๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:54:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางครับ.....จะเดินทางไป จ.แพร่  (อ่าน 5235 ครั้ง)
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 04:43:58 PM »

รบกวนพี่ๆ  เพื่อนๆ ครับ พอดีผมมีธุระต้องเดินทางไป อ.ลอง จ.แพร่ ถ้าเราเดินทางจากกรุงเทพ  ควรใช้เส้นทางไหนดีครับ   ไม่เคยขับรถขึ้นเหนือ  และถ้าหากเราออกเดินทางจาก อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี  จะไปได้รึเปล่าและใช้เส้นทางใหนดีครับที่สดวกที่สุด    ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 04:48:43 PM »

ตรงเข้านครสวรรค์ แล้วต่อไป พิษณุโลค เลี้ยวขวาขึ้นอุตรดิตต์ แล้วตรงไปแพร่เลยครับ สะดวกสุด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:15:16 PM »

ตรงเข้านครสวรรค์ แล้วต่อไป พิษณุโลก เลี้ยวขวาขึ้นอุตรดิตถ์ แล้วตรงไปแพร่เลยครับ สะดวกสุด

เยี่ยมเลยครับ ..... คนเหนือลงมาตอบเอง

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 06:30:31 PM »

ตรงเข้านครสวรรค์ แล้วต่อไป พิษณุโลก เลี้ยวขวาขึ้นอุตรดิตถ์ แล้วตรงไปแพร่เลยครับ สะดวกสุด

เยี่ยมเลยครับ ..... คนเหนือลงมาตอบเอง

ดูสีผิวก็รู้ว่าพี่จอยฯคนเหนือ..อิอิ คิก คิก

เหนือนราฯ มาหน่อย

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ภูริชญ์ รักในหลวงที่สุดในโลก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 70

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 07:12:31 PM »

จะมีทางไปอ.ลองแบบไม่ต้องผ่านตัวจ.แพร่ครับ จากอุตรดิตถ์ถึงแยกเด่นชัยจะมีป้ายซ้ายไปลำปาง ขวาไปแพร่ ให้ไปทางลำปางครับแล้วจะเจอสี่แยกแรกไปอ.ศรีสัชนาลัยจ.สุโขทัย ให้ตรงไปแล้วแยกที่สองจะเป็นตลาดแม่แขมให้เลี้ยวขวาจะเข้าตัวอ.ลองเลยครับ ตรงนั้นจะมีเนินมหัศจรรย์ครับเป็นเนินขึ้นแล้วจอดรถดับเครื่องปลดเบรคมือ หรือเอาลูกบอลไปวาง มันจะไหลขึ้นเนินเองครับ ยังไงเดินทางปลอดภัยครับ เก็บอาวุธให้มิดชิดนะครับ

Ask not what your country can do for you - ask what you can do for your country.
"จงอย่าถามว่าประเทศชาติจะให้อะไรแก่ท่าน แต่จงถามตัวท่านเองว่าท่านจะทำอะไรให้ประเทศชาติ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 07:16:19 PM »

จะมีทางไปอ.ลองแบบไม่ต้องผ่านตัวจ.แพร่ครับ จากอุตรดิตถ์ถึงแยกเด่นชัยจะมีป้ายซ้ายไปลำปาง ขวาไปแพร่ ให้ไปทางลำปางครับแล้วจะเจอสี่แยกแรกไปอ.ศรีสัชนาลัยจ.สุโขทัย ให้ตรงไปแล้วแยกที่สองจะเป็นตลาดแม่แขมให้เลี้ยวขวาจะเข้าตัวอ.ลองเลยครับ ตรงนั้นจะมีเนินมหัศจรรย์ครับเป็นเนินขึ้นแล้วจอดรถดับเครื่องปลดเบรคมือ หรือเอาลูกบอลไปวาง มันจะไหลขึ้นเนินเองครับ ยังไงเดินทางปลอดภัยครับ เก็บอาวุธให้มิดชิดนะครับ

ตามนั้นเลยครับ  แต่ถ้ากลัวหลงก็อย่างพี่จอยว่า เข้า นครสวรรค์  ผ่านพิดโลก  อุตรดิตถ์  เด่นจัย เข้าแพร่  มีป้ายบอกตลอดทางครับ  ขับรถระวังด้วยนะครับ ดอยล้วนๆเลย  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 08:29:12 PM »

ถ้าไม่เคยมา ตามทางที่น้าๆ ว่าข้างบน  ขอให้ระมัดระวังเส้นทางช่วง จ.อุตรดิตถ์ มุ่งหน้าสู่ อ.เด่นชัย เป็นเส้นทาง 2 เลน โค้งเขา  มีจุดจอดแวะพักดื่มกาแฟแนะนำ ที่ "น้ำแรมรีสอร์ท" อยู่ช่วงโค้งเขา ก่อนถึงเด่นชัย ด้านซ้ายมือ ครับ
ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:03:26 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตามนั้นเลยครับ  แต่ถ้ากลัวหลงก็อย่างพี่จอยว่า เข้า นครสวรรค์  ผ่านพิดโลก  อุตรดิตถ์  เด่นจัย เข้าแพร่  มีป้ายบอกตลอดทางครับ  ขับรถระวังด้วยนะครับ ดอยล้วนๆเลย  Grin
        คน น่านก็มาช่วยตอบด้วย
         ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:53:47 PM »

ถ้าไม่เคยมา ตามทางที่น้าๆ ว่าข้างบน  ขอให้ระมัดระวังเส้นทางช่วง จ.อุตรดิตถ์ มุ่งหน้าสู่ อ.เด่นชัย เป็นเส้นทาง 2 เลน โค้งเขา  มีจุดจอดแวะพักดื่มกาแฟแนะนำ ที่ "น้ำแรมรีสอร์ท" อยู่ช่วงโค้งเขา ก่อนถึงเด่นชัย ด้านซ้ายมือ ครับ
ว้าโดนตัดหน้าสะแล้ว คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 02:01:29 PM »

ผมมันลิ้นจระเข้  กาแฟที่ไหนก็เหมือนกัน  เจี๊ยบบอกแวะน้ำแรมซื้อกาแฟกินก่อนไหม  ผมบอกจอดซื้อที่เซเว่นดีกว่า โดนด่าว่าให้กินของดีๆไม่ชอบชอบโลโซจริงๆ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 05:02:47 PM »

ผมมันลิ้นจระเข้  กาแฟที่ไหนก็เหมือนกัน  เจี๊ยบบอกแวะน้ำแรมซื้อกาแฟกินก่อนไหม  ผมบอกจอดซื้อที่เซเว่นดีกว่า โดนด่าว่าให้กินของดีๆไม่ชอบชอบโลโซจริงๆ  Grin
เวลาขับรถทางไกล กาแฟช่วยได้เยอะครับ Grin

PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 05:17:16 PM »

คนอุตรดิตถ์ขออนุญาตร่วมแจมบ้างนะครับ..
ขอแก้ไขท่าน Joyฯ หน่อยนะครับ จากนครสวรรค์ ไปพิษโลก ไม่เลี้ยวขวานะครับ  จริง ๆ แล้วจากพิษโลกตัดตรงตามทางหลวง 11 เลย  ที่ท่านจอยว่าเลี้ยวขวา น่าจะเพราะมาจากทางวังทองนะครับ..อันนี้ไม่ผ่านพิษโลก

ขอแก้ไขท่าน Lt.jeans นิดนะครับ จากสามแยกเด่นชัย เลี้ยวซ้ายไปลำปาง จะเจอสามแยกซ้ายไปศรีสัชนาลัย นะครับ ไม่ใช่สี่แยก เดี๋ยวงงว่าไม่ถึงสี่แยกซักที

และถนนช่วงอุตรดิตถ์-เด่นชัย  เป็นทางสี่เลน มีเกาะกลางถึงช่วงเขาพลึง (เขตเส้นแบ่งอุตรดิตถ์-แพร่) จากเขาพลึง ลงมาถึงเด่นชัย ทางกำลังก่อสร้างครับ โปรดระมัดระวังให้มาก ๆ ครับ เพราะเป็นทางลงเขา และกำลังก่อสร้าง

เดินทางปลอดภัยทุกเส้นทางครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 05:20:34 PM »

ฮิๆพิมพ์ผิดครับ จากแยกอินโดจีนเลี้ยวซ้ายครับ กิ๊วก๊าว

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 05:25:37 PM »

เจี๊ยบความรู้สึกช้าจริงๆ  อยู่กินกันมาจนมีลูกคนหนึ่งแล้วถึงได้รู้ว่าสามีตัวเอง  โลโซ ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 05:47:28 PM »

ขอคนเมืองนนท์นิดนึงครับ

เมื่อปีไหม่ ไปเที่ยวเชียงราย  วิ่งสายเอเซีย นครสวรรค์ เลี้ยวขวาไปพิษณุโลก ผ่าน ม.นเรศวร แล้วแวะเติมแก๊ส จากนั้นเลี้ยวขวาวิ่งเลี่ยงเมือง ผ่านแยกอินโดจีนแล้ว แวะปั๊มเข้าห้องน้ำเพราะเช้าพอดี

วิ่งตรงไปอีกผ่านอุตรดิตถ์....ก่อนเข้าแพร่ ออกขวาวิ่งเลี่ยงเมืองไปแวะไหว้พระธาตุช่อแฮ วันนั้นเข้าไปไหว้เป็นชุดแรก ๆ เลย ถึงวัดพระธาตุช่อแฮแค่ 8.20 น.

ทางดีกว่าสายเอเซียช่วงเถิน ที่เริ่มพังเพราะ 10 ล้อ 

ออกจากแพร่เดินทางต่อไป เลี้ยวซ้ายก่อนถึงร้องกวาง เข้าพะเยา เลี้ยวขวาไปจุน สุดทางที่ดอยผาตั้ง อ.เวียงแก่น เชียงราย ครับ 

ท่านที่ใช้แก๊สสบายใจได้ มีให้เติมตลอดทาง คือ อุตรดิตถ์ แพร่ น่าน พะเยา เชียงคำ เชียงราย แม่จัน แม่สาย   

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์