๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:32:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน"กล๊อก" ขาดตลาด  (อ่าน 26253 ครั้ง)
ป.สมิหลา
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 07:41:26 PM »

ปืนกล๊อก 26 ของใหม่ ขาดตลาดจริงเหรอ  แล้วราคาล๊อตใหม่ จะสูงกว่าราคาเก่าอีกประมาณ 5,000 บาทจริงหรือเปล่าครับ  ขอความคิดเห็นจากผู้รู้หน่อยเถอะ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 09:41:04 PM »

ไปเดินแถวหลังวังเมื่อเสาร์ก่อน..............เห็นว่าขาดตลาดจริงๆครับ

เรื่องราคาไม่ทราบครับ.............เห็นหลายๆร้านบอกว่า ปืน lot ใหม่จะเข้าประมาณ ช่วงปลาย ก.ค.-ปลาย ส.ค.นี้ครับ...........แถมบอกเปรยๆว่า ค่าเงินยูโรแข็งขึ้น ผมเลยไม่ถามต่อ Tongue Tongue

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 11:03:26 PM »

เท่าที่ผมเดินดูและสอบถามไม่ใช่แต่กล็อกที่ขาดตลาดครับ ยังมี CZ75 compact ที่ขาดตลาด และบางร้านลูกโม่ .38 ไม่เหลือเลย..............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 11:16:23 PM »

Wink ใจเย็นๆคับ...ยังไงๆก็ยังมีเข้ามาอีกแน่คับ...  Wink
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 07:57:27 AM »

Angry น่าจะเป็นผลกระทบจากคำสั่ง มท.235/46 ที่จำกัดการถือครองอาวุธปืนของประชาชน + นโยบายเมืองไทยปลอดอาวุธปืนภายใน 5 ปี ทำให้ร้านปืนหลายร้านเลือกที่จะกอดเงินไว้ ดีกว่ากอดดุ้นเหล็ก พอมาเจอเหตุการณ์ความไม่สงบ 3 จังหวัดภาคใต้ ทำให้เกิดความต้องการอาวุธปืนแบบกระทันหัน ทำให้ร้านปืนปรับตัวตามไม่ทัน ใครมีสต็อกไว้ก็ถือโอกาส "ฟัน" ลูกค้า ส่วนคนที่เคยกอดเงินไว้ก้เริ่มมี order ไปแล้ว คาดว่าก่อนสิ้นปีจะเห็นตลาดปืนกลับมาคึกคักอีกครั้ง ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 08:25:24 AM »

อย่างไรก็แล้วแต่ ในเมื่ออุปสงค์ มีมากกว่า อุปทาน แล้ว ราคาก็ขึ้นครับ  Tongue

ไม่ว่าเงินยูโร หรือ เงินดอลล่าร์ จะแข็งจะอ่อน ก็มีเหตุอ้างให้ราคาขึ้นได้อยู่ดีนั่นแหละครับ
เพราะร้านเค้ารู้ว่าอุปสงค์มีมาก และอยู่ในตลาดที่มีผู้ขายน้อยราย ด้วยแล้ว ราคากำหนด
เองได้ครับ (จากการรวมตัวกัน)

อีกทั้ง คนที่ได้ ป.3 มาแล้ว เห็นปืนที่ชอบ และตั้งใจจะซื้อ ราคาแพงกว่าเดิมนิดหน่อย
(จริงๆ ก็ไม่ค่อยนิดหน่อย) ก็ต้องยอมควักกระเป๋าจ่ายล่ะครับ (อย่างผมเป็นต้น) Tongue

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 02:31:16 PM »

Angryกำลังอยากได้Glockเชียว ถ้าราคาสูงเกินงามก็ไม่เอาหรอกครับ หันไปเอาCZ75 P-01แทนก็ได้ ถ้าพร้อมใจกันฉวยโอกาสปั่นราคาทุกยี่ห้อก็ไม่ซื้อครับ
aa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 02:46:29 PM »

จังหวะช่วงนี้มีความต้องการซื้อมากแต่ของในร้านต่างๆกำลังสั่งนำเข้ามาเลยดูเหมือนว่าขาดตลาดแต่ถ้าใจเย็นรออีกครึ่ง-1 เดือนปืนจะถูกแจกไปตามร้านที่สั่งของไว้  ช่วงนี้ช้าหน่อยเนื่องจากมีข้อกำหนดใหม่มาบังคับให้ตรวจสอบว่าร้านสั่งปืนอยู่ในประเทศไทยสั่งจริงหรือไม่  ตามขั้นตอนหรือไม่เพื่อป้องกันไปตกในมือผู้ก่อการร้าย  ถ้าของออกมาแล้วยังมีผู้ที่ต้องการซื้ออยู่เป็นจำนวนมากราคาก็คงขึ้นตามจำนวนความต้องการ  ใครที่ใบ ป.3 จะหมดอายุก็ต้องยอมเสียเงินเพิ่ม   Cry
007
Jr. Member
**

คะแนน 0

Mr.007

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 02:55:56 PM »

ของขาดหรือเปล่าผมไม่ทราบ ทราบแต่ว่ามีแต่ Catalog ให้ดูแทน ราคา G.19 ที่ถามล่าสุด ราคา 45K G.26 ไม่มีของ CZ75 Compact ราคา 46K

007 Forever
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 06:04:29 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ  ผมเองก็เจอแบบเดียวกับคุณมะขิ่นครับ แต่ไม่ได้ไปเดินเอง ฝากเพื่อนไปเดินถามดู  เฮ้อ ถ้าเมืองไทยมีโรงงานผลิตปืนคุณภาพดีๆได้ ก็คงจะดีสำหรับคนใช้ปืนนะครับ
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 10:50:38 PM »

ผมว่าเลิกขายกันดีกว่าครับ เอาใจรัฐบาลหน่อย เดี๋ยวขัดใจท่านจะแย่ เอาแน่เอานอนไม่ได้
คิดได้แค่เรื่องโง่ๆ

คนขายปืนเดือดร้อนไปทั่วครับ คนซื้อก็เดือดร้อนครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 12:35:18 AM »

ทีตอนรัฐจะให้พวกขายปืนเปลี่ยนอาชีพหละโวยวายมาซบอกชาวปืน พอได้โอกาสหละไม่ฟันเป็นไม่ได้ แย่จริงๆ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:06:15 AM »

ทีตอนรัฐจะให้พวกขายปืนเปลี่ยนอาชีพหละโวยวายมาซบอกชาวปืน พอได้โอกาสหละไม่ฟันเป็นไม่ได้ แย่จริงๆ
Cheesy ก็เข้าข่ายประเภท "ขาวนา กับ งูเห่า"  และกับคำถามที่ว่า "เจอ งู กับ แขก  ตีอะไรก่อน" ทำนองนั้น... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
simon
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 04:13:45 PM »

Cry Cry เป็นงั้นไป ผมพึ่งจะได้ ป.3 มา ว่าจะซื้อ G26 เพราะชอบมานานแล้ว สงสัยต้องลองมองตัวอื่นดู แล้วเงินจะพอไหมเนี่ย... เก็บมาตั้งนาน  Embarrassed Embarrassed
นายเฉย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 04:45:42 PM »

ผมก็เพิ่งได้ ป.3 มาเหมือนกัน ลองเดินถามดูแล้ว G.26 ไม่มีของจริงครับ ส่วน CZทั้งรุ่นตัวเต็ม ตัวคอมแพ๊ค ก็ไม่มี ส่วนร้านที่มีของ (CZ)ร้านอนันต์และบุตร ก็ราคา 58,000(ห้าหมื่นแปดพันบาทถ้วน) ส่วนร้านรัตนา 55,000 บาท ร้านอำนาจ บอกว่าให้รอหน่อย ตอนนี้มีของแต่ราคา 49,000 บาท อ้อ ร้าน พ.วังฯ มี G.19 ราคา 48,000 บาท (แพงกว่าที่ผมซื้อ ปี 40 ตั้ง 10,000) แต่ไม่มี G.26 ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์