๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:00:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงบุรุษไปรษณีย์ กับ จดหมายน้อยๆ  (อ่าน 3546 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:30:57 AM »

เป็นหลักฐานไม่ดีครับ คนที่บ้านผมตอนนี้มีอยู่ปึกใหญ่ๆไม่ยอมทิ้ง ชอบเอามาขู่บอกว่าจะเอาให้เพื่อนๆอ่าน
    ผมเก็บไว้เต็มเป้สะพายหลังเลยครับ  ทั้งรูป ทั้งโปสการ์ด  นานๆเอามานั่งอ่านที  แล้วนึกถึงช่วงเวลานั้น มันชุ่มชื่นหัวใจดีครับ

...คุณ SigPro ดูจะเป็นคนโรแมนติกมิใช่น้อย  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:36:51 AM »

อ้างถึง
ถ้าเป็นสมัยนี้ก็ไม่ต้องรอนาน เปิดปุ๊บติดปั๊บเห็นหน้ากันจะๆเลย Grin

อ้างถึง
สมัยก่อนกว่าจะขอรูปสาวเจ้าได้ ต้องเขียน จม ไปหลายเดือนกว่าจะได้รูปมาเชยชม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 10:37:03 AM »

สมัยเรียนมัธยม เรียนเรื่องการเขียนจดหมาย คุณครูให้เขียนจดหมายถึงเพื่อนต่างโรงเรียน โดยจ่าหน้าซองถีงชั้นเรียน และเลขที่ประจำตัวให้ตรงกับเรา ของผมได้โรงเรียนประจำจังหวัด นครพนม ตอนแรกนึกว่าจะเจอสาวๆ ดันเจอบักหำน้อย หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

Sandra
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 12:54:30 PM »

ยุคสมัยนี้ Hi-tec ติดต่อกันง่ายขึ้น คือ ถ้ายังไม่อยากคุยด้วย เขิน หรืออายอะไรก็ตาม ก็ e-mail แต่ถ้าอยากได้ยินเสียงก็โทรคุยซะเลย

แต่ในบางโอกาส เป็นต้นว่า วันเกิด หรือ วันพิเศษ ต้องการ " ความโรเมติก" การเขียนและ ประดิษฐ์ประดอยด้วยตัวเอง ดูจะมีคุณค่า และน่าชื่นใจกว่า

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 02:53:18 PM »

Smileyผมเคยส่งจดหมายไปแคนนาดาทุกอาทิตย์เป็นเวลาสองปีเต็ม..............ออสเตเลียทุกอาทิตย์อีกเกือบสองปี........... Cryมีจดหมายมีโปสการ์ดตอบกลับมาเหมือนกัน..................ตอนนี้ทิ้งหมดครับ Smiley...............ไม่เคยทำใจได้เลยแม้จนถึงทุกวันนี้
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:01:43 PM »

Smileyผมเคยส่งจดหมายไปแคนนาดาทุกอาทิตย์เป็นเวลาสองปีเต็ม..............ออสเตเลียทุกอาทิตย์อีกเกือบสองปี........... Cryมีจดหมายมีโปสการ์ดตอบกลับมาเหมือนกัน..................ตอนนี้ทิ้งหมดครับ Smiley...............ไม่เคยทำใจได้เลยแม้จนถึงทุกวันนี้
    ไม่เป็นไรครูโด่ง  เดี๋ยวผมเขียนไปปลอบใจครูโด่งเอง หลงรัก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 03:08:29 PM »

ไม่เป็นไรครูโด่ง เดี๋ยวผมเขียนไปปลอบใจครูโด่งเอง หลงรัก
ตกใจ....................อ่านแล้ว....ผมคิดว่าจะเริ่มทำใจให้เร็วที่สุดก็แล้วกันครับ จูบบบบ
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2005, 05:24:05 PM »

รักข้ามพรมแดน หนักกว่านายแห้วอีกแฮะ.
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 10:04:41 AM »

รักข้ามพรมแดน หนักกว่านายแห้วอีกแฮะ.
....................กระทู้ได้ใจครับ Cry Cry Cry
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2005, 10:07:21 AM »

เป็นหลักฐานไม่ดีครับ คนที่บ้านผมตอนนี้มีอยู่ปึกใหญ่ๆไม่ยอมทิ้ง ชอบเอามาขู่บอกว่าจะเอาให้เพื่อนๆอ่าน
    ผมเก็บไว้เต็มเป้สะพายหลังเลยครับ  ทั้งรูป ทั้งโปสการ์ด  นานๆเอามานั่งอ่านที  แล้วนึกถึงช่วงเวลานั้น มันชุ่มชื่นหัวใจดีครับ

...คุณ SigPro ดูจะเป็นคนโรแมนติกมิใช่น้อย Wink

เอ้อ แล้วส่งจากอังกฤษมาไทย 142 ฉบับ/การ์ด ในเวลา 2 ปีล่ะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์