๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:23:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรให้เพิ่มความจุแม็ก STI ได้ครับ  (อ่าน 8110 ครั้ง)
Infinite Shooting
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 08:44:28 AM »

ขอตั้งกระทู้กลับมาถามเรื่องแม็กของ STI อีกรอบนะครับ
พอดีกำลังจะจัดหาซื้อมา

กรณีของผมคืออย่างนี้ครับ
ผมกำลังคิดจะเล่น IPSC Standard Division ด้วย STI .40
เท่าที่เคยทราบว่าต้องใช้แม็ก 126 มม.เท่านั้นถึงจะลงกล่องได้

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไร ใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง ของยี่ห้ออะไร เพื่อทำให้เพิ่มความจุได้มากที่สุดครับ และจะได้เป็นกี่นัด

เคยคุยกับพี่ๆนักกีฬาบางท่าน ถ้าผมจำไม่คลาดเคลื่อน บอกว่าแม็กของท่านโมแล้วใส่ได้ถึง 18 นัด

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 08:46:44 AM โดย Prospecies » บันทึกการเข้า

หลักสูตรเรียนยิง IPSC แบบเข้มข้น
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241969.0

สุดยอดอุปกรณ์ตกแต่ง Glock
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241552.0
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:07:42 AM »

ขอตั้งกระทู้กลับมาถามเรื่องแม็กของ STI อีกรอบนะครับ
พอดีกำลังจะจัดหาซื้อมา

กรณีของผมคืออย่างนี้ครับ
ผมกำลังคิดจะเล่น IPSC Standard Division ด้วย STI .40
เท่าที่เคยทราบว่าต้องใช้แม็ก 126 มม.เท่านั้นถึงจะลงกล่องได้

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไร ใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง ของยี่ห้ออะไร เพื่อทำให้เพิ่มความจุได้มากที่สุดครับ และจะได้เป็นกี่นัด

เคยคุยกับพี่ๆนักกีฬาบางท่าน ถ้าผมจำไม่คลาดเคลื่อน บอกว่าแม็กของท่านโมแล้วใส่ได้ถึง 18 นัด

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองทำแบบนี้ครับ....ใส่ได้ 18-19 นัด

1. เปลี่ยนส้นแม็กเป็น + 1

2. เปลี่ยนลิ้นแม็กเป็น +1

ผมใช้ชุดลิ้นแม็กพร้อมสปริง ของ Grams ครับ

3. ตัดสปริงแม็กออก 1 ข้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 11:32:53 AM โดย นาจา™ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:52:58 AM »

เยี่ยม   พี่นาจาตอบได้เพราะหมดมาเยอะแล้วครับ....... คิก คิก ไหว้

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Infinite Shooting
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 05:23:13 PM »

ขอบคุณครับ กระจ่างเลย

หลักสูตรเรียนยิง IPSC แบบเข้มข้น
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241969.0

สุดยอดอุปกรณ์ตกแต่ง Glock
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=241552.0
Korn2022
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 08:41:55 AM »

โห.....แอบอิจฉานะเนี่ย....ท่านใด้ปืนแล้ว STI ซะด้วย
ยินดีด้วยนะท่านนะ  Shocked  หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:20:33 AM »

เยี่ยม   พี่นาจาตอบได้เพราะหมดมาเยอะแล้วครับ....... คิก คิก ไหว้

...ยังดีกว่าผมนะ ชิ้นส่วนครบแต่ยังไม่ได้จัดการกับมัน  บู่

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 07:42:30 PM »

...ยังดีกว่าผมนะ ชิ้นส่วนครบแต่ยังไม่ได้จัดการกับมัน  บู่

อิอิ เร็วๆ นี้ ได้จัดการแน่ครับพี่ กำลังจะเปิดไลน์คัสตอมช็อป ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:22:25 AM »

อิอิ เร็วๆ นี้ ได้จัดการแน่ครับพี่ กำลังจะเปิดไลน์คัสตอมช็อป ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก คิก คิก

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 04:26:38 AM »

เปิดเมื่อไหร่บอกผมด้วยครับ เดี๋ยวไปอุดหนุน Grin Grin Grin

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
LOVE GUN 1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:20:45 AM »

ไหว้พี่นาจาเปิดเมื่อไหรจะไปอุดหนุนทันทีครับ ไหว้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:47:14 AM »

...จัดไป ครับ จัดไป  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:10:03 AM »

...จัดไป ครับ จัดไป  คิก คิก

คิว 3 ครับ เดี่ยวจัดการเลยครับ

ไหว้พี่นาจาเปิดเมื่อไหรจะไปอุดหนุนทันทีครับ ไหว้

โห..รู้เหรอเขาจะทำอะไรกัน ยินดีครับ  คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์