๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 08:58:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้จับปืนนานที่สุดกี่วันครับ  (อ่าน 5382 ครั้ง)
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:30:32 PM »

จับทุกวันครับ...
        ก่อนนอนก็เอาจากตู้ ไปซุกใต้หมอน...
           พอตื่นนอนก็เอาจากใต้หมอน ไปไว้ในตู้...เช่นนี้ทุกวันครับ ขำก๊าก
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:39:32 PM »

จับปืนและเช็ดน้ำมันทุกวันครับวันละครั้ง
ตอนอยู่ใต้ต้องอยู่ด้วยกันกับ1991ตลอดวัน
เคยไม่ได้จับปืนนานสุด 8 วันตอนไป ตปท.หลายครั้ง
พอกลับมาถึงบ้าน  ต่อจากแม่ ลูกสาว และ ผบ.ที่บ้าน
ก็หยิบเขาออกมาโอ๋เอาใจเช็ดน้ำมันและโหลดกระสุนให้ทันทีครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:21:39 AM »

ขอบคุณและบวกทุกท่านครับ.....ผมมีเพื่อนแถวบ้านบางคนมีปืน แต่ไม่เคยจับถือ จับเช็ด จับล้างเลย ผมถามเค้าๆบอกว่าตอนนี้แก่แล้วเบื่อเรื่องปืนแล้ว ผมนึกในใจอย่างนี้แสดงว่าไม่ใช่คอปืนแบบสมาชิกในเวปนี้ซิครับ  Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:25:52 AM »

ถ้าวันหยุดไม่ได้ไปไหนจับเล่นวันละหลายรอบครับ....วันธรรมดาก็ตอนเช้าและตอนเย็น....
PTour
ความสงบอยู่ที่ใจ มีปืนไว้ ก็ไม่ได้ยิง
Jr. Member
**

คะแนน 14

วางใจ Colt .38 Super ขึ้นลำ ลดนก

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:28:39 AM »

ผมเฉลียสัปดาละครั้งครับ

เอามาล้างครับ

มีหลายครั้งที่เราตามหา แต่ความรักกลับหนีเราไป

และมีหลายครั้งที่เราไม่สนใจ แต่ความรัก กลับเดินเข้ามา
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:57:36 AM »

.......นานที่สุดหนึ่งพรรษาครับ...ถ้าจะพกไปบิณฑบาตรมันก็กระไรอยู่ครับ..แหะ..แหะ   Grin Grin

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:29:46 AM »

ไม่ได้จับปืนมา 47 วันแล้วครับ เดี๋ยวต้องตรวจดูน้ำมันกันสนิมที่เคลือบไว้ซักหน่อย  Grin

เสาร์นี้หากไม่มีอะไรผิดพลาดคงได้ซ้อมมือครับ   Grin
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:35:57 AM »

จับปืนสั้น ทุกวัน เพราะต้องพกติดตัวและใต้หมอนทุกวันคืน น้ำลายหก ส่วน cz 452 ไม่ได้จับมาเป็นเดือนแล้วครับ อ๋อย ถอดลูกเลื่อนเข้าตู้เซฟเรียบร้อย ไหว้
แต่ไม่ได้ยิงมาหลายเดือนแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:35:15 PM »

.......... Grin Grin Grin ปืนสั้นจับทุกวัน  ปืนยาว ราวๆเดือนละ 1 ครั้ง  Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 02:29:01 PM »

ไม่เคยครับจับทุกวันครับแต่ก็ไม่ได้ยิงบ่อยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:23:17 AM »

สมัยผมเล่นปืนใหม่ๆ ช่วงปี 47-48 คิดว่าจับทุกวันครับ แต่หลังจากนั้นต้องมาอยู่ต่างประเทศชั่วคราว
ก็ได้กลับบ้านไปจับแค่ปีละครั้งเอง  บรรดาของรักของหวงทั้งหลายก็มีคนดูแลให้  แต่อีกไม่นาน
ก็จะย้ายกลับเมืองไทยแล้ว คงได้จับแทบทุกวันเหมือนเดิม.. Smiley

อยู่้ประเทศอะไรหรือครับพี่ ประเทศที่อยู่ ใช่ประเทศ เสรี หรือเปล่า ถ้าเป็นผม ไป ผมไปเปิดคลังแสงที่นู่นแทนเลย ปืนก็ถูก อิอิ

เขาไม่เสรีกับคนต่างด้าวที่มาอาศัยอยู่ชั่วคราวนะซิครับ  ถ้าซื้อได้ก็เอากลับเมืองไทยไม่ได้อยู่ดี
พอถึงเวลานั้นก็ต้องขายทิ้งไป คงต้องทำใจน่าดู...

อันที่จริงเขาก็ไม่ได้เสรีกับคนของเขาถึงขนาดที่หลายๆ คนเข้าใจกันนะครับ  ยิ่งตอนนี้ผมรู้สึกว่า
สังคมที่นี่ก็เริ่มต่อต้านเรื่องนี้พอสมควร.. อันนี้เป็นป้าย (ประชด) ที่ติดอยู่ใกล้ๆ ที่ทำงานผม   ตกใจ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 06:59:01 AM »

นานสุดหนึ่งวันครับ ปกติจะจับทุกวันแต่ไม่ค่อยได้ยิงนัก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 07:35:55 AM »

ขอบคุณและบวกทุกท่านครับ.....ผมมีเพื่อนแถวบ้านบางคนมีปืน แต่ไม่เคยจับถือ จับเช็ด จับล้างเลย ผมถามเค้าๆบอกว่าตอนนี้แก่แล้วเบื่อเรื่องปืนแล้ว ผมนึกในใจอย่างนี้แสดงว่าไม่ใช่คอปืนแบบสมาชิกในเวปนี้ซิครับ  Grin

ถ้าตัดกลุ่มของผู้ที่ใช้ปืนโดยหน้าที่
ผมคิดว่าเราเป็นเพียงคนกลุ่มน้อยที่เอาปืนไว้ใกล้ตัว ได้จับได้สัมผัสบ่อยๆ

ปืนอีกเป็นล้านกระบอกนอนนิ่งๆ อย่างเหงาหงอยในเคหะสถาน
แต่ได้ทำหน้าที่ของมันในสภาพการ(อาจ)มีอยู่ของอาวุธ
ที่ช่วยปรามคนร้ายไม่ให้เหิมเกริม ระราน คุกคามคนดี

ปืนเป็นเครื่องเจริญสมาธิ  Wink ผมจับปืน(แทบ)ทุกวัน ยิงปืน(แทบ)ทุกสัปดาห์
เว้นเพียงตอนไปต่างประเทศ กับตอนนอนป่วยอยู่ในโรงพยาบาล  Smiley

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:19:39 AM »

ขอขอบคุณและบวกทุกท่านครับ.....พี่ธำรงพูดถูกครับ  บางคนซื้อปืนมา  กะว่าจะยิงคนร้ายอย่างเดียวเลย  Grin
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:56:43 AM »

ช่วงบวชพระ  ไหว้สัก 15 วัน +- ครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์