๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:44:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **การซื้อปืน**  (อ่าน 2089 ครั้ง)
bank_ABK
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:42:00 PM »

ถ้าผมจะซื้อปืนตามร้านทั่วไปแบบถูกกฎหมาย
แต่ผมไม่เคยผ่านการอบรมการใช้ปืนมาก่อน
สามารถที่จะซื้อได้รึป่าวครับ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 02:54:04 PM »

ได้ครับ  ถ้าหากคุณมี
๑.คุณสมบัติครบถ้วน
๒.นายทะเบียนท้องที่อนุญาต

เพราะที่ผมซื้อทั้ง ๓ กระบอกผมก็ไม่เคยผ่านการอบรมการใช้อาวุธปืนครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
bank_ABK
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 03:04:17 PM »

ได้ครับ  ถ้าหากคุณมี
๑.คุณสมบัติครบถ้วน
๒.นายทะเบียนท้องที่อนุญาต

เพราะที่ผมซื้อทั้ง ๓ กระบอกผมก็ไม่เคยผ่านการอบรมการใช้อาวุธปืนครับ

นายทะเบียนท้องที่อนุญาต คือ อะไร
แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 03:17:21 PM »

มีตังค์พอ มี ป 3 พร้อม และที่ขาดไม่ได้คือมีความรับผิดชอบแค่นั้นพอครับ ฝีมือค่อยๆฝึกซ้อม อบรมตามอัธยาศัย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 03:23:45 PM »

ถ้าผมจะซื้อปืนตามร้านทั่วไปแบบถูกกฎหมาย
แต่ผมไม่เคยผ่านการอบรมการใช้ปืนมาก่อน

ลองไล่อ่านกระทู้เก่าๆ ดูครับ... หรือใช้ช่องค้นหาก็ได้ครับ... อ้อ... ถ้ากระทูเก่ามากๆ ก็ไม่ควรตอบนะครับ... เพราะจะกลายเป็นการขุดกระทู้เก่าขึ้นมา...

Bird954
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 04:57:04 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2330.0

ลองดูครับ Grin
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 05:35:47 PM »

ถึงมีการผ่านการอบรมการใช้ปืนมาแล้ว ก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าคุณสมบัติไม่ผ่าน/ไม่ครบ
nutnt
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:11:16 PM »

ในตอนนี้หลักกรทั่วไป น่าจะเป็น มีอายุถึงเกณฑ์ เป็นคนไทย
มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง อยู่ในพื้นที่เกินหกเดือน ไม่มีประวัติเสีย
มีหลักทรัพย์พอ มีใบลายเซ็น ของเทศบาล หรือ ผู้ใหญ่บ้าน รับรองมา
ตามแต่เขต ไม่ขอปืนต้องห้าม ของจังหวัดนั้นๆ ก็น่าจะขอได้แล้วครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 09:35:02 AM »

ไม่ได้ครับ เว้นเสียแต่ท่านไปขอป.3ได้เสียก่อน ส่วนการอบรมผมก็ไม่เคยครับ
จนเดี๋ยวนี้ก็ไม่เคยไปอบรมที่ไหน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: [1]
  พิมพ์