๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:17:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ถามความคิดเห็นพี่ๆเพื่อนน้องๆครับว่า...........ท่านชอบปืนลูกซองแบบไหน
ออโต แบบ Tactical - 57 (36.1%)
ออโต แบบ ล่าสัตว์(ลำกล้องยาว) - 8 (5.1%)
ปั๊ม แบบ Tactical - 43 (27.2%)
ปั๊ม แบบล่าสัตว์ - 3 (1.9%)
แฝดขนาน - 17 (10.8%)
แฝดซ้อน - 12 (7.6%)
อีเดี่ยว - 12 (7.6%)
ซองสั้น - 6 (3.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 137

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านชอบ ปืนลูกซอง แบบไหน?  (อ่าน 17146 ครั้ง)
อุทายี สีกาฬ
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ปืน" มีโดยไม่ต้องใช้ ดีกว่าต้องใช้ แต่ ไม่มี

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 20, 2004, 09:48:26 PM »

Re: ท่านชอบ ปืนลูกซอง แบบไหน?[/size]

ชอบแบบ ได้ฟรี โอนทะเบียนแถมให้ด้วย  Grin  Grin  Grin [/color][/size]
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 20, 2004, 10:48:10 PM »

ผมโหวตแฝดขนาน  จริง ๆ ชอบแฝดขนานแบบ 2 ไก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 20, 2004, 11:01:58 PM »

Grin โหวทให้ปั๊มแบบแทคติคัลคับ...ชอบคับเสียงขึ้นลำเร้าใจดี... Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 20, 2004, 11:33:39 PM »

ผมโหวด ออโต้ลำกล้องยาว เพราะดูเอนกประสงค์กว่า
แต่ใจจริงอยากได้ แฝดขนาน เพราะดูคลาสสิกดี
คือว่าอยากยิงเป้าบิน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 20, 2004, 11:55:56 PM »

โหวตซองสั้นครับ Grinเพราะว่ามันเป็นเขี้ยวเล็บของคนไทย(จนๆ)ที่ไม่สามารถ(ไม่มีสิทธิ)ซื้อปืนถูกกฏหมายราคาแพง(มากๆ)มาป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของครอบครัวเขาได้ Huh
Grinโหวตให้แล้ว ครับ ซองสั้นเป็นภูมิปัณญาไทย ๆ ครับ Grin
เอ่อ.....แล้วชอบมากกว่าหนึ่งแบบนี่จะโหวตยังไงดีหนอ Huh
Grinนั้นสิครับพี่...กว่าผมจะโหวตได้นี่คิดแล้วคิดอีก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 04:47:42 AM »

ใจจริงชอบ ซอง ปั๊ม แท๊คติค่อลครับ แต่ใจดันไปชอบเจ้า Saiga12k ของรัสเซีย ไม่เคยลองยิง
แต่เห็นมันรูปทรงแบบเดียวกับอาก้า บรรจุแบบแม๊ก ดูท่าจะสะดวกเวลาบรรจุใหม่ และก้ยิงสามนิ้วแม๊กนั่มได้ด้วย เลยโหวตให้แท๊คติคอ่ล ออโต้ครับ

แต่เห็นพี่เจษเอามาโชว์เลยอยากทราบว่า กลุ่มกระสุนของเจ้า ไซก้า12 เวอชั่นอเมริกา เป็นยังไงบ้างครับ  :Smiley :Smiley :Smiley

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 07:06:53 AM »

กระผมชอบ อี่แก่  เฮ้ย Shocked อี่เดี่ยว  ครับ ลูกทุ่งดีครับ  แล้วท่านใดมีรูปอีเดี่ยวที่แต่งแล้วแบบลุยๆ บ้าง แบ่งกันดูบ้างครับ
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 08:42:14 AM »

โหวตแล้วครับ
ผมยิงเป้าบิน ก็เลยแฝดซ้อน  Cool

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 10:15:38 AM »

:Pzผมโหวตออโต้ แทคติคอลแต่ตัวเองกลับใช้ปั้ม แทคติคอล ฮาๆๆๆ

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 10:33:45 AM »

Grin Grinปั๊มแบบแทคติคัลคับ Grin Grin
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 11:02:46 AM »

Smiley โหวต ให้ ข้อ ๑ ครับ  auto tactical..   Smiley

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 11:25:48 AM »

เห็น poll แล้ว ทุกคนน่าจะเข้าใจง่ายๆนะครับว่า ทำไมปืนออโตและปั้มทำไมจึงมีราคาขายต่ำกว่าพวกแฝด  ก็ผลิตและจำหน่ายได้มากกว่าหลายเท่าตัว ไม่น่าแปลกใจเลย
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 11:39:54 AM »

มาซ้อน เอ้ย โหวตให้แฝดซ้อนด้วยอีกคนครับ   :Smiley

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 12:09:36 PM »

เพิ่มอีกนิดครับ เมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้ชมรายการ Outdoor games (ถ้าจำไม่ผิด) ทาง AXN มีการแข่งขันหลายอย่าง เช่น ตัดไม้ ด้วยเลื่อยยนต์ ขวาน และ เลื่อยมือ ยิงธนู แต่ทีชอบมากคือ แข่งยิงเป้าด้วยปืนลูกซองครับ เป้าไม้จะถูกดีดมาจากมุม ซ้าย ขวา และด้านล่าง สลับกันไปไม่แน่นอน ทุก 3 วินาที set ละ 5 เป้า แข่งกัน 5 set โดยสลับกันยิง นักกีฬาต้องยิงให้ได้ก่อนเป้าจะหลุดแนวยิงหรือหล่นลงพื้น ใช้ปืนลูกซองแบบไหนก็ได้ แต่บรรจุได้ไม่เกิน2นัด รอบชิงเป็นการเจอกันของแชมป์เก่าอายุ 50 กว่าใช้แฝดซ้อน กับเด็กหนุ่มอายุไม่ถึง 20 ใช้ออโต  แข่งจบ 5 set เสมอกัน แข่งต่อ อีก 3 set โดยลดเวลาดีดเป้าเหลือทุก 2 วิ ก็ยังเสมอ ต้องแข่งต่ออีก 3 set ผลปรากฏว่า..... ออโตชนะครับ    Shocked Shocked แกบรรจุ กระสุนได้ เร็วมากดรับ (ไม่รู้แอบไปเรียนมาจาก บุญคำ หรือเปล่า Grin)

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 01:14:05 PM »

โหวตให้ปั้ม แทคติคอลครับ

ส่วนลูกซองแฝดแบบเจ้าของกระทู้ ผมชอบลำกล้องสั้นๆแบบปืนคุ้มครองรถม้าน่ะครับ
(เอ....ไม่มีใครบอกเลยว่าเอาลูกซองมาใช้ในงานไหนมากที่สุด...เฝ้าสวน..เฝ้าไร่ อะไรเทือกนั้น)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์