๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:00:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สโมสรผึ้งน้อย ...... อิอิอิ  (อ่าน 135932 ครั้ง)
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 10:00:36 PM »

หน้าตาแป้นแร้นเชียว..... Cheesy

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 07:24:33 AM »

ลูกสาวน่ารักเหมือนแม่มันเนอะ.......... ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 10:40:36 AM »

น่ารักน่าชัง

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:35:15 PM »

ลูกสาวน่ารักเหมือนแม่มันเนอะ.......... ขำก๊าก
โชคดีของหลานค่ะ.... คิก คิก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 09:40:57 AM »

เช๊อออออออออออออออออะ ไอป้องหน้าเหมือนผมนะเออ  แลบลิ้น

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 09:42:54 AM »

เมื่อวานพาเด็กๆไปกินข้าวเย็นที่เซ็นทรัล ปันไปห้องน้ำแล้วก็หายไปเลย กลับมาอีกทีพนง.เดินช่วยหอบของกลับมาเป็นหอบ

ถามไอปันได้ความว่ามันโดนลักพาตัวไปสัมภาษณ์ มีอัดเทปเอาไว้ด้วยหล่ะ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 12:37:24 PM »

เช๊อออออออออออออออออะ ไอป้องหน้าเหมือนผมนะเออ  แลบลิ้น

แล้วลองถามหนูป้องรึยังคะ...ว่าอยากหน้าเหมือนใคร.... คิก คิก ขำก๊าก

เมื่อวานพาเด็กๆไปกินข้าวเย็นที่เซ็นทรัล ปันไปห้องน้ำแล้วก็หายไปเลย กลับมาอีกทีพนง.เดินช่วยหอบของกลับมาเป็นหอบ

ถามไอปันได้ความว่ามันโดนลักพาตัวไปสัมภาษณ์ มีอัดเทปเอาไว้ด้วยหล่ะ  Grin
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #247 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 06:00:32 PM »

หลานคนเล็กครับพี่ๆทุกท่าน^^

นึกเอาไว้ว่าจะคลอดพร้อมๆกันซะอีก เจ้ป้อน...คิกๆ

น้ำหนัก 3.27 ยาว 50เซน ตัวแดงๆ
ผ่าคลอดเอาหัวออกมาทางหน้าท้องครับ เมื่อวานยังขวางตัวอยู่เลยวันนี้โชคดีเอาหัวลง
ออกมาร้องจ้า ดังลั่นห้องผ่าตัดเลย  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #248 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 06:24:06 PM »

ห่างกันไม่กี่วันเอง.... Cheesy

หนุ่ม ๆ ซืมเศร้าเค้าขยันเนอะ... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #249 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:16:49 PM »

เจ้าตัวเล็ก6

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #250 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 09:34:50 AM »

ลืมเล่าเรื่องสยองขวัญเมื่อวันศุกร์

เย็นวันศุกร์พ่อ+แม่บางส่วนจะปล่อยให้ลูกเล่นที่สนามเด็กเล่นกันจนค่ำ เด็กๆก็เล่นกันเจี๊ยวจ๊าวลากกันไปยาวๆไปเหมือนทุกศุกร์

เกือบๆ6โมง พวกผู้ใหญ่ต้องหยุดคุยหันไปหาเสียงไอ้ปัน ปันมันแหวดัง(มาก)ว่า ไม่เอ๊า ไม่เล่นน๊า....มีเด็กช.ลูกครึ่งตัวอ้วนล่ำคนนึงเดินตามผลักมันอยู่ ปันเดินหนีไปก็พูดไป ไม่เอ๊า เค้าไม่เล่น(แบบนี้)

ฝ่ายช.น่าจะเป็นเด็กใหม่เทอมนี้เพราะผมไม่คุ้นเลย คนพ่อที่เป็นฝรั่งหันไปบอกเมียไทยให้เข้าไปดู เมียไทยหน้าตาแนวสาวบาร์เก่าทำเฉย ปล่อยให้ลูกเดินตามผลักปันไป เจ้าปันก็เดินหนีไป

ภาพสยองเกิดขึ้นเมื่อเด็กชายลูกครึ่งดึงแขนปันแล้วต่อยเข้าที่หน้าอก...

ไอ้ปันหันขวับมาพร้อมแข้ง เตะเข้าพุงจังๆดังตั้บบบ เด็กชายหงายผลึ่งลงไปนอนฟาดพื้น(ปูยางซับแรงกระแทก)ดังพลั่ก แล้วก็ร้องไห้จ๊ากกกกกกกก .... เจ้าปันยืนมองเงียบกริบ หน้าตาโกรธเกรี้ยว

ทีนี้ละนังแม่กระหรี่เก่าถึงยอมกระดกตูดขึ้นมาได้

ผมไปถึงก่อน เรียกปันมาคุย บอกให้ขอโทษเพื่อนที่ทำเจ็บ ปันไม่ยอม บอกว่าเค้าไม่ใช่เพื่อน เค้าทำลูกก่อน หนูเดินหนีแล้ว เค้าชกหนูตรงนี้(อก)ด้วยฯลฯ .... พูดยังไงก็ไม่ยอมขอโทษ

นังแม่คู่กรณีปลอบยังไงลูกก็ไม่หยุดร้อง เงยขวับมาหาปัน เจ้าปันเดินไปไหว้"หนูขอโทษค่ะที่ทำน้อง(ของน้า)เจ็บ" แต่เค้าทำหนูก่อน หนูไม่เล่นก็ทำหนูแรงๆ ฯลฯลฯลฯ

.... โดนไอปันอบรมไป1ยก ..... ดีว่ามันมีพยานเพียบ

พ่อเด็กมาถึง ช่วยสวดลูก+เมียไปอีก1ยก ขอมือไอปันไปเชคแฮนด์

แล้วแก็งค์ปิดโรงเรียนก็สลายวงก่อนเวลาด้วยประการฉะนี้แล

ต้องให้ได้อย่างนี้  ได้เลือดพ่อมันมาบ้าง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #251 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:55:03 PM »

ลูกเขยผมคลอดแย้วววววววว  หลงรัก

พี่ซับฯ ... ไม่คิดมั่งเหรอ ว่าจริงๆแล้วเป็นเชื้อจากทางแม่ ?

Grin

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:18:25 AM »

เมื่อคืนตอนทุ่มเศษพาเด็กๆไปซื้อยาสีฟันเด็กที่โลตัสหลังบ้าน ซื้อเสร็จโดนเด็กๆจูงไปกินสเวนเซ่น

ปันกินเสร็จขอไปห้องน้ำ แล้วก็หายยยจ้อย ... ป้องกินเสร็จบอกหนูไปตามพี่ปัน แล้วก็หายยยยจ้อยอีกคน ..... อยู่ร้านหนังสือปากทางเข้าห้องน้ำกันแน่ๆ

ตามไปที่ร้านหนังสือ นั่งแหมะอ่านนิทานอยู่กันทั้ง2ตัวจริงๆด้วย ตามเด็กๆบอกว่าจะกลับบ้านแล้วลูก

บอกครั้งที่2 ป้องเงยหน้ามาตาใสกิ๊ง ร่ายกลอน4พรืดออกมาอย่างไหล ท่องได้ราว3บทปันเงยหน้ามาท่องเป็นเพื่อน

....7บท28วรรค....

ทั้งร้านเงียบกริบฟังเด็กร่ายกลอน

พ่อมัน(ผม)ยอมแพ้โดยดุษฏี เชิญคุณลูกนั่งดูนิทานกันตามสบาย

รอไปอีกเกือบชั่วโมง .......................

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:44:17 AM »

ดีครับ ชอบอ่านหนังสือ
จ้าวรู้ไหม ผมกับน้องสาวอ่านหนังสือออกตั้งแต่ไม่เข้าป.1
พี่สาวพี่ชายเข้าโรงเรียน  นั่งทำการบ้านมั่ง นอนทำการบ้านบ้าง
แต่ก่อนใช้ตะเกียงน้ำมันก๊าด  บ้านมีตะเกียงหลายดวง แต่ใช้จริงไม่กี่ดวง
ผู้ใหญ่เอาไปใช้ดวงหนึ่ง นั่งล้อมวงคุย พ่อแม่ ตายาย น้า
อีกดวงให้พี่ชายพี่สาวมาทำการบ้าน ผมอยู่วงผู้ใหญ่ไม่ได้เพราะไม่สนุก
เลยมาอยู่วงพี่  จะกวนจะเล่นก็ไม่ได้เขาทำการบ้าน เลยรื้อๆหนังสือพี่ มาดู
อ่านไม่ออก ดูแต่ภาพประกอบ แต่พอพี่ทำการบ้านเสร็จ เอาหนังสือมาอ่านบ้าง
เราก็นั่งฟัง ตาก็ดูไป  สมัยก่อน เวลาอ่านหนังสือ จะเอานิ้วชี้ตรงจุดท่าอ่านไปเรื่อยๆ
เราก็มองตาม  อ่านออกไปเองโดยอัตโนมัติ

ตอนอ่านได้ไม่ได้รู้สึกว่าเราเก่งนะ (เพราะพี่ก็อ่านได้นี่ อ่านเก่งกว่าเรา)
มีอยู่วัน เอาการ์ตูนเล่มละบาทนั่งอ่านที่วัด  พระมาถามอ่านออกเหรอนั่น หรือนั่งดูรูป
แกถามไปเรื่อยเจื้อยไปงั้นไม่ได้คิดอะไร
เราบอกอ่านได้สิ  แกบอกงั้นอ่านให้ฟังหน่อยสิ
ผมอ่านออกเสียงให้ฟัง  แกตกใจ  เอ้ย..เข้าโรงเรียนยังนี่ ไหนว่าไม่ได้เข้าโรงเรียน
ผมก็บอยังไม่เข้าโรงเรียนครับ
หลังจากนั้นเป็นที่ฮือฮา  แม่กับพ่อก็รู้ว่าผมอ่านหนังสือได้ จากปากพระอีกที
แกก็ไม่เชื่อ เพราเห็นผมขลุกอยู่กับพี่ ดูหนังสือ ดูรูปไป ไม่เคยอ่านออกเสียงให้ได้ยิน
(กลัวกวนพี่ที่ทำการบ้าน เลยต้องอ่านในใจ)
พอให้ผมอ่านก็อ่านได้  หลังจากนั้นผมเลยได้สิทธิพิเศษ ได้ตะเกียงมาเป็นของ
ตัวเอง1ดวง แยกจากพี่สาวพี่ชายมา ลากน้องสาวมาอ่านหนังสือล้อมวงหัวชนกันสองคน
ตัวไหนอ่านไม่ออกค่อยไปถามวงตะเกียงอื่น...

เดี๋ยวนี้เด็กจำความได้ก็อยู่หน้าจอทีวี จับหนังสือน้อยมาก  จ้าวโชคดีนะ ที่ลูกชอบอ่านหนังสือ

อ้อ....แม่ผมเป็นครูประชาบาลมาตั้งแต่อายุ19ยัน60 (ตอนนี้เกษียณอายุไปราวๆ20ปี)บอกว่า
เด็กถ้าเก่งเลข จะเก่งอย่างอื่นไปด้วย เพราะเลขต้องใช้ความคิด ทำให้เด็กรู้จักคิดเป็นขั้นตอน ถูกต้อง
ถ้าเด็กเก่งเลขเป็นพื้นฐาน จะเรียนอะไรก็ได้ พอจับหลักได้จะไปได้เอง ไปได้ดี
แต่ถ้าเก่งภาษา จะไปได้ทางภาษาอย่างเดียว  เรียนอย่างอื่นกว่าจะจับหลักได้นาน เพราะภาษาก่อให้เกิด
จินตนาการมากกว่าความคิด

ยังไงขอฝากหลานไว้ด้วยเด้อ หาเกมส์เกี่ยวกับเลขๆให้เด็กทำบ้าง

อ้อ..ตาโป้งด้วยนะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 12:11:20 PM »

ปันเก่งเลขครับพี่ซับฯ เพิ่งจะมาเก่งเอาตอนเทอม2ของK.2 แต่พอทะลุมิติมาแล้วมันเก่งมากกกกกกกๆๆๆๆ

กลางสัปดาห์ที่แล้วพา2ลิงไปดูของให้ป้อนที่เซ็นทรัล เด็กๆไปเจอโต๊ะต่อเลโก้ที่เค้าเอาไว้ให้เด็กเล่น

กลับถึงบ้านเลยต้องรื้อทั้ง4กล่องลงมาให้ปันเล่น(ผมซื้อผิดมาเป็นชุดใหญ่ ชิ้นเล็ก สำหรับผู้ใหญ่...เด็กๆยังเล่นไม่ได้ เลยเก็บรอไว้)ป้องเล่นแบบแจมๆ แต่ปันมันต่อเอาจริงมาก

ผมจับเอาชุดบ้าน2หลัง+ร้านอาหาร1เซต(รวมๆกันราว1,000ชิ้น )มาเทรวมกันเพราะนึกว่ามันจะต่อเล่นมั่วๆตามประสา ..... ที่ไหนได้ เจ้าปันมันกาง"แปลน"ต่อตามเด๊ะๆ

จำได้ว่าตอนผมต่อเองผมยังมึน ไอปันกางแปลนต่อเล่นเอาเฉย เพี้ยนไปแค่1จุดบนแผ่นรอง เรียกผมแค่ไปช่วยกดเพราะชิ้นที่เล็กมากๆมันจะแข็ง

ต่อได้2วัน ขึ้นบ้านมาครึ่งหลัง ตอนเก็บของเล่นมันไปเหลือบเห็นรูปบ้านแบบอื่นๆตามสันกล่อง(ไม่มีแปลนให้)ถามมาผมก็ตอบ ว่าบอกแล้วว่าอยากต่อแบบไหนก็ได้ ไม่ต้องต่อตามแปลนก็ได้(กลัวมันจะยากไป) .... มันพยักหน้าหงึกๆ

เมื่อค่ำวันเสาร์มันจัดการเปิดกล่องชุดเรือใบ(4**ชิ้น)มารวมเข้าอีก ทีนี้มันจะต่อฟรีฟอร์มแล้ว.....

เพิ่งสั่งซื้อแผ่นรองขนาด2*2ฟุตมาให้ ยังมาไม่ถึง  Grin

หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 34
  พิมพ์