๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:13:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สโมสรผึ้งน้อย ...... อิอิอิ  (อ่าน 123925 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #390 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:45:06 PM »

สุดๆ..หลานผม...หลานผม^^

เยี่ยม

วันนี้เริ่มช่วงบ่ายที่ปันน่าสงสารครับ

ชวนผมไปสวนสาธารณะของอบต.ตำบลวิชิตตั้งแต่กลางสัปดาห์ อยากไปเล่นสนามเด็กเล่นที่นั่น.......ออกจากบ้านบ่าย2 ตอนวาดรูปเจ้าปันปั่นงานจี๋แบบเผางานสุดๆ จะรีบทำเวลาไปสวนฯ

ไปถึงสวนจอดรถปุ๊บ ปันเปิดประตูโดดลงตุ้บ วิ่งจี๋ไปหาวงเด็ก.....แป๊กสนิท เด็กๆวงกร่อย ไม่มีใครยอมเล่นด้วย ทำเฉยเมยชั้นไม่สนแกซะงั้น  อ๋อย

เจ้าปันยังไม่ถอดใจ หน้ายิ้มแป้นสว่างโร่ไปแต่ไกล เดินเลียบๆเคียงๆไปอีกวงนึง คราวนี้บอก"ขอเค้าเล่นด้วยนะ"ก่อนเลย กลัวจะตกใจเหมือนวงเมื่อกี้ ...... แต่ก็แป๊กอีก เค้าเล่นด้วย แต่ออกแนวกร่อยๆแกร็งๆ แป๊บเดียวก็ทำเฉย้ายไปเล่นอย่างอื่นกัน  เศร้า

เป็นแบบนี้อยู่4วง เจ้าปันจ๋อยสนิท ไม่เข้าใจว่าทำไมเพื่อนถึงไม่เล่นด้วย..........

ผมดูไปก็โทรเล่าให้พี่เอ้ฟังไป พอมันเดินหน้าเจื่อนกลับมาบอกว่า"ไม่มีใครเล่นกับหนูเลย"ก็ได้แต่ปลอบมันไป ว่าลูกไม่ค่อยได้มา เค้าเลยไม่รู้จักมั๊งจ๊ะ เด็กๆที่นี่เค้าอยู่แถวนี้เค้าเลยรู้จักกันหมด ลูกมาบ่อยๆพอเค้ารู้จักเดี๋ยวก็มีคนเล่นด้วยแหละ  เศร้า

2ชั่วโมงที่เหลือเลยได้แต่เล่นกันเอง2คนพ่อลูก ตอนเล่นกันมันก็กิ๊วก๊าวสนุกดีแต่พอจะกลับมันมองวงเด็กๆ(ที่ไม่ยอมเล่นด้วย)ตาละห้อย ตอนขับรถกลับเจ้าปันนั่งนิ่งมาก เงียบกริบไม่พูดไม่จา

ผมขับไปต้องปลอบลูกไป ว่าเดี๋ยวพอรู้จักเค้าก็เล่นด้วยแหละ ลูกใจดีจะตาย พรุ่งนี้มาใหม่นะ ถ้าพรุ่งนี้ไม่เล่นอีก อาทิตย์หน้าก็มาใหม่ตอนเค้าไปเล่นที่โรงเรียนลูกลูกยังเล่นด้วยเลยนี่ ฯลฯ

จอดรถหน้าบ้านปุ๊บ เจ้าปันพูดคำแรก......พรุ่งนี้หนูไม่ไปขอเล่นด้วยแล้ว หนูไปขี่ม้าดีกว่า พ่อพาไปนะ  ตกใจหน้าซีด

ตอนจบกลายเป็นพ่อมันที่น่าสงสาร  ตกใจหน้าซีด

What man is a man , who does not make the world better?
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #391 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:46:15 AM »

ขออัพฯเจ้าพอลตัวแสปหน่อยครับ^^

ตอนนี้เผลอไม่ได้เป็นทหารตัวน้อยคลานต่ำได้เร็วมาก

หมอนข้างไม่สามารถกันได้แล้วต้องสูงจริงๆถึงจะเอาอยู่..คิกๆ

ตอนนี้ตั้งเข่า4ขาได้แล้ว กำลังจะคลานสูงได้...งานนี้หละจับกันไม่ไหวเลย^^

18สค54 น้องพอล

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #392 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 12:30:19 AM »

เจ๋งเลยครับ กลายเป็นว่าเร็วกว่าของผมแล้ว  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #393 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 12:47:37 PM »

หึ หึ หึ แม่ให้ปันเขียนศัพท์50คำ ถูกผ่านเลย ผิดคัด5คำ.....เหมือนเช่นเคยๆ

วันนี้มีพิเศษใส่ไข่ เขียนผิดแต่ไม่ยอมคัด มันเขียนเถียงมายาวเหยียด แต่ไม่ยอมคัด

Uploaded with ImageShack.us

ดูที่2แม่ลูกเค้าเขียนทะเลาะกัน....สาวลูก3 นั่งเขียนทะเลาะกับเด็กป.1 ....... ตูดหมึกพอๆกันละว๊า  อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #394 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 06:41:41 PM »

555.......ขออนุญาตขำ

สุดๆเลยครับพี่ ช่างคิดแถมเขียนออกมาสั้นได้ใจความมีเหตุมีผล...^^

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #395 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 09:12:18 PM »

เข้าใจคำว่าสติแตกและใช้ถูกที่ถูกเวลาด้วย คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #396 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:46:32 AM »

สวัสดีครับ...ผมน้องพอลของลุงๆป้าๆ ครับ^^

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #397 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:49:21 AM »

พอเจ้าพอลอายุ15 ตกดึกคงต้องล่ามโซ่ER6ซัก3ชั้น  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #398 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:04:58 AM »

พอเจ้าพอลอายุ15 ตกดึกคงต้องล่ามโซ่ER6ซัก3ชั้น  คิก คิก

^^.....ไม่รู้จะเอาอยู่ไหม3ชั้น...คิกๆ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #399 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 11:18:13 AM »

ง่า....อยากมีลูกมั่ง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #400 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 08:03:46 PM »

เจ้าพอลเลิกเข้าห้องคนใช้รึยังล่ะโป้ง คิก คิก

มีลูกกี่คนกี่คนก็หักคอลงชักโครกหมด  แล้วเมื่อไหร่จะมีเด็กมาให้เลี้ยงซักที....เฮ้อออออออ คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #401 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 04:08:42 PM »

เจ้าพอลเลิกเข้าห้องคนใช้รึยังล่ะโป้ง คิก คิก

มีลูกกี่คนกี่คนก็หักคอลงชักโครกหมด  แล้วเมื่อไหร่จะมีเด็กมาให้เลี้ยงซักที....เฮ้อออออออ คิก คิก

ผมเลิกแล้วไม่รู้เจ้าพอลเลิกหรือยังครับพี่ต้อย คิก คิก

ส่วนพี่ซับ...ก่อนจะมีลูก พี่ลืมหาพ่อ1000หรือเปล่าครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #402 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 04:19:11 PM »

หักทีเป็นล้านๆคอ....คุณซับใจร้ายเนอะพี่เนอะ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #403 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 06:13:05 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #404 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:36:44 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คุณพี่ขำได้ใจขนาด....อิอิ ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 34
  พิมพ์