท์ครับ
(อาจจะใช้เซนเซอร์ตัวเดียวกันกับ ริโก้ และ คาซิโอ  ซึ่งเป็น CMOS รุ่นใหม่ของโซนี ให้เพื่อนออกขายก่อนลองของ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:33:28 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 07:03:28 AM »

ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:04:18 AM »

+ครับ ไหว้ปรมาจารย์สาขาถ่ายภาพ..นก.. เยี่ยมยอดเยี่ยม เหนือคำบรรยาย ครับ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ  ไหว้ 

มีนกหัวขวานด้วย ขอบคุณครับ ไหว้

ยังเหลืออีกสองชนิด ตามบันทึกไม่ได้สักที  ไม่ยอมให้เข้าใกล้เลยครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้

ขอบคุณมากครับ
ดูแล้วรู้สึกมีความสุข นกบางอย่างผมเพิ่งได้เห็นครับ ไหว้

ระดับมืออาชีพแล้วครับ ขอบคุณที่ลงภาพให้ดูกันครับ

เพิ่งหัดเองครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้

fz35 ถ่ายภาพตอนกลางคืน แสงดาวเดือนรำไรๆ ได้ไหมครับ ไม่ใช้ไฟแสงสว่างจากกล่องไม่รู้นกอะไรตัวเล็กสองตัวเกาะอยู่ต้นลักข้างรั่วบ้าน กลัวมันตกใจครับ

ถ่ายได้ครับ  ใช้โหมด P  ปรับความไวแสงสัก 400  ถ้ายังมืดอยู่ลองปรับสัก 800  น่าจะใช้ได้ครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้

สวยจังค่ะ...ทั้งนกทั้งวิวเลย... เยี่ยม ไหว้

ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับ   ไหว้

ขออนุญาต ทอนคืนนะครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 11:54:56 AM โดย สมศักดิ์ P » บันทึกการเข้า
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 09:47:54 PM »

กระทู้โดย: สมศักดิ์P  กระทู้นี้ห้ามพลาด  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 12:08:01 AM »

+1 ครับพี่สมศักดิ์...

ถ่ายภาพได้สุดยอดจริงๆครับ...

ภูมิใจที่ใช้กล้องยี่ห้อเดียวกันครับ...

ถึงฝีมือผมจะด้อยกว่าพี่สมศักดิ์อย่างเทียบกันไม่ได้ก็ตามครับ... เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 12:11:04 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 01:47:02 PM »

สุดยอดครับพี่สมศักดิ์ ทั้งภาพ ทั้งกล้อง เกินคุ้ม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม +1ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 12:12:39 AM »

กระทู้โดย: สมศักดิ์P  กระทู้นี้ห้ามพลาด  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ  ไหว้

+1 ครับพี่สมศักดิ์...

ถ่ายภาพได้สุดยอดจริงๆครับ...

ภูมิใจที่ใช้กล้องยี่ห้อเดียวกันครับ...

ถึงฝีมือผมจะด้อยกว่าพี่สมศักดิ์อย่างเทียบกันไม่ได้ก็ตามครับ... เยี่ยม

สุดยอดครับพี่สมศักดิ์ ทั้งภาพ ทั้งกล้อง เกินคุ้ม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม +1ครับ

ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจ  แรงใจ  ผิด ถูก ประการใด แนะนำผมด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ   ไหว้ ขออนุญาตทอนนะครับ   ไหว้

แทนคำขอบคุณพี่ๆทุกๆท่าน  ขอบคุณมากครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:29:56 AM »

สวยจริงๆครับ    + 1 ให้เลย

เห็นแล้วกระตุ้นผมอย่างแรงครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์