๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 03:50:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทด่านค่ะ HOW TO เจอด่านตรวจในพื้นที่ใจกลาง กทม.  (อ่าน 15651 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:08:40 PM »

ด่านฯก็เป็นคุณในการป้องปรามอาชญากรรม
เทคนิคของผมคือ..."Hidden in a plain sight".....ไม่ดื่ม ไม่มีปืน รถไม่แต่ง แถมหน้าจืดๆ ผ่านตลอด.....  Wink

ผมทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นหน้าจืด  พอมีคำแนะนำไหมครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาแป้งพม่าประให้ลายพร้อยซิครับ

ถ้าไม่ผานอีกก็บอกซิครับ หน้าคนไทยจะให้จืดไปถึงไหนล่ะเพ่ ไม่ใช่เกาหลีนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:38:14 PM »

มีสมช.หลายท่านมากที่พยายามตั้งกระทู้เกี่ยวกับการตั้งด่านตรวจ
ถ้าปืนที่มีติดรถขณะนั้นเป็นปืนที่ถูกต้องตามกฏหมายมีใบอนุญาต
ป4. เรียบร้อยก็ไม่น่าที่จะเป็นปัญหา  เจตนาตำรวจตั้งด่านตรวจ
เพื่อปราบปรามหรือป้องปรามด้านอื่นมากว่าที่จะจ้องจับปืน
ที่ถูกต้อง  ผมอ่านทุกกระทู้ที่เข้ามาตั้งเกี่ยวกับเรื่องนี้  ทำให้ผมได้
บทสรุปว่า...เหมือนเป็นการเตือนบุคคลที่จะกระทำความผิดหรือมี
ความผิดอะไรบางอย่างติดตัวให้ทราบว่ามีการตั้งด่านจุดไหนบ้าง
เพื่อที่จะได้หลีกเลี่ยง.......บทสรุปของผมคนเดียวนะครับ  ท่านใดจะ
เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็สุดจะแล้วแต่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
vuthiphan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:39:46 PM »

ผมพกไว้หลังเบาะครับ พร้อมใชแต่ไม่เคยโดนตรวจคงเป็นเพราะหน้าจืด ออกตี๋+ติ๋มด้วยครับ บางทีขับผ่านด่านมาแล้วค่อยนึกขึ้นได้ว่าเรามีนี่หว่า แต่เรื่องเมาไม่เคยกลัวเลยครับ เพราะเหล้าไม่โดนปากมา3ปีแล้วครับ
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:50:12 PM »

ด่านฯก็เป็นคุณในการป้องปรามอาชญากรรม
เทคนิคของผมคือ..."Hidden in a plain sight".....ไม่ดื่ม ไม่มีปืน รถไม่แต่ง แถมหน้าจืดๆ ผ่านตลอด.....  Wink

ผมทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นหน้าจืด  พอมีคำแนะนำไหมครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อย่าหลับแล้วเอาผ้าชีมัคโผกหัวก็น่าจะแก้ไขได้ครับ  Grin

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:35:28 PM »

ไหว้      จะหน้าจืด..หน้าหวาน..ด่านไม่สน..                 คนจะโดน..ยังไง..ก็ไม่พ้น..
 ถูกเรียกตรวจ..กลางคืน..กรรมของคน..                    อยู่ที่ผล..บุญกรรม..เคยทำมา..
ทำกรรมดี..เอาปืนไว้..คอนโซลหน้า..                         ตำรวจมา..ยิ้มให้..ปล่อยไปเฉย..
ทำกรรมชั่ว..ปกปิดไว้..ไม่ละเลย..                              ตำรวจค้น..ขึ้นมาเสย..ขึ้นศาลยาว..
ยิ้มีเลศนัย ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:44:46 PM »

ไหว้      จะหน้าจืด..หน้าหวาน..ด่านไม่สน..                 คนจะโดน..ยังไง..ก็ไม่พ้น..
 ถูกเรียกตรวจ..กลางคืน..กรรมของคน..                    อยู่ที่ผล..บุญกรรม..เคยทำมา..
ทำกรรมดี..เอาปืนไว้..คอนโซลหน้า..                         ตำรวจมา..ยิ้มให้..ปล่อยไปเฉย..
ทำกรรมชั่ว..ปกปิดไว้..ไม่ละเลย..                              ตำรวจค้น..ขึ้นมาเสย..ขึ้นศาลยาว..
ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ขออนุญาต +1 คะแนนนะครับ ข้อหาที่ทำให้ผมยิ้ม

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
utai sangkaew
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:27:20 PM »

ของผมรถก็ไม่แต่ง ไม่ดื่มขณะขับรถ(จริงๆนะมันจะหกเรี่ยราด) ไม่พกพาอาวุธ ไม่ออกเที่ยวข้างนอก(เมียห้ามออก หัวเราะร่าน้ำตาริน)
๑๑๑น่าชมเชยและควรนำไปเป็นตัวอย่างครับ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 08:21:21 PM »

ลืมเล่าว่า.....ถ้าเจอด่านตอนดึกแบบนี้......ผมโดนเรียกจอดทุกครั้ง....ไม่เคยรอด...

กลับเช้าเลยพี่...

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์