๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:00:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบแหล่งขายรถไถเกษตร มือสอง กรุงเทพฯ และจังหวัดรอบๆ ครับ  (อ่าน 12456 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:24:59 PM »

สภาพดิน ที่จะใช้รถไถเป็นอย่างไรครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:13:50 PM »

โซนเนินลาดเชิงเขาด้านหลังเป็นดินเหนียวค่อนข้างแข็ง  แต่ไม่ถึงขั้นเป็นดินลูกรังทำถนน  มิเม็ดกรวดปนอยู่บ้างครับ
โซนที่ราบด้านหน้า เป็นดินปนทรายละเอียด  ค่อนข้างร่วนครับ  ไม่ถึงขนาดเป็นเหมือนดินเหนียวท้องนาครับ
โซนสนามไรเฟิลในอนาคต  เป็นร่องน้ำเก่า  ทางน้ำเปลี่ยนทางไปนานแล้วครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:41:26 PM »

ขอบคุณครับ ยากสุดก็ดินเหนียวค่อนข้างแข็งนี่แหละครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 06:37:44 PM »

Re: ขอทราบแหล่งขายรถไถเกษตร มือสอง กรุงเทพฯ และจังหวัดรอบๆ ครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 12:52:18 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

ตามที่พี่จอยว่าไว้ ครับ
เชียร์ฟอร์ด ครับ  ซ่อม-ตรวจเชคให้ดี
ใช้กันลืม  อะไหล่หาง่าย  ราคาไม่แรง
        เรื่องขับ  คงไม่เกินความสามารถท่าน
เมื่อก่อนผมก็เคยลองขับบ้าง  ตอนนี้ขายไปแล้ว ครับ

ผมเองก็เห็นด้วย ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 08:24:18 PM »

แนะนำแถวชลบุรีเหมือนกันครับ  มีราคาตั้งแต่ 2 แสนขึ้นไป - ถึงราคาที่้เหมาะสม ก็ 5แสน ......ลองหาๆดู  ทางที่มาจากชลบุรี  จะไปบ้านบึง..สองฝั่ง      ถ้าที่ดินเยอะ  แนะนำฟอร์ด 6610 ครับ  ....เผื่อซื้อผานดันดิน   รถจะแรงพอ...ไม่สึกหรอมาก 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์