๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:11:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Diana 54 ขนาด 0.22  (อ่าน 86386 ครั้ง)
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #255 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:02:25 PM »

กระทู้ Diana 54 มาแป๊บเดียวกลายเป็นหนังไปซะและ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก Grin Grin Grin

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #256 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:12:03 PM »

กระทู้ Diana 54 มาแป๊บเดียวกลายเป็นหนังไปซะและ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก Grin Grin Grin

มันเป็นทุกกระทู้ครับ  คุณ กีร์ต้า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #257 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:28:26 PM »

รับปืนมาแล้วครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ปืนเก่ามือสอง

แต่สภาพสวยมากๆๆๆๆๆ

เจ้าของบอกยิงไม่ถึงพันนัด    ไหว้ขอให้เป็นเรื่องจริงเถอะ

ลองยิงไปนิดหน่อยแบบทะนุถนอมสุดๆ  เป็นปืนที่อยากได้มานาน

สัมผัสแรก  บอกได้เลยว่าไม่หนักเลยครับ     เพราะปืน PCP ตัวแรกที่ผมได้ใช้ นั้น โค ตะ ระ หนักกว่านี้มาก ฮัทซัน pcp น่ะครับ  พอมาจับตัวนี้ เบา เยอะเลย สบายๆครับ  

ถาม...ทำไมเปลี่ยนจาก pcp มาเป็นปืนสปริง   ผมตอบได้เลยว่ามันคล่องตัวกว่าครับ อยากยิงก็ยิง เบื่อก็เก็บ  กับpcp นั้นบอกตรงๆ ไม่ชอบตรงยุ่งยากหาที่เติมลมครับ แถวๆจังหวัดผม มีที่เดียว คือศูนย์ป้องกันภัยฯ  

เดี๋ยวจังหวะดีๆจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ

ปล.คุณตุ้ยครับ อ่านกระทู้นี้มากๆ เกิดวิตกจริต กลัวคันง้างหัก   ผมจะสั่งมาสำรอง แพงมากไหมครับ

ปล.2 คุณThunder65 ครับ ซีลของผมเป็นหนังอัดแน่ๆ (เพราะปืนอายุมากกว่า ปืนคุณแสนดีอีกครับ )คุณธันเดอร์คิดว่า ผมควรจะเปลี่ยนซีลเลยดีไหมครับ หรือรอให้มันพังก่อนค่อยเปลี่ยน

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2012, 01:48:44 PM โดย ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #258 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:38:51 PM »

+1ให้ครับ อยากดูภาพปืน Grin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #259 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:54:59 PM »

+1ให้ครับ อยากดูภาพปืน Grin
เดี๋ยวจัดให้ครับผม

เมื่อกี้ลองไปถ่ายดู รูปปืนยาวนี่ถ่ายยากชะมัด

เดี๋ยวตอนเย็นๆแสงสวยๆ จะลองดูใหม่ครับ

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #260 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 02:00:10 PM »

ผมกลับชอบเรื่องนี้ครับ Hunted  ผลงานการแสดงของ Tommy Lee Jones กับ Benicio Del Toro มันดิบเถื่อนดีครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ใช่เรื่องที่โจนส์ชวนคนในภาพไปไล่จับฟอร์ดหรือเปล่า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #261 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 02:07:15 PM »

รับปืนมาแล้วครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เจ้าของบอกยิงไม่ถึงพันนัด    ไหว้ขอให้เป็นเรื่องจริงเถอะ

ลองยิงไปนิดหน่อยแบบทะนุถนอมสุดๆ  เป็นปืนที่อยากได้มานาน

สัมผัสแรก  บอกได้เลยว่าไม่หนักเลยครับ     เพราะปืน PCP ตัวแรกที่ผมได้ใช้ นั้น โค ตะ ระ หนักกว่านี้มาก ฮัทซัน pcp น่ะครับ  พอมาจับตัวนี้ เบา เยอะเลย สบายๆครับ 

ถาม...ทำไมเปลี่ยนจาก pcp มาเป็นปืนสปริง   ผมตอบได้เลยว่ามันคล่องตัวกว่าครับ อยากยิงก็ยิง เบื่อก็เก็บ  กับpcp นั้นบอกตรงๆ ไม่ชอบตรงยุ่งยากหาที่เติมลมครับ แถวๆจังหวัดผม มีที่เดียว คือศูนย์ป้องกันภัยฯ 

เดี๋ยวจังหวะดีๆจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ

ปล.คุณตุ้ยครับ อ่านกระทู้นี้มากๆ เกิดวิตกจริต กลัวคันง้างหัก   ผมจะสั่งมาสำรอง แพงมากไหมครับ

ปล.2 คุณThunder65 ครับ ซีลของผมเป็นหนังอัดแน่ๆ (เพราะปืนอายุมากกว่า ปืนคุณแสนดีอีกครับ )คุณธันเดอร์คิดว่า ผมควรจะเปลี่ยนซีลเลยดีไหมครับ หรือรอให้มันพังก่อนค่อยเปลี่ยน

เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน  ให้โจนส์ ลองยิงสำรวจดูความเร็วกระสุน
หรือถ้าไม่มี ก็ต้องถอดปืนออกมาสำรวจดูว่าซีลแรงอัดยังปกติดีหรือสมควรเปลี่ยน
ผมว่ามันทางที่ดีกว่าจะนำปืนสปริงเก่าเก็บมายิงโดยไม่มีข้อมูล
ทั้งนี้เพื่อป้องกันความเสียหาย

ก้านดึง ไม่ต้องซื้อมาเก็บหรอกครับ เพียงแต่เวลาดึงเข้าล๊อกสุดดีแล้วก็อย่าออกแรงฝืนดึงต่อไป
พยายามอย่าออกแรงคล้ายกับคนตกมัน ก็จะทำให้ก้านดึงอยู่คู่กับปืนยาวนานมากครับ 
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #262 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:38:58 PM »

ปล.คุณตุ้ยครับ อ่านกระทู้นี้มากๆ เกิดวิตกจริต กลัวคันง้างหัก   ผมจะสั่งมาสำรอง แพงมากไหมครับ

เท่าที่เคยลองสั่งมาตกประมาณ เกือบ 3 พันบาทครับ..  แต่ช่วงนี้งานเข้าครับ..ขอ งด ทุกรายการครับ.. 55555 
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #263 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:51:42 PM »

เท่าที่เคยลองสั่งมาตกประมาณ เกือบ 3 พันบาทครับ..  แต่ช่วงนี้งานเข้าครับ..ขอ งด ทุกรายการครับ.. 55555 
ไม่เป็นไรครับ เอาไว้ว่างๆจากงาน ค่อยว่ากันนะครับ

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #264 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:53:42 PM »

ลองยิงไปนิดหน่อยแบบทะนุถนอมสุดๆ  เป็นปืนที่อยากได้มานาน

สัมผัสแรก  บอกได้เลยว่าไม่หนักเลยครับ     เพราะปืน PCP ตัวแรกที่ผมได้ใช้ นั้น โค ตะ ระ หนักกว่านี้มาก ฮัทซัน pcp น่ะครับ  พอมาจับตัวนี้ เบา เยอะเลย สบายๆครับ 

ถาม...ทำไมเปลี่ยนจาก pcp มาเป็นปืนสปริง   ผมตอบได้เลยว่ามันคล่องตัวกว่าครับ อยากยิงก็ยิง เบื่อก็เก็บ  กับpcp นั้นบอกตรงๆ ไม่ชอบตรงยุ่งยากหาที่เติมลมครับ แถวๆจังหวัดผม มีที่เดียว คือศูนย์ป้องกันภัยฯ 

เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน  ให้โจนส์ ลองยิงสำรวจดูความเร็วกระสุน
หรือถ้าไม่มี ก็ต้องถอดปืนออกมาสำรวจดูว่าซีลแรงอัดยังปกติดีหรือสมควรเปลี่ยน
ผมว่ามันทางที่ดีกว่าจะนำปืนสปริงเก่าเก็บมายิงโดยไม่มีข้อมูล
ทั้งนี้เพื่อป้องกันความเสียหาย

ก้านดึง ไม่ต้องซื้อมาเก็บหรอกครับ เพียงแต่เวลาดึงเข้าล๊อกสุดดีแล้วก็อย่าออกแรงฝืนดึงต่อไป
พยายามอย่าออกแรงคล้ายกับคนตกมัน ก็จะทำให้ก้านดึงอยู่คู่กับปืนยาวนานมากครับ 

ครับพี่

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #265 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:52:06 PM »

คุณชานนท์ ถ่ายรูปหรือยังครับเอามาให้ชมกันหน่อยครับผมเคยลองยิงของเพื่อนสมาชิกทีระยะ50เมตรมันแม่นมากๆเลยครับเจ้ารุ่นนี้ เยี่ยม

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #266 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 05:18:54 PM »

คุณชานนท์ ถ่ายรูปหรือยังครับเอามาให้ชมกันหน่อยครับผมเคยลองยิงของเพื่อนสมาชิกทีระยะ50เมตรมันแม่นมากๆเลยครับเจ้ารุ่นนี้ เยี่ยม

😄เขินจัง พี่มนตรีจำผมได้ด้วย ยังเลยครับ มัวยิงตั้งกล้องอยู่ครับพี่ รอผมหน่อยนะครับ

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #267 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:18:36 PM »

ปล.คุณตุ้ยครับ อ่านกระทู้นี้มากๆ เกิดวิตกจริต กลัวคันง้างหัก   ผมจะสั่งมาสำรอง แพงมากไหมครับ

เท่าที่เคยลองสั่งมาตกประมาณ เกือบ 3 พันบาทครับ..  แต่ช่วงนี้งานเข้าครับ..ขอ งด ทุกรายการครับ.. 55555  

...สงสัยเลขาฯภาคเหนือ..เตรียมรวมพลจัดงาน"นัดพบ ครั้งที่-2" แล้ว นะครับ  เยี่ยม เลยไม่ค่อยมีเวลา  Huh  แต่ได้ข่าวว่า..ทางภาคอีสวนก็กำลังจะจัดงานรวมพล"ครั้งแรก" ในเร็วๆนี้เช่นกัน ขอรับ  : น้ำลายหก
   จึงขอเป็นกำลังใจทั้ง 2 ท่าน  หลงรัก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #268 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:53:43 AM »

วัดความเร็วก่อนเปลี่ยนอะไหล่

ทดสอบความเร็วด้วยลูก Crosman premier 14.3 เกรน ได้ความเร็วเฉลี่ย 751 ฟุต/วินาที

เริ่มจากถอดฐานกล้องพร้อมกล้อง ออกจากตัวปืน

ที่กดสปริงแบบทำเองใช้ C Clamp มาตัดทำที่กด ทำมาใช้กับปืนจีน แบบสปริง

กะว่าจะทำใหม่ให้ใช้กับ Diana 54 แบบไม่ต้องถอดกล้อง จะได้จูนสปริงถนัดหน่อย

ใช้ไม้ดันฐานพลาสติก ต้องระวังจะแตกหักถ้าแตกก็เรื่องยาวอีกครับ

ตอกสลัก 2 อันนี้ออกครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะลองซ่อมเองแล้วละครับสำหรับปืนอัดลมของผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #269 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 04:06:05 PM »

พี่ๆครับ

ขนาดว่าปืนอัดลมยิงได้ง่ายแล้ว ไม่มีปัญหาเรื่องสถานที่ยิง แต่ผมมีปัญหาเรื่องเวลาครับ กลับไปพักร้อนหลายวัน ได้ยิงไปแค่ไม่ถึง ๑๐ นัด แต่คงต้องสั่งอะไหล่มาเปลี่ยนแทนยางบางชิ้นที่ชำรุดละครับ ยังยิงได้แต่ไม่แรงเท่าไหร่ครับ

ข้อดีของปืนอัดลมแบบสปริง  บริหารกล้ามเนื้อแขนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20
  พิมพ์