๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 11:18:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล่องใต้...ขึ้นเหนือ  (อ่าน 55553 ครั้ง)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:05:05 PM »

ชีพจรลงเท้า ได้เข้าอเมริกา...กับเวลาทั้งหมด 21 วัน ตามเส้นทางกันไปเรื่อย ๆ...เริ่มจากตอนใต้ของอเมริกาค่ะ... เยี่ยม

เดินทางออกจากเมืองไทย แวะนาริตะ ลงซานฟราน ฯ  ต่อเครื่องไป Miami และต้องต่ออีกทีเพื่อไป Ft.Myers   แต่พลิกล๊อคเจอเหตุการณ์ไม่คาดฝัน  ไฟล์จาก Miami ไป Ft.Myers ยกเลิก...งานเข้าล่ะซิคะ 

ตอนนั้นจะสี่ทุ่มแล้ว...จะไปต่อยังไงดีหว่าเรา  เจ้าหน้าที่บอกว่ามีทางเลือกสองทางคือเค้าจะจัดการเรื่องโรงแรมและรถรับส่งให้ มาอีกทีตอนเช้าเครื่องจะออกประมาณตีห้า หรือ จะไปรถบัส  ซึ่งถ้าเป็นเครื่องบินจะใช้เวลาประมาณ 55 นาที  ส่วนรถบัสใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าไปถึงโน่นก็ประมาณเที่ยงคืน  อืมม....ติ๊กต๊อก ๆ ... โทรหาคนที่จะมารับแจ้งข่าวก่อนดีกว่า...เดี๋ยวรอเก้อ... Grin

อืมม...แต่สายการบินเค้ารับผิดชอบดีเหมือนกันนะคะ ให้ voucher คืนมา $100 เพื่อไปซื้อตั๋วหรือใช้เป็นส่วนลดซื้อตั๋วครั้งต่อไป   เท่ากับได้บินจากซานฟราน ฯ ต่อรถบัสไป Ft.Myers ฟรีค่ะ... Grin

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ในที่สุดก็ตัดสินใจขึ้นรถบัสค่ะ...มีผู้โดยสารประมาณยี่สิบคน มีเรานั่งหัวดำอยู่คนเดียว...งั้นหลับดีกว่า  เดี๋ยวมีคนมาคุยด้วย...จะเมื่อยมือ... คิก คิก  รถไปส่งที่สนามบิน  Ft.myers เกือบตีหนึ่ง  ระหว่างทางเห็นแวะพักข้างทางประมาณห้านาที...เข้าห้องน้ำ สูบบุหรี่กันปุ๋ย ๆ   พอถึงที่พักก็รีบอาบน้ำนอนเอาแรงเลยค่ะ...พรุ่งนี้มีนัดตอนเช้า...

ยามเช้ากับฟ้าใส ๆ ...ไปขับรถชมเมืองกันดีกว่าค่ะ  เริ่มต้นกันที่ Naples ...เป็นเมืองเล็ก ๆ เงียบ สงบ 

ตอนที่ไปเป็นช่วงเดือนตุลาคม  เริ่มมีการตกแต่งประดับประดาบ้านรับเทศกาลฮาโลวีนพอดี

อาหารมื้อแรก...ไก่ร้านโปรดค่ะ...อร่อยซะเกลี้ยง ไม่มีเหลือ... น้ำลายหก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:37:27 PM »

แวะเยี่ยมชมกิจการร้านอาหารญี่ปุ่นของคนไทยที่นี่...คอลัมนิสต์นักชิมของหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นมาชิมให้ 4 ดาวครึ่งเลยค่ะ... เยี่ยม

มีโอกาสผ่านไปก็แวะลองชิมกันดูนะคะ...อาหารไทยก็มีค่ะ...

http://naples.floridaweekly.com/news/2009-05-28/Cuisine/Fuji_sushi_bar_and_bistro_brings_Asian_flavors_to_.html

ตอนค่ำเลยแวะทานซะหน่อย... น้ำลายหก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:52:02 PM »

โพสต์ภาพอาหารค่ำไปซะแล้ว...กลับมาตามทางต่อค่ะ จุดหมายอยู่ข้างหน้า...ระหว่างทางชักหิว แวะเอาแฮม ฯ ลงท้องซักหน่อยค่ะ ... น้ำลายหก

อากาศดี...เลยเห็นพี่ ๆ หลายท่านออกมาซิ่งกันแบบนี้... Grin

ถึงแล้ว...จุดหมายปลายทางของเรา...ได้ของติดไม้ติดมือกลับมานิดหน่อย  แต่ของที่ตั้งใจจะซื้อดันไม่มีขาย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2010, 04:26:10 PM โดย momo153 » บันทึกการเข้า

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:56:08 PM »

ขอลาไปนอนก่อน...ตอนต่อไปพบกับเมือง Orlando นะคะ... Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 12:12:51 AM »

+1 ครับเจ๊...

กินอย่างเดียวเลยนะครับ...ฮา... คิก คิก
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 01:04:19 AM »

ผู้หญิงในเวปนี้  ถ่ายรูปภาพของกินทีไร?  พาลชวนหิวทุกทีเลย...  Cheesy
+1 ครับ  สำหรับค่าตั๋วนำเที่ยวและอาหาร ครับ  "คุณ momo153 "

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 10:13:54 AM »

+1 ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ หลงรัก ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 10:37:03 AM »

น่ากินจังเลยครับ...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:43:19 AM »

+1 ก่อนนะครับ รอติดตามต่อ...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 04:49:33 PM »

เช้าวันรุ่งขึ้น...เดินทางไป Orlando  ระหว่างทางพบกับร้าน " Goodwill " สาขานี้สวยมากค่ะ เป็นร้านขายของที่รับบริจาคมา มีทั้งของใหม่และของใช้แล้ว...

ถ้ามาเปิดที่บ้านเราคงถูกใจคนชอบเดินเปิดท้ายขายของแน่ค่ะ...เพราะของราคาถูกมาก  ซื้อไปไม่ชอบใจก็ยังสามารถเปลี่ยนหรือคืนได้ด้วย... 

ไหน ๆ ก็มาแล้ว พาแวะไปเที่ยวที่ Skyway กันนิดค่ะ...อากาศดี ๆ แบบนี้ เหล่าขาซิ่งมอเตอร์ไซค์ก็ไม่พลาดที่จะออกมาขี่รถเล่นกัน

ไปต่อค่ะ...คราวนี้มุ่งตรงไปบ้านพักกันเลยดีกว่า...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 05:11:28 PM »

ว้าววว....วิวสวย รูปก็สวย ครับพี่โมโม  เยี่ยม +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 05:18:23 PM »

+1 ครับเจ๊...

กินอย่างเดียวเลยนะครับ...ฮา... คิก คิก
ขอบคุณมากค่ะ...กองทัพเดินด้วยท้องค่ะคุณหมอ... น้ำลายหก

ผู้หญิงในเวปนี้  ถ่ายรูปภาพของกินทีไร?  พาลชวนหิวทุกทีเลย...  Cheesy
+1 ครับ  สำหรับค่าตั๋วนำเที่ยวและอาหาร ครับ  "คุณ momo153 "
ยังมีของกินอีกในตอนต่อไปค่ะ...ห้ามพลาด... Wink

+1 ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ หลงรัก ไหว้
ด้วยความยินดีค่ะ... Grin

น่ากินจังเลยครับ...........
ทานเผื่อมาแล้วค่ะ.... คิก คิก

+1 ก่อนนะครับ รอติดตามต่อ...
พยายามอยู่ค่ะพี่วัฒน์  เป็นอะไรไม่รู้ วันนี้เนตหลุดจัง... บู่

ว้าววว....วิวสวย รูปก็สวย ครับพี่โมโม  เยี่ยม +
เอ่อ....คนถ่ายภาพก็สวยค่ะ... คิก คิก

ฟิ้ว..... Grin Grin Grin

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 05:23:25 PM »

ชมภาพสวยๆ แล้วโล่งปอดครับ...  อากาศบ้านเขาสะอาดกว่าบ้านเรา

ขอบคุณครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 05:29:42 PM »

ชมภาพสวยๆ แล้วโล่งปอดครับ...  อากาศบ้านเขาสะอาดกว่าบ้านเรา

ขอบคุณครับ
ขอบพระคุณค่ะที่เยี่ยมชม... ไหว้

เดี๋ยวจะพาอาจารย์ไปเที่ยวให้โล่งปอดกว่านี้อีกนิด...โปรดติดตามนะคะ... Grin

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 05:37:15 PM »

ถึงแล้วค่ะ...ที่พักของเรา...

หลังนี้เลยค่ะ...ดูเหมือนจะเล็ก...แต่..... Shocked

บ้านหลังนี้มี 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ... เยี่ยม

หน้า: [1] 2 3 4 ... 35
  พิมพ์